Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@all: Cifmoon bị ốm nằm viện hơn tuần, hôm qua tìm mãi không ra mới biết thật sơ suất quá, chiều nay 3h muathu và trưởng ban đời sống ghé thăm nhà mình ai đi được ới nhé.

445
0
0

me titdng

Muathu ơi! em Mai đau gì mà phải nằm viện thế. chiều nay đi mà chẳng ới chị với ,cả ngày nay chị ở nhà không lên mạng nên chẳng biết gì.
Cifmoon ơi cố lên em nhé .chúc em nhanh khỏe để về nhà với cu Gô em nhé.

2,801
0
0

muathu

Muathu ơi! em Mai đau gì mà phải nằm viện thế. chiều nay đi mà chẳng ới chị với ,cả ngày nay chị ở nhà không lên mạng nên chẳng biết gì.
Cifmoon ơi cố lên em nhé .chúc em nhanh khỏe để về nhà với cu Gô em nhé.
Hôm thứ 6 ăn trưa bên nhà Memynhi gọi chị hoài không được nên nghĩ chị bận, em với Subim đại diện thăm Cifmoon và ba Mymy luôn, Cifmoon bị viêm phổi khá nặng, bệnh viện thì đông, khoa ung bướu mà cũng 2 người nằm giường, thấy khổ quá :( cứ vào bệnh viện thì phải nói rằng sức khỏe quý hơn kim cương.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi chúc Cifmoon và ba mymy mau khỏi bệnh :x:x ! Chị muathu nói đúng quá, có vào viện mới thấy quý sức khỏe, và quý nhiều thứ khác nữa; Hồi sinh Mèo em cứ buồn suốt vì cu cậu bị sụp mi, vào viện thăm bao trg hợp khác mới thấy con mình còn may mắn lắm; lại chả ước mong giàu sang nữa mà chỉ mong con khỏe con ngoan thôi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
445
0
0

me titdng

Hôm thứ 6 ăn trưa bên nhà Memynhi gọi chị hoài không được nên nghĩ chị bận, em với Subim đại diện thăm Cifmoon và ba Mymy luôn, Cifmoon bị viêm phổi khá nặng, bệnh viện thì đông, khoa ung bướu mà cũng 2 người nằm giường, thấy khổ quá :( cứ vào bệnh viện thì phải nói rằng sức khỏe quý hơn kim cương.
Điện thoại của chị hôm đó bị hư nên mang đi sửa:( chiều đó lại đi làm nên qên béng cái vụ sang nhà Mynhi.Hic
Đúng là sức khỏe quý hơn kim cương khi mình vào viện, chứ không vào viện thì còn khối người cứ phá sức như điên. nhất là mấy lão cứ nhậu cho đã,uống bia rượu như tu nước lã ý.cứ phải 1 lần vào viện thì mới biết thân,như xã chị ấy bây giờ biết sợ rồi nhưng chỉ kiêng bia rượi thôi chứ thuốc lá thì vẫn, nói bỏ thuốc thì lại bảo bỏ thuốc lá rồi thành đàn bà à.hic

445
0
0

me titdng

Điện thoại của chị hôm đó bị hư nên mang đi sửa:( hôm thứ 6 làm chiều nên quên béng cái vụ sang nhà Mynhi:D
Đúng là sức khỏe còn quý hơn kim cương khi vào viện Muathu nhỉ.chứ chưa vào viện thì còn khối người phá sức tàn bạo,nhất là các lão cứ nhậu cho đã,uống bia rượu cứ như tu nước lã ấy. Như xã chị thì giờ cũng biết sợ sau khi nằm viện về, nhưng chỉ kiêng được bia rượu thôi chứ thuốc lá thì nhất quyết không bỏ vì như thế sợ thành đàn ông mặc váy:D:(

445
0
0

me titdng

Sozì cả nhà nhé. gửi bài rồi mãi không thấy hiện nên lại ngồi gõ và gửi bài lại lúc sau thấy hiện lên hai bài cùng lúc

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Không vào mạng ngày nghỉ nên không cập nhật thông tin gì cả, hai bà già đánh quả lẻ mà chẳng thấy alo chi trơn.
Mong chị Cifmoon nhanh khỏe ạh.@};-

1,250
0
0

baoduy_susu

hai mẹ con nhà mình cũng ốm cả tuần rồi , mẹ thì còn thoi thóp mà con gái vẫn khó thở, khò khè, chỉ mong cho cả nhà khỏe mạnh và mau lành bệnh.

1,669
0
0

mesubim

Không vào mạng ngày nghỉ nên không cập nhật thông tin gì cả, hai bà già đánh quả lẻ mà chẳng thấy alo chi trơn.
Mong chị Cifmoon và anh xã Mymy nhanh khỏe ạh.@};-
Còn xã Mymy nữa, bị ốm gì vậy ạh.
Híc ba mymy nàng ơi, không phải xã mymy đâu nhé, hehe... coi chừng mymy =))
Bữa hôm thứ 6 chị điện cho em mà em không cầm máy, lại nghe nói bận rộn 8/3 lắm nên thôi không dám điện luôn :p.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Híc ba mymy nàng ơi, không phải xã mymy đâu nhé, hehe... coi chừng mymy =))
Bữa hôm thứ 6 chị điện cho em mà em không cầm máy, lại nghe nói bận rộn 8/3 lắm nên thôi không dám điện luôn :p.
trời điện số mô rứa người, thứ sáu em không nhận được cuộc mô nhỡ cả.

ôi rứa mà sáng mắt nhắm mắt mở em lại đọc là xã mymy hic.hic quả là to chuyện, mymy đừng la em nghe. Mong ông ngoại nhanh khỏe ạh.

@ Baoduysusu : chị cũng đau hả. Đau chi rứa chị, có phải sốt phát ban không đang dịch đó ráng giữ he, hôm rồi không đi nhà chị mynhi chắc không lấy được hàng nhật rồi. Chắc bữa mô em phải chạy qua lấy thôi chứ để lâu thuốc hết hạn mất.

2,801
0
0

muathu

trời điện số mô rứa người, thứ sáu em không nhận được cuộc mô nhỡ cả.
Em không nhận cuộc mô nhỡ cả nhưng có cuộc thành công thì bảo em nhất định không đi, dạo này em bận lắm :p làm mấy chị ăn no uống say, hát hay à quên không hay về công ty chả làm được việc gì nữa :)

@Baoduy_susu: Bé ốm từ hôm đó đến giờ à, thương rứa, chúc 2 mẹ con mau khoẻ nhé.

@Mymy: Tiện em vào ra BV ghé thăm bé Hiền và post thông tin lên topic của bé giúp em nhé, chị làm mất số của mẹ bé nên không liên lạc được em vào xin lại giúp chị nhé. Tuần này chị lại bận rồi. Bà Nội em ốm sao mà phải đưa ra Đà Nẵng em ơi?

@Me titdng: chị cuối tuần hay đi trực nữa nên hổng gọi, gọi nhiều quá sợ anh Tính mắng hii

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em không nhận cuộc mô nhỡ cả nhưng có cuộc thành công thì bảo em nhất định không đi, dạo này em bận lắm :p làm mấy chị ăn no uống say, hát hay à quên không hay về công ty chả làm được việc gì nữa :)
Gừ gừ bà chị phản đòn ghê quá. Buổi trưa thì làm răng mà đi khi tan sở 12h và 13 h vô làm lại , từ cơ quan em tới nhà mynhi thì đi về mất 30phút, rứa thì ăn uống hát hò nỗi chi mà bon chen hả trời.
Em đang nói vụ đi thăm cifmoon và ba mymy.
Àh đi rồi có nhớ lấy giúp túm đồ hàng nhật về giúp em không rứa trời, đợt này găm hàng ghê quá, không chừng thuốc nhật được thì hết date. Nếu lấy rồi thì hú em lấy với nghe, còn không chiều ni em đón su rồi ghé chị mynhi để lấy vậy.

2,801
0
0

muathu

Gừ gừ bà chị phản đòn ghê quá. Buổi trưa thì làm răng mà đi khi tan sở 12h và 13 h vô làm lại , từ cơ quan em tới nhà mynhi thì đi về mất 30phút, rứa thì ăn uống hát hò nỗi chi mà bon chen hả trời.
Em đang nói vụ đi thăm cifmoon và ba mymy.
Àh đi rồi có nhớ lấy giúp túm đồ hàng nhật về giúp em không rứa trời, đợt này găm hàng ghê quá, không chừng thuốc nhật được thì hết date. Nếu lấy rồi thì hú em lấy với nghe, còn không chiều ni em đón su rồi ghé chị mynhi để lấy vậy.
Ăn chơi thì đâu có sợ mưa rơi, trốn cơ quan đi chút híc lâu lâu mới có chớ bộ, mình có bị sếp la sếp cũng đâu có giáng chức mình được hihi còn thứ 7 thì biết bé giúp việc em về rồi đâu giám gọi.
À hàng Nhật chị đang giữ chiều nay em đón bé ghé chị nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ăn chơi thì đâu có sợ mưa rơi, trốn cơ quan đi chút híc lâu lâu mới có chớ bộ, mình có bị sếp la sếp cũng đâu có giáng chức mình được hihi còn thứ 7 thì biết bé giúp việc em về rồi đâu giám gọi.
À hàng Nhật chị đang giữ chiều nay em đón bé ghé chị nhé.
hi.hi hỏng giám đâu em còn phải ngồi thiền ... hở chút là bị ngăm liền đang có chính sách mới mà ...gừ gừ không sợ sao được nhỉ. hi.hi . Trưa em ghé bé Hiền đây, có ai đi cùng không nhỉ. àh chị đã đưa hồ sơ TTCE cho gia đình bé chưa

1,250
0
0

baoduy_susu

hic, bé thì đau cả tuần trước uống thuốc 2 liều, thấy đỡ rồi vậy mà hôm qua lại đau như cũ, chán quá, còn mẹ thì cảm, ho và viêm họng thôi.

2,801
0
0

muathu

hi.hi hỏng giám đâu em còn phải ngồi thiền ... hở chút là bị ngăm liền đang có chính sách mới mà ...gừ gừ không sợ sao được nhỉ. hi.hi . Trưa em ghé bé Hiền đây, có ai đi cùng không nhỉ. àh chị đã đưa hồ sơ TTCE cho gia đình bé chưa
Chưa em ạ, vậy em vào thì thăm bé và hướng dẫn gia đình giúp em nhé có thì em in hồ sơ luôn đi, nhưng chị nghĩ khi có giấy báo BS thì mới làm hồ sơ được nên cũng chưa vội, chủ yếu là tình hình bé, Thư thì 2 người nằm viện nên chạy vất vả em vào được tốt quá. Chị đang vào mùa thu hoạch à quên vào mùa làm số liệu hết tuần này mới rảnh thì mới đi được. Em ới Subim xem có ở lại không? em gọi Cifmoon xem còn ở viện không đỡ chưa em nhé :x

@BaoDuy: Tui mới gọi BS Tạo khám cho bé Thỏ, hồi mô bà kiu BS sang tư vấn cho cứ khò khè hoài VPQ thì khổ.

445
0
0

me titdng

@Baoduy_susu: Bé ốm từ hôm đó đến giờ à, thương rứa, chúc 2 mẹ con mau khoẻ nhé.

@Mymy: Tiện em vào ra BV ghé thăm bé Hiền và post thông tin lên topic của bé giúp em nhé, chị làm mất số của mẹ bé nên không liên lạc được em vào xin lại giúp chị nhé. Tuần này chị lại bận rồi. Bà Nội em ốm sao mà phải đưa ra Đà Nẵng em ơi?

@Me titdng: chị cuối tuần hay đi trực nữa nên hổng gọi, gọi nhiều quá sợ anh Tính mắng hii
Ừ cuối tuần chị hay đi làm thiệt, nếu không đi làm thì chị chỉ rảnh buuổi chiều thôi hihi.
@Mymy nhà em 2 người nằm viện phải chạy qua lại nhiều vất vả quá, cố lên em nhé, chúc cả nhà em khỏe,người ốm mau lành bệnh người khỏe thì khỏe thêm để có sức chạy nhé.
@Baoduy: hai mẹ con đều ốm à tội con gái ghê,con khó thở thì thương lắm, em ơi mỗi ngày em cho bé nằm sấp lên hai đùi mình(mình ngồi duỗi hai chân ra nhé) sau đó mình chụm khum bàn tay lại vỗ nhẹ lên lưng bé,cách này đỡ lắm em à ,bài này là của BS sơ sinh dạy chị đấy,em cứ thử đi khi vỗ mình cho bé nằm đầu thấp hơn chân 1 tí nhé.
Chúc hai mẹ con mau lành bệnh.

2,801
0
0

muathu

Sách giảm giá 10%-20% đây cả nhà, lần này nhà mình thích thì tự mua nhé, vì đang làm số liệu bận quá, chuyển khoản qua VCB rồi đợi nhận thôi không cần thẻ mua hàng như trước.

http://www.vinabook.com/quoctephunu/

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Bận quá, huhu, thấy mọi người xôm tụ quá nên vào chào cái rồi lại ra.
cifmoon vẫn còn nằm viện, trưa ni gặp xã cifmoon đi mua cơm vô cho vợ, hỏi thấy bảo đỡ rồi nhưng BS chưa cho về.

@ baoduy: 02 mẹ con cố lên nhé. chị gọi BS Tạo đến khám cho bé đi, em thấy ở cq em cũng toàn gọi BS này ko à. Tuần rồi em cũng đau như chị, cứ sáng trưa chiều L52 mà uống + rửa mũi bằng lọ vesim của Gôn. Gôn bị sổ mũi em cũng toàn rửa bằng nước muối như vậy đó, mỗi lần rửa là hết cả lọ, em thấy cũng nhanh khỏi mà khi ngủ ít bị khó thở nữa.

@ muathu: giảm 15-20% về chủ đề tình yêu, phụ nữ thôi, đâu chỉ có mấy quyển chứ ko phải là giảm cho toàn bộ các loại sách như lần trước

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.