Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Ðề: Hải Phòng - Mùa yêu thương lại về!

Chị đã về nhà, sau khi đòi lại được 34K tiền thừa của quán. Ai đã làm nhiệm vụ thanh toán gặp chị để lấy tiền nhá :D

Nhận của Mèo già 100K UH SN :x
Nhận của TM Mum 100K UH SN :x

@ Mẹ Hải Tâm: Chị gọi mà máy em tắt hoài.
Chị ơi, số máy bàn của em 3725589 lần sau nếu không gọi được DĐ thì chị gọi máy bàn chị nhé.

255
0
0

Gió

Chị ơi, số máy bàn của em 3725589 lần sau nếu không gọi được DĐ thì chị gọi máy bàn chị nhé.
Không thấy có mẹ Hải Tâm hèn jì em cứ thấy thiêu thiếu cái vụ cua đồng. Cảm ơn các chị nhiều nhé.:D. Thật tiếc cho em June vì không đi được. Nếu anh là em thì Học hành thi cử là cả một quá trình đâu fải ngày một ngày hai kiến thức đầy nhưng SN thì có 1 lần. Bỏ thi đi em;)).
Em thấy cả nhà mình ai cũng thích đi ,CTB nghiên cứu kế hoạch sau SN cho nhà mình một buổi dã ngoại đi. Thuận em lại tình nguyện xe ôm, cầm quần áo >:)<:p

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Không thấy có mẹ Hải Tâm hèn jì em cứ thấy thiêu thiếu cái vụ cua đồng. Cảm ơn các chị nhiều nhé.:D. Thật tiếc cho em June vì không đi được. Nếu anh là em thì Học hành thi cử là cả một quá trình đâu fải ngày một ngày hai kiến thức đầy nhưng SN thì có 1 lần. Bỏ thi đi em;)).
Em thấy cả nhà mình ai cũng thích đi ,CTB nghiên cứu kế hoạch sau SN cho nhà mình một buổi dã ngoại đi. Thuận em lại tình nguyện xe ôm, cầm quần áo >:)<:p
Chị cũng thấy tiếc, sáng nay có khách hàng ngồi kèm từ sáng tới khi đứng được lên thì tới giờ nấu cơm, đón con chẳng vào nhà được. Đt bị mất chưa thiết kế đc cái khác,tiếc...tiếc và tiếc cua đồng...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5
0
0

conlatatca

Hic,đợt này em bận quá ko vào nhà mình được,mà chưa quen ai nên em chẳng bit bắt đầu từ đâu :(
Em chúc mọi người vui vẻ nha:)

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Hic,đợt này em bận quá ko vào nhà mình được,mà chưa quen ai nên em chẳng bit bắt đầu từ đâu :(
Tớ cũng như bạn, mới đầu chẳng biết ai nhưng giờ biết gần hết rồi nhở... cả nhà nhở!:D
Chị Tâm ơi, chiều em qua chị nhé, em lên gửi tiền của June ủng hộ SN & em có túi quần áo nữa ạ. Chiều chị có ở công ty không ạ.

90
0
0

June

chào mừng chị tới với nhà mình, HP ấm áp và yêu thương!
@ chị MHT, híc, em vẫn đi Sa Pa đấy chị ui! huhu! cái lịch thi quái quỷ, rõ ràng là vào 21 vậy mà nó lùi nguyên cả tuần, em sẽ cố gắng thi hết sức, tại em ko được đi mà! :((

360
0
0

tminh's mum

chào mừng chị tới với nhà mình, HP ấm áp và yêu thương!
@ chị MHT, híc, em vẫn đi Sa Pa đấy chị ui! huhu! cái lịch thi quái quỷ, rõ ràng là vào 21 vậy mà nó lùi nguyên cả tuần, em sẽ cố gắng thi hết sức, tại em ko được đi mà! :((
Cố gắng thi tốt em ah, chắc chắn còn nhiều cơ hội nữa mà :x

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm qua anchor đi hỏi thuê xe ô tô 16 chỗ đi SN ở 90 Trần Nhất Duật sau 1 hồi mặc cả cò kè thì giá như sau:
- Xe Mercedes Sprinter : 2.700.000 đ ( Gầm cao rộng rãi )
- Toyota Hiace đời mới : 2.200.000 đ ( Gầm thấp hơn, xe nhỏ hơn )
trọn gói đi về HP - SN.
Bạn nào có mối quan hệ thân quen hoặc hỏi được giá thấp hơn thì tốt.
@ Bác Anchor: Xe 16 chỗ đi từ HN giá 1.600K bác ạ. Em đã thống nhất với các bạn, phần chênh lệch sẽ "phân bổ" cho 10 thành viện HP, còn lại các bạn vẫn đóng góp như quy định (150K/1 người). À em nhờ bác mời bạn gì mới đi Nha Trang về tham gia chuyến đi bác nhé, em để giành cho bên bác 5 chỗ.

Các thành viên tham gia đi SN sẽ đóng góp như sau:
- 110 K : tiền xe từ HP - HN
- 150 K : tiền xe HN - SN và ăn trưa
- ăn tối : tự lo, à quên có vương quốc Camphuchia tài trợ
Các bạn HN vừa nói có thể đi xe Toyota 16 chỗ (Hôm trước CTB sợ phải đi xe gầm cao nên tính thuê xe Mercedes) nên phần chi phí thay đổi chút nhé:

- 60 K : tiền xe từ HP - HN

Các bác tham gia đi SN chuẩn bị tinh thần nhé. Chúc các bác chân cứng đá mềm, chúc các bác bên HPG sẽ có những tấm ảnh thật đẹp. Cả nhà mình có ọp để tiễn đoàn và ọp đón đoàn không nhỉ ;)

@ June: Thi tốt rồi chuẩn bị tinh thần cho nhiều lần đi tới em ạ.

@ Mẹ Hải Tâm : Ông xã em có tên trong danh sách chính thức rồi đấy :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Conlatatca: Em biết chị rồi mừ :) Cứ mạnh dạn lên, qua lần ọp thứ nhất đảm bảo em hết cảm giác e ngại ngay.

@ Mẹ HT và Thuanplt: Èo, không có mẹ HT nên T thấy thiếu thiếu gì ấy nên đúng là ăn uống có phần hơi trầm. :>
Chiều chị ở CTy nhé.

@ All : Sau khi mọi người đi SN, chị đang lên kế hoạch đi Thái Bình giao lưu với chị Hải Đăng, chị Thỏ và anh Ếch. Chương trình này nhẹ nhàng, đảm bảo như mẹ TM vẫn đi tốt. Ai đăng ký thì "cửa sau" với chị nhé :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Nhà mình ơi chú ý:

Ngày 12, 13 tháng 12, 1 số bạn HN sẽ xuống HP chơi, chương trình "dự kiến" thế này:

- Sáng các bạn ý đi từ HN xuống HP, đến nơi vừa giờ ăn trưa nên sẽ đến thẳng nhà hàng Đảo Đình Vũ. Tại đây phục vụ hải sản các loại.
- ăn xong về KS Hải Quân nhận phòng nghỉ ngơi 1 lúc, chiều dẫn các bạn dạo chợ hải sản, đến cửa hàng Thái Nhật ngắm hàng Nhật xách tay về, giữa buổi có ăn nhẹ tại hàng ốc Lâm Tường, ghi chú thêm là ngoài ốc còn có món giá bể theo yêu cầu của khán giả :D
- Ăn tối tại nhà hàng Sứa biển (Có món cháo sứa cực ngon phục vụ các bé nên nhà mình cứ thoải mái dẫn baby)
- Sau khi ăn tối, nếu còn thời gian sẽ đi hát Karaoke. Thông báo là tại phòng Karaoke có phục vụ ăn đêm là món bánh mì cay HP nổi tiếng. Chị nghe nhân dân đồn rằng phần ốc - giá bể, phần hát Karaoke kèm bánh mì cay được miễn phí do có 2 tiểu gia nhất quyết giấu tên tài trợ :D
- Về KS nghỉ.
- Sáng chủ nhật : 8 giờ ăn sáng (bánh cuốn nóng, bún cá, bún tôm... tùy các bạn HN)
- Sau khi ăn sáng, đoàn sẽ ra Đồ Sơn ngắm cảnh, chụp hình, có thể có đi lễ.
- Ăn trưa tại 1 nhà hàng ở Đồ Sơn, vẫn là hải sản nhưng thực đơn sẽ hoàn toàn khác thực đơn trưa thứ 7.
- Ăn xong về HP mua hải sản, bánh xì lìn cấu, bánh mì cay.... và lên đường về Thủ Đô.

Chị đưa chương trình lên đây để cả nhà mình được rõ. Ai có thể tham gia được khoảng thời gian nào thì cố gắng tham gia, nếu tham gia hết được cả thì vô cùng hoan nghênh, chị cho phòng ngủ tại KS cùng HN luôn. Cố gắng đón tiếp các bạn chu đáo, cương quyết không để sứt mẻ 1 tý nào tiếng hiếu khách của HP nhá nhá nhá ("nhá" xong thì nhớ đến em Susu, em ý sợ từ này lắm :D)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chời ơi, ra vào búa xua trong nhà mà quên 1 việc quan trọng.

Chúc mừng em Mỳ Ha nhân ngày 20/11. Chúc em những lời chúc tốt đẹp nhất. Em ra nhận hoa này :

@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Nhờ Rô zon gửi đến các anh chị trong CLB cầu lông trường PT Nguyễn Đức Cảnh lời chúc nhân ngày 20/11. Mong có ngày được gặp mặt các anh chị.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chiều nay em có chút việc bận, để mai em lên chị T nhé.
Chị Tâm ơi, em cũng rất thích cái nhá nhá nhá của chị

37
0
0

Me Susu

@ All: Khẩn cấp cả nhà ơi, tự nhiên thèm ngồi cạnh cái nồi lẩu quá. Lẩu cua đồng nhé! 12 giờ đến quán (quên tên) đối diện cửa bưu điện thành phố nhá nhá nhá!
Ơ hôm qua em lại không đọc được bài này của chị, không thì em cũng không bỏ lỡ vì trưa hôm qua em có thể đi lâu lâu một chút. Chán thật.
Em đọc cái chương trình đậm chất HP của bác, chưa biết sẽ tham gia được phần nào vì còn dững 1 tháng nữa, nhưng mà lòng em cứ xốn xang không để đâu cho hết :D

610
0
0

MinhMinh

Chúc mừng cô giáo Hà My xinh đẹp của nhà mình nhân ngày 20/11.:-*
Chúc em sức khỏe tốt!:x Giảng dạy tốt!@};- Nhanh cho các anh các chị ăn bánh kẹo...:D

610
0
0

MinhMinh

Nhà mình còn ai ủng hộ quần áo chăn màn cho Suối Nánh khẩn trương tập kết về số 3 Lê Thánh Tông nhé! Chỉ còn vài ngày nữa để sắp xếp, đóng gói và chuyển lên HN! Nhanh! Nhanh! Nhé! :D

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ơ hôm qua em lại không đọc được bài này của chị, không thì em cũng không bỏ lỡ vì trưa hôm qua em có thể đi lâu lâu một chút. Chán thật.
Em đọc cái chương trình đậm chất HP của bác, chưa biết sẽ tham gia được phần nào vì còn dững 1 tháng nữa, nhưng mà lòng em cứ xốn xang không để đâu cho hết :D
Tiếc thế! Hôm qua chị chả dò hỏi xem trưa em có đi được không. Không dám hỏi thẳng vì thấy em bận việc, rủ đi ăn cứ thấy ngượng thế nào ý. :"> Thôi cố gắng hôm 12 tháng sau nhỉ. À nói thế chứ từ giờ đến lúc đó còn ọp khối.

255
0
0

Gió

@ Conlatatca: Em biết chị rồi mừ :) Cứ mạnh dạn lên, qua lần ọp thứ nhất đảm bảo em hết cảm giác e ngại ngay.

@ Mẹ HT và Thuanplt: Èo, không có mẹ HT nên T thấy thiếu thiếu gì ấy nên đúng là ăn uống có phần hơi trầm. :>
Chiều chị ở CTy nhé.

@ All : Sau khi mọi người đi SN, chị đang lên kế hoạch đi Thái Bình giao lưu với chị Hải Đăng, chị Thỏ và anh Ếch. Chương trình này nhẹ nhàng, đảm bảo như mẹ TM vẫn đi tốt. Ai đăng ký thì "cửa sau" với chị nhé :D
Em lập danh sách lun nhá :D
1 - me CTB trưởng đoàn
2 - MinhMinh Phó đoàn
3 - thuanplt xe ôm kiêm cảnh giới>:)
.................
nhà mình tiếp đi ạ\:D/ <:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Các bạn HN vừa nói có thể đi xe Toyota 16 chỗ (Hôm trước CTB sợ phải đi xe gầm cao nên tính thuê xe Mercedes) nên phần chi phí thay đổi chút nhé:

- 60 K : tiền xe từ HP - HN

Các bác tham gia đi SN chuẩn bị tinh thần nhé. Chúc các bác chân cứng đá mềm, chúc các bác bên HPG sẽ có những tấm ảnh thật đẹp. Cả nhà mình có ọp để tiễn đoàn và ọp đón đoàn không nhỉ ;)

@ June: Thi tốt rồi chuẩn bị tinh thần cho nhiều lần đi tới em ạ.

@ Mẹ Hải Tâm : Ông xã em có tên trong danh sách chính thức rồi đấy :)

Chị ơi. xã em không đi được bận rồi chị ạ.

620
0
0

hamy2k5

Chúc nhà mình tuần mới nhiều niềm vui, chúc cho chuyến đi SN nhiều thành công và ý nghĩa:x:x:cstt07:
Mẹ CTB: chị ơi hnay chị có tự dưng thèm cái gì ko ạ:p

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em lập danh sách lun nhá :D
1 - me CTB trưởng đoàn
2 - MinhMinh Phó đoàn
3 - thuanplt xe ôm kiêm cảnh giới>:)
.................
nhà mình tiếp đi ạ\:D/ <:p<:p<:p<:p<:p<:p<:p
cho em thò chân vào nhà mình cái:D, xe HP lên Hn kiểu gì cũng đi qua cầu chương Dương các chị nhỉ, he he...nhà iem ngay dưới chưn cầu, các chị cho em xin một chỗ với ạ, vì em đi sớm quá, bố nó phải ôm con ngủ tiếp, cứ đòi đưa em đi đến điểm hẹn ở DW, nhưng thế thì em lại để con ngủ một mình k yên tâm ạ. Thế nên hị hị em đi bộ từ Hàng Chiếu ra đầu Ô Quan Trưởng, các chị cho em lên xe với nhá nhá :-*:-*:-*.
Các chị cho em số Đt để tiện liên lạc với ạ, đt của em: 0926048668 (Thuỷ)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.