Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
37
0
0

Me Susu

Ðề: Hải Phòng lên tầng đón mùa Giáng Sinh yêu thương!

@Chị MinhMinh: sinh nhật vui quá nên thức khuya hả chị hehe. Vậy em cứ chờ chị gọi là em đến nhé @};-

@Mẹ CTB: hôm qua bác iu ái gì em mà nhắn cái tin trống trơn. Chờ mãi không thấy bác nhắn lại nên em đi ngủ :) Thứ 7 này nhà em có giỗ không đi TB được rồi ạ. Em cũng nhờ ai đó đó mua hộ NH thì mua hộ em 5 gói nhé :D Xã nhà em "hâm mộ" kẹo lạc Thái Bình lắm.
Vụ đập lợn thì em nhất trí ạ. Em chưa nuôi lợn đợt này nên hôm đó em đăng kí nhận lợn mới nhé.

255
0
0

Gió

Em chào cả nhà.
Em well come các Mem mới.@};-@};-@};-.
@MinhMinh chị! Như thường lệ thằng em luôn đòi ngồi bên cạnh mỗi khi off lại vào nhà để chúc mừng SN chị. Cho em gởi tới chị những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc chị của em mãi mãi tươi trẻ, hạnh phúc và đầm ấm trong mọi tình yêu thương chị nhé !
P/S : Chuyện giờ mới kể. Không biết có fải CTB thấy em hay đòi ngồi bên cạnh chị mà muốn dành fần ấy của chị hay không:>. Nhưng hôm tiễn đoàn đi SN CTB xúc cho em 1 tô đầy nếp cái khiến các thành viên trong bàn mắt chữ Ô mồm chữ A còn thằng em thì về lưu khiu 3 ngày liền>:)>:)

273
0
0

NganHa

Em chào cả nhà.
@MinhMinh chị! Như thường lệ thằng em luôn đòi ngồi bên cạnh mỗi khi off lại vào nhà để chúc mừng SN chị. Cho em gởi tới chị những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc chị của em mãi mãi tươi trẻ, hạnh phúc và đầm ấm trong mọi tình yêu thương chị nhé !
P/S : Chuyện giờ mới kể. Không biết có fải CTB thấy em hay đòi ngồi bên cạnh chị mà muốn dành fần ấy của chị hay không:>. Nhưng hôm tiễn đoàn đi SN CTB xúc cho em 1 tô đầy nếp cái khiến các thành viên trong bàn mắt chữ Ô mồm chữ A còn thằng em thì về lưu khiu 3 ngày liền>:)>:)
Kiểu này phải bắt đi Suối Nánh, Thái Bình, Lạng Sơn... liên tục thôi chị CTB ạ :D thanh niên gì mà một bát đã liu khiu :D anh thử hỏi em bé nhà TM xem, hôm đó cũng hai lần xới, mẹ nửa bát, con nửa bát và vẫn đi đến nơi về đến chốn nhé :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Bác già roài chỉ biết xẩm và chèo thoai, Dám nghe thì bác hátttt...
Gì chứ nghe thì bọn em dám bác ạ.

E xin tham gia off để nhận con lợn về nuôi ạh, e chưa có lợn để đập! :D, nhà e rảnh vào chủ nhật ạh, các pác sắp xếp e rất mún tham gia.
Hôm ọp đập lợn sẽ có 1 chú để cả nhà mình cho ăn thuốc tăng trọng đấy em ạ. Nuôi cấp tốc trong vòng 1 tiếng là thịt luôn.

Chị Tâm ơi, cả nhà ơi. Hôm nay tự nhiên có mấy chị ở xóm gọi em lại hỏi về việc đi làm từ thiện và cũng muốn tham gia ạ. Em có mời các chị í hôm nhà mình ọp đập lợn mời các chị đó đến được không ạ.(Em tham gia chẳng giám nói cho ai biết cả, mà không hiểu sao thông tin lại rò rỉ chứ).Mà như vậy cũng tốt các chị nhỉ:D
Em mời mọi người đến tham gia cho vui.

Ừ nhỉ, kẹo lạc TB ngon thật :p, hôm đó ai tiện thì mua giúp em 5 gói nhé :D
Chị mua hộ em nhé. Mang về 5 gói tính tiền 10 gói OK không? :D

@Mẹ CTB: hôm qua bác iu ái gì em mà nhắn cái tin trống trơn. Chờ mãi không thấy bác nhắn lại nên em đi ngủ :) Thứ 7 này nhà em có giỗ không đi TB được rồi ạ. Em cũng nhờ ai đó đó mua hộ NH thì mua hộ em 5 gói nhé :D Xã nhà em "hâm mộ" kẹo lạc Thái Bình lắm.
Vụ đập lợn thì em nhất trí ạ. Em chưa nuôi lợn đợt này nên hôm đó em đăng kí nhận lợn mới nhé.
Tối qua chị nhắn tin cho em và Thuanplt là "đi Thái Bình đêêê." Thế mà cả Thuận cũng nói chả có nội dung gì. Sao kỳ vậy :-O:-O:-O

Em chào cả nhà.
Ghét em quá!B-)

37
0
0

Me Susu

Ok chị, mua hộ em 5 gói, tính tiền 10 gói, quà TB của chị CTB cho NH 5 gói :D:D :D
NganHa chưa đi gặp AL à? Nàng dạo này trông trẻ trung lắm nhé. Em nhìn kĩ kĩ kẻo không nhận ra :D

Vụ kẹo lạc, chị CTB mua hộ NganHa 5 gói, tính tiền 10 gói, đưa cho Mẹ susu 5 gói :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ok chị, mua hộ em 5 gói, tính tiền 10 gói, quà TB của chị CTB cho NH 5 gói :D:D :D
NganHa chưa đi gặp AL à? Nàng dạo này trông trẻ trung lắm nhé. Em nhìn kĩ kĩ kẻo không nhận ra :D

Vụ kẹo lạc, chị CTB mua hộ NganHa 5 gói, tính tiền 10 gói, đưa cho Mẹ susu 5 gói :D
Sao cứ lằng nhằng thế nào ấy nhỉ. Thôi chị cứ mua hộ mỗi người 5 gói, tặng mỗi người 5 gói, xong rồi tính tiền 15 gói.

620
0
0

hamy2k5

Sao cứ lằng nhằng thế nào ấy nhỉ. Thôi chị cứ mua hộ mỗi người 5 gói, tặng mỗi người 5 gói, xong rồi tính tiền 15 gói.
tặng NH 5 gói, mẹ SS 5 gói, tính tiền 15 gói rồi đưa HM 5 gói:D
em đăng kí 5 gói ạ:-*

620
0
0

hamy2k5

Kiểu này phải bắt đi Suối Nánh, Thái Bình, Lạng Sơn... liên tục thôi chị CTB ạ :D thanh niên gì mà một bát đã liu khiu :D anh thử hỏi em bé nhà TM xem, hôm đó cũng hai lần xới, mẹ nửa bát, con nửa bát và vẫn đi đến nơi về đến chốn nhé :x
vụ bát này sao emko bít::-?:((

360
0
0

tminh's mum

@ Ngân Hà: bạn làm tớ xấu hổ chết :D Ai lại tham thế chứ, hehe
@ MẸ CTB: chị ơi, tin nhắn cho em cũng y hệt như của mọi người, em lại tưởng Bi nghịch điện thoại của chị nên chả ỏ ê gì cả :)

125
0
0

hathu

ôi, thế thì tốt quá, các pác nhớ tính hộ e off sau lĩnh lương 10 ngày thôi ah! :D
Hôm ọp đập lợn sẽ có 1 chú để cả nhà mình cho ăn thuốc tăng trọng đấy em ạ. Nuôi cấp tốc trong vòng 1 tiếng là thịt luôn.

125
0
0

hathu

e cũng đăng ký vụ kẹo lạc này ah, chị cứ tính tiền 15 gói rồi mua cho e bao nhiêu thì mua ah! :D. Còn xiền nong nếu fai trả trước thì chị nt e mang đến tận nơi ahj!

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chị Tâm ới ời........<:pVụ TB ngày mai kế hoạch thế nào ạ.Em có cái đuôi bé bé theo được không ạ.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Còn vấn đề nữa ạ. Em với Meogia lanh chanh đăng ký đi Châu Quỳ- Nghệ An (16-1-2010) bên kia ạ. Kế hoạch nhà mình thế nào ạ.Mọi người có đi không ạ?

125
0
0

hathu

Còn vấn đề nữa ạ. Em với Meogia lanh chanh đăng ký đi Châu Quỳ- Nghệ An (16-1-2010) bên kia ạ. Kế hoạch nhà mình thế nào ạ.Mọi người có đi không ạ?
E bây giờ cái đuôi còn nhỏ quá, giờ e chỉ đi đc chỗ gần, sau này cái đuôi nó dài dài một tý nhứt định e sẽ đi ah!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Ngân Hà: bạn làm tớ xấu hổ chết :D Ai lại tham thế chứ, hehe
@ MẸ CTB: chị ơi, tin nhắn cho em cũng y hệt như của mọi người, em lại tưởng Bi nghịch điện thoại của chị nên chả ỏ ê gì cả :)
Ối sao lại thế nhỉ. Rận cái mạng ghê!

Sáng mai những ai đi TB 9h30 có mặt ở nhà chị rồi lên đường nhé. Mai là thử xe thử tài luôn. Có bạn Mẹ Anh Vũ từ Quảng Ninh ra đi cùng. Ơ thế này cũng gọi là ọp liên tỉnh được rồi nhỉ :D

Cái vụ kẹo lạc nhiều người nhắn nhủ mua hộ quá chị chả nhớ mua bao nhiêu tặng bao nhiêu tính tiền bao nhiêu đâu. Thôi cứ làm 1 thùng mang về ai lấy bao nhiêu trả tiền bấy nhiêu cộng thêm 50% lãi xung quỹ :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị Tâm ới ời........<:pVụ TB ngày mai kế hoạch thế nào ạ.Em có cái đuôi bé bé theo được không ạ.
Được em ại. Có cần anh Tom đi theo chăm sóc em không?

Chị cũng vừa đăng ký xong

E bây giờ cái đuôi còn nhỏ quá, giờ e chỉ đi đc chỗ gần, sau này cái đuôi nó dài dài một tý nhứt định e sẽ đi ah!
Đuôi này dài là có đuôi khác ra đấy :)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Được em ại. Có cần anh Tom đi theo chăm sóc em không?

Bác ơi, nếu có Tôm đi cùng thì tốt quá ạ.Tôm nhà bác khéo ghê.Cái đuôi lớn lớn nhà em cũng èo ỉ muốn theo nhưng mai lại phải đi học mất rùi. Em có hẹn hôm đập lợn sẽ cho đi ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Khẩn cấp khẩn cấp!
- Việc thứ 2 : Chị xin ý kiến cả nhà về thời gian và địa điểm để tổ chức ọp đập lợn vào dịp cuối năm. Chương trình thì chị đã lên rồi, sẽ nhờ cả nhà mình bổ xung ý kiến.

Chị nghĩ, tuy là ọp đập lợn nhưng mục đích lớn hơn là để gặp mặt cuối năm. Nên chị rất muốn buổi ọp đó phải có đông đủ thành viên tham gia nhất. Hơn nữa, chị muốn đó là buổi gặp mặt đầm ấm của gia đình CSTT, nên nhà mình cố gắng kéo theo "đối tác" và các bé. Mình có thể chọn thời gian phù hợp cho gặp mặt, vui chơi, có thể ọp "ngọt" không ọp "mặn". Mọi người cho chị biết ý kiến sớm nhé.

Các bạn đã nhận lợn cho chị xin tên của bé để chị làm "giấy chứng nhận chăn nuôi giỏi"

Bác Anchor : Em nhường cho bác phụ trách văn nghệ. Em sẽ mang đàn ghi ta đi cho bác. Bác chuẩn bị cho em vài tiết mục nhé. Rồi em sẽ vừa đàn vừa hát 1 bài gọi là "lại mặt" bác nhé.
Chị post lại để cả nhà chọn ngày tổ chức cho chị nhé. Khẩn cấp đấy vì mình sẽ tổ chức trước ngày 16 tháng 1 mà.

Còn đây là danh sách chuyên gia chăn nuôi. Có gì sai sót báo ngay cho chị nhé.
- Mẹ CTB : 3
- Mecuahaianh : 1
- Meogia : 2
- Huyenlinh : 2
- Me con tit mit :
- Aslan : 1
- Hồng Thúy : 1
- tnn : 1
- Tminh Mum : 1
- Mẹ Kê : 2
- April : 1
- Hamy : 1
- Lancuccu : 1
- Mẹ Hải Tâm : 1
- Minh Minh : 2

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
30
0
0

nhanduc

Chị Tâm ui, dạo này em bận chẳng đc ăn uống gì mấy. Hôm nọ lại ko đc ăn cơm nhà chị nữa. Thôi lần này chị đi TB về, chị galang tặng em 10 gói kẹo lạc nhé. Em xin và cảm ơn chị trước nhé!;)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.