Đồ chơi cho con

642
0
0

osaka_vietnam

Ðề: Đồ chơi cho con

Thế thì ứ có thằng nào có đồ chơi nấu ăn đâu. Đồ chơi trong Mc'Donald đa phần phỏng theo các nhân vật trong phim hoạt hình mà Hollywood đang phát hành thôi, nhưng bọn trẻ khoái những món đồ này lắm. Chị phải cố gắng 2 năm trời mới sưu tập cho Kelly nhà chị tạm đủ các đồ chơi nấu ăn và chăm sóc gia đình đấy. Chẳng hạn như cái lò vi sóng em bé thích lắm, lần nào đi đến đấy em bé cũng quỳ sụp xuống giá hàng mân mê, mà mãi nó không giảm giá, chờ qua tháng 6 (sale month) mà giá vẫn y nguyên. Cuối cùng đến tháng 7 không thể chờ được vì sinh nhật con rồi đành phải mang nó về với giá mua được 2 cái lò vi sóng thật:((. Nhưng thấy con gái sung sướng đến phát điên lên khi mở gói quà tự nhiên máu grande của mình lại loãng ra và chìm xuống. bây giờ thỉnh thoảng em mà chơi không cất gọn gàng mẹ lại phải có bài thuyết giáo: "con có biết mẹ mua cho con cái lò này mất đứt 1 tháng lương đi làm của mẹ bây giờ không?". Thế là em bé lại lầm lũi cất dọn gọn gàng.
Ôi thương em bé quá, em bé nhà bác Kelly bây giờ mấy tuổi rồi?

Em bé nhà em 2 tuổi, chơi sách xong cũng không dọn dẹp, vứt đầy nhà. Mẹ bảo nhặt lên cất thì trả lời "Thôi, con không cất đâu!". Em điên lên bảo: "Con không cất mẹ đem cho chị Bưởi (con chị chồng em) hết bây giờ". Thế là nàng ta cũng lầm lũi đi dọn :D

872
0
0

kelly

Ôi thương em bé quá, em bé nhà bác Kelly bây giờ mấy tuổi rồi?

Em bé nhà em 2 tuổi, chơi sách xong cũng không dọn dẹp, vứt đầy nhà. Mẹ bảo nhặt lên cất thì trả lời "Thôi, con không cất đâu!". Em điên lên bảo: "Con không cất mẹ đem cho chị Bưởi (con chị chồng em) hết bây giờ". Thế là nàng ta cũng lầm lũi đi dọn :D
Cháu lớn rồi cô ơi, sắp 8 tuổi rồi. Chơi xong hay bài bây bắt anh hầu hạ lắm. Mẹ toàn phải chỉnh thôi cô ạ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em tốn ối tiền mua đồ chơi cho con bé nhà em, nhưng thứ gì nó cũng chỉ thích được 1 lúc, rồi bỏ lăn lóc. CÓ điều lạ không giải thích nổi là nó chỉ thích 1 con mèo bằng bông, to như cái gối, xấu xấu bẩn bẩn, rách rồi khâu lại trông rất gớm:-& tối em úp ảnh đồ chơi yêu thích của nó cả nhà thẩm định xem tại sao nó yêu món đồ này

872
0
0

kelly

Em tốn ối tiền mua đồ chơi cho con bé nhà em, nhưng thứ gì nó cũng chỉ thích được 1 lúc, rồi bỏ lăn lóc. CÓ điều lạ không giải thích nổi là nó chỉ thích 1 con mèo bằng bông, to như cái gối, xấu xấu bẩn bẩn, rách rồi khâu lại trông rất gớm:-& tối em úp ảnh đồ chơi yêu thích của nó cả nhà thẩm định xem tại sao nó yêu món đồ này
Đấy là 1 thói quen thôi em, nó ôm riết 1 vật xong tự dưng nó cảm nhận thấy ở cái vật ấy có 1 mùi quen thuộc mà nó thích rồi dần dần thành nghiện, mà đã nghiện rồi thì khó bỏ lắm. Em bé nhà chị tối muốn ôm gì thì ôm nhưng chuẩn bị lơ mơ ngủ là 2 mu bàn tay phải chà chà vào 2 đầu của cái gối thì mới trôi vào giấc ngủ được, có hôm chị thử nhấc tay em ấy ra thế là bừng tỉnh ngay và sáng dậy cũng vậy, 2 tay cũng lại phải đặt vào đúng chỗ đấy. Ẻm gọi đấy là 2 cái bánh Chocopie của ẻm. Đi đâu thì đi cũng phải tha cái gối ấy đi, chật cả 1 góc valy.

2,651
0
0

Khai Tâm

Em xin một chỗ nho nhỏ tí bày đồ chơi của ... bố bọn trẻ lên mời các bác xem. Lần nào quét nhà thấy ở dưới đất cũng hỏi có vứt đi được không, nhưng lần nào cũng không chịu. Hư thế.

63
0
0

Maica

@ Rùa: Nghe đã thấy tò mò rồi :-?
Đi tìm e mệt đứt hơi Rùa ơi. Ngó vào cái hộp nhắn tin tí.

Em xin một chỗ nho nhỏ tí bày đồ chơi của ... bố bọn trẻ lên mời các bác xem. Lần nào quét nhà thấy ở dưới đất cũng hỏi có vứt đi được không, nhưng lần nào cũng không chịu. Hư thế.

2,651
0
0

Khai Tâm

@ Rùa: Nghe đã thấy tò mò rồi :-?
Đi tìm e mệt đứt hơi Rùa ơi. Ngó vào cái hộp nhắn tin tí.
Không thấy ai í ới gì trong hộp nhắn tin ạ. Em mới vào ngồi trong đó mà :p

63
0
0

Maica

Oái chị nhắn từ hôm qua đến hôm nay là hai tin cơ. Hẳn nào đợi mãi ko thấy hồi âm.
Vừa nhắn lại đấy. Sao thế nhỉ. E thử check xem tin vừa rồi có đến ko. CHị gửi luôn cả vào gmail cho chắc, có gì check mail giúp chị, cần gấp gấp.
Sáng nay chị có nhắn cả 1 tin cho Tú, thế này chắc cũng hỏng rồi, huhu...
Không thấy ai í ới gì trong hộp nhắn tin ạ. Em mới vào ngồi trong đó mà :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Em chào các mẹ và các con trong trường quay. Hôm nay, chương trình show - n - tell của em được mang đến trường quay là món này.

Tèn ten

Bố các con bảo "con rắn" (bố cháu Đinh Tỵ), các con bảo "con giun", mẹ bảo "rác nhà" ;)

Lúc nào nó cũng nằm trên bàn làm việc của bố, thỉnh thoảng rơi xuống, quét nhà hút bụi lại thêm một lần trưng cầu dân ý "Nên cất hay nên bỏ thùng rác?". 3/4 đồng thanh "Cất", thế là tên hút bụi chịu thua, lại đặt trở lại bàn.

Em xin hết ạ. @};-

872
0
0

kelly

Em chào các mẹ và các con trong trường quay. Hôm nay, chương trình show - n - tell của em được mang đến trường quay là món này.

Tèn ten

Bố các con bảo "con rắn" (bố cháu Đinh Tỵ), các con bảo "con giun", mẹ bảo "rác nhà" ;)

Lúc nào nó cũng nằm trên bàn làm việc của bố, thỉnh thoảng rơi xuống, quét nhà hút bụi lại thêm một lần trưng cầu dân ý "Nên cất hay nên bỏ thùng rác?". 3/4 đồng thanh "Cất", thế là tên hút bụi chịu thua, lại đặt trở lại bàn.

Em xin hết ạ. @};-
Ngoại trừ cái này là "đồ chơi" thông điếu của Rùa bố rồi, cái mẩu thép này mà 3 bố con quý nó đến vậy chắc phải thú vị lắm đây:-/

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Cái này vừa mua thanh lý bên LCM huhu hic hic vì cái tội bon chen ạ lấy luôn ảnh ng ta gửi mình chứ chụp ngai lắm

872
0
0

kelly

Ôi, cái bộ đồ chơi zoo này đẹp quá nhỉ, còn không em? ở topic nào bán đấy để chị cũng bon chen 1 bộ.

642
0
0

osaka_vietnam

Bác Kelly ơi cái đồ chơi bút bi kèm quạt của con gái bác mua bi nhiêu ạ? Lúc nãy em lượn lờ thương xá Tax thấy nó bán 120k. Em nghi nó bán đắt (vì tất cả các món khác nó bán đều đắt - cái cài tóc nhìn rất bình thường mà nó hét 80k :-&) nên em về hỏi lại bác cho chắc trước khi mua cho con.

Em cảm ơn bác.

872
0
0

kelly

Bác Kelly ơi cái đồ chơi bút bi kèm quạt của con gái bác mua bi nhiêu ạ? Lúc nãy em lượn lờ thương xá Tax thấy nó bán 120k. Em nghi nó bán đắt (vì tất cả các món khác nó bán đều đắt - cái cài tóc nhìn rất bình thường mà nó hét 80k :-&) nên em về hỏi lại bác cho chắc trước khi mua cho con.

Em cảm ơn bác.
Bạn chị mua bên Quảng Châu, hình như về VN bán 60K/cái thì phải. Tại con bé nhà chị thích mà cô ấy không lấy tiền.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cái này vừa mua thanh lý bên LCM huhu hic hic vì cái tội bon chen ạ lấy luôn ảnh ng ta gửi mình chứ chụp ngai lắm
LG ăn mảnh quá, mua được đồ chơi đẹp mà ko ới em với
huhu

1,850
0
0

Mẹ Cáo

alo, LG cho Cáo xin cái link mua bộ đồ chơi vườn thú cái nhá

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Còn cái này nữa ạ - Hình cũng lấy của hội bán hàng đấy. Mẹ mê hơn con đau thế.

Nhà của em Dora đây nữa, suốt ngày bắt mở ra đóng vào rồi chạy biến đi đằng nào ý. Nhà cũng ko có nhiều đồ trong như hình đâu ạ. Muốn có phải mua thêm cơ. (Hình ko phải tớ chụp nhé lấy của hội bán đồ chơi thôi). Nhà to phết đấy

Lúc gấp lại gọn thế này ạ

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

alo, LG cho Cáo xin cái link mua bộ đồ chơi vườn thú cái nhá
Mua thanh lý mà chứ đâu có bon chen được, nhưng chát lắm mụ ạ. Chát hơn nữa là con cũng ko phải mê lắm hic hic....