(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
36
0
0

Rùa Rùa

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Ôi, cầu trời phù hộ. Lạnh mấy cũng được, nhưng đừng mưa nữa.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

tình hình thời tiết trên Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang nhiều biến động, khả năng sẽ làm thay đổi kế hoạch ngày mai 27.01 của chúng ta.
Cả nhà mình cố gắng theo dõi tin trên cstt nhé. Cả ở đây và ở trên cstt mọi ng bấm like và nút cảm ơn tren CSTT để BTC biết bạn đã nhận đc thông tin.
Đường núi, đất đỏ và mưa nhỏ khiến , ô tô tải ko đi đc, hiện giờ BTC và các bác trên đó đang tìm phương án giúp chúng ta trao gửi yêu thương.
Những lúc này đây chúng ta càng thấy sự khó khăn của đồng bào trên đó. Mong rằng những món quà của nhà mình chuẩn bị sẽ giúp bà con nghèo vùng cao Đồng Cao BG ấm lòng trong ngày Tết cổ truyển 2013.

Quà mỗi hộ bao gồm
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn tươi được cấp đông
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước do chính mỗi thành viên nhà mình chuẩn bị
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính,
- ủng ấm cho trẻ em

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Hy vọng là k phải hoãn chứ hoãn thì còn mỗi thứ 7 tuần sau, chủ nhật là 23 tết rồi, chưa kể các thực phẩm bánh trái mua rồi, k chuyển đc thì Nát hết...

rồng việt k đè nick ai cả vì rồng việt xuất hiện trc, chỉ có cái là bị Rồng to đến sau đè thôi.
Nếu hoãn sẽ đi ngày thường em ạ. Khả năng mọi ng đi làm ko đi đc, nhưng đành ai đi đc thì đi thôi. Tết đến rồi mag sớm cho đồng bào yên tâm .

1,007
0
0

Mường Tè

Hà Nội cũng mưa phùn quá, vừa xem thời tiết dự báo đêm nay sóng lạnh tiếp tục bổ sung. Đi ngày thường thì ít ng đi nhưng nếu mai hoãn thì chắc cũng phải vậy vì thịt, bánh chưng sợ k để lâu đc.

734
0
16

rongviet

Member

Hy vọng là k phải hoãn chứ hoãn thì còn mỗi thứ 7 tuần sau, chủ nhật là 23 tết rồi, chưa kể các thực phẩm bánh trái mua rồi, k chuyển đc thì Nát hết...

rồng việt k đè nick ai cả vì rồng việt xuất hiện trc, chỉ có cái là bị Rồng to đến sau đè thôi.
Ôi may quá có người bênh mình. Cám ơn bác Tè nhé.

734
0
16

rongviet

Member

Cầu Trời cầu Phật cho thời tiết thuận lợi.
Bên chỗ em cũng có một đoàn từ thiện đi Lào Cai từ đêm qua, cũng lo lắm lắm.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Hay là nếu mưa không to lắm mình cứ lên đấy trao quà ở trụ sở vậy. Đi vào ngày thường thì mọi người lại bận,Tết đến nơi rồi.
Tiến, lùi, lùi, tiến, tiến hay lùi :))

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Tình hình thời tiết trên Đồng Cao, xã Thạch Sơn, huyện Sơn Động, Bắc Giang nhiều biến động, khả năng sẽ làm thay đổi kế hoạch ngày mai 27.01 của chúng ta.

Cả nhà mình cố gắng theo dõi tin trên FB và CSTT nhé. Cả ở đây và trên FB mọi ng bấm like và nút cảm ơn để BTC biết bạn đã nhận đc thông tin.

Đường núi, đất đỏ và mưa nhỏ khiến ô tô tải ko đi đc, hiện giờ BTC và các bác trên đó đan tìm phương án giúp chúng ta trao gửi yêu thương.

Những lúc này đây chúng ta càng thấy sự khó khăn của đồng bào trên đó. Mong rằng những món quà của nhà mình chuẩn bị sẽ giúp bà con nghèo vùng cao Đồng Cao BG ấm lòng trong ngày Tết cổ truyển 2013.

Quà mỗi hộ bao gồm:

- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn tươi được cấp đông
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước do chính mỗi thành viên nhà mình chuẩn bị
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính,
- Ủng ấm cho trẻ em
Rất tiếc phải xin lỗi cả nhà mình, do mưa liên tục ko ngớt từ hôm qua làm đường đất vốn đã khó đi nay càng lầy hơn, xe tải ko tăng bo được người và hàng từ xe 35 chỗ vào bản vì quá nguy hiểm. Khu vực này mỗi lần trời mưa là gần như nội bất xuất ngoại bất nhập. Bà con cũng ko thể đi ra với chúng ta được mà gửi quà lại (tức là ko trao tận tay) là cách chúng ta ko muốn. Do vậy BTC quyết định:

Chuyến đi tặng quà Tết ngày chủ nhật 27.01 phải hoãn vì lý do thời tiết.

Chuyến đi sẽ được thực hiện bất cứ ngày nào trong tuần tới ngay sau khi trên đó báo đường sá đã thông. Thành viên nhà mình ai tham gia được thì tốt quá!

DS tham gia được bất cứ ngày nào tuần tới:

1. Virgo

...

Đến với bà con chúng ta sẽ phải đi qua 10km đường rừng núi đất đỏ, lổn nhổn là đá tai mèo. Đã có bạn sv tình nguyện phải đi bộ thì bạn đi từ 8g sáng đến 3 g chiều, mặt cắt ko còn hột máu. Bà con ở đó 25 hộ mà cùng lắm chỉ 2-3 hộ có xe máy thôi.

Đoàn đi ngày mai ai đọc được thông báo này nhấn nút cảm ơn để BTC biết.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

DS đi đc bất cứ ngày nào trong tuần tới:

1. Virgo
2. Halinhmy
3. Thuyvuong (trừ t5, t6)
4.

9
0
0

Rồng Việt

Trả lời: Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

1. Virgo
2. Halinhmy
4.
5. Rồng Việt ( cuối tuần e không tham gia được, trong tuần sẽ cố gắng hỗ trợ mọi người 1 tay ạ )
6.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

1. Virgo
2. Halinhmy
4. Rồng Việt
5. BB&C
6. mẹ Xề
7. Rùa Rùa
8.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
384
0
16

tho2006

Member

Khổ thân mọi người quá, cầu trời mưa tạnh, nắng lên cho các anh chị và bà con đỡ khổ. Đi vào ngày thường chắc ít người tham gia được, những người đi được thì nhiệm vụ gian khổ gấp nhiều lần rồi. Chẳng biết làm gì, chỉ ngồi cầu trời từ ngày mai trở đi không có mưa...

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Khổ thân mọi người quá, cầu trời mưa tạnh, nắng lên cho các anh chị và bà con đỡ khổ. Đi vào ngày thường chắc ít người tham gia được, những người đi được thì nhiệm vụ gian khổ gấp nhiều lần rồi. Chẳng biết làm gì, chỉ ngồi cầu trời từ ngày mai trở đi không có mưa...
em gái cùng tên ơi, cảm ơn em ra vào động viên nhà mình. Đọc chữ ký của em ấm áp quá, ÔM

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Hic, chỉ mong trời tạnh mưa luôn. Trong tuần em không chắc có thể đi được, sẽ cố gắng thử xem. Cuối tuần thì em có mặt ạ. Không đi được thật là tiếc. Hic.

590
0
0

dieuhuong

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Nhìn thời tiết thấy lo cho chuyến đi của mọi người, giờ mới vào nhà mình và biết là chuyến đi đã hoãn, cũng yên tâm nhưng cũng vẫn canh cánh nỗi lo, cầu mong thời tiết khá lên để nhà mình hoàn thành chuyến đi cuối năm tốt đẹp.

23
0
0

linkc

tiếc quá chuyến đi đầu tiên em có thể tham gia với mọi người lại bị hoãn bởi lí do thời tiết. Mong sao trời sẽ mau khô ráo để chút quà tết sẽ sớm đến tay bà con. Đi trong tuần em ko tham gia được, em muốn gửi lọ mỡ đã rán cho mọi người mang đi. Có anh/ chị/ em nào ở trục nguyễn chí thanh- văn cao không để sang thứ 2 em mang qua, hiawcj ko mạn loanh quanh đấy cũng được ạ.

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

tiếc quá chuyến đi đầu tiên em có thể tham gia với mọi người lại bị hoãn bởi lí do thời tiết. Mong sao trời sẽ mau khô ráo để chút quà tết sẽ sớm đến tay bà con. Đi trong tuần em ko tham gia được, em muốn gửi lọ mỡ đã rán cho mọi người mang đi. Có anh/ chị/ em nào ở trục nguyễn chí thanh- văn cao không để sang thứ 2 em mang qua, hiawcj ko mạn loanh quanh đấy cũng được ạ.
Bạn mang qua Ngọc Khánh cho mình được ko? Nếu được thì "mật thư" cho mình số 098.353.một một năm ba

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Hic, nghe tin hoãn mà buồn hết cả người. Em chưa dám chắc có đi được ngày thường hay không nhưng sẽ cố gắng, khi nào có lịch đi cụ thể em sẽ thu xếp ạ

1,416
0
36

MomMi

Active Member

Em kông biết em may hay không nữa, em có thông báo đột xuất phải đi họp vào ngày mai, đang định nhờ xã em đi hộ thì lại thấy chị OMM báo hoãn, thế là em ko bị nhỡ chuyến lần này, tuy nhiên nếu vào ngày thường thì cũng hơi khó ạ.

1,007
0
0

Mường Tè

Sáng dậy sớm, trời mưa rả rích cả đêm, may là Ban tổ chức đưa ra quyết định hoãn sớm nhỉ. Không biết trên đó thế nào chứ nếu cũng mưa như Hn thế này thì đường còn lầy hơn nữa, hic! Đài gọi chiều nay mới đỡ mưa, hy vọng 1 vài ngày đường sẽ lưu thông được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.