Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

41
0
0

Heo vàng 2007

Ðề: Dụng cụ và nguyên liệu làm bánh

Đội ơn cậu. Thế thì tớ đợi sang kia mua luôn chứ khi đi tớ mắc ôm cái cục kim cương đen 14 kg rồi, ko còn muốn khiêng vác gì thêm. Nhưng chắc khuôn bánh trung thu, bánh khọt thì nên mang theo nhỉ?

2,651
0
0

Khai Tâm

Khuôn bánh trung thu nên mua vài chiếc, khuôn bánh khọt cũng thế. Những khuôn bánh truyền thống thì nên mang, còn lại thì thôi sang đó mua sau cũng được. Ối ôi... bao giờ mẹ con Rhum đi thế?

10
0
0

thinhtp

Ðề: (10.08) Đấu giá 1 lạng cao ngựa bạch mắt đỏ

Em đang tập tọe học làm bánh, nhưng mà chưa mua được lò nướng ạ. Các mẹ ơi, nhất là các mẹ trong làng bánh chỉ giùm em mau lò gì với ạ. Em cần mua lò to 40, 42l (đấy cũng là KN của các chị chỉ cho) nhưng mua lò hiệu gì thì em không biết. Ở chỗ em không có lò nướng to, toàn 20,25l thôi nên em không màng tới, có mua thì lại phải nhờ người ở xa mua hộ nên em cũng muốn mua đc lò tốt, sau này đỡ phải bảo hành, sửa chữa bất tiện cho em lắm ạ. Em chảng dám mơ tới các anh lò nhiều triệu, chỉ mong ước có em lò +/- 1-2 triệu là cùng, các mẹ tư vẫn giúp em với nhé! Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ :x@};-@};-@};-@};-
Mình mới mua một cái hiệu OSAKA 28 lít có quạt đối lưu giá 870k. Ở HN bạn có thể mua ở Mê linh hoặc top care - láng hạ. Đây là hàng của TQ.

4
0
0

zhen

Sao giờ em mới đọc được, hy vọng bác vẫn chưa mua lò :x

Ở đây có link 2 mẫu lò, loại nào cũng được ạ:

1. http://netbuy.com.vn/ShowProduct.aspx?ID=1805

2. http://netbuy.com.vn/ShowProduct.aspx?ID=420 (LG đang dùng loại này, nhưng màu đen xì xì)
Chị Khai Tâm: em cũng tập tành làm bánh trung thu theo CT của chị, vậy lò nướng mua loại 42L TR-900 hay TR-42XQ thì mẫu nào tốt hơn , em có hỏi cty gali thì họ bảo hết hàng rồi, em sẽ đến các showroom tìm nếu không còn chắc em phải rinh cái 34L về dùng, chị tư vấn cho em mẫu nào dùng được. Em xin cảm ơn chị@};-

1,250
0
0

baoduy_susu

@Tớ nhờ các bạn chỉ giúp tớ địa chỉ mua nươc tro tàu và mạch nha ở đâu ạ? gấp gấp

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

@Tớ nhờ các bạn chỉ giúp tớ địa chỉ mua nươc tro tàu và mạch nha ở đâu ạ? gấp gấp
Hehe, em tưởng chị ko cần nước tro nữa cơ mà? Có uống thuốc liều thì ra 84 Hàng Buồm có nước tro ( hóa chất) & mạch nha đấy!

18
0
0

bychance

Ðề: Chia sẻ địa chỉ mua nguyên vật liệu làm bánh.

Các mẹ định mua khuôn nhôm như thế này thì đến công ty ong vàng (Ngõ 850 Đường Láng, đi mấy chục mét thấy biển nhà khách A1 thì rẽ trái, đến số nhà 864 - lên tầng 2) bán nhiều lắm ah, mà rẻ hơn Hàng Thiếc nhiều (khuôn cupcake em mua ở Hàng Thiếc 15k vào đó mua có 9k thui)
Hic.hic.hôm trước em thử vào đấy tìm mua khuôn vì ngai ra hàng Thiếc xa nhưng đi vào ngõ 850 chỉ thấy toàn nhà nghỉ????

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ðề: Chia sẻ địa chỉ mua nguyên vật liệu làm bánh.

Hic.hic.hôm trước em thử vào đấy tìm mua khuôn vì ngai ra hàng Thiếc xa nhưng đi vào ngõ 850 chỉ thấy toàn nhà nghỉ????
Vào cái ngõ 850 xong thì bạn rẽ tay trái ở ngã 3 đầu tiên nhé! Đi thẳng vào tầm 30m sẽ thấy. Nhà 864 nằm ngay sau mấy hàng hoa quả trên mặt đường Láng.

872
0
0

kelly

Chị Khai Tâm: em cũng tập tành làm bánh trung thu theo CT của chị, vậy lò nướng mua loại 42L TR-900 hay TR-42XQ thì mẫu nào tốt hơn , em có hỏi cty gali thì họ bảo hết hàng rồi, em sẽ đến các showroom tìm nếu không còn chắc em phải rinh cái 34L về dùng, chị tư vấn cho em mẫu nào dùng được. Em xin cảm ơn chị@};-
Em ơi, chị thấy trên Vincom T4 có lò Gali 42l đấy, lò có cả đèn ở trong rất tiện khi nướng bánh, chỉ tội giá đắt hơn ở ngoài chút ít 1tr2 thì phải

4
0
0

zhen

Em ơi, chị thấy trên Vincom T4 có lò Gali 42l đấy, lò có cả đèn ở trong rất tiện khi nướng bánh, chỉ tội giá đắt hơn ở ngoài chút ít 1tr2 thì phải
Em vào đây báo cáo các chị: chủ nhật rồi em đã mua được lò nướng 42L GEO 1250K, mua tại showroom gali trên đường Hoàng Hoa Thám, cuối tuần này em sẽ khai trương lò mẻ bánh đầu tiên của em là bánh trung thu ạ.

37
0
0

MeBobeo

mình mới vào trang này tham gia , tửơng có mỗi mình mới học ABC về làm bánh hóa ra cũng có nhiều đồng minh ghê :), đang định cuối tuần này đi sắm cái lò để bắt đầu sự nghiệp,nhưng chưa biết mua nguyên liệu ở đâu, có bạn nào ở Vũng Tàu ko nhỉ, nếu có thì chỉ giùm cho mình với? xin cảm ơn

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

mình mới vào trang này tham gia , tửơng có mỗi mình mới học ABC về làm bánh hóa ra cũng có nhiều đồng minh ghê :), đang định cuối tuần này đi sắm cái lò để bắt đầu sự nghiệp,nhưng chưa biết mua nguyên liệu ở đâu, có bạn nào ở Vũng Tàu ko nhỉ, nếu có thì chỉ giùm cho mình với? xin cảm ơn
Nếu em ko nhầm thì chị minhnhat ở Vũng Tàu đấy. Chị liên lạc với chị ấy thử xem.:)

37
0
0

MeBobeo

vay ha ,cam on e nhe de chi lien he voi chi ay

275
0
0

minhnhat

Chào chị mẹ Bobeo em là mẹ minh nhật ở Vũng tàu đây.Em vui lắm khi biết chị cũng ở Vũng tàu. Chị à,mua nguyên liệu làm bánh ở cửa hàng Linh Phương (86 đường Trần Hưng Đạo ,VT ),nhưng nhiều mặt hàng ở đó cũng không đâu chị.Híc có những thứ em tìm đỏ mắt không có nên em phải nhờ mua ở Sài Gòn đó.
Chị em mình cùng làm quen nha chị. @};-
@};-@};-@};-

37
0
0

MeBobeo

thanks MinhNhat, mình cũng hay mua đồ ở Linh Phương nhưng đúng là nhiều thứ ko có , hôm trước mua men bánh mì ở đó nó ko co túi nhỏ mà chỉ có loại 500g :), cho mình xin yahoo ID để có cần gì hỏi cho tiện nhé

2,204
1
0

Nikki

6/10 này em có đứa em ra HN, 8/10 nó vào lại SG...mà em đam mê cupcake liner ở chợ Âm Phủ quá...có ai thương em với???

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

6/10 này em có đứa em ra HN, 8/10 nó vào lại SG...mà em đam mê cupcake liner ở chợ Âm Phủ quá...có ai thương em với???
Có tớ thương này, nhưng mà chợ Âm Phủ giờ về với Diêm Vương roài, làm gì còn nữa đâu? :p. Cupcake liner có phải là cái giấy lót ở khuôn cupcake ko nhở? Nếu đúng thì Nikki cần tớ thương những gì nào để tớ xem có thương được ko nào?:pB-)

2,204
1
0

Nikki

Có tớ thương này, nhưng mà chợ Âm Phủ giờ về với Diêm Vương roài, làm gì còn nữa đâu? :p. Cupcake liner có phải là cái giấy lót ở khuôn cupcake ko nhở? Nếu đúng thì Nikki cần tớ thương những gì nào để tớ xem có thương được ko nào?:pB-)
Ôi Lá Mơ ơi, sao mà iu thế này...chụt chụt :-*:-*:-*, đúng là mấy cái giấy lót cupcake á...:-*:-*:-*

16
0
0

keocoixinh

có chị nào ở Hà Nội có bơ thi share cho em với ah ;)

30
0
0

MeKeoChip

có chị nào ở Hà Nội có bơ thi share cho em với ah ;)

Mình thấy mua bơ ở Hàng Buồm được đấy, rẻ hơn rất nhiều so với các địa chỉ khác mà dùng cũng OK. Mình mua 1kg/45k thôi bạn ạ.