Làng sì-pam (phần 3)

144
0
0

Lantrailt

Ðề: Làng sì-pam (phần 3)

Chủ quán, cho em thùng Heineken ạ! Nóng quá, giải khát 1 tí. Dạo này k còn khái niệm thời gian nữa, Chỉ muốn ngủ - ngủ - ngủ...... và....ngủ!!!!

335
0
0

Thảo sông Hoài

Làng sì pam xin báo tin buồn là Thiên nga cũng đi đời rồi ạ:(:)((. Đẹp thế mà lại chết.

341
0
0

Bryanthien

Làng sì pam xin báo tin buồn là Thiên nga cũng đi đời rồi ạ:(:)((. Đẹp thế mà lại chết.
hehhee.. em làm thầy bói ngao được rồi nhé... vì em đã báo trước với em thiên nga xinh đẹp là sẽ được chết sớm nay mai...hihihi..

6,216
0
36

susu1811

Active Member

hehhee.. em làm thầy bói ngao được rồi nhé... vì em đã báo trước với em thiên nga xinh đẹp là sẽ được chết sớm nay mai...hihihi..
:p:D
Chị Ngỗng ơi, em vẫn đặt hàng trà chị nhé. Khi nào có , chị ới em với ạh.@};-

741
0
16

Hình như cứ gia cầm thì bị thịt ý! Cô vịt-Thiên Nga-Ngỗng... thử chuyển sang loài khác xem thế nào :>

1,849
0
0

BB&C

Trời, Thiên Nga đi đời rồi ạ, em gái ơi, Ngỗng cũng là gia cầm, em chuyển thành Đại Bàng đi cho nó đỡ bị cúm nhé. :p:p:p

1,849
0
0

BB&C

Ừ nhỉ, tên tiếng anh của nó là bird flu nhỉ, hic, thế này thì lại toi tiếp thôi em ơi.

341
0
0

Bryanthien

Ừ nhỉ, tên tiếng anh của nó là bird flu nhỉ, hic, thế này thì lại toi tiếp thôi em ơi.
hehhehe.. theo em thì ... mụ vịt có biến thành gia cầm gì cũng chỉ sống được vài ngày thôi... vì mụ vịt đã bị virut ghét nhiễm vào người rồi... nên có chạy đằng trời cũng chết...hihihi:p:x:D

1,904
0
36

291179

Active Member

H1N1 đã lan rộng lắm rồi nhà mình lo chống đi, cái cúm chim ấy giờ không bằng cái h1n1 đâu.Mà em nghe nói không phải tự dưng có cúm lợn đâu do con người cả nếu đúng thế thì người mới là loài ác độc nhất nhỉ.
thôi thì chấp nhận số phận thôi chứ chống làm sao giờ ???viruts bay trong không khí mà , nên chúng ta hãy giữ cho mình thật khoẻ để có sức đề kháng tốt, chứ nhà em ở sân bay, anh làm an ninh hàng không đang sống chung với lũ đây ạ.Cầu mong nhanh chấm dứt các loại dịch dã man này đi để chúng ta yên tâm chứ ko thì cứ nhấp nhổm lắm ạ

6,216
0
36

susu1811

Active Member

H1N1 đã lan rộng lắm rồi nhà mình lo chống đi, cái cúm chim ấy giờ không bằng cái h1n1 đâu.Mà em nghe nói không phải tự dưng có cúm lợn đâu do con người cả nếu đúng thế thì người mới là loài ác độc nhất nhỉ.
Mời chị sang mua dầu tràm, vì chống được H1N1 :cstt04:

335
0
0

Thảo sông Hoài

Hôm nay có 1 lũ rủ nhau đi ăn trưa. Có 1 đứa bị nhiễm virut yêu yêu, ghét ghét muốn đi lắm lắm í. Nhưng mà chắc ông trời cũng ghét nó nên nó bị bắt phải đi học. Mà đi học trong lúc lũ kia vẫn đang ăn. Nhắn đi nhắn lại nó ngồi cười như hâm trong lớp học. Không biết nó có bị sao không nhỉ:-O:D

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Thật không đấy su, nhà chị vẫn còn một chai. Dùng thế nào để chống cúm?
Chỉ có dầu tràm mua của CSTT mới có khả năng đấy thôi chị ạ chứ chai dầu tràm ở nhà chị không có gì đặc biệt đâu :))

1,849
0
0

BB&C

Chỉ có dầu tràm mua của CSTT mới có khả năng đấy thôi chị ạ chứ chai dầu tràm ở nhà chị không có gì đặc biệt đâu :))
Dầu này chị mua từ hồi ở WTT mà, mua mấy chai liền. Hihi, kiểu này mình không bị cúm đâu.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Hi.hi, chị Chicchic đừng cười , em nói có sách mách có chứng mà chị...
@};-
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=328669&ChannelID=12

Thứ Hai, 27/07/2009, 21:02 (GMT+7)

Chống cúm với dầu tràm

TT - Trong mùa cúm A/H1N1 này nên thủ theo bên mình chai dầu tràm chống cúm...

Cây tràm gió (melaleuca leucadedron L) mọc thành rừng tự nhiên ở VN. Rừng tràm phân bố nhiều ở Thừa Thiên-Huế và rải rác ở Quảng Bình, Quảng Trị, Long An, vùng Đồng Tháp Mười, Tây Ninh...

Có 5 cách dùng dầu gió:

1-Thoa hai bên thái dương, xương ức, xương sống...

2- Xông dầu trong phòng làm việc, phòng ăn, phòng ngủ...

3- Xông, hít, ngửi dầu vào vùng mũi họng.

4- Tắm nước ấm có pha thêm dầu.

5- Dùng dạng viên nang hay dung dịch uống.

Phân tích thành phần hóa học của dầu tràm có rất nhiều chất, nhưng chỉ hai hoạt chất có tác dụng là Eucalyptol chiếm 42-52% và α-Terpineol chiếm 5-12%. Eucalyptol có tác dụng sát khuẩn nhẹ, long đàm, có hương thơm và mùi vị dễ chịu nên được dùng trong nhiều loại thuốc ho, nước súc miệng và mỹ phẩm... Hoạt chất α-Terpineol chiết xuất từ tinh dầu tràm chính là nguyên liệu để sản xuất nhiều thuốc sát khuẩn và nấm đặc hiệu dưới hai dạng sử dụng: bôi thoa trực tiếp hay dạng hít ngửi bay hơi.

Đã có nhiều công trình khoa học ở cấp Bộ Y tế, cấp Nhà nước nghiên cứu về tác dụng kháng khuẩn của α-Terpineol từ tinh dầu tràm. Và gần đây một nghiên cứu của OPODIS pharma (thực hiện tại Viện Pasteur TP.HCM năm 2008) cho thấy dầu thuốc sử dụng α-Terpineol tự nhiên chiết xuất từ dầu tràm có tác dụng ức chế virus cúm H5N1; còn tác dụng ức chế virus H1N1 hiện đang tiếp tục nghiên cứu. Từ năm 2008 tinh dầu tràm cũng được Bộ Y tế cho vào danh mục thuốc thiết yếu dành cho y tế cơ sở để kiểm soát bệnh địa phương (local diseases control).

Từ lâu dầu tràm đã được sử dụng rất rộng rãi trong cộng đồng để phòng ngừa cảm mạo, “gió máy” cho người già, người bệnh, sản phụ, trẻ nhỏ, kể cả sơ sinh. Thiết nghĩ dùng dầu tràm gió chiết xuất tự nhiên và các chế phẩm dẫn xuất dưới dạng xông, hít mũi trong phòng làm việc, phòng khách, phòng ngủ, trong ôtô... cũng là một biện pháp y tế dự phòng hợp tình, hợp lý và rất khoa học: vừa tạo hương thơm dễ chịu lại vừa sát khuẩn, ức chế virus, đặc biệt đang trong mùa cao điểm sốt, cúm như hiện nay.

TS.BS TRẦN BÁ THOẠI (Bệnh viện Đà Nẵng)
@};-

Chị BBC ơi, dầu của CSTT có thêm mấy chất nữa nên tăng khả năng chống dịch chị àh ;). Chị vô đây tham khảo nghe,
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1577

Chị Chíc chíc cấm cười nữa nhé:p

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Hi.hi, chị Chicchic đừng cười , em nói có sách mách có chứng mà chị...
@};-
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=328669&ChannelID=12

Chị BBC ơi, dầu của CSTT có thêm mấy chất nữa nên tăng khả năng chống dịch chị àh ;). Chị vô đây tham khảo nghe,
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1577

Chị Chíc chíc cấm cười nữa nhé:p
Mình ủng hộ nhiệt liệt ý kiến này của susu :cstt07:

1,849
0
0

BB&C

Tớ bổ sung:
Vào mùa đông, trước khi ngủ mình cho dầu tràm vào lòng bàn tay và xoa vào lưng, lòng bàn chân và lòng bàn tay cho hai con. Hôm nào cũng vậy, hôm nào mẹ quên là Bống lại nhắc.

Mẹ chồng mình bị đau mỏi, mình mua cho bà 1 chai 500ml và một chai nhỏ, bà dùng quanh năm rất thích.

341
0
0

Bryanthien

hôm nay em có mấy người hỏi mua thêm men khô làm sữa chua ...các bác đã ăn hết chưa có ai muốn đặt thêm không thì nói em em buôn thêm chuyến nữa một thể :))

132
0
0

Mamachue2007

hôm nay em có mấy người hỏi mua thêm men khô làm sữa chua ...các bác đã ăn hết chưa có ai muốn đặt thêm không thì nói em em buôn thêm chuyến nữa một thể :))
Co nha em muon mua day.
Cha hieu sao em ko go duoc dau nhi