Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

E vừa về nhà. Hôm nay vui, ăn nhiếu nói thì đương nhiên cũng nhiều như mọi hôm. Bún no rượu say. Cảm ơn cả nhà và đặc bịêt cảm ơn vợ chồng bác Hữu Ngộ về sự tiếp đón thịnh tình(quá ngại vì bác trai mời đến 4 chai rượu ngon). Trẻ con nhà e đi đưởng hỏi thích chơi nhà bác k, bảo thích. Chúng e về để lại bãi chiến trường cho nhà bác dọn,
Tks ạ!
em cảm ơn sự đón tiếp nhiệt tình của hai bác. Dưng em chả nhớ gì cả ngoài chuyện bác trai bẩu : 1 trưởng, 1 phó, 1 kế toán trg thế đã đủ chưa, lần sau đừng đi bọn V nữa nhé, toàn các bác về hưu....Chúng em đã giao nhiêm vụ cho bác gái tối nay nếu ký .... thì cho lên ko ký ở dưới gầm. Giờ anh chị em trông chờ vào cả bác gái đấy.
Cảm ơn bánh chưng, thịt chó nhà halinhmy hic thiếu mắm tôm; món cuốn chay của Chanh; cháo Hào Xề có 10 con (dù cứ một mực nói 4kg- xã halinhmy còn bẩu 10 con thì làm sao mà ngọt đc, ) xôi nếp nương của Tú; bánh của thuyvuong với đủ loại lại con bao bì đẹp, cắt ra ăn cũng tháy tiếc ( em bon chen một hộp về để cảm ơn xe ôm nhà em); chả xịn Phúc Lộc của Tè; đặc biệt rượu mơ của TC&T ngon kinh khủng, em uống chả thấy say gì cả....Còn gì nữa em chịu chịu vì ăn nhiều món quá.
Cảm ơn chị Hoa DIệu Hương đén từ sớm giúp nấu nướng, cảm ơn anh giai nhà chị Ngộ đòi cụng ly với em đúng lúc phụ nữ đi don rửa bát, nên em trốn đc luôn. Lãi quá...Lần sau cứ thế ạ.
Bống bảo sao về sớm thế con thích chơi với Bun, với Sâu, với bạn nhà Tè (con tên gì nhỉ) ......

ui Tè ơi 4 chai cơ á, gì mà hoành thế.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em về chồng bẩu sớm thế :)), tối ăn cơm em pha cho tí rượu mơ cứ tấm tắc he he đề nghị TC&T ngâm mơ gây quỹ

700
0
16

halinhmy

Member

Nhà em sau khi no say ở nhà bác mehuungo về thì phải lượn vài vòng thành phố mới tỉnh táo được, giờ mới măm tối xong ạ.
Bố cháu thì vẫn nói chưa hết liều, giờ thấy bác Tè bảo 4 chai em mới hiểu tại sao. Nhưng tình hình là vẫn muốn có cơ hội để được ngồi với các bác nhiều lần nữa. Các cháu thì thật sự thích thú vì được xả hơi trong không gian rộng thoáng cùng với các bạn.
Cảm ơn nhà bác Mehuungo và nhà mình rất nhiều ạ!

@ May cho bác Thọ là bác Ái và Đồng Nát về trước, chứ không thì số chai không dừng ở con số 4 :)

741
0
0

TC&T

Hehe, mai về đi săn đường phèn đã Xề nhé, nếu mua đc đường nhất định sẽ ngâm mơ:)

741
0
0

TC&T

Em cảm ơn vợ chồng bác Hữu Ngộ đã đón tiếp cả nhà rất nhiệt tình. Zai nhà em cứ tấm tắc khen bác trai dễ gần & thân thiết.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Em cảm ơn vợ chồng bác Hữu Ngộ đã đón tiếp cả nhà rất nhiệt tình. Zai nhà em cứ tấm tắc khen bác trai dễ gần & thân thiết.
đúng rồi, chị Hương ơi chị nói hộ với anh Thọ là anh ấy có FAN rồi nhé.

700
0
16

halinhmy

Member

@ Chị LG ơi, em ko mang mắm tôm vì là món chả đã ướp mắm tôm vừa rồi, zai bẩu khỏi cần chấm ko thì nó lồng làn quá ạ.

@ Chị TC&T ơi không được phổ biến công thức rượu mơ để còn gây quỹ cho đắt hàng chị nhé ;) Món này thật hợp với phụ nữ, lần đầu tiên em uống rượu mà không biết là rượu :D

700
0
16

halinhmy

Member

Em vừa hỏi zai mai sn muốn tặng j, zai bẩu tặng cả ngày hôm nay quá tuyệt vời rồi, không mong j hơn!
Em phải cảm ơn các bác thật nhiều :-*

1,517
0
0

Mehuungo

Công nhận rượu mơ của TC&T ngon, thấy ai cũng uống nhiệt tình, lại còn xin thêm .

Kamybong bán hàng thế nào mà để quên nguyên 1 bọc quần ở nhà chị. Vậy chị mang lên chỗ Vigisa gửi cho em nhé

@Tè : Nhà chị là tụ điểm ăn nhậu của bạn bè ông xã nên rượu đương nhiên tập kết về tủ nhà chị. Cứ thoải mái uống ko lăn tăn nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

@LG : Chắc sợ vợ bắt ... ký nên ngay từ sớm đã chuồn lên phòng làm việc, nói Nhân ốm pải ngủ với mẹ nên bố ngủ trên đó để làm việc luôn rồi .

1,007
0
0

Mường Tè

Em bây giờ mới về đến nhà em. Uống xong ở nhà bác Ngộ, rẽ vào nhà bố vợ kéo vó bữa tối xong mới về. Chủ nhật nhà e k có thói quen nấu cơm, toàn đi ăn nhờ. Rượu chuẩn, uống nhiều nhung k đau đầu. E post bài từ hơn 5h, sau đó chả thấy ai post lên thêm. Cứ tưởng chú Cskt chặn bài cả nhà k cho post, oan chú Kh quá nhể, he he. Cơ mà ông em hôm nay cầm xị được, lần sau lại thế nhé, hihi.
@Bác Ngộ: Đề nghị bác bảo anh xã lập nick để cùng với ax Halinhmy bổ sung vào Ban kinh tế của diên đàn.
@bác LG: Bác đến sau mà thuộc món phết nhỉ. Nhà bác Ngộ còn có món vả muối gì đó, cay, uống rượu hay phết. Chỉ sợ Nát về lại làm thơ kiểu:
Uống rượu với vả
Trả...vở rất hay

741
0
0

TC&T

Phải công nhận là Mường Tè gần đây thơ thẩn rất ghê nhé. Đề nghị ngày mai Tè chia sẻ trải nghiệm tối nay trả vở thế nào nhé, hihi... Cũng ăn vả đúng ko?

741
0
0

TC&T

Nhà em cũng vừa mới về đến nhà đc 1 lát. Sau nhà bác Ngộ còn ăn chơi nhảy múa thêm mấy tập nữa, chả mấy khi ra thủ đô, hehe:)

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Hôm nay là một ngày cực vui của em, giá kể cuối tuần nào cũng đc xả sì trét thế này thì em chả còn sợ ngày thứ 2 crazy nữa, cám ơn mẹ Ngộ và cả nhà mình :cstt01: !

Tinh thần ăn uống và buôn bán cao tít tận trần nhà nên em có nhõn mấy quả ảnh này thôi, nhưng chắc cũng đủ làm các bác ở nhà xèm xèm :p

Trà Tàu chém gió chờ Nát ở mâm zai và LG ở mâm gái ;;) - từ trái sang phải: Chủ nhà (tức bố của 2 quý tử nhà mẹ Ngộ) - người đứng tên bìa đỏ mảnh đất 400m2 đấy LG ạ :)) , chú Khiêm - tức "bin 0 0 có", Đại tá QĐNDVN - phu quân TC&T, Giám đốc âm thanh - bố của 2 công chúa halinhmy:

(Nhìn lại hóa ra mấy bác này ăn gian, ko phải Trà Tàu :-O. )

Nào thì dzô dzô dzô ...

Kém miếng khó chịu:

(Tại bác nào cũng phương phi quá làm iem phải chui vào gầm bàn mới lấy hết đc khuôn hình, đề nghị các bác trao giải Giám đốc Hình ảnh cho iem ảnh này :D )

Còn đây là 2 thành viên ưu tú nhất của CSTT, mặc đồng phục và dán logo trên má :x :

Bonus thêm tấm hình hậu nhậu nhẹt, Sâu về vẫn lôi đất nặn ra chơi, đc dăm phút thì ngủ gục trên ghế, tư thế bá cháy :)) , cái ghế bên cạnh là mẹ vừa chèn thêm vào vì sợ lăn đấy ah.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em bây giờ mới xong nhiệm vụ với Mít nhợn và Mít na nên bây giờ mới vào để cảm ơn nhà mình đã xả xì trét ngày CN giúp chứ 1 mình ở nhà chống lại 2 "mafia" thì...
Phải nói lời cảm ơn đầu tiên tới anh chị chủ nhà đã rất hiếu khách, để bọn em ăn uống thỏa thích và các con thì chơi bời thỏa thích! Mít nhợn nhà em trên đường về nhà còn bảo mẹ :"Mẹ ơi hôm nay vui nhỉ! Mai mẹ cho con đến đây tiếp nhé!" :D Thế này có khi lại thêm lần nháp nữa 2 bác nhỉ!? :p
Tiếp theo em cảm ơn mọi người vì đã thay nhau bế Mít na giúp em để em tha hồ ăn đủ các món từ đầu tới cuối chả thiếu món nào. Ai đời kéo rơ moóc có hơn 6 tháng đi mà cứ tểnh tềnh tênh, thích ghê! :x Em rất ấn tượng với món rượu mơ của chị TC&T. Em vốn thích mùi mơ ngâm nên được thưởng thức rượu mơ thì càng mê. Ngọt và rất thơm ạh! Có điều hình như liều lượng chưa đủ nên ... con gái về ko bị say, thức khuya mãi mới chịu ngủ. :D
Hôm nay lần đầu tiên em được ăn bánh Su kem trà xanh, vị thanh và lạ miệng, rất ngon chị Thuyvuong ạh! Em ủng hộ ý tưởng gây quỹ nhé! Nếu cần em có thể giúp 1 tay ạh!

Và sau lời cảm ơn là lời chúc mọi người ngủ ngon để mai bắt đầu 1 tuần làm việc mới hiệu quả! Chúc cho lời chúc của mọi người khi nâng cốc sớm thành công! :x

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Cám ơn gia đình bác Mehuungo đã tổ chức buổi liên hoan siêu kinh điển.
Em hôm nay phải về đưa con đi học nên ko được ăn đủ món, tiếc quá. Chai 1 và chai 4 em ko được uống, chỉ được dự chai số 2 và số 3 ( hai em người Xờ cốt len 21 tuổi chân dài, thơm ơi là thơm, ngon ơi là ngon...) về nhà ngủ luôn giờ mới dậy. Thấy đầu giường có giấy nhắn của bx toàn văn như sau:

Uống rượu với vả
Trả vở cực hay
Tối ngủ lăn quay
Ngày mai... Kiểm điểm!

Hé hé hé

1,007
0
0

Mường Tè

TC&T mang rượu ngâm mơ đi uống, chị e tấm tắc khen ngon, nhất là Halinhmy.Bên mâm đàn ông, chồng Halinhmy cũng tham gia thưởng thức 3 em chân dài 21 và kết thúc bằng e tén tèn ten vị thành niên...
Sau khi cả nhà lên taxi lượn 3 vòng Hà Nội cho chồng hả rượu, tối về nhà có thơ rằng:

Rượu ngâm mơ một ly chưa ngấm
Rượu uýt kì 4 hũ đã say
Tối về chồng ngủ lăn quay
Rượu ngon mà thế thì say làm gì...

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Mình mải nấu cháo thế là ứ có mặt trong ảnh hic...
Hôm qua em về chồng bẩu về sớm thế? tối ăn cơm pha cho tí rượu mơ (em nói LG gửi) kêu là ngâm đi >> TC&T ơi đề nghị ngâm mơ gây quỹ, con giai thì sáng nay dậy lảm nhảm: mẹ ơi, con ngủ mơ chơi người ác đuổi người xấu với anh áo đỏ đeo kính (Tít - Virgo) với anh Tôm với bao nhiêu người nữa...he he, kỉu này đề nghị có buổi off cách tuần hị hị

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị TC&T ới, ngâm rượu góp gạch xây trường đi em ủn Đường phèn ra cho :)

700
0
16

halinhmy

Member

@LG : Chắc sợ vợ bắt ... ký nên ngay từ sớm đã chuồn lên phòng làm việc, nói Nhân ốm pải ngủ với mẹ nên bố ngủ trên đó để làm việc luôn rồi .
Em Nhân đã đỡ sốt chưa chị ơi? Hic, hôm qua thấy bảo con ốm mà mẹ vẫn phải đưa quân sang nhà chị Trà.

TC&T mang rượu ngâm mơ đi uống, chị e tấm tắc khen ngon, nhất là Halinhmy.Bên mâm đàn ông, chồng Halinhmy cũng tham gia thưởng thức 3 em chân dài 21 và kết thúc bằng e tén tèn ten vị thành niên...
Sau khi cả nhà lên taxi lượn 3 vòng Hà Nội cho chồng hả rượu, tối về nhà có thơ rằng:

Rượu ngâm mơ một ly chưa ngấm
Rượu uýt kì 4 hũ đã say
Tối về chồng ngủ lăn quay
Rượu ngon mà thế thì say làm gì...
Rượu mơ ngâm ba ly chưa ngấm
Rượu uýt kì bốn hũ quá say
Tối về vẫn phải tay quay ( đồ ăn, máy giặt :p)
Rượu mà ngon thế quá say vẫn thèm :D

Sáng nay, xã em bị hỏi có nhớ hôm qua thế nào không? Bảo chỉ nhớ:
có bác nhiệt tình mời chỉ uống không ăn ( chắc bác Thọ),
có ông âm thanh còn hơn anh bật từ đầu đến cuối, bật cả trên trạm xe bus ( bác Khiêm nhỉ?),
có ông trắng hơn cả anh nên bị các em dĩn xơi tái cũng nhiều hơn cả anh ( bác Tè rồi),
có ông đến muộn chỉ chén thịt chó xong rồi về ( bác Nát chăng?)
có ông đại tá hàng xóm hồ Đại Lải nhà mình ( xã nhà bác TC&T hihi)

Hihi..