Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

ôi trời, đi công tác một hồi, về nhà em vào mục mỗi ngày chọn một thành viên của bác Nát đã thành topic nhậu nhẹt rồi. Vui thế kia, đông thế kia mà em không được tham gia. ghen tị quá. Hôm nào đề nghị bác H tổ chức lại lần nữa ạ.

741
0
0

TC&T

Chị TC&T ới, ngâm rượu góp gạch xây trường đi em ủn Đường phèn ra cho :)
Su ơi đường phèn phải ủi ngay mới kịp, ko thì hết mùa mơ mất.
Khi nào em chuyển đc để chị tính nhể?

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Đường phèn bán tại Hanoi giá 600k/kg. Mua nhiều có giảm giá. Chị em có thích nhanh thì nhích luôn :)

1,517
0
0

Mehuungo

Em Nhân đã đỡ sốt chưa chị ơi? Hic, hôm qua thấy bảo con ốm mà mẹ vẫn phải đưa quân sang nhà chị Trà.

Rượu mơ ngâm ba ly chưa ngấm
Rượu uýt kì bốn hũ quá say
Tối về vẫn phải tay quay ( đồ ăn, máy giặt :p)
Rượu mà ngon thế quá say vẫn thèm :D

Sáng nay, xã em bị hỏi có nhớ hôm qua thế nào không? Bảo chỉ nhớ:
có bác nhiệt tình mời chỉ uống không ăn ( chắc bác Thọ),
có ông âm thanh còn hơn anh bật từ đầu đến cuối, bật cả trên trạm xe bus ( bác Khiêm nhỉ?),
có ông trắng hơn cả anh nên bị các em dĩn xơi tái cũng nhiều hơn cả anh ( bác Tè rồi),
có ông đến muộn chỉ chén thịt chó xong rồi về ( bác Nát chăng?)
có ông đại tá hàng xóm hồ Đại Lải nhà mình ( xã nhà bác TC&T hihi)

Hihi..
Ối giời, topic này từ show hình thành viên, chuyển sang đến nhậu nhẹt rồi sau đó lại đến thơ ca văn vẻ , tiếp nữa chắc là đi chèo kéo mua bán đường phèn, rượu mơ ...

Vụ " mời uống mà ko ăn" đích thị là phong cách bố Ngộ đấy. Hôm qua mà ngồi tiếp thì đồng chí ý sẽ lôi đến rượu rum do ông em đồng hao bên P gửi về, cũng nhấm nháy vợ bảo mang rượu vang ra cho chị em uống nhưng vì nhà mình đang say sưa với rượu mơ của TC&T nên chị ko lấy ra.

Nhân hết sốt rồi nhưng tối qua làm cho bố mẹ vật vờ ở viện Nhi từ 12h - 3 h sáng. Vì nó kêu đau bụng suốt từ lúc 9 h, ko ngủ . Mẹ lại nhớ chuyện Ngộ bị ruột thừa ko biết để nhà 3 hôm rồi đi cấp cứu nên đến 12 h lên gọi bắt bố chở vào viện. Xét nghiệm, siêu âm chán rồi bác sĩ bảo về theo dõi, nếu đau thì vào ngay , ko đau thì sáng mai ra khám chuyên khoa Ngoại. Sáng nay thả cho bố đi làm, 2 mẹ con lại vào viện, bác sĩ sờ nắn 1 lúc rồi cho về kêu theo dõi tiếp, đau lại vào viện ngay :((. Về thì nó ko kếu đau nữa, lại chạy nhảy rồi. Giờ mà nó lại kêu đau bụng là chị sợ lắm huhu...

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

@ Mẹ Ngộ: khổ thân con giai và mẹ quá, có khi bị lạnh cũng đau bụng đấy, giờ con giai còn kêu đau nữa kô, cho uống tí trà gừng thử xem. Ông bà lên chưa Giang ơi?

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Ðề: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

Hôm qua vui thật, nhớ lại cảnh mẹ Minh meo tác nghiệp dưới gậm bàn mà buồn cười. Cảm ơn 2vợ chồng nhà mẹ Ngộ đã cho nhà chúng mình một ngày vui vẻ, các con được bữa chơi thoải mái. Chúc con giai chóng khỏe nhé, mẹ Giang nhớ tác nghiệp với mọi phương pháp để anh Thọ đặt bút ký vào bản thỏa thuận miệng nhé:D.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

ơ hay DIeuhuong???hqua em có gặp chị k nhỉ? sao em k nhớ nhỉ???

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Mải tít mắt cười và nấu cháo hàu nên có nhìn thấy ai đâu. Chị dieuhuong đến từ sớm nướng khoai đấy :). À mà khoai nướng nhà mẹ Ngộ ngon nhỉ, sao em cũng cho vào lò mà không được ngon như vậy.

Mẹ Ngộ vất vả từ sáng sớm đến đêm lại phải trực bệnh viện :( Mong con giai chóng khỏe nhé không mẹ Ngộ mệt quá, sợ chết khiếp chả dám cho nháp lần nữa .

734
0
16

rongviet

Member

Hic . Em chẳng biết nói gì, chỉ biết thèm thôi. :(

1,517
0
0

Mehuungo

@dieuhuong : Lúc mọi người về là anh T đi đón luôn mà. Nhân đang ngủ khì, về lại ăn uống chạy nhảy bình thường, cứ như giả vờ ý.

@HG : Hehe tại kỹ thuật nướng chuẩn + lò Nhật mới. Đổi lò đi , để chị đi buôn lại kiếm vài viên gạch :D . Sang tuần lại nháp nhé để bắt Loan KM lên làm MC. Hôm nọ hứa chắc thế mà trốn đâu mất.

1,492
1
0

songviet09

Quảng cáo khoai nướng lò Nhật ghê quá , có còn củ nào phần em không đấy ?
Con trai ổn rồi chứ chị , chắc nó dọa chị tí thôi :D

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Ðề: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

Ối giời ơi, mẹ xề ơi là mẹ xề, mải tít lên với cháo hàu, với rượu mơ, với giai nên có nhìn thấy chị đâu, "núi Thái sơn" ở ngay trước mặt mà kô thấy à? :))

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

Ơ mà chị chỉ đến trước mọi người có một tí thôi, cứ gán cho chị những việc chị kô làm, ngượng lắm. Tất cả là nhờ mẹ ngộ và chị Hồng GV đấy. Công nhận khoai ngon thật, lại thèm rồi!!!!!!!!!!!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Mỗi ngày tôi chọn 1 thành viên :cstt08::cstt09:

Ối giời ơi, mẹ xề ơi là mẹ xề, mải tít lên với cháo hàu, với rượu mơ, với giai nên có nhìn thấy chị đâu, "núi Thái sơn" ở ngay trước mặt mà kô thấy à? :))
tại em nghĩ chị xấu hơn cơ, chứ xinh thế k nhận ra nà đúng.
Túm lại lần sau k nên off nháp, off thật luôn đi

1,014
0
0

Em bé ngoan

Ôi GATO với mọi người quá. Hôm đấy em vẫn phải đi làm nên không tham gia được. Tiếc, tiếc, tiếc ...

454
0
0

V.Anh

Mình có ý tưởng bán ảnh gây quỹ ủng hộ diễn đàn. Ví dụ mỗi cái ảnh đã qua chỉnh sửa tí ti kiểu: hút mụn, oánh răng, xoá nếp nhăn, hút mỡ thừa... của chị em CSTT sẽ được bán với giá hữu nghị như chụp ở công viên hay Bờ hồ ( 15-20k :)
Mình up bản demo cho mọi người xem. Bắt đầu thí điểm với đồng chí thủ kho kiêm thủ quỹ của CSTT đợt vừa qua

DSC_9021_van anh treo xe tai_demo của Đồng Nát xịn, trên Flickr

Đồng chí V.anh ck vào quỹ 0.95$ ( rẻ hơn cái app rẻ nhất trên Apps store tận 4 cents nhé) ngay ngày mai đồng chí sẽ có thể remove mấy mũi tên xanh loằng ngoằng kia ra khỏi bức ảnh của mình :)
Đồng chí là nếp nhăn đi thì tôi CK luôn 1 thể :D

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đòi ké ở đây Nát trả em với AG ảnh bãi lau đê ...

1,014
0
0

Em bé ngoan

Nhà anh chị này hành tỏi với nhau đêm Đà Nẵng :D