Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,528
0
0

saomai

Ðề: Lâu đài sì-pam (Tầng 2)

mấy hôm nay xã cứ khụt khịt cảm....ho nghe thắt hết cả ruột..chẳng dám đi đâu....mới về đc ít hôm lại thế rồi.....chán wa đi mất....cứ vắng vợ là lại kiếm....may là chưa có con, nếu ko chắc 2 cha con hành em chết mất...
Chúc xã nhà Mèo mau khỏe để Mèo tranh thủ đi tám với các chị nhé:rose::laughing:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Haha, sướng thế còn gì, trẻ ra gần 20 tuổi nhỉ (đến không?) Nếu mà kết bạn với tớ thì tớ trẻ ra 19 tuổi (èo, mình giừ thiệt :crying::crying::crying::crying:)
Hì hì, tính ra thì có khoảng 1 giáp thôi chị ạ. Em tính rồi, vào đây em chỉ ghen tị với mỗi em mèo ú thôi :laughing:

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

@ Chic chic: có ăn dưa sắn thì alo vào di động nhé.
Chị ơi, em thích ăn lắm nhưng sáng mai nhà em đi nghỉ mát 3 ngày rồi, ngày trước mẹ em hay làm lắm nhưng hơn năm nay bà ở nhà em trông cháu ngoại em cũng hết ăn luôn. Em cảm ơn chị nhé :love::kiss:

408
0
0

bachan910

Chị Linh ơi, trưa mai cho em đi với, em cũng đang muốn gặp mặt mọi người...:love:

1,528
0
0

saomai

Trưa nay chúng mình gặp nhau đón chị Chip tom bi nhé, địa điểm:
171 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, ngay ngã tư NKKN và Võ Thị Sáu lúc 11h30.
:love:

883
0
0

mèo_ú

mới đi măm măm về.....(có gặp chút sự cố....ặc ặc quê chết đi đc...).
gặp mọi người ...vui ơi là vui....
cả mẹ Ctb nữa....bé Bi trông yêu lắm....có lúm đồng tiền nữa cơ...( chẹp chẹp....thèm...)

883
0
0

mèo_ú

chưa cuối tuần mà sao vắng thế ạh????????????????????????????????????????????

466
0
0

kimsonbui

thì ai cũng đang chờ Mèo tường thuật off mà.
Để em tường thuật chay không hình nha chị :smiling:

Sài Gòn nắng ơi là nắng, dễ chừng phải 38 độ, ngoài đường thì lô cốt bụi bặm kèm theo vấn nạn kẹt xe ở các nẻo đường chạy về quán kem Bud's.

Vội vàng leo lên lầu 2, mắt không kính nên chả thấy hội nhà mình đâu cả, 12h hơn rồi, không lẽ thay đổi địa điểm đột xuất, em rút máy gọi liền saomai, hớt hơ hớt hải hỏi ngồi ở đâu rồi tìm không thấy, nghe cái giọng oanh vàng đầu bên kia, lầu 2 nè, chài ơi, vướng hai cây cột bê tông, thảo nào...

Tới bàn em đã thấy bachan, nikki, meou, saomai, blanch, mọi người đang chia nhau đồ Nhật và đang nhấm nháp ô mai của saomai mang từ Hà Nội vào.

Sau màn gọi đồ ăn là màn chào hỏi, giới thiệu tên tuổi, công ăn việc làm, nguyên quán, tình trạng hôn nhân ...

Nikki cô dâu tương lai, thèm chè, thèm lẩu kem nhưng không dừng được dù váy cưới đã buộc chặt vào eo rồi.

Bachan dễ thương, nhỏ nhẹ.

Chị Blanch vui tính, nhiệt tình.

Em Mèo ú thì nhà mình cũng biết rồi, rất sôi nổi.

Saomai đằm thắm, nhiệt huyết với bao chương trình offline sắp tới.

Được nửa đoạn ăn thì 4 mẹ con chị Chip Tom Bi tới, em Bi 20 tháng tuổi yêu ơi là yêu, bắt nạt chị Chíp lắm vì chị hay trêu em mà, anh Tôm thì nghiền kem, thấy kem là vui rồi, chị CTB tíu tít với 3 em nên mấy chị em cũng chỉ nhìn nhau cười chào hỏi và rủ rê off Hải Phòng ngày 4/7 tới với chiêu khuyến mãi ăn chơi 12 tiếng / ngày.

Hơn 1h rồi, em phải về đi làm, em thì về đi học, còn lại saomai và mèo ú ở lại tiếp chuyện chị CTB.

Hồi sau để Mèo Ú và Saomai kể tiếp nha. Hình trong máy saomai và CTB mỗi máy có một ít.

Tường thuật của em tạm dừng ở đây, cám ơn bà con gần xa đã dành thời gian đọc hết đoạn văn vừa dài vừa lủng củng của em. :grin:

883
0
0

mèo_ú

Để em tường thuật chay không hình nha chị :smiling:

Sài Gòn nắng ơi là nắng, dễ chừng phải 38 độ, ngoài đường thì lô cốt bụi bặm kèm theo vấn nạn kẹt xe ở các nẻo đường chạy về quán kem Bud's.

Vội vàng leo lên lầu 2, mắt không kính nên chả thấy hội nhà mình đâu cả, 12h hơn rồi, không lẽ thay đổi địa điểm đột xuất, em rút máy gọi liền saomai, hớt hơ hớt hải hỏi ngồi ở đâu rồi tìm không thấy, nghe cái giọng oanh vàng đầu bên kia, lầu 2 nè, chài ơi, vướng hai cây cột bê tông, thảo nào...

Tới bàn em đã thấy bachan, nikki, meou, saomai, blanch, mọi người đang chia nhau đồ Nhật và đang nhấm nháp ô mai của saomai mang từ Hà Nội vào.

Sau màn gọi đồ ăn là màn chào hỏi, giới thiệu tên tuổi, công ăn việc làm, nguyên quán, tình trạng hôn nhân ...

Nikki cô dâu tương lai, thèm chè, thèm lẩu kem nhưng không dừng được dù váy cưới đã buộc chặt vào eo rồi.

Bachan dễ thương, nhỏ nhẹ.

Chị Blanch vui tính, nhiệt tình.

Em Mèo ú thì nhà mình cũng biết rồi, rất sôi nổi.

Saomai đằm thắm, nhiệt huyết với bao chương trình offline sắp tới.

Được nửa đoạn ăn thì 4 mẹ con chị Chip Tom Bi tới, em Bi 20 tháng tuổi yêu ơi là yêu, bắt nạt chị Chíp lắm vì chị hay trêu em mà, anh Tôm thì nghiền kem, thấy kem là vui rồi, chị CTB tíu tít với 3 em nên mấy chị em cũng chỉ nhìn nhau cười chào hỏi và rủ rê off Hải Phòng ngày 4/7 tới với chiêu khuyến mãi ăn chơi 12 tiếng / ngày.

Hơn 1h rồi, em phải về đi làm, em thì về đi học, còn lại saomai và mèo ú ở lại tiếp chuyện chị CTB.

Hồi sau để Mèo Ú và Saomai kể tiếp nha. Hình trong máy saomai và CTB mỗi máy có một ít.

Tường thuật của em tạm dừng ở đây, cám ơn bà con gần xa đã dành thời gian đọc hết đoạn văn vừa dài vừa lủng củng của em. :grin:

thế mà lủng củng j ạh.....viết hay thế lại còn...:53::53::53::53::53:
em tiếp nhé...:4:
các chị về thì em và chị Saomai tiếp chuyện chị CTB.....3 chị em nói chuyện về việc làm từ thiện, chia sẻ knh nghiệm, những vui buồn và khó khăn khi tham gia các hoạt động này.....có thế mới hiểu. không phải muốn giúp đỡ người khác là giúp được liền đâu....phải xem xét nhiều mặt và phải thật hiệu quả......:22::22::22::22:
mẹ CTB thì luôn bận rộn với các cháu.....
út Bi thì luôn chứng tỏ mình là út, được mẹ chiều nên ra sức ăn hiếp anh Tom....bé còn biết cười duyên nữa.....túm lại là rất yêu.....

hichic....em kể thế có đc ko ạh???(chuyến này bị ném đá rồi.....):106::106::106:

24
0
0

hanhNguyen

Đầu tuần Spam cái nào :laughing::laughing::laughing:
Hôm nay tý quên con mặt mỏng lật mặt tham lam

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

cả nhà ơi, giải thích hộ mình mấy cái icon này nghĩa là gì nhỉ? nghĩ mãi mà chẳng ra
:104:

:58:

354
0
16

Mr_Ech

Member

cả nhà ơi, giải thích hộ mình mấy cái icon này nghĩa là gì nhỉ? nghĩ mãi mà chẳng ra
:104:

:58:
Cái thứ nhất em vẫn hiểu là : Xin kiếu !

Cái thứ 2 hiểu là : sáng kiến.

Ko bit phải không nhể :35:?

Dưng mà em thấy, mấy cái icon ko sắc nét lắm, :15:.

492
0
0

sweetlily

hehe cái icon thứ nhất theo em được biết có nghĩa là "dừng lại", "xì tốp ngay", còn cho tay vào miệng tuýt còi đấy ạ :grin:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.