Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

Ai cũng mê KA...có ai mê em này ko ạ :D...em là em mê nó hơn KA ạ

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em đang muốn đổi lò sang lò to hơn vì hiện giờ nướng lò nhỏ bất tiện quá. các bác có lò to rồi tư vấn hộ em xem cái nào khoang lò rộng, em đi khảo sát một vòng các loại lò nướng thấy có nhiều cái dung tích thì nhỏ mà sao cái vỏ nó to quá, tốn diện tích để. Và dùng lò loại nào nướng đối lưu tốt nhất( trừ các loại 10 triệu trở lên ra các bác nhé, em đang ngắm mấy thằng china thôi).

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

em đang muốn đổi lò sang lò to hơn vì hiện giờ nướng lò nhỏ bất tiện quá. các bác có lò to rồi tư vấn hộ em xem cái nào khoang lò rộng, em đi khảo sát một vòng các loại lò nướng thấy có nhiều cái dung tích thì nhỏ mà sao cái vỏ nó to quá, tốn diện tích để. Và dùng lò loại nào nướng đối lưu tốt nhất( trừ các loại 10 triệu trở lên ra các bác nhé, em đang ngắm mấy thằng china thôi).
Nếu mua loại rẻ rẻ thì chị mua loại Gali 42l đi. Cái đấy có đối lưu, dùng cũng ổn, giá cũng ổn. Em nghĩ nên mua lò 42l chứ lò 35l nhỏ quá, khi dùng chị sẽ thấy bất tiện, nhất là khi nướng cookies. Lò 42l em thường xuyên nướng 2 khay nên cũng nhanh lắm.

151
0
0

mẹ Rim

Nếu mua loại rẻ rẻ thì chị mua loại Gali 42l đi. Cái đấy có đối lưu, dùng cũng ổn, giá cũng ổn. Em nghĩ nên mua lò 42l chứ lò 35l nhỏ quá, khi dùng chị sẽ thấy bất tiện, nhất là khi nướng cookies. Lò 42l em thường xuyên nướng 2 khay nên cũng nhanh lắm.
Lá mơ ơi, cookies em nướng 2 khay à? cho chị hỏi tí vì nếu thế thì 1 tray sẽ có mặt bánh vàng còn 1 tray cái lưng bánh vàng hơn hay sao? còn thời gian nướng mình sẽ phải kéo dài hơn rồi? Thêm khoảng bao nhiêu phút hả em?

2,204
1
0

Nikki

Lá mơ ơi, cookies em nướng 2 khay à? cho chị hỏi tí vì nếu thế thì 1 tray sẽ có mặt bánh vàng còn 1 tray cái lưng bánh vàng hơn hay sao? còn thời gian nướng mình sẽ phải kéo dài hơn rồi? Thêm khoảng bao nhiêu phút hả em?
Đảo khay chị nhé, khi nào khay mặt bánh vàng thì đảo xuống tray dưới đưa khay lưng bánh lên trên...thế là vừa đều vừa đẹp :D

792
0
0

J.C

Chào mọi người, e đang nung nấu ý đồ làm bánh, nhưng trong tay chưa có một loại vũ khí nào. Nhà e thì chỉ có 2 người là thích ăn bánh ngọt thôi, vậy e nên mua lò 40l hay 35l hả các chị? Em cũng không biết các loại lò khác nhau ở chỗ nào, nhiệt độ làm bánh cần đến bao nhiêu, đối lưu hay đa năng thì để làm j. (huhu, như lạc vào xứ sở thần tiên ý)
Cho em hỏi cái lò này có đc không ah?
http://netbuy.com.vn/ShowProduct.aspx?ID=1938

792
0
0

J.C

Ối, tại vì em mới biết đến CSTT, riêng topic này đọc lần lượt mới đến trang 9, thì ra ở ngay trên đã có giải đáp thắc mắc cuả mình rồi. vậy e sẽ đi mua lò 42l. Máu lắm rùi, hihihi.
Cho e hỏi ngoài lề một tí, e tìm toét mắt (hơi ngoa một téo) nhưng chưa thấy topic chuyên dạy làm bánh ở đâu ah, có topic này ko hả các chị? Nếu có cho e cái link nhé.
Mấy lại, sau khi mua lò thì e đi mua cái j tiếp theo nhỉ? Chị nào có thể cho e một cái khuôn ví dụ cho một loại bánh ví dụ (siêu dễ ý ah, để đc ăn ngay, e thèm quá, nhin không nổi, lọ mọ bên web của từng chị ở trên này cả tuần nay, nhưng tham lam xem quá nhìu công thức, quá nhìu nguyên liệu e bị tẩu hỏa nhập ma);
Đa tạ mọi người.:cstt02:

872
0
0

kelly

Ối, tại vì em mới biết đến CSTT, riêng topic này đọc lần lượt mới đến trang 9, thì ra ở ngay trên đã có giải đáp thắc mắc cuả mình rồi. vậy e sẽ đi mua lò 42l. Máu lắm rùi, hihihi.
Cho e hỏi ngoài lề một tí, e tìm toét mắt (hơi ngoa một téo) nhưng chưa thấy topic chuyên dạy làm bánh ở đâu ah, có topic này ko hả các chị? Nếu có cho e cái link nhé.
Mấy lại, sau khi mua lò thì e đi mua cái j tiếp theo nhỉ? Chị nào có thể cho e một cái khuôn ví dụ cho một loại bánh ví dụ (siêu dễ ý ah, để đc ăn ngay, e thèm quá, nhin không nổi, lọ mọ bên web của từng chị ở trên này cả tuần nay, nhưng tham lam xem quá nhìu công thức, quá nhìu nguyên liệu e bị tẩu hỏa nhập ma);
Đa tạ mọi người.:cstt02:
Mới học làm bánh thì em nên học các loại bánh dễ thôi, thử vào đây xem nhé, muốn làm cupcake hay muffin cũng là loại bánh dễ làm hơn tất cả thì vào chỗ này, 1 kho tài nguyên vô tận về kiến thức làm bánh, nấu nướng đấy em. Chúc em tìm được niềm đam mê với bánh trái nhé.

792
0
0

J.C

Em cũng lén lút xem trộm bếp nhà chị KT suốt đấy ah, không ngờ chị ấy vừa thay giao diện lúc trưa nay, e theo link chị Kelly cho cứ tưởng chị KT có mấy cái wordpress cơ.
E cố gắng mua một vài dụng cụ cơ bản, hy vọng 2 hôm nữa sẽ hoàn thành được mẻ bánh đầu tiên (theo hướng dẫn của các sư tỷ) để mời mọi người.:cstt02:

1,122
0
0

SCP

Mình đã dùng thử cái thứ 2 từ trên xuống , nướng rất là thích , nhưng có 1 điều mình thấy lò Gali hình như nhiệt trong lò thường nóng hơn nhiệt độ chuẩn , khi làm mình thường giảm xuống từ 10-20 độ so với ct . Mình mua cách đây khoảng gần 1 năm ở phố Huế là hơn 900k , giờ đắt nhỉ

792
0
0

J.C

hihi, e đặt cái lò rùi, chiều nay 5r ng ta sẽ mang đến nhà. Phấn khởi quá đi mất. Có cho e một cái công thức super dễ để e đi mua nguyên liệu về làm thử ngay đc không ah? ^^
:pig01:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

hihi, e đặt cái lò rùi, chiều nay 5r ng ta sẽ mang đến nhà. Phấn khởi quá đi mất. Có cho e một cái công thức super dễ để e đi mua nguyên liệu về làm thử ngay đc không ah? ^^
:pig01:
Chúc mừng lò mới. Làm brownies nhé. Tìm công thức trong blog :D, công thức đó ăn cũng được, thấy nhiều người khen.

Chiều nay chị làm mấy mẻ choux, theo đuôi SCP :p

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

Chúc mừng lò mới. Làm brownies nhé. Tìm công thức trong blog :D, công thức đó ăn cũng được, thấy nhiều người khen.

Em vừa làm một mẻ flan bằng lò nướng mới (có gọi là bánh đc không hả chị) theo công thức cũng của chị luôn. Thành công ngoài sức tưởng tượng, cả nhà em bảo là (không bít có phải động viên ko) ngon hơn Hàng Than :)).
Cám ơn các mẹ các chị ở đây nhìu nhìu, đặc biệt chị KT và SCP.
Ngay bây e sẽ lục lọi bếp nhà chị Tâm để xin công thức brownies đây ah, trưa mai mua nguyên liệu rùi tối làm luôn. ^^. Hihi, đang khí thế hừng hực
:cstt03::whileflower03:cstt02:

1,122
0
0

SCP

Này cậu , tớ tìm ngược tìm xuôi , chả thấy cái đuôi nào nhá

792
0
0

J.C

Hihi, chào cả nhà. E vừa tranh thủ buổi trưa chạy ra intimex bờ hồ xách về một vài thứ, trong đó có kem tươi và bơ đều của president (đắt quá đi mất T_T). Em định làm bánh brownies theo chị KT nhưng chưa bít mua hạnh nhân ở đâu ah, vì siêu thị toàn bán hạnh nhân mặn để ăn luôn (có dùng đc ko ah) và ko có loại mỏng lát để rắc lên mặt bánh cookies. E ở HN.
Alo chị SCP, chị đang ol à, hihi, chị có sống ở HN ko ah? Em muốn hỏi xem có siêu thị nào nhìu đồ gia vị và các loại dụng cụ nấu nướng nhất để đi mua một thể ah, chứ e lượn lờ bạc cả mặt chẳng mua đc mấy (giờ vưỡn chưa có phới lồng phới dẹt cơ)
:whileflower01:cstt03::whileflower01

223
0
0

lovehoasua

@J.C: Em ơi ra chỗ quầy 66 Gia vị đặc biệt ở chợ tạm Phùng Hưng (chỗ Phùng Hưng ngách nhỏ ấy) có đủ các thứ nguyên liệu và phới lồng nữa nhé hoặc qua Hàng Thiếc cũng có phới lồng

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Hihi, chào cả nhà. E vừa tranh thủ buổi trưa chạy ra intimex bờ hồ xách về một vài thứ, trong đó có kem tươi và bơ đều của president (đắt quá đi mất T_T). Em định làm bánh brownies theo chị KT nhưng chưa bít mua hạnh nhân ở đâu ah, vì siêu thị toàn bán hạnh nhân mặn để ăn luôn (có dùng đc ko ah) và ko có loại mỏng lát để rắc lên mặt bánh cookies. E ở HN.
Alo chị SCP, chị đang ol à, hihi, chị có sống ở HN ko ah? Em muốn hỏi xem có siêu thị nào nhìu đồ gia vị và các loại dụng cụ nấu nướng nhất để đi mua một thể ah, chứ e lượn lờ bạc cả mặt chẳng mua đc mấy (giờ vưỡn chưa có phới lồng phới dẹt cơ)
:whileflower01:cstt03::whileflower01
Em ra chỗ chợ Cửa Nam đang xây ý nhá, có một cái cửa đi xuống tầng hầm, lao cả xe xuống, thấy có của hàng Western Canned Food, chỗ đó thì nguyên liệu làm bánh cái gì cũng có, hơi đắt tí thôi, nhớ đừng mua nhiều không thì cháy túi:D