Gian hàng miền trung: Bò khô Quảng Ngãi, Mắm dưa đèo chợ Hàn, mắm tôm chua và Tré Đà Nẵng

160
0
0

Mẹ Sóng

Ðề: Gian hàng miền trung: Bò khô Quảng Ngãi, Mắm dưa đèo chợ Hàn, mắm tôm chua và Tré Đà Nẵng

Hôm đó em về, ra cửa gặp 1 chị (em ko biết nick) xách 2 túi đồ to tướng, 1 túi toàn thịt bò. Thấy chị nói là đặt mua nửa cân thì bị nhầm thành 2 cân đành lấy hết, dự định lại lên diễn đàn bán lại vì nhiều quá. Hôm đó em chỉ dám "hỗ trợ" 2 gói vì bị nhiệt miệng, ăn nhiều là lở mồm long móng hết cả. Không biết đến hôm nay chị đã "xử lý" xong chỗ thịt bò chưa :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Gian hàng miền trung: Bò khô Quảng Ngãi, Mắm dưa đèo chợ Hàn, mắm tôm chua và Tré Đà Nẵng

Hàng của đầu cầu Sài Gòn:

1. meduydu: 3 dưa đèo, 1 tôm chua, 1 tré
2. anatomysu: 1 mắm dưa đèo
3. Me Minh mèo gửi SG: 1 kg bò khô, 2 dưa đèo, 2 tôm chua
4. Hoa Dím: 1 bò khô
5. linhphuongminh: 2 tôm chua, 2 tré

Tổng cộng: 2 kg bò khô, 6 hộp dưa đèo, 5 tôm chua, 3 tré

PS: Vì đặc điểm của món Tré là chỉ để 3 ngày sau khi sản xuất sau đó phải bỏ tủ lạnh nên khi hàng vào các mẹ nhận sớm giúp ạ, muathu sẽ thông báo thời gian và địa điểm nhận hàng ngay khi gửi hàng mong các mẹ nhận hàng sớm, cảm ơn các mẹ đã ủng hộ :x:x
:x

Đã giao:
-meduydu: 3 dưa, 1 tôm, 1 tré
@bác Oanh ơi: mai em sẽ gửi đến địa chỉ cũ nhé.:x
Chị Hàng gửi vào có một túm tỏi, chị chuyển mẹ minh nhật giúp em với nhé. :x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hôm đó em về, ra cửa gặp 1 chị (em ko biết nick) xách 2 túi đồ to tướng, 1 túi toàn thịt bò. Thấy chị nói là đặt mua nửa cân thì bị nhầm thành 2 cân đành lấy hết, dự định lại lên diễn đàn bán lại vì nhiều quá. Hôm đó em chỉ dám "hỗ trợ" 2 gói vì bị nhiệt miệng, ăn nhiều là lở mồm long móng hết cả. Không biết đến hôm nay chị đã "xử lý" xong chỗ thịt bò chưa :)
Chị ơi không biết là ai nhỉ. Vì có người đặt hàng mà không có. @};-

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em xin đính chính là không phải nhầm nửa cân thành 2kg đâu ạ. Em không nhớ rõ mà mẹ nào nhưng theo chị ấy nói thì chị đăng ký trên diễn đàn là 2 bò khô nên mọi người đều tính thành 2kg. Trong bài giới thiệu sản phẩm không nêu rõ bò khô tính theo đơn vị kg nên các mẹ khi đặt hàng cũng không rõ. Cái này cũng là để mình rút kinh nghiệm cho những lần sau ạ.

1,528
0
0

saomai

Chị Hàng gửi vào có một túm tỏi, chị chuyển mẹ minh nhật giúp em với nhé. :x
Của minhnhat chi sẽ sắp xếp gửi:x
Hàng Sài Gòn chỉ còn: (nhưng sẽ giao sớm):x
-ana: 1 dưa
-Hoa Dím: 1kg khô bò

1,961
0
0

anatomysu

Của minhnhat chi sẽ sắp xếp gửi:x
Hàng Sài Gòn chỉ còn: (nhưng sẽ giao sớm):x
-ana: 1 dưa
-Hoa Dím: 1kg khô bò
Sếp SM ơi, đi ọp hôm tới mừng chị Hoa Dím về Sg em lấy hàng luôn nhé. Tiền hàng thì em nhờ meduydu chuyển khoản cho các chị luôn để mau tổng kết. :x

Cảm ơn cả nhà...

1,018
0
0

mymy

@các mẹ đặt bà khô: em thành thật xin lỗi vì đúng là hàng đặt tính theo đơn vị kg, nhưng vì em nhờ em của em đi lấy hàng giúp mà em ấy không nói rõ thành ra chủ hàng lại giao hàng gói bé tí thế nên mọi người nhận hàng nhiều gói thế. Em xin lỗi và hứa sẽ không phạm sai lầm lần sau ah :x.

2,801
0
0

muathu

@Virgo2007 & Chíc Chíc: Cho muathu gửi @};-@};-@};-@};-@};-

Hôm đi off rất là cập rập vì cuối tháng và đầu tháng rất bận nhưng không thể thất hứa với Thu Hà Nội nên hàng hóa chuyển ra không chính xác, sorry 2 em nhiều. Susu1811 phụ trách việc lấy tré nên muathu cứ nghĩ là đủ như yêu cầu nhưng nhà cung cấp thiếu cuối cùng tính dôi lên những 5 hộp tré, thế mà các mẹ vẫn giao đủ tiền hư lắm nhé :) từ hôm về đến nay hôm nay mới mở mắt ra được để báo cáo với các mẹ.

Số tré gửi ra chính xác là 30 hộp nhưng trong đó đã có 3 hộp quà tặng nên còn 27 hộp, vậy muathu đã nhận dư số tiền 5 hộp tré là 300K, muathu gửi trả cho mẹ nào BTC ơi :):x:x:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tự dưng lại bị phạt ở đây. Rõ ràng là có giấy tời mà bác LX :D

Cám ơn chị Chíc chíc và chị Virgo2007 đã giúp nàng Tré đến với Thu Hà Nội ạh. :-*:-*

1,528
0
0

saomai

Sài Gòn đã giao:
-meduydu: 3 dưa 1 tôm 1 tré (SM nhận 165k)
-ana: 1 dưa (sm nhận 35k)
-OMM: 1 kg khô bò, 2 dưa, 2 tôm
-Hoadim: 1 kg khô bò (saomai đang giữ hẹn off thứ 6 gửi HD)
-linhphuongminh: 2 tôm 2 tré

:x

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

@Virgo2007 & Chíc Chíc: Cho muathu gửi @};-@};-@};-@};-@};-

Hôm đi off rất là cập rập vì cuối tháng và đầu tháng rất bận nhưng không thể thất hứa với Thu Hà Nội nên hàng hóa chuyển ra không chính xác, sorry 2 em nhiều. Susu1811 phụ trách việc lấy tré nên muathu cứ nghĩ là đủ như yêu cầu nhưng nhà cung cấp thiếu cuối cùng tính dôi lên những 5 hộp tré, thế mà các mẹ vẫn giao đủ tiền hư lắm nhé :) từ hôm về đến nay hôm nay mới mở mắt ra được để báo cáo với các mẹ.

Số tré gửi ra chính xác là 30 hộp nhưng trong đó đã có 3 hộp quà tặng nên còn 27 hộp, vậy muathu đã nhận dư số tiền 5 hộp tré là 300K, muathu gửi trả cho mẹ nào BTC ơi :):x:x:x
Vụ này gặp Virgo2007 nhé ..Híc híc
Các bác ĐN hư quá :-Ođánh đòn đấy, em Virgo cũng hư luôn :x
ĐN chuyển cho mecunlinh để mẹ ấy gửi lại Virgo. Trời ơi sau này có gian hàng em Virgo mà ko làm nữa chị bắt mua thu hoặc Susu ra làm thay đấy.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Vụ này gặp Virgo2007 nhé ..Híc híc
Các bác ĐN hư quá :-Ođánh đòn đấy, em Virgo cũng hư luôn :x
ĐN chuyển cho mecunlinh để mẹ ấy gửi lại Virgo. Trời ơi sau này có gian hàng em Virgo mà ko làm nữa chị bắt mua thu hoặc Susu ra làm thay đấy.
Bác bắt chị LX đi, cái tội ham chơi, không để ý gì, :D

2,801
0
0

muathu

Tổng kết muộn quá sorry cả nhà :x:x:x

Số tiền lãi hôm hội chợ sau khi trừ vận chuyển là 1041K muathu sẽ chuyển vào tài khoản Mecunlinh nhé, cảm ơn cả nhà nhiều :x:x:x

@Susu1811: Đúng là muathu ham chơi quá :D nhưng thu Hà Nội quyến rũ thế mà :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
354
0
0

Tớ đây ,cảm ơn mẹ Sóng nhiều nhé :-*@};-:x,tớ đã xử lý xong túi thịt bò đó ,kết quả là bây giờ chắc phải đặt thêm hàng vì tặng mọi người ai cũng xin thêm vì thịt bò ngon quá :p:cstt08: