Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

792
0
0

J.C

Ðề: Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

Kaka, cảm ơn các chị ^^, e té đi mua đây.
À, cho e hỏi một câu, trong lúc đang bật lò có đc mở lò ra ko các chị? mở tốt đúng hem, đến lò vi sóng còn mở ầm ầm mà có sao đâu nhỉ.
tại vì cái lò gali e mới mua đếm thời gian làm sao ý, đang ủ sửa chua, mà nó cứ sáng đèn mãi, để có 10' thôi mà sáng đến 60' rùi. hỏi bọn net buy thì chúng nó cãi nhem nhẻm là tại e mở trong quá trình lò đang hoạt động, cú quá cú quá. Nó băt e lôi các thứ trong lò ra thử lại, phen này sữa chua của em long hết chân ra rùi, huhuhuhu.
Thui e té ra chợ cửa nam đây ah.
:cstt01::whileflower01:cstt03:

737
0
0

hienvth

Kaka, cảm ơn các chị ^^, e té đi mua đây.
À, cho e hỏi một câu, trong lúc đang bật lò có đc mở lò ra ko các chị? mở tốt đúng hem, đến lò vi sóng còn mở ầm ầm mà có sao đâu nhỉ.
tại vì cái lò gali e mới mua đếm thời gian làm sao ý, đang ủ sửa chua, mà nó cứ sáng đèn mãi, để có 10' thôi mà sáng đến 60' rùi. hỏi bọn net buy thì chúng nó cãi nhem nhẻm là tại e mở trong quá trình lò đang hoạt động, cú quá cú quá. Nó băt e lôi các thứ trong lò ra thử lại, phen này sữa chua của em long hết chân ra rùi, huhuhuhu.
Thui e té ra chợ cửa nam đây ah.
:cstt01::whileflower01:cstt03:
Nhà em cũng dùng lò gali, mở ra mở vào khi bật lo suốt, nhưng ko thấy có hiện tượng đó :D. Em nghĩ do bộ điều khiển đèn sáng không đồng bộ với bộ đếm thời gian thôi ạ.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em J.C, đi về cho chị cái số điện thoại của họ nhá, để chị hỏi có sour cream hem?

313
0
0

july137

Hihi, chào cả nhà. E vừa tranh thủ buổi trưa chạy ra intimex bờ hồ xách về một vài thứ, trong đó có kem tươi và bơ đều của president (đắt quá đi mất T_T). Em định làm bánh brownies theo chị KT nhưng chưa bít mua hạnh nhân ở đâu ah, vì siêu thị toàn bán hạnh nhân mặn để ăn luôn (có dùng đc ko ah) và ko có loại mỏng lát để rắc lên mặt bánh cookies. E ở HN.
Alo chị SCP, chị đang ol à, hihi, chị có sống ở HN ko ah? Em muốn hỏi xem có siêu thị nào nhìu đồ gia vị và các loại dụng cụ nấu nướng nhất để đi mua một thể ah, chứ e lượn lờ bạc cả mặt chẳng mua đc mấy (giờ vưỡn chưa có phới lồng phới dẹt cơ)
:whileflower01:cstt03::whileflower01
Chị ơi gia vị thì em thấy mua ở Liên Hoa, hoặc 66 chợ tạm Phùng Hưng - Vân Vân đều có. Hạnh nhân hay các dụng cụ làm bánh
Phới trộn thì mua ở Shop Nhật trên Kim mã đó chị dùng rất thích. Em vừa mua xong nè:)

792
0
0

J.C

@ chị Cáo: Ớ, lúc e type xong là e lượn luôn rồi ah, nên e chỉ có sdt nó ở trên bao nilon thôi ah: 38229217 và 38228398. Èo ơi, vào đấy phê nhờ chị nhờ :p:whileflower03
@July: Thôi xong rồi, nhỡ mua phới rồi, không sao, mình vẫn còn phới dẹt chưa mua bạn ah.

792
0
0

J.C

Alo, cả nhà ơi, cho em hỏi nên mua máy oánh trứng j bây h ah? (Em muốn mua loại nào re rẻ một chút cho tiết kiệm, bao h có xiền với cả thành thạo làm bánh thì tậu cái KA như các đại tỷ) :D

2,204
1
0

Nikki

Alo, cả nhà ơi, cho em hỏi nên mua máy oánh trứng j bây h ah? (Em muốn mua loại nào re rẻ một chút cho tiết kiệm, bao h có xiền với cả thành thạo làm bánh thì tậu cái KA như các đại tỷ) :D
Em ủng hộ Philips nhé bác nhé 350w khoảng 800-900k...còn loại có bowl em ko rõ :p

792
0
0

J.C

Đắt nhở, huhu, tại vì e mua cái lò vừa rẻ vừa to nên hy vọng cũng mua đc cái máy oánh trứng vừa to vừa rẻ, hihi. Thôi tạm thời em làm bánh ko cần đánh trứng vậy nhỉ, để dành xiền mua máy sau vậy.

720
0
0

chuột đồng

Loại có bowl giờ tầm 1,6-1,7tr gì đó. Máy cầm tay đánh mỏi tay lắm. hehe:D
Mình đang xái cái cầm tay đây, mỏi tay ghê, nếu cho chọn lại chắc mua cái có bowl luôn.

Nhắc đến máy cầm tay, các bác cao thủ cho em hỏi, mình có cần phải đáng 1' nghỉ 1 chút không? Nếu cho máy chạy 1 lèo 10' thì cái máy có die không? Em nghe đâu đó máy này phải nghỉ tiếp sức mối bền, thế nên cái gato 10' em nghỉ đến 10 lần :p

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Mình đang xái cái cầm tay đây, mỏi tay ghê, nếu cho chọn lại chắc mua cái có bowl luôn.

Nhắc đến máy cầm tay, các bác cao thủ cho em hỏi, mình có cần phải đáng 1' nghỉ 1 chút không? Nếu cho máy chạy 1 lèo 10' thì cái máy có die không? Em nghe đâu đó máy này phải nghỉ tiếp sức mối bền, thế nên cái gato 10' em nghỉ đến 10 lần :p
Mình nghĩ không cần phải liên tục nghỉ thế đâu. Bình thường máy của Gali thì thấy mọi người khuyến cáo đánh 3 phút thì nghỉ 3 phút :D . còn như mình dùng máy Phillip thì cứ đánh lâu hơn mới nghỉ.

2,651
0
0

Khai Tâm

Máy cầm tay khi đánh hỗn hợp lỏng (ví dụ gateau cơ bản) thì có thể đánh bông trứng đường cho 1 công thưc liên tục, không cần nghỉ đâu chuột đồng.

993
0
0

Cá Chép

Chép cũng đang dùng cái cầm tay 175W mua hồi học năm 2, mỗi lần làm là đánh tơi bời hoa lá không ngừng nghỉ luôn. May mà đến giờ em ấy chưa sao, thương ghê :D :-*

792
0
0

J.C

E hỏi ngoài lề một tí, vì ko bít hỏi vào đâu bi h. Hôm nọ e ra chợ Âm phủ (nay là cái đoạn Cửa Đông ý ạ) mua mấy thứ linh tinh lang tang về làm bánh, trong đó mới thử nghiệm 2 đồng chí Agar agar và Gelatine, Agar theo đúng tỷ lệ trên bao bì và theo công thức làm thạch của chị KT >>> ko thành thạch, vẫn lỏng y như nước lã :((; Gelatine theo đúng hướng dẫn của chị Bryanthien và kinh nghiệm trộn với Gelatine lá của mọi ng phía dưới nhưng ko thành tào phớ, vưỡn là sữa đậu bình thường :((; thế là e mua phải hàng đểu rồi phải ko ah? Báo hại e mất toi nồi sữa đậu và một đống dâu, sữa, kem, cốt dừa, huhu, thèm ơi là thèm mà ko đc ăn.

720
0
0

chuột đồng

Chép cũng đang dùng cái cầm tay 175W mua hồi học năm 2, mỗi lần làm là đánh tơi bời hoa lá không ngừng nghỉ luôn. May mà đến giờ em ấy chưa sao, thương ghê :D :-*
Có chị làm chuột bạch an toàn, từ nay em sẽ thẳng tay với em í. Đến lúc có sao chắc ống heo cũng đủ tiền mua KA rồi :D :D

1,416
0
36

MomMi

Active Member

hôm nọ em mất cả tiếng đồng hồ lượn lờ ở Phùng Hưng để tìm cửa hàng Liên Hoa mà không thấy. Mọi người miêu tả cụ thể hộ em cái đường đi với ạ, em lượn lờ ra tận đầu Phan Đình Phùng mà vẫn chẳng thấy nó nằm đâu. hic hic.
Cuối cùng lại phải lượn vào Dan'shop, ở đó nhiều đồ làm bánh nhưng mà đắt quá.

720
0
0

chuột đồng

Rùa ơi! cái Bonjour của Rùa, xài hết gas nạp bằng cách nào, mấy chổ bơm ga ở VN mình xài dc không? Xã bảo phải mua bình fuel của nó, rồi còn bảo không an toàn. Rùa xài rồi, thấy có vấn đề gì không Rùa iu?

1,416
0
36

MomMi

Active Member

hôm nọ em mất cả tiếng đồng hồ lượn lờ ở Phùng Hưng để tìm cửa hàng Liên Hoa mà không thấy. Mọi người miêu tả cụ thể hộ em cái đường đi với ạ, em lượn lờ ra tận đầu Phan Đình Phùng mà vẫn chẳng thấy nó nằm đâu. hic hic.

993
0
0

Cá Chép

Có chị làm chuột bạch an toàn, từ nay em sẽ thẳng tay với em í. Đến lúc có sao chắc ống heo cũng đủ tiền mua KA rồi :D :D
Hí hí, vậy mà đến giờ này heo của chị vẫn chưa béo để rinh em KA về :D

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ô 136 em ơi. Chỗ nhà may áo dài La Hằng Phó Phùng Hưng ý, đứng của nhà La Hằng, nhìn sang đường thấy có cái cửa đi qua gầm cầu, phi vào cái ô cửa đấy, rẽ phải đi vài bước thấy Liên Hoa xập xệ bên tay phải, chớ nghĩ cửa hàng to hoành tráng mà tìm hem ra nhá:D