Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

Chạ thấy nhà ĐN đâu toàn thấy các mẹ các bố HN chém gió :)) . Nhà ĐN làm quả tập thể j hoành tráng đê, để 2 miền Nam Bắc lại a lô xô vào, em đang thèm mì Quảng đây. (vô diên nhể chưa làm đã nghĩ đến ăn hihi)

Em dự bác Tè là sờ pic kờ của MOC, đọc văn bác thấy quen quen là, bấm cảm ơn thôi chưa đủ mà còn muốn bấm vài chỗ khác nữa cơ; Từ sinh nhật đc bác Đèn tặng đặc sản, thấy bác cứ tươi mới là.
Mấy mụ già ko thấy nhà ĐN đâu bèn quyết định chuyển dự án " nhà dưỡng lão" vào Đà Nẵng đây.
Ở Đà Nẵng cái gì cũng lành.

OG : Ừ em vô duyên thật giống chị. Chị thèm nem lụi, thèm thịt chấm mắm nêm....hic

1,007
0
0

Mường Tè

Chạ thấy nhà ĐN đâu toàn thấy các mẹ các bố HN chém gió :)) . Nhà ĐN làm quả tập thể j hoành tráng đê, để 2 miền Nam Bắc lại a lô xô vào, em đang thèm mì Quảng đây. (vô diên nhể chưa làm đã nghĩ đến ăn hihi)

Em dự bác Tè là sờ pic kờ của MOC, đọc văn bác thấy quen quen là, bấm cảm ơn thôi chưa đủ mà còn muốn bấm vài chỗ khác nữa cơ; Từ sinh nhật đc bác Đèn tặng đặc sản, thấy bác cứ tươi mới là.
Ờ em cũng thấy lạ chả có ai nhà ĐN lên tiếng ngoài bác Thu Thủy và Mesubim, chỉ có các thành viên ở các vùng khác ầm ầm lên tiếng bỏ phiếu chống. Em thì thấy, không chỉ bỏ phiếu chống mà phải lên diễn đàn, họp báo rồi "Cực lực phản đối" mới đúng tầm, he he!
@ OMM: Ai dám làm speaker chứ, Speaker của các Bộ thường là Chánh Văn phòng hoặc 1 lãnh đạo Bộ do Bộ trưởng chỉ định, đâu phải dễ, he he! Ngoài bấm cảm ơn, còn muốn bấm chỗ nào nữa thì cứ "feel free" bấm đi, dùng nhân điện (tức là dùng điện trong người mình bấm vào người khác) hoặc nhân vật (dùng sức của mình vật người khác) cũng đều được hết. You are welcome!, khà khà!

Bác Đèn tặng ảnh toàn ngắm thôi, hôm rồi hỏi bác ấy là cái cô xinh nhất ở giữa ảnh có nụ cười tươi, răng trắng tinh ấy hiện ở đâu. Bác í bảo, cậu chỉ ngắm thôi, những thứ ấy giờ thành di sản vật thể được Unesco bảo vệ rồi, của ngon vật lạ không đến lượt cậu nhá...

1,250
0
0

baoduy_susu

Tình hình là chúng em đang cho họp bất thường để bàn kế hoạch đánh du kích mụ Lý ạ.

2,801
0
0

muathu

@all: Cảm ơn cả nhà vẫn tin tưởng vào muathu nhưng mình bỏ phiếu chống thế này thì thành viên nào nhận làm đầu cầu đây, muathu trước đây đã nhắn tin xin chị AL&ML ký quyết định lâu rồi ấy mà chị chưa chịu ký, nếu cứ để như vậy mà muathu không làm gì được thì thật tiếc cả nhà ạ, vì các thành viên Đà Nẵng đều rất nhiệt tình, rất nhiều trường hợp cá nhân cũng như tập thể cần giúp đỡ, nên cả nhà cứ đồng ý và đợi nhà Đà Nẵng chọn thành viên mới để báo cáo nhé, muathu chỉ xin làm thành viên bình thường thôi nếu mà nhà mình không duyệt thì muathu phải trốn luôn mất.

2,801
0
0

muathu

@Đà Nẵng: Nhà mình có bé nào từ 5-7 tuổi chưa học tiếng Anh có lớp tiếng anh của giáo viên người Mỹ dạy tuần 2 buổi thứ 7, chủ nhật thầy này mẹ Bảo Quân giới thiệu cả nhà nhé.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

@Đà Nẵng: Nhà mình có bé nào từ 5-7 tuổi chưa học tiếng Anh có lớp tiếng anh của giáo viên người Mỹ dạy tuần 2 buổi thứ 7, chủ nhật thầy này mẹ Bảo Quân giới thiệu cả nhà nhé.
Cái này Gôn học được ko? lịch học thế nào thế ạ?

@ all: Cả nhà ơi, trưa mai Mẹ Gôn mời cà phê nhé, tại Paloma ngã tư Nguyễn Chí Thanh và Lý Tự Trọng nhân dịp MG già thêm 1 tuổi :) . Ah, Mẹ subim nhắn trưa mai có bánh gói đấy ạ, hihi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
359
0
0

E để bụng đi mừng chị thôi :D.Em có ít bánh lọc nữa nhé chị ,

2,801
0
0

muathu

Thứ 7 tuần sau bắt đầu. Học từ 15h00-16h30 chiều thứ 7 và 9h30-11h00 sáng chủ nhật. Nhà thầy ở đường Yên Bái-gần ngã tư Thái Phiên, đoạn chỗ nhà hàng Tulip, đi vào nhà bên trái, hỏi thầy Matthew. Em lớp này mới bắt đầu cho bé mới học tiếng anh Gôn học rồi thì sợ dễ quá Gôn chán đó chứ.

@all: Chỗ bán giầy Ohio giảm giá 30 ->50% nhà mình ai có nhu cầu ghé nhé, muathu mới tậu đôi cách đây 2 hôm thì hôm nay thấy nó giăng bảng khuyến mãi :(

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

@ all: Cả nhà ơi, trưa mai Mẹ Gôn mời cà phê nhé, tại Paloma ngã tư Nguyễn Chí Thanh và Lý Tự Trọng nhân dịp MG già thêm 1 tuổi :) . Ah, Mẹ subim nhắn trưa mai có bánh gói đấy ạ, hihi
Bánh gói là bánh chi vậy Mẹ Gôn? Thèm các món ăn ĐN quá đi huhu. Hôm qua mua gói bún bò Huế ăn liền cho con trai, con trai bảo mẹ ơi ngon hơn ngoài hàng gần nhà mình, ngon y như con ăn ở ĐN năm ngoái ấy :D .

2,080
0
0

@all: Cảm ơn cả nhà vẫn tin tưởng vào muathu nhưng mình bỏ phiếu chống thế này thì thành viên nào nhận làm đầu cầu đây, muathu trước đây đã nhắn tin xin chị AL&ML ký quyết định lâu rồi ấy mà chị chưa chịu ký, nếu cứ để như vậy mà muathu không làm gì được thì thật tiếc cả nhà ạ, vì các thành viên Đà Nẵng đều rất nhiệt tình, rất nhiều trường hợp cá nhân cũng như tập thể cần giúp đỡ, nên cả nhà cứ đồng ý và đợi nhà Đà Nẵng chọn thành viên mới để báo cáo nhé, muathu chỉ xin làm thành viên bình thường thôi nếu mà nhà mình không duyệt thì muathu phải trốn luôn mất.
Chị cứ trốn đi, thể nào cũng bị lôi cổ lên cho mà xem, kg trốn được mô.

1,669
0
0

mesubim

Bánh gói là bánh chi vậy Mẹ Gôn? Thèm các món ăn ĐN quá đi huhu. Hôm qua mua gói bún bò Huế ăn liền cho con trai, con trai bảo mẹ ơi ngon hơn ngoài hàng gần nhà mình, ngon y như con ăn ở ĐN năm ngoái ấy :D .
Bánh gói giống như bánh giò, bánh tẻ ngoài Bắc vậy đó OMM, nhưng trong này người ta gói hình tam giác chứ không gói dài, bột và nhân bánh thì vẫn như thế, ăn nóng với nước mắm ớt tỏi ngọt trong những ngày se lạnh rất ngon, chẹp chẹp mong cho tới giờ trưa... :D

1,007
0
0

Mường Tè

Đọc bài này, à quên, không phải bài này mà Câu này của bác Muà Thu mà em mệt muốn đứt hơi. Em ngồi nhầm đếm từng từ (cả đơn, cả ghép) của Câu bác viết thấy ra con số 124 từ6 dấu phẩy.
Admin xem thế nào lập danh sách các kỷ lục của CSTT để đưa Câu này vào danh sách Câu dài nhất, có số lượng từ lớn nhất đưọc post, hehe! Đọc xong nhìn xuống chữ ký của bác mới thấy đúng là:
PHẢI KIÊN NHẪN KHI ĐỌC CÂU BÁC VIẾT ĐỂ TÌM DẤU CHẤM, KHÀ KHÀ! (Nói nhỏ em cũng bị bác Đèn bảo là cậu viết câu dài bỏ xừ, chị đọc méo hết mòm).:D

@ Thu Thủy: Đề nghị các bác hạn chế mời mọc nhau ăn uống bánh trái trên diễn đàn, nhất là loại có hình nhá...

2,801
0
0

muathu

Đọc bài này, à quên, không phải bài này mà Câu này của bác Muà Thu mà em mệt muốn đứt hơi. Em ngồi nhầm đếm từng từ (cả đơn, cả ghép) của Câu bác viết thấy ra con số 124 từ6 dấu phẩy.
Admin xem thế nào lập danh sách các kỷ lục của CSTT để đưa Câu này vào danh sách Câu dài nhất, có số lượng từ lớn nhất đưọc post, hehe! Đọc xong nhìn xuống chữ ký của bác mới thấy đúng là:
PHẢI KIÊN NHẪN KHI ĐỌC CÂU BÁC VIẾT ĐỂ TÌM DẤU CHẤM, KHÀ KHÀ! (Nói nhỏ em cũng bị bác Đèn bảo là cậu viết câu dài bỏ xừ, chị đọc méo hết mòm).:D

@ Thu Thủy: Đề nghị các bác hạn chế mời mọc nhau ăn uống bánh trái trên diễn đàn, nhất là loại có hình nhá...
Haha muathu bị bắt giò. Viết mà chấm câu sợ mọi người lại bỏ phiếu chống Mường Tè ạ. Viết cả câu dài thế cho đọc không kịp thở luôn. Lần này thì chấm thật nhiều để Tè khỏi tìm. :D

1,669
0
0

mesubim

Nhân dịp em Thủy đi SG về, nhà mình trưa mai off cái nhé :)).

Địa điểm: 35 Sonata - Lý Thường Kiệt.

P/S: Ai có gửi hàng Thái thì mang tiền đi để nhận hàng, hi hi.

817
0
16

Ai gạo đồ đây! Ai gạo đồ nào! Nhà Đà nẵng ơi, gạo đồ đi!!

1,669
0
0

mesubim

Nhà mình ơi, mai mồng 1 nên lễ mừng thọ ngày mai sẽ cúng chay nhé, Subim trân trọng kính mời mọi người có mặt tại Sonata - 35 Lý Thường Kiệt vào lúc 11h30' :x

P/S: Cắt cơm bơm xe, để bụng đói nhá.

2,801
0
0

muathu

Nhà mình ơi, mai mồng 1 nên lễ mừng thọ ngày mai sẽ cúng chay nhé, Subim trân trọng kính mời mọi người có mặt tại Sonata - 35 Lý Thường Kiệt vào lúc 11h30' :x
Mai có món xôi chay rồi nhé.