Góp ý xây dựng diễn đàn

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

iem xin có tí ý kiến tiếp ạ, bác Min cho chúng e xin một topic chúc mừng với, ví dụ như hôm nay sinh nhật thành viên Bánh quy AFC. Chúc mừng sinh nhật bánh quy nhá.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Ôi LV với Camelia có cái kiến nghị về màu giống em thế. Trước mắt là chúng mình nên tập trung tạo các chuyên mục cho tốt đã, rồi dần dần sẽ đưa vào hoàn thiện hình thức.

@BQT: Chị gái ruột em đã có nhời với em tối qua là đề nghị BQT cho nhà em xin cái báo giá hàng tháng server phải nộp bao xiền duy trì và bảo dưỡng để nhà em xin chính thức tài trợ toàn bộ ạ.

À mà em xin hỏi là có thể thêm cái nút Cám ơn ko ạ?

125
0
0
Ôi LV với Camelia có cái kiến nghị về màu giống em thế. Trước mắt là chúng mình nên tập trung tạo các chuyên mục cho tốt đã, rồi dần dần sẽ đưa vào hoàn thiện hình thức.

@BQT: Chị gái ruột em đã có nhời với em tối qua là đề nghị BQT cho nhà em xin cái báo giá hàng tháng server phải nộp bao xiền duy trì và bảo dưỡng để nhà em xin chính thức tài trợ toàn bộ ạ.
Mầu hồng cho cả trang thì ko được đâu chị ơi, nhìn nhức mắt lắm. Chỉ điểm điểm thì được hì hì.

64
0
0

Hạnh Nguyễn

Mở topic này ra để chờ mọi ng lên tiếng góp ý xây dựng ngôi nhà chung sao cho khang trang sạch đẹp, ấm áp và tràn đầy tình thương yêu.

1. www.chiasetinhthuong.org
2. Blog http://chiasetinhthuong.wordpress.com

Web được Tyruoi cùng bạn làm trong 2- 3 ngày.
Blog Khai tâm làm trong 1 ngày .
Tất cả đều chưa hoàn thiện chỉnh chu.
Mong mọi ng đóng góp ý kiến xây dựng nhé. Khuyết điểm ????
Thấy logo CSTT và những ID chị em thân quen mà thấy một niềm vui thật nhẹ nhàng. Rất mong mọi người sẽ gắn bó bền chặt với diễn đàn - ngôi nhà mới của chúng ta.
Em xin phép được đóng góp 500K cùng mọi người mua gạch xây NHÀ MỚI cho chúng mình. Chị Loan ơi, vẫn chuyển khoản TK như mọi khi hay thế nào ạ?

5
0
0

hhai73

Bà Loan nhớ tôi nhé, xây nhà mới mà không mời tôi tới ăn cỗ hả? Hôm nào gặp riêng để truy thu vụ này mới được.
Cố gắng lên, xây cho nhà cao..cao...cao mãi nhé.
"Một người vì mọi người, mọi người vì một người"

2
0
0

dongxanhvanang

Góp ý rất rất quan trọng

Em mới đọc thông báo bên wtt nên nhảy vào đây, xin có một số ý kiến ntn để xây dựng CSTT:
- Giao diện, bố cục, màu sắc của CSTT giống wtt quá, dễ gây nhầm lẫn. Nên thay đổi hoàn toàn, vì chúng ta hoạt động độc lập, tư duy độc lập, không phụ thuộc hay liên quan tới bất kì đối tượng nào cả.
- Theo em không cần phải có quá nhiều mục mở rộng sang nhiều lĩnh vực khác, chẳng mấy chốc sẽ lại trở thành một wtt thứ 2. Chỉ cần tập trung vào mục đích chính là các hoạt động từ thiện, gây quỹ, thông tin cần thiết, và thông tin liên quan tới các nhóm các thành viên là đủ (mọi thứ như gia đình, hoàn cảnh, sinh nhật, các bé yêu... vì chúng ta chia sẻ tình thương đều bắt nguồn từ tình yêu với gia đình nhỏ và người thân yêu của chính chúng ta mà). Không cần những mục kiểu kiểu như thanh lí, rao vặt, kết bạn, sức khoẻ, tâm lí, bệnh và thuốc...
- Em tìm toét cả mắt mà chẳng thấy mục gì hướng dẫn kiểu như: Bạn muốn tham gia chia sẻ tình thương thì phải làm gì, tôn chỉ của chúng tôi, thành phần, hình thức hoạt động, hình thức đóng góp, địa chỉ đóng góp, cách thức tham gia... gì cả. Đây là những thông tin hết sức quan trọng mà ai vào đây cũng muốn tìm hiểu, bởi không phải họ cứ phải là thành viên, hoặc theo dõi thường xuyên. Họ chỉ cần biết có một địa chỉ chuyên làm từ thiện, và họ sẽ tham gia đóng góp bất kì thứ gì bất kì khi nào có thể. Vậy mà vào đây họ không thấy ngay được thông tin đó, sẽ rất phí và rất mất thời gian.
Như em chẳng hạn, em ko có nhiều thời gian vào web, nên em rất quan tâm tới điều này, để thỉnh thoảng em có thể gửi tiền hoặc đồ ủng hộ. Có thể em chưa dành thời gian xem kĩ để tìm được những thông tin này, nhưng việc để một thành viên mới khó tìm những thông tin như vậy đã là một điều bất cập.
Đề nghị chị Loan và các chị xem xét sớm đề nghị của em nhé. Em sẵn sàng trao đổi thêm và mong nhận được thông tin của các chị vào hòm thư của em.
Mong CSTT ngày càng phát triển vì một thế giới tốt đẹp hơn cho tất cả chúng ta.

133
0
0

Gà ăn thóc

Tiện thể các bác cho ý kiến về câu Slogan chào đón các bác cái:
Ý tưởng của em:
Chia sẻ tình thương>>> Gieo mầm nhân ái......
Ý nghĩa là nhóm chia sẻ tình thương sẽ là những người đi gieo mầm tấm lòng nhân ái ở khắp nơi, là một sự khởi đầu mới cho 1 forum từ thiện..............Màu sẽ là màu đỏ máu chảy từ trái tim nhân ái, logo của chia sẻ tình thương, là màu của nhiệt huyết............
Ngôn từ em nó lủng củng, các bác góp ý thêm nhé:D:D:D:D.
Admin ơi ít Icon biểu cảm quá:D

10
0
0

alexandra

Diễn đàn chưa đẹp lắm nhưng mình nghĩ có thể hoàn thiện dần. Tạm thời hãy dùng style chuẩn của vbb để tránh gây lỗi, sau này sẽ add style khác cho phù hợp.
Các bạn cũng nên sớm hoàn thiện trang chủ vì đó sẽ là mặt tiền của ngôi nhà "Chia sẻ tình thương". Cố gắng lên nhé!

1,557
0
0

Camellia

Em mới đọc thông báo bên wtt nên nhảy vào đây, xin có một số ý kiến ntn để xây dựng CSTT:
- Giao diện, bố cục, màu sắc của CSTT giống wtt quá, dễ gây nhầm lẫn. Nên thay đổi hoàn toàn, vì chúng ta hoạt động độc lập, tư duy độc lập, không phụ thuộc hay liên quan tới bất kì đối tượng nào cả.
- Theo em không cần phải có quá nhiều mục mở rộng sang nhiều lĩnh vực khác, chẳng mấy chốc sẽ lại trở thành một wtt thứ 2. Chỉ cần tập trung vào mục đích chính là các hoạt động từ thiện, gây quỹ, thông tin cần thiết, và thông tin liên quan tới các nhóm các thành viên là đủ (mọi thứ như gia đình, hoàn cảnh, sinh nhật, các bé yêu... vì chúng ta chia sẻ tình thương đều bắt nguồn từ tình yêu với gia đình nhỏ và người thân yêu của chính chúng ta mà). Không cần những mục kiểu kiểu như thanh lí, rao vặt, kết bạn, sức khoẻ, tâm lí, bệnh và thuốc...
- Em tìm toét cả mắt mà chẳng thấy mục gì hướng dẫn kiểu như: Bạn muốn tham gia chia sẻ tình thương thì phải làm gì, tôn chỉ của chúng tôi, thành phần, hình thức hoạt động, hình thức đóng góp, địa chỉ đóng góp, cách thức tham gia... gì cả. Đây là những thông tin hết sức quan trọng mà ai vào đây cũng muốn tìm hiểu, bởi không phải họ cứ phải là thành viên, hoặc theo dõi thường xuyên. Họ chỉ cần biết có một địa chỉ chuyên làm từ thiện, và họ sẽ tham gia đóng góp bất kì thứ gì bất kì khi nào có thể. Vậy mà vào đây họ không thấy ngay được thông tin đó, sẽ rất phí và rất mất thời gian.
Như em chẳng hạn, em ko có nhiều thời gian vào web, nên em rất quan tâm tới điều này, để thỉnh thoảng em có thể gửi tiền hoặc đồ ủng hộ. Có thể em chưa dành thời gian xem kĩ để tìm được những thông tin này, nhưng việc để một thành viên mới khó tìm những thông tin như vậy đã là một điều bất cập.
Đề nghị chị Loan và các chị xem xét sớm đề nghị của em nhé. Em sẵn sàng trao đổi thêm và mong nhận được thông tin của các chị vào hòm thư của em.
Mong CSTT ngày càng phát triển vì một thế giới tốt đẹp hơn cho tất cả chúng ta.

Đồng ý với bạn rằng CSTT sẽ có mục đích lớn nhất là từ thiện. Nhưng theo mình không nên bó hẹp nội dung CSTT quá, vì nội dung càng phong phú, thì mới thu hút càng nhiều đối tượng tham gia. Như vậy mới có cơ hội tìm kiếm những "tấm lòng vàng" mới.
Ngoài ra, chính các thành viên chúng ta cũng nên có một sân chơi rộng mở, nhiều lĩnh vực, để có thể chia sẻ không chỉ tình thương, mà còn nhiều điều khác trong cuộc sống.
Để làm sao, từ thiện, nhưng vẫn thanh thản, thoải mái, vui vẻ thì sẽ có nhiều cảm hứng hơn.
Mặt khác nếu CSTT có biến thành WTT thứ hai cũng chẳng sao, vì như vậy chúng ta dễ quảng bá hình ảnh, tiếng tăm ra ngoài, sẽ dễ tổ chức các hoạt động giúp cho việc huy động ủng hộ từ thiện. Đó chính là điểm khác biệt của CSTT với WTT.

Bạn có đồng ý với mình không nào?

594
0
0

meyeuTomTom

À mà em xin hỏi là có thể thêm cái nút Cám ơn ko ạ?
Tôi cũng giống bà đang đi tìm nút cám ơn đây. Định Cám ơn bà mà không thấy.

10
0
0

alexandra

Tôi cũng giống bà đang đi tìm nút cám ơn đây. Định Cám ơn bà mà không thấy.
Nút "Thank" thực chất là một hack mod của VBB. WTT đã một thời gian dài không sử dụng nút đó và CSTT cũng nên như vậy. Việc bổ xung 1 hack mod sẽ thuận tiện hơn cho diễn đàn nhưng cũng có thể gây ra nhiều lỗi và cần nhiều công sức hơn. Tạm thời chúng ta nên bằng lòng với CSTT theo phương châm: đơn giản là đẹp! :rose:
Hy vọng tương lai sẽ có 1 CSTT với đầy đủ các chức năng, đẹp mắt và tất nhiên... không bị lỗi! :smiling:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Co ai giup tui voi, ben WTT thi danh duopc tieng Viet ma ben nay sao khong dc vay, huhuuu:crying::crying::crying:

1
0
0

Camellia_vn

Có ai bị như mình không, không tài nào login được nó cứ báo sai pw, trong khi mình cả đời chỉ dùng có một hai cái pw, ko lẽ sai mãi. Đã phải làm đến nick thứ ba rồi đây này mod ơi!!!

1,849
0
0

BB&C

Có ai bị như mình không, không tài nào login được nó cứ báo sai pw, trong khi mình cả đời chỉ dùng có một hai cái pw, ko lẽ sai mãi. Đã phải làm đến nick thứ ba rồi đây này mod ơi!!!
Có thể khi login mẹ nó quên tắt phong tiếng việt cũng nên. Vì thỉnh thoảng tớ để phong tiếng việt cũng bị thế, nhưng khi tắt đi thì lại OK.

1,849
0
0

BB&C

Co ai giup tui voi, ben WTT thi danh duopc tieng Viet ma ben nay sao khong dc vay, huhuuu:crying::crying::crying:
Mẹ Cáo ơi, mẹ bật phong tiếng việt lên đã rồi mới gõ. Mọi người vẫn gõ được tiếng việt đây này.:laughing::laughing:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Mẹ Cáo ơi, mẹ bật phong tiếng việt lên đã rồi mới gõ. Mọi người vẫn gõ được tiếng việt đây này.:laughing::laughing:
Em mới chuyển nhà sang, đang còn lạ nước lạ cái.
Muốn ủng hộ cho nhà mà không biết cách chuyển làm sao, không lẽ phải vòng lại WTT để lấy địa chỉ?
Em thiết nghĩ là mục hướng dẫn nên có địa chỉ quyên góp, và các địa chỉ này (ATM) không chỉ giới hạn tài khoản ở 1 ngân hàng, mà nên nhiều ngân hàng khác nhau để tiện cho các thành viên, mà đỡ phí chuyển tiền liên ngân hàng.
Nếu đã có mục này thì chỉ em đường link nhé!

67
0
0

childlike mother

hellloooo...:angle::angle:
Xin chào...Em có mặt...Vào báo cáo ngay, kẻo mụ Mít Nem lại lườm cho toét mắt...heheeh....:kiss::kiss:

Chúc Hành Tinh Trái Tim của chúng mình luôn đầy ắp tiếng cười nhân ái :love::love::love:

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Em mới chuyển nhà sang, đang còn lạ nước lạ cái.
Muốn ủng hộ cho nhà mà không biết cách chuyển làm sao, không lẽ phải vòng lại WTT để lấy địa chỉ?
Em thiết nghĩ là mục hướng dẫn nên có địa chỉ quyên góp, và các địa chỉ này (ATM) không chỉ giới hạn tài khoản ở 1 ngân hàng, mà nên nhiều ngân hàng khác nhau để tiện cho các thành viên, mà đỡ phí chuyển tiền liên ngân hàng.
Nếu đã có mục này thì chỉ em đường link nhé!
Mời bạn đọc thông tin về các tài khoản ủng hộ CSTT ở đây nhé:
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?goto=newpost&t=113

659
0
16

admin

Administrator
Thành viên BQT
Xin cảm ơn tất cả các bạn đã dành tâm huyết góp ý.

Như bao ngôi nhà khác, chúng mình đang xây dựng và cần lắm những sự góp ý của mọi người để hoàn thiện thành một nơi sinh hoạt của những người có chung tấm lòng vì những hoàn cảnh khó khăn.

Hy vọng rằng, ngôi nhà được xây trên nền tình thương yêu và sẽ được mỗi chúng ta vun đắp bằng thật nhiều nghĩa cử đẹp.

Thân ái,