Hôm nay nhà mình nấu món gì?

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Hôm nay nhà mình nấu món gì?

Nhà em có món mỳ sốt kem

Tráng miệng chè hạt sen tuyết nhĩ táo tàu

và thạch đen (sương sáo)

620
0
0

hamy2k5

Cô này người HP mà không biết làm món này à :) , nhà chị sau khi rửa hà xong, dù làm bất cứ món gì (đúc trứng hay nấu riêu) cũng đều đặt lên bếp đun con hà cho đến khi cạn nước, con hà săn lại rồi mới cho vào trứng hoặc nấu riêu :)
e rất thích ăn con này, nhưng thường chỉ nấu riêu, có lần cho vào rán kiểu tẩm bột nhưng là hàu bạ chứ ko phải hàu sim (nói tránh đi tí ko thì phạm húy:p), nhưng nấu riêu e toàn nấu luôn chứ ko làm cho nó săn lại. còn món hàu đúc trứng e thấy có ng còn cho 1 chút thịt băm vào nữa, e đang thắc mắc ko biết có nhất thiết phải đun cho nó săn lại ko, nếu ko đun săn lại thì khi rán nó có ra nhiều nước ko ạ:-/
e còn phải vào đây học tập các chị nhiều lắm ạ :)

61
0
0

MeNgocLinh

e rất thích ăn con này, nhưng thường chỉ nấu riêu, có lần cho vào rán kiểu tẩm bột nhưng là hàu bạ chứ ko phải hàu sim (nói tránh đi tí ko thì phạm húy:p), nhưng nấu riêu e toàn nấu luôn chứ ko làm cho nó săn lại. còn món hàu đúc trứng e thấy có ng còn cho 1 chút thịt băm vào nữa, e đang thắc mắc ko biết có nhất thiết phải đun cho nó săn lại ko, nếu ko đun săn lại thì khi rán nó có ra nhiều nước ko ạ:-/
e còn phải vào đây học tập các chị nhiều lắm ạ :)
Đun săn thì sẽ đảm bảo và con hà sẽ khô khi rán với trứng.Nhưng nhà chị thì chỉ để
ráo nước rồi trộn với hỗn hợp trứng đánh bông lên và rán luôn , khi ăn miếng chả, vị ngọt
mềm của hà tiết ra đậm hương vị biển, rất thích.:) Chúc em thành công với món hà của
mình !

61
0
0

MeNgocLinh

@KhaiTam : Rùa có cái chảo đúc bánh xèo "chuyên nghiệp " quá ! Bánh vàng rộm thật thích,
KT mua ở VN phải không ?:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Cuối tuần, mời cả nhà bánh mỳ

872
0
0

kelly

Ôi, trưa nay nhà chị cũng ăn croissant, tối qua thì có món dẻ sườn bò nướng dầu hào

Với bò xào ớt chuông

Ăn cùng bông cải xanh luộc

Còn ức gà xào chua ngọt cho bữa tối nay đây, làm sẵn để còn lượn phố chiều cuối tuần

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

@KhaiTam : Rùa có cái chảo đúc bánh xèo "chuyên nghiệp " quá ! Bánh vàng rộm thật thích,
KT mua ở VN phải không ?:)
Chảo đó là chảo crepe. Lấy ra tráng crepe, chưa kịp cất đi đã thèm bánh xèo nên trưng dụng luôn bác ạ.

1,961
0
0

anatomysu

huhuhu thật là dã man, đang đói quá huhuhu

Rùa cho em xin chén chè, cả sương sáo nữa, chồng em mà thấy thể nào cũng lèm bèm nhà có mà ko chịu nấu huhu
Chị Kelly em xin miếng dẻ sườn hichic

2,651
0
0

Khai Tâm

Mời cả nhà đĩa xôi thập cẩm nấu cho sớm mai, ăn rồi cả nhà đi học đi làm thật ngoan nào

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
26
0
0

naki

@KT: chị ơi có công thức làm mỳ í sốt kem ko :(

872
0
0

kelly

Xin cô Rùa miếng xôi để mai mẹ cháu đỡ phải dậy sớm nào. Con gái đang yêu cầu mai mẹ nấu xôi cho mang đi học ăn bữa trưa, chị vừa phải chạy xuống ngâm gạo:)

2,651
0
0

Khai Tâm

Xin cô Rùa miếng xôi để mai mẹ cháu đỡ phải dậy sớm nào. Con gái đang yêu cầu mai mẹ nấu xôi cho mang đi học ăn bữa trưa, chị vừa phải chạy xuống ngâm gạo:)
Thế là vẫn phải dậy sớm ạ? :D Sáng nay cả nhà em môt phen tán loạn, giờ mới ổn định trật tự. Nhà có 2 phòng, một phòng có bếp mặn bị mất chìa, chẳng hiểu bố nó khóa xong mang về để đâu. Sáng cả nhà dọn nhà cửa rõ là sớm, không tìm thấy. Kết quả là 15' trước khi đến giờ đi làm đi học mới có người đến mở cửa cho. May là có thức ăn sẵn sàng rồi... Phù!

@naki: Mỳ sốt kem chị có ghi công thức trong blog rồi.

@Jigme_Lahmo: Thạch đen thì anatomysu hay Nikon có thể giúp em. Nhưng mà em đừng có đành hanh với Nikon thì nó mới ra tay nghĩa hiệp, suốt ngày đá đít nhau thì dễ bị nhịn lắm ;) Nịnh cho qua mùa hè nóng nực thèm chè đi thôi :p

2,651
0
0

Khai Tâm

Tối qua vừa ăn cơm vừa đổ bột, sáng nay cả nhà có bánh đúc mặn hấp nóng lại để ăn sáng. Bữa sáng vừa bình dân, vừa đủ chất, lại rất ngon, nóng hổi :p

872
0
0

kelly

bánh đúc ngon quá, bác xin 1 thìa nào

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị bồ kết món này lắm, KT post công thức lên wordpress tiếp nhé :)

993
0
0

Cá Chép

@ KT: sáng nay Rùa không cho ăn gì à? :D

2,651
0
0

Khai Tâm

@ KT: sáng nay Rùa không cho ăn gì à? :D
Sáng nay nhà em ăn mỳ hoành thánh còn lại từ hôm qua :) Đêm qua nấu nồi phở bò thế là cả ngày nay phở. Không phải nấu nhiều nữa ạ.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

hôm nay nhà KT ăn phở, em mạn phép mời các bác gatô Hongkong trà xanh em mới làm. ảnh chụp bằng điện thoại nên chất lượng không chuẩn. cái máy ảnh của em mất cáp.

Nếu bác nào không thích bánh ngọt thì em mời dùng bánh bao xá xíu nhà em.