(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nhà em có 2 chỗ confirm ạ

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nhà Nát sẽ phụ trách 15 hộp mỡ
Thuyvuong : 2 hộp
Linkc : 1 hộp
Chanh : 1 hộp
mecunlinh : 1 hộp
meyeuconhat : 1 hộp

Thế là còn thiếu 3 hộp nữa thôi. Ai làm nốt nào ? ( Con số chính xác là có 24 hộ dân thôi, sẽ có cả danh sách đàng hoàng. Số lượng hàng mình đã chuẩn bị thừa sẽ chia thêm cho hộ nào đông nhân khẩu hoặc nghèo hơn nhé )

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Chị ơi, em năn nỉ ỉ ôi tí. Có đứa bạn thân của em từ hồi cấp 2, nó theo dõi mãi giờ muốn tham gia chuyến đi này cùng nhà mình. Có thể cho em thêm 1 chỗ được không? Hihi. Nếu không đủ chỗ, anh nào cho em í ngồi ké cũng được ạ :D

.

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Sợ không kịp vì hôm nay em mới dặn để mai lấy mỡ về rán, nên chắc em đăng ký 1 hộp thôi ạ. Với cả vì nhà không ăn tóp mỡ mấy, ai có nhu cầu em chuyển giao ạ :)

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chị ơi, em năn nỉ ỉ ôi tí. Có đứa bạn thân của em từ hồi cấp 2, nó theo dõi mãi giờ muốn tham gia chuyến đi này cùng nhà mình. Có thể cho em thêm 1 chỗ được không? Hihi. Nếu không đủ chỗ, anh nào cho em í ngồi ké cũng được ạ :D

.
A có thể cho ké đấy em ơi. Mà vì bạn em chưa phải là tv cstt nên a ưu tiên khách đấy!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

A có thể cho ké đấy em ơi. Mà vì bạn em chưa phải là tv cstt nên a ưu tiên khách đấy!
Trưởng ban Nát nói đúng đấy, c quán triệt , " yêu tiên " luôn vì mình là NHÂN mà ( c mạn phép HG quyết luôn) hihi

50
0
0

me Tun

Hic...đợt này em bận quá, giờ mới biết thông tin vụ này. Muộn quá, chắc em ko tham gia được rồi! Em xin đóng góp 1 triệu. Em sẽ gửi bạn mang đến nhà chị Hà cunlinh ạ. Em thích đi với nhà mình lắm lắm :((

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Ui, anh Nát tốt bụng thế. Hihi, dưng mà em phải thỏ thẻ thế này ạ. Bạn em nghe lời em có lập nick lâu rồi nhưng chưa tham gia hoạt động gì với nhà mình, chỉ âm thầm theo dõi thôi. Thế thì có được ưu tiên không. Anh đừng bảo không mà bạn em nó thất vọng nhá. Để hôm đấy đi nó tự cám ơn anh :D

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hic...đợt này em bận quá, giờ mới biết thông tin vụ này. Muộn quá, chắc em ko tham gia được rồi! Em xin đóng góp 1 triệu. Em sẽ gửi bạn mang đến nhà chị Hà cunlinh ạ. Em thích đi với nhà mình lắm lắm :((
Em ới, chị mất số em, cho chị lại nhé. Em bảo em giai qua chị lấy kính về đeo đi, chị không đòi ở Ốc cay nữa đâu mà sợ ;). Khổ , cận thị mà không có kính cả tháng rồi :)

2,080
0
0

Được sự ủy quyền của bác LG em copy bài này trên FB của em Hà Pokiona :

"Lâu lắm rồi em mới lại có thể tham gia với cả nhà mình. Thật vui vì gần Tết đến nơi rồi, ai cũng bận rộn mà Chia sẻ tình thương chúng mình vẫn cố gắng tổ chức một chuyến đi thăm và tặng quà cho bà con dân tộc vùng cao. Những nơi chúng mình đến mục tiêu luôn là những nơi rất khó khăn, được ít người biết đến và cũng nhận được rất ít sự trợ giúp. Lần này là đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao, xã Thạch Sơn, huyện Sơn Động, Bắc Giang.

Mới nghe tưởng chỗ này không quá xa, chắc cũng không đến nỗi quá lạc hậu. Nhưng sự thật ở nơi đây, mỗi hộ gia đình cách nhau trung bình 300 – 600m đường núi, 100% khu dân cư không có điện, không điện thoại. Cuộc sống miền núi vốn đã vất vả, nhưng đồng bào ở đây còn khó khăn gấp bội do đời sống chủ yếu là tự cung, tự cấp, gần như tách biệt với bên ngoài. Và muốn đến được bản, vào những ngày mưa, chỉ có một cách duy nhất là đi bộ.

Chia sẻ tình thương sẽ chung sức để mang đến những niềm vui nhỏ bé, để cái Tết của người dân nơi đây được ấm áp và đầy đủ hơn với phần quà là những thứ thật sự thiết thực với bà con: Chăn bông ấm, 10 kg gạo tẻ, 10 kg gạo nếp, 1 kg đỗ xanh, sữa đặc, bánh quy, kẹo, đường, mỳ chính, 2 chiếc bánh chưng, giò chả, ủng, 1kg thịt tươi đã được cấp đông và quần áo ấm cũ cho bà con.

Và món quà đặc biệt nhất, thể hiện rõ nhất tấm lòng của các thành viên CSTT là tặng mỗi gia đình 1kg mỡ nước (vì sợ đồng bào dân tộc không quen ăn dầu ăn). Mọi người đều có thể đặt mua mỡ nước được rán ngoài chợ để đỡ vất vả. Nhưng các thành viên đã tự đi mua mỡ về, tự rán và đóng gói để mang đến tặng bà con. Đó chính là điều làm nên sự khác biệt của CSTT. Phải cám ơn các chị "già" của CSTT thật nhiều vì các chị luôn lo lắng và tận tâm, quán xuyến mọi việc. Phải cám ơn những thành viên của CSTT vì không quản ngại khó khăn, luôn sẵn sàng xung phong nhận nhiệm vụ. Tất cả đều với mong muốn làm được những điều tốt nhất để sẻ chia và chia sẻ một cách có ý nghĩa nhất.

Nào, chúng mình cùng chuẩn bị sức khỏe cho chuyến đi sắp tới vào ngày 27/1/2013 của CSTT nhé."

1,505
0
0

Đồng Nát

Ui, anh Nát tốt bụng thế. Hihi, dưng mà em phải thỏ thẻ thế này ạ. Bạn em nghe lời em có lập nick lâu rồi nhưng chưa tham gia hoạt động gì với nhà mình, chỉ âm thầm theo dõi thôi. Thế thì có được ưu tiên không. Anh đừng bảo không mà bạn em nó thất vọng nhá. Để hôm đấy đi nó tự cám ơn anh :D
Bạn em Hà Pooh thì tất nhiên là anh phải ưu tiên rồi. Mà bạn em đi về cũng không được thất vọng đâu đấy nhé. Thế rồi thì sau này có cảm ơn anh sau cũng được.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Nhà Nát sẽ phụ trách 15 hộp mỡ
Thuyvuong : 2 hộp
Linkc : 1 hộp
Chanh : 1 hộp
mecunlinh : 1 hộp
meyeuconhat : 1 hộp

Thế là còn thiếu 3 hộp nữa thôi. Ai làm nốt nào ? ( Con số chính xác là có 24 hộ dân thôi, sẽ có cả danh sách đàng hoàng. Số lượng hàng mình đã chuẩn bị thừa sẽ chia thêm cho hộ nào đông nhân khẩu hoặc nghèo hơn nhé )
Pokiona nhận 1 hộp, halinhmy nhận nốt 2 hộp vậy là đủ rồi cả nhà nhé

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

alo alo....
Các thành viên yêu quý của CSTT ơi, mình đang cần tìm gấp những bà mẹ đang trong thời kì cho con bú khoảng 6-12 tháng cực gấp. Nhà mình có ai trong lứa tuổi đó liên lạc ngay với mình nhé.
Thanh kiu
Ôi em không nằm trong danh sách để được liên lạc với anh Nát rồi! :((( Nhưng liệu có thể ở trong waiting list chờ tóp mỡ như Xề ko nhỉ? :p

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Nhà mình lần này kỷ lục có 4 đôi chim Ku nhá.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Đây là một vài bức ảnh trong đó có hình ảnh người dân trên Đồng Cao của 1 bạn gửi tới CSTT nhà mình ạ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

Ôi em không nằm trong danh sách để được liên lạc với anh Nát rồi! :((( Nhưng liệu có thể ở trong waiting list chờ tóp mỡ như Xề ko nhỉ? :p
A tưởng con em trong lứa ấy còn gì. Mà ko đúng đối tượng mà chịu khó nhặt hộp sữa là đổi được tóp mỡ đấy ;)

563
0
0

Tâm Tuệ

Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nếu có anh chị nào bán chỗ thì ới em nhé. Em vẫn dõi theo chuyến đi nhưng vì trước đó nhà em dự định có việc vào ngày 27/1 nên ko dám bon chen. Em thấy các anh chị chuẩn bị mỡ nước cho chuyến đi mà cảm động quá ạ! cảm ơn nhà mình nhiều.
Chị Hà: hôm lâu em xin ủng hộ kẹo nhưng em thấy đã có người ủng hộ nên cho em gửi 200k (em sẽ gửi TM cho chị Mommi nếu ko dc đi ạ).

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

A tưởng con em trong lứa ấy còn gì. Mà ko đúng đối tượng mà chịu khó nhặt hộp sữa là đổi được tóp mỡ đấy ;)
Dạ không đúng lứa ạh! Con em với con Chicchic chưa tới được lứa 6-12 tháng. Mà lại chỉ khoảng 10% sữa bò thôi nên ko kiếm nổi hộp 900gr. đâu ạh! Như thế có nghĩa là bị loại khỏi list rồi ạh???

734
0
16

rongviet

Member

Con em 3 tuổi rồi nhưng vẫn uống sữa. Hiện nhà có 5 hộp 900g, anh có cần ko nữa ko thì nhắn cho e nhé. (09120 sáu không sáu ba bốn). :)
Anh Nát ơi, nếu cần thì ới em nhé, nhà em ở Giang Văn Minh.

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Còn tóp không Nát? Mình chậm chân ghia :p

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.