Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
466
0
0

kimsonbui

Ðề: Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Ừ, vì thế chủ nhật vừa rồi lôi kéo chồng con làm 1 lẩu nữa, nhưng chưa đã:))
Sau Xèo, mình lẩu tiếp nhé>:D<
CN vừa rồi cũng cho con ăn kem, hậu quả là hôm qua sốt sình sịch #:-S :-B

2,204
1
0

Nikki

Để em tường thuật chay không hình nha chị :smiling:

Sài Gòn nắng ơi là nắng, dễ chừng phải 38 độ, ngoài đường thì lô cốt bụi bặm kèm theo vấn nạn kẹt xe ở các nẻo đường chạy về quán kem Bud's.

Vội vàng leo lên lầu 2, mắt không kính nên chả thấy hội nhà mình đâu cả, 12h hơn rồi, không lẽ thay đổi địa điểm đột xuất, em rút máy gọi liền saomai, hớt hơ hớt hải hỏi ngồi ở đâu rồi tìm không thấy, nghe cái giọng oanh vàng đầu bên kia, lầu 2 nè, chài ơi, vướng hai cây cột bê tông, thảo nào...

Tới bàn em đã thấy bachan, nikki, meou, saomai, blanch, mọi người đang chia nhau đồ Nhật và đang nhấm nháp ô mai của saomai mang từ Hà Nội vào.

Sau màn gọi đồ ăn là màn chào hỏi, giới thiệu tên tuổi, công ăn việc làm, nguyên quán, tình trạng hôn nhân ...

Nikki cô dâu tương lai, thèm chè, thèm lẩu kem nhưng không dừng được dù váy cưới đã buộc chặt vào eo rồi.

Bachan dễ thương, nhỏ nhẹ.

Chị Blanch vui tính, nhiệt tình.

Em Mèo ú thì nhà mình cũng biết rồi, rất sôi nổi.

Saomai đằm thắm, nhiệt huyết với bao chương trình offline sắp tới.

Được nửa đoạn ăn thì 4 mẹ con chị Chip Tom Bi tới, em Bi 20 tháng tuổi yêu ơi là yêu, bắt nạt chị Chíp lắm vì chị hay trêu em mà, anh Tôm thì nghiền kem, thấy kem là vui rồi, chị CTB tíu tít với 3 em nên mấy chị em cũng chỉ nhìn nhau cười chào hỏi và rủ rê off Hải Phòng ngày 4/7 tới với chiêu khuyến mãi ăn chơi 12 tiếng / ngày.

Hơn 1h rồi, em phải về đi làm, em thì về đi học, còn lại saomai và mèo ú ở lại tiếp chuyện chị CTB.

Hồi sau để Mèo Ú và Saomai kể tiếp nha. Hình trong máy saomai và CTB mỗi máy có một ít.

Tường thuật của em tạm dừng ở đây, cám ơn bà con gần xa đã dành thời gian đọc hết đoạn văn vừa dài vừa lủng củng của em. :grin:
Trời ơi, sao chị Sơn lại đụng đến nỗi đau của em...dạo này cứ thi nhau mà ăn ngủ...nên :((, đi chụp hình cưới xong nhìn lại chắc phải tốn nhiều tiền photoshop lắm#:-S

466
0
0

kimsonbui

Trời ơi, sao chị Sơn lại đụng đến nỗi đau của em...dạo này cứ thi nhau mà ăn ngủ...nên :((, đi chụp hình cưới xong nhìn lại chắc phải tốn nhiều tiền photoshop lắm#:-S
Không sao đâu gái ơi, từ giờ tới ngày cưới, nhiều cái phải lo nghĩ nên không có cơ hội lên cân đâu.

2,204
1
0

Nikki

loa loa, cả nhà ơi, lẩu kem ăn như thế nào ( ý em là cách ăn và hương vị....icon chết thèm đây!)
Cái lẩu ấy có 2 loại sốt (chocolate và 1 loại trái cây)...rồi trái cây tươi và bánh thì mình sẽ nhúng vô sốt để ăn, kem thì chả cần nhúng gì ăn vẫn ngon:))

2,204
1
0

Nikki

Hôm nay sốt 39.5 độ, mẹ mới trốn sở về mua thuốc cho con rồi. Hy vọng sốt nốt ngày mai là đỡ, viêm họng mà.
mẹ Cún hôm nào off cho Cún đi nha...em thèm baby á...:x

2,204
1
0

Nikki

Các mẹ ai chỉ em post hình với, em post mà toàn thấy code với link lằng ngằng...hichic...Muốn khoe hình :p

2,651
0
0

Khai Tâm

@Nikki: Ới chị rùa, thể nào cũng đưa hình lên được. Chị đang on YM và thèm xem hình cô dâu tương lai B-) Đang tò mò Nikki thi nhau ăn ngủ với ai hehehe...

@BaoNam: Không xây trung cư, xây thượng cư chứ ---> cho mát mẻ >:D<

@kimsonbui: Cún đỡ chưa ạ?

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ối ối tội nghiệp em Cún chỉ vì mẹ ham ăn kem mà vị viêm họng. Mà mẹ em còn có máy làm kem cơ đấy:D

883
0
0

mèo_ú

cho em gửi lời hỏi thăm cháu nhé chị kim

318
0
0

hoa Dím

@Kimsonbui: bé đỡ sốt chưa vậy :x ?

@Nikki: Chờ hình cô dâu :p

318
0
0

hoa Dím

Em gọi Rùa chưa? Chắc Rùa đang bận, chị lanh chanh nhé (nóng lòng xem hình mà :) ). Em vào photobucket lập một account rồi paste link co

2,204
1
0

Nikki

Chỉ có thể là photobucket thôi hả chị?Flickr hay Picasa được ko?Bên photobucket em sắp hết quota rồi :p

2,204
1
0

Nikki

Dạ thưa cả nhà..."cô râu & chú dể" đây ạ :p. Ngại quá ah:">

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
883
0
0

mèo_ú

Dạ thưa cả nhà..."cô râu & chú dể" đây ạ :p. Ngại quá ah:">
chẹp chẹp...........mặc dù đã trải qua giai đoạn đấy 1 time ngắn nhưng nhìn hình này lại thèm.........:">:
xinh lắm chị ạh........( khen cả xã chị đấy nhá..........mà này...đùa thôi đấy...chẳng có mon men đâu...yên tâm nhé.............hehe:D:D:D:D)
chúc mừng chị nhé...tặng hoa trước này@};-@};-@};-@};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

@Nikki: Chị là rùa mà còn mê cái lúm đồng tiền sâu ơi là sâu kia :-* :x :x :x

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.