Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (tầng 7)

@all: Nhà mình ơi em Nikki đang ở Đà Nẵng, trưa mai nhà mình off trưa nhé @};-

5
0
0

benile

Chào cả nhà. Hôm nay không biết có phải ngày đẹp trời hay không nhưng em vẫn muốn 1 lần nữa gia nhập CSTT ĐÀ Nẵng.
Cả nhà cho em tham gia với nhé. Có gì ới em với ạ.

Giới thiệu lại: Em là Tâm- sinh năm 81- làm bên Quản lý bay.

Cảm ơn cả nhà.

1,669
0
0

mesubim

Chào cả nhà. Hôm nay không biết có phải ngày đẹp trời hay không nhưng em vẫn muốn 1 lần nữa gia nhập CSTT ĐÀ Nẵng.
Cả nhà cho em tham gia với nhé. Có gì ới em với ạ.

Giới thiệu lại: Em là Tâm- sinh năm 81- làm bên Quản lý bay.

Cảm ơn cả nhà.
Wellcome em @};-@};-@};-, hôm nay không nắng không mưa đúng là đẹp trời quá, trưa nay nhà Đà Nẵng có off gặp mặt ở cafe Google đường Lý Tự Trọng, vậy em có muốn ra mắt thì đến off nhé :D

2,801
0
0

muathu

@all: Trưa nay Google 91 - Lý Tự Trọng nhé cả nhà @};-

5
0
0

benile

Wellcome em @};-@};-@};-, hôm nay không nắng không mưa đúng là đẹp trời quá, trưa nay nhà Đà Nẵng có off gặp mặt ở cafe Google đường Lý Tự Trọng, vậy em có muốn ra mắt thì đến off nhé :D
Tuần này nhà em có khách nên buổi trưa không tụt tạt đâu được.
Hẹn cả nhà dịp khác.

Em nhớ nick nhiều chị lắm, nhưng quên hết hình dáng rồi. Thời gian nghỉ cũng hơi dài đối với người đầu óc tạp nham như em. Sau này mong có dịp gặp cả nhà nhiều hơn.

2,801
0
0

muathu

@Nhà Đà Nẵng và các CSTTers: Do có lý do rất chi là chính đáng muathu không thể đảm trách vị trí đầu cầu Đà Nẵng được, về thực chất đầu cầu cũng không có gì to tát nhưng những chuyến đi những trường hợp giúp đỡ cũng phải có sự nhiệt tình của đầu cầu thì mới thành công được, thời gian này muathu có một nhiệm vụ cực kỳ quan trọng mà nói ra các mẹ sẽ thông cảm ngay nên muốn được rút về làm thành viên bình thường, nhà Đà Nẵng bầu giúp một thành viên để đmả nhận vai trò đầu cầu nhé, muathu vẫn luôn luôn đồng hành cùng cả nhà.

@Chị AL&ML: Chị vẫn luôn nói em là thôi cứ để thế lúc nào làm được thì làm, nhưng mà lâu quá em không làm thì mất đi nhiệt huyết của các thành viên chị ạ rồi có khi tan rã mất, những công việc những chuyến đi của CSTT là chất keo gắn kết các thành viên mà, Đà Nẵng, Quảng Nam thì như chị và các thành viên biết đấy rất nhiều nơi cần sự giúp đỡ, đôi khi nhiều trường hợp gọi đến nhờ giúp đỡ, hoặc nhiều mạnh thường quân muốn giúp đỡ mà em từ chối thì áy náy vô cùng điều này hơn ai hết chắc chị hiểu nên chị ký QĐ đi nhé :)

Mong cả nhà CSTT đồng hành cùng Đà Nẵng, rất mong gặp được mọi người trong chuyến đi mới của CSTT tại miền trung @};-:cstt04:mad:};-

780
0
0

memynhi

trưa mai có off được ko cả nhà???????? lý do quá chính đáng để off mà!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

@Nhà Đà Nẵng và các CSTTers: Do có lý do rất chi là chính đáng muathu không thể đảm trách vị trí đầu cầu Đà Nẵng được, về thực chất đầu cầu cũng không có gì to tát nhưng những chuyến đi những trường hợp giúp đỡ cũng phải có sự nhiệt tình của đầu cầu thì mới thành công được, thời gian này muathu có một nhiệm vụ cực kỳ quan trọng mà nói ra các mẹ sẽ thông cảm ngay nên muốn được rút về làm thành viên bình thường, nhà Đà Nẵng bầu giúp một thành viên để đmả nhận vai trò đầu cầu nhé, muathu vẫn luôn luôn đồng hành cùng cả nhà.

@Chị AL&ML: Chị vẫn luôn nói em là thôi cứ để thế lúc nào làm được thì làm, nhưng mà lâu quá em không làm thì mất đi nhiệt huyết của các thành viên chị ạ rồi có khi tan rã mất, những công việc những chuyến đi của CSTT là chất keo gắn kết các thành viên mà, Đà Nẵng, Quảng Nam thì như chị và các thành viên biết đấy rất nhiều nơi cần sự giúp đỡ, đôi khi nhiều trường hợp gọi đến nhờ giúp đỡ, hoặc nhiều mạnh thường quân muốn giúp đỡ mà em từ chối thì áy náy vô cùng điều này hơn ai hết chắc chị hiểu nên chị ký QĐ đi nhé :)

Mong cả nhà CSTT đồng hành cùng Đà Nẵng, rất mong gặp được mọi người trong chuyến đi mới của CSTT tại miền trung @};-:cstt04:mad:};-

Em !

Giời ơi em Lý già ơi, em là trụ cột Đà Nẵng đã bao năm nay rồi , từ WTT những năm đầu tiên chỉ một mình em vẫn gánh vác ko nề hà. Quên sao được cơn bão Chan Chu năm 2006, quên sao được những tháng ngày em lo lắng cho Thiện Nhân, quên sao được em gây dựng từng viên gạch nhà Đà Nẵng từ WTT rồi sang CSTT vẫn một lòng ko nản trí. Để đến bây giờ tuy số lượng nhà ĐN ko nhiều nhưng các bạn đều là những tinh hoa của CSTT ĐN. Mỗi bạn nhà ĐN tự biết việc , một chân một tay giúp cho công việc hoạt động từ thiện (hihi ko phải giúp mua thu đâu nhé).

Rồi chị nhớ năm ngoái khi em ra làm riêng, em nói chi ơi em ra làm riêng , ổn định thì em có nhiều thời gian hơn cho CSTT chị nhé.
Mới thế em đã quên rồi sao.

Chị thử liệt kê giống HN xem sao nhé.
1. Trường hợp cá nhân : Lúc khẩn cấp chị úp sọt ai đó, 2 su chẳng hạn, hoặc ai đó đó nữa. Còn với 1 trường hợp đc để cử thì thành viên đề cử sẽ trực tiếp làm (ngoài này cũng vậy mà)
2. Hoạt động tập thể: Nhìn ngay ra mỗi bạn Đà Nẵng đã có thể tự làm đc một phần việc và chịu trách nhiệm trc việc mình nhận. Các bạn tham gia đóng góp sức lực vì tâm các bạn, vì hoạt động chung chứ có phải giúp đầu cầu đâu. Còn những việc mua bán , nhận tiền nếu em hay ai bận thì lại up sọt HG. Vẫn thế mà, HG hiện nay vẫn toàn mua giúp một số thứ gửi đồ vào. Sau khi xong khâu chuẩn bị thì alaxo HP, HN, Huế ào vào mỗi ng một chân một tay là xong. Có ít làm ít có nhiều làm nhiều. Thành viên tham gia chuyến đi ít thì nhờ thầy cô ở đó. Miễn sao mình thực hiện được phương châm : Mang tận nơi, giao tận tay.

Chị nói thật nhé, nếu giờ úp sọt một ai đó làm đầu cầu lại gây áp lực rất lớn cho bạn đó , thì đến khổ. Đầu cầu thì sao, sứong gì cơ chứ, làm thành viên sướng hơn. Ô bà đầu to ở đây có trả lương cho ai đâu, mà bảo ai phải nghe lời ai . Mình đây là một nhóm mở, tự bản thân mỗi thành viên đều tự chịu tránh nhiệm công việc mình làm, khi tham gia đều tự bản thân cố gắng để đóng góp cho công việc xã hội. Ấy thế dưng mà khi có những sự cố xảỷ ra thì đầu to có lỗi lớn nhất, lại thêm vài sợi tóc bạc. Dẫu biết chẳng ai có thể trách mình nhưng mình tự trách mình. Em sợ bạc tóc nên để cho mẹ khác trắng đầu chứ gì

Các bạn Đà Nẵng đều làm từ Tâm, từ tấm lòng muốn giúp đỡ các trường hợp khó khăn, muốn đóng góp công sức cho công việc từ thiện nên chị nghĩ dù em là đầu cầu hay bất cứ ai hoặc nữa là dù ko có đầu cầu thì mỗi thành viên ĐN hiện cũng đủ sức làm đầu cầu trong từng việc cụ thể rồi. Thế nên chuyện đầu cầu chị và các mụ già nghĩ rằng dù không hay có thay đổi thì các hoạt động trong đó với TÂM của các em, các em cứ vẫn sẽ làm tốt, rất tốt là đằng khác.
Những cái tên như memynhi, subim, susu, me Gôn, songthao, soni, baoduy_susu, mymy, Lê Thị thu Thuỷ, mẹ Titdng, pink3, meby, cudo, cifmon, Bảo Quân, QTTT, me Vung ...... .. (ai nữa nhỉ).....và mẹ Kem, phucuong_pro09 ở Quảng Nam ...làm chị luôn nghĩ rằng dù có việc gì , hoạt động gì nếu có các em thì chị chả cần lo lắng gì nữa

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đang định vào nhà ĐN hỏi thăm vài chỗ du lịch thì đọc được bài của Thu Và LG :)

Theo cảm nhận cá nhân chị, các thành viên ĐN đều xứng đáng làm đầu cầu. Vả lại cũng như Thu nói, đầu cầu thì cũng không có gì to tát cả, cũng giống mọi thành viên thôi. Tất cả mọi người chung tay và đồng lòng thì việc gì cũng băng băng. Cũng giống như nhà Hải Phòng thôi, mọi người đều rất nhiệt tình năng nổ, tuy nhiên, chị đồng ý nhận làm đầu cầu chỉ vì chị hơn các bạn mỗi cái tuổi, các bạn ấy bảo nếu các bạn ấy làm đầu cầu, sai chị việc gì chị hay cãi lắm :D

Nếu còn tiếp tục đồng hành, tiếp tục làm thành viên được thì sao phải lăn tăn bận việc riêng tư em ơi. Chị bỏ phiếu chống nhé. Chị biểu quyết Thu vẫn tiếp tục trách nhiệm đầu cầu. HP đang chờ những lần tiếp theo được sát cánh bên ĐN đây này :x

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Cháu cũng chống không cần biết lý do. Mùathu tình cảm, cao tuổi ( hay cãi giống CTB :))) dù có lý do gì đi nữa em thấy việc các chị làm đầu tầu để toa chúng em bon bon, dù toa tàu đôi khi le te chạy trước vì khỏe hơn vẫn cần đầu tàu động viên, chỉ bảo và gì nữa nhỉ .... dù chỉ là nắm tay, ôm thật chặt mối lúc gặp thôi cũng được. Vậy nên các đầu tàu cứ .... ngoan đấy. Em chống hiiiiiii

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nghe cái mồm Xề ba la ba la mà đầu tầu già mình run quá :))

1,669
0
0

mesubim

Chị LG, chị CTB và :cstt04:ới ời, nhà Đà Nẵng đều đồng loạt bỏ phiếu chống rồi, bằng chứng là ai cũng im lặng và cười thôi, mặc cho Thu nói gì thì nói, trưa nay nhà ĐN off cưỡng chế mụ ấy đây ạ :x

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị LG, chị CTB và :cstt04:ới ời, nhà Đà Nẵng đều đồng loạt bỏ phiếu chống rồi, bằng chứng là ai cũng im lặng và cười thôi, mặc cho Thu nói gì thì nói, trưa nay nhà ĐN off cưỡng chế mụ ấy đây ạ :x
Chị em đồng lòng "tát bể đông cũng cạn"@};->:D<
Cảm ơn các chị em nhà CSTT ĐN nhé.:-*:-*

1,007
0
0

Mường Tè

VTV (x): Thời sự 19h00, ngày 03/10/2012:
Phát thanh viên xxx: Hôm nay, trả lời câu hỏi của phóng viên đề nghị cho biết ý kiến của diễn đàn CSTT về việc thủ hiến nhóm CSTT vùng Trung tâm tuyên cáo nghỉ hưu non, người phát ngôn Bộ đối ngoại của diễn đàn cho biết: Các thành viên diễn đàn cstt có đầy đủ bằng chứng pháp lý và lịch sử rằng thì là thủ hiến và nhóm cstt vùng Trung tâm đang hoạt động rất năng nổ, hiệu quả bất chấp sự khó khăn đến từ thiếu hụt nguồn cán bộ. Chúng tôi cho rằng sự phát triển ổn định, bền vững của nhóm cstt vùng Trung tâm là yếu tố quan trọng, góp phần gìn giữ hòa bình trên biển đông, nhất là hoạt động giao thương, vận chuyển dầu mỏ qua eo biển Malacca và đảm bảo an ninh lương thực, ứng phó với tác động của biến đổi khí hậu. Các thành viên diễn đàn đề nghị thủ hiến vùng Trung tâm rút lại ý định nghỉ hưu non và tiếp tục tham gia công tác điều hành, tổ chức các hoạt động của vùng. Đề nghị không có các hành động làm phức tạp thêm tình hình và giải quyết mọi việc theo bộ quy tắc COC và công ước khung của LHQ về Luật lá...

Và bây giờ xin chuyển sang phần tin quốc tế...

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Các bạn Đà Nẵng đều làm từ Tâm, từ tấm lòng muốn giúp đỡ các trường hợp khó khăn, muốn đóng góp công sức cho công việc từ thiện nên chị nghĩ dù em là đầu cầu hay bất cứ ai hoặc nữa là dù ko có đầu cầu thì mỗi thành viên ĐN hiện cũng đủ sức làm đầu cầu trong từng việc cụ thể rồi. Thế nên chuyện đầu cầu chị và các mụ già nghĩ rằng dù không hay có thay đổi thì các hoạt động trong đó với TÂM của các em, các em cứ vẫn sẽ làm tốt, rất tốt là đằng khác.
Những cái tên như memynhi, subim, susu, me Gôn, songthao, soni, baoduy_susu, mymy, Lê Thị thu Thuỷ, mẹ Titdng, pink3, meby, cudo, cifmon, Bảo Quân, QTTT, me Vung ...... .. (ai nữa nhỉ).....và mẹ Kem, phucuong_pro09 ở Quảng Nam ...làm chị luôn nghĩ rằng dù có việc gì , hoạt động gì nếu có các em thì chị chả cần lo lắng gì nữa
.Chị bỏ phiếu chống nhé. Chị biểu quyết Thu vẫn tiếp tục trách nhiệm đầu cầu. HP đang chờ những lần tiếp theo được sát cánh bên ĐN đây này :x
Cháu cũng chống không cần biết lý do. Em chống hiiiiiii
Em chống nhé.
Các thành viên diễn đàn đề nghị thủ hiến vùng Trung tâm rút lại ý định nghỉ hưu non và tiếp tục tham gia công tác điều hành, tổ chức các hoạt động của vùng
.
Theo tin từ thông tấn xã con Ruồi, toàn bộ nội các CSTT đã bỏ phiếu chống công khai, và "đe dọa" sẽ tổ chức biểu tình trên toàn "lãnh thổ" nếu lãnh đạo chủ chốt miền Trung tự ý bỏ nhiệm vụ. Đồng thời yêu cầu đồng chí tự phê bằng một chầu Google và gửi vài món ra HP, HN cho bà con lai rai, sau đó về tiếp tục cương vị "nãnh đạo":D, chuẩn bị tác chiến :-*

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chạ thấy nhà ĐN đâu toàn thấy các mẹ các bố HN chém gió :)) . Nhà ĐN làm quả tập thể j hoành tráng đê, để 2 miền Nam Bắc lại a lô xô vào, em đang thèm mì Quảng đây. (vô diên nhể chưa làm đã nghĩ đến ăn hihi)

Em dự bác Tè là sờ pic kờ của MOC, đọc văn bác thấy quen quen là, bấm cảm ơn thôi chưa đủ mà còn muốn bấm vài chỗ khác nữa cơ; Từ sinh nhật đc bác Đèn tặng đặc sản, thấy bác cứ tươi mới là.