Đồ chơi cho con

872
0
0

kelly

Chị rất thích sưu tầm đồ chơi cho con, nên mỗi lần có dịp đi đây đó kể cả rất bận chị cũng phải giành chút ít thời gian đi tìm mua cho các con những món đồ chơi mà chúng thích. Đồ chơi không chỉ có để dỗ cho trẻ ngồi chơi ngoan không quấy khóc để bố mẹ yên tâm làm việc, mà mỗi món đồ chơi còn mang tính giáo dục con rất tốt nữa. Con trai lớn của chị hiện sở hữu 1 gia tài Lego mà chị dày công sưu tập cho cháu từ ngày nó còn bé tý, và đến khi lớn đùng mỗi lần hè về nó lại lục tủ lôi những hộp lỉnh kỉnh được xếp ngăn nắp trong 1 cái tủ để ở phòng chơi và kỳ cụi ngồi xếp cả 1 thành phố với những trạm xăng, khu rửa xe, garage, parking, bệnh viện, trạm cứu hỏa... đến trang trại chăn nuôi, những chiến thuyền với những tên cướp biển, mỗi lần như thế phải mất cả tuần mới xong công trình rộng khoảng 8m2 , rồi cặm cụi chơi hết 2 tháng hè. Khi chuẩn bị vào năm học mới cháu lại tạm chia tay với gia tài của mình, lại cặm cụi ngồi tháo dỡ từng chi tiết, cất ngăn nắp vào từng hộp theo chủ đề. Chính công việc đó giúp con trẻ kiên trì, cải thiện trí nhớ và khuyến khích óc tưởng tượng cho chúng rất nhiều.
Thấy các mẹ có topic đồ dùng trong bếp thì tại sao các con lại không có các món đồ chơi xinh đẹp để khoe với các bạn và giao lưu học hỏi nhỉ, nhất là thỉnh thoảng con gái chị mò vào Bếp Rùa cứ xuýt xoa các em nhà cô Rùa sao toàn đồ chơi đẹp thế, mẹ thì thèm hoa, bánh, đồ dùng nhà cô còn con thì thèm đồ chơi của các em. Mỗi lần như vậy 2 mẹ con cháu lại hát điệp khúc: Ước gì...ước gì
Kính mời các cô, chú, các anh chị và các em ta cùng vào đây chia sẻ những gia tài nhỏ nhỏ của mình nhé để cho chúng con, chúng mình được giao lưu học hỏi :whileflower03

872
0
0

kelly

Ðề: Đồ chơi cho con

Chị mở hàng với vài món đồ chơi của con gái bé nhé
Bộ sưu tập đầu tiên là dụng cụ làm bếp, nội trợ của cháu đây ạ
Lò vi sóng này (chạy bằng pin tiểu AA)

Standmix (chạy bằng pin tiểu AA)

Máy đun cà phê (chạy băng cót)

Máy nướng sandwich (chạy băng cót)

Máy vắt cam (chạy bằng pin tiểu AA)

Bàn là hơi nước (chạy bằng pin tiểu AA)

Máy tính tiền ở siêu thị (chạy bằng pin tiểu AA)

Kính mời các cô bác cho con ngắm các đồ chơi của các anh chị và các em với để có gì con còn đòi mẹ bon chen:D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

eo ơi, mẹ nhiều đồ bếp, con cũng nhiều đồ bếp
lại toàn hàng hiệu
bon chen, muốn bon chen quá :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Phải có nguồn bon thì mới chen được chứ ....
Ong chúa à ong trẻ tiêu tiền tiếp hả:D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

NHà chị Kelly đúng là mẹ có đồ chơi gì con cũng có đồ chơi ý, thèm quá, chả dám cho con gái em xem cái bài của bác, không thì nó lăn ra ăn vạ thì chít:D

872
0
0

kelly

Thực ra cháu cũng chỉ có ngần này cái ảnh đang có sẵn thôi ạ, chẳng là tháng trước tháy mẹ lôi dụng cụ làm bếp ra chụp khoe các cô, thế là cháu cúng hớn hở lôi đồ nghề của mình để khoe, thế là mẹ đành phải chụp cho. Chờ hôm nào rảnh rỗi, mẹ cháu sắp xếp lại đồ chơi của cháu rồi sẽ chụp ảnh gửi lên. Đồ chơi của cháu cũng không tốn nhiều tiền mua đâu mà đa phần là do nhặt nhạnh từ những Menu trong Mc'Donald, tuần 2 lần mẹ thì ăn tất cả những thức ăn có trong menu còn con thì chỉ cần món đồ chơi của tuần đó thôi. Kết quả dẫn đến mẹ thì khổ sở Péo như con trâu còn con sung sướng quá thì gầy như con chuột nhắt.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Thực ra cháu cũng chỉ có ngần này cái ảnh đang có sẵn thôi ạ, chẳng là tháng trước tháy mẹ lôi dụng cụ làm bếp ra chụp khoe các cô, thế là cháu cúng hớn hở lôi đồ nghề của mình để khoe, thế là mẹ đành phải chụp cho. Chờ hôm nào rảnh rỗi, mẹ cháu sắp xếp lại đồ chơi của cháu rồi sẽ chụp ảnh gửi lên. Đồ chơi của cháu cũng không tốn nhiều tiền mua đâu mà đa phần là do nhặt nhạnh từ những Menu trong Mc'Donald, tuần 2 lần mẹ thì ăn tất cả những thức ăn có trong menu còn con thì chỉ cần món đồ chơi của tuần đó thôi. Kết quả dẫn đến mẹ thì khổ sở Péo như con trâu còn con sung sướng quá thì gầy như con chuột nhắt.
ơ, Mc' Donald ở đâu thế chị ơi :D

872
0
0

kelly

ơ, Mc' Donald ở đâu thế chị ơi :D
À từ hồi cháu còn bé tý và mẹ cháu thì còn rất trẻ:D. Mẹ con cháu có thời gian sống ở châu Âu cô ạ:). Hai mẹ con cháu chơi chung đồ chơi với nhau.

737
0
0

hienvth

Em chưa có đứa nào nên ngồi lót dép ngắm ạ :D, mà em nhìn đồ chơi nhà bác kelly lại thèm mới chít chứ :">

872
0
0

kelly

Em chưa có đứa nào nên ngồi lót dép ngắm ạ :D, mà em nhìn đồ chơi nhà bác kelly lại thèm mới chít chứ :">
Chị cũng thèm, thỉnh thoảng con đi học còn mẹ ở nhà dọn dẹp lại lôi đồ chơi của con ra nghịch và nhớ về cái thời thơ bé của mình, đồ chơi toàn bằng ống bơ sũa bò nhặt ở đại sứ quán Liên xô cũ (nhà chị gần đấy mà) mang về cắt ra nào bếp, nào nồi và còn làm cả thùng gánh nước nữa. Rồi cũng nấu nướng, gánh nước như người lớn. Khổ thiệt khổ, nhặt cả giấy kẹo người ta ăn rồi vứt ra thùng rác, mình nhặt về rửa sạch hong khô rồi cất vào ví gắp bằng bìa họa báo cũng của LX nốt. Mấy cái đó chị vẫn giữ đến tận bây giờ, hôm trước về bà Ngoại giở cho các con xem gia tài của mẹ mà chúng nó kêu ầm lên sao mẹ bẩn thế:-&. Thế nên bây giờ có chút điều kiện chị cứ chăm lo cho các con để chúng không bị nỗi khổ thèm thuồng dằn vặt.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Thằng McDonald có chiêu đồ chơi đi kèm đồ ăn này ác nhể chị nhể, ở VN mà có thằng nào giở bài này ra chắc em sập bẫy tuần 3 lần ý ạ:-&

872
0
0

kelly

Thằng McDonald có chiêu đồ chơi đi kèm đồ ăn này ác nhể chị nhể, ở VN mà có thằng nào giở bài này ra chắc em sập bẫy tuần 3 lần ý ạ:-&
Có thằng KFC đấy thôi, tuần nào chị chẳng sập bẫy không phải 1 chân mà là cả 2 chân, có thời gian còn sập cả tay ý chứ:-&

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Có thằng KFC đấy thôi, tuần nào chị chẳng sập bẫy không phải 1 chân mà là cả 2 chân, có thời gian còn sập cả tay ý chứ:-&
Đồ chơi KFC em ứ thích chị ạ, em thích đồ chơi nấu ăn:D

679
0
0

songthao

Hehee, lúc nhỏ em lại thích bán phở, cứ lấy ghế bàn chần xung quanh rồi múc múc chang chang thích ghê luôn. Con em bây giờ nó lại chơi kiểu khác, nấu được tí thôi bỏ đó, không có kiểu đam mê như em hồi nhỏ. Chắc tại bọn nó đầy đủ quá, ê hề quá nên chơi đâu bỏ đó các chị nhỉ :D.
Nhìn đồ chơi nhà chị Kelly mà em đây muốn ngất ... vì thèm hị hị

872
0
0

kelly

Đồ chơi KFC em ứ thích chị ạ, em thích đồ chơi nấu ăn:D
Thế thì ứ có thằng nào có đồ chơi nấu ăn đâu. Đồ chơi trong Mc'Donald đa phần phỏng theo các nhân vật trong phim hoạt hình mà Hollywood đang phát hành thôi, nhưng bọn trẻ khoái những món đồ này lắm. Chị phải cố gắng 2 năm trời mới sưu tập cho Kelly nhà chị tạm đủ các đồ chơi nấu ăn và chăm sóc gia đình đấy. Chẳng hạn như cái lò vi sóng em bé thích lắm, lần nào đi đến đấy em bé cũng quỳ sụp xuống giá hàng mân mê, mà mãi nó không giảm giá, chờ qua tháng 6 (sale month) mà giá vẫn y nguyên. Cuối cùng đến tháng 7 không thể chờ được vì sinh nhật con rồi đành phải mang nó về với giá mua được 2 cái lò vi sóng thật:((. Nhưng thấy con gái sung sướng đến phát điên lên khi mở gói quà tự nhiên máu grande của mình lại loãng ra và chìm xuống. bây giờ thỉnh thoảng em mà chơi không cất gọn gàng mẹ lại phải có bài thuyết giáo: "con có biết mẹ mua cho con cái lò này mất đứt 1 tháng lương đi làm của mẹ bây giờ không?". Thế là em bé lại lầm lũi cất dọn gọn gàng.

872
0
0

kelly

Buồn cười quá,trưa nay về nhà mới phát hiện ra phát minh mới của con gái. Chẳng là hôm qua em ấy cứ đòi bật quạt ngủ mà mẹ thì không cho vì em đang ươn người, thế là hậm hực đi ngủ, mẹ mải dọn dẹp phòng nên không để ý em ấy đã lúi húi làm cái này
Vốn là cái bút bi

Có thêm cái quạt (cũng là một món đồ chơi thôi)

Và khi em nóng mà mẹ không cho bật quạt thì em ấy làm thành cái này đây

Và nằm ngủ một cách ngon lành đến khi quạt hết pin chắc cũng là vừa lúc trời trở gió

Đây là phóng sự nhanh mà trưa nay mẹ cháu vừa chộp được. Thật nhất có thể:D

63
0
0

Maica

Kênh mới này hay quá chị Kelly ơi, các mẹ có khi còn mê hơn các con nhỉ. Mà đúng là đồ của "chúng nó" "xịn" hơn đồ của "chúng mình" chị nhỉ.

Thế thì ứ có thằng nào có đồ chơi nấu ăn đâu. Đồ chơi trong Mc'Donald đa phần phỏng theo các nhân vật trong phim hoạt hình mà Hollywood đang phát hành thôi, nhưng bọn trẻ khoái những món đồ này lắm. Chị phải cố gắng 2 năm trời mới sưu tập cho Kelly nhà chị tạm đủ các đồ chơi nấu ăn và chăm sóc gia đình đấy. Chẳng hạn như cái lò vi sóng em bé thích lắm, lần nào đi đến đấy em bé cũng quỳ sụp xuống giá hàng mân mê, mà mãi nó không giảm giá, chờ qua tháng 6 (sale month) mà giá vẫn y nguyên. Cuối cùng đến tháng 7 không thể chờ được vì sinh nhật con rồi đành phải mang nó về với giá mua được 2 cái lò vi sóng thật:((. Nhưng thấy con gái sung sướng đến phát điên lên khi mở gói quà tự nhiên máu grande của mình lại loãng ra và chìm xuống. bây giờ thỉnh thoảng em mà chơi không cất gọn gàng mẹ lại phải có bài thuyết giáo: "con có biết mẹ mua cho con cái lò này mất đứt 1 tháng lương đi làm của mẹ bây giờ không?". Thế là em bé lại lầm lũi cất dọn gọn gàng.