(MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào DT Dao, bản Đồng Cao, Thạch Sơn, Sơn Động, Bắc Giang

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Sau thứ 4 thì cho e xin chân dập dòm :)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Sáng dậy sớm, trời mưa rả rích cả đêm, may là Ban tổ chức đưa ra quyết định hoãn sớm nhỉ. Không biết trên đó thế nào chứ nếu cũng mưa như Hn thế này thì đường còn lầy hơn nữa, hic! Đài gọi chiều nay mới đỡ mưa, hy vọng 1 vài ngày đường sẽ lưu thông được.
Tè ơi trên đó mưa từ thứ bảy em ạ. Cứ có mưa xe tải ko nhận lời đi vào vì ko thể đi nổi. Sớm hôm qua thì trời tạnh, các bác ấy thuệ hộ đc 2 con chở gỗ cho nhà mình. uỳnh một cái trời mưa. Không thể cố vì cứ mưa đường trơn trượt, rât nguy hiểm nên quyết định hoãn.

@Tâm CTB em đã nhận túi quần áo gửi ủng hộ BG của nhà HP. Cảm ơn mọi ng

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Sau thứ 4 thì cho e xin chân dập dòm :)
Trời này đường đất không khô nhanh như vậy đâu. Em cứ chuyển sang dập luôn khỏi cần dòm :)

167
0
0

Mẹ Nấm Bum

Ðề: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Em vừa chuyển mấy bao tải hàng đến nhà chị Tịnh, nhìn trời nắng đẹp mà tiếc hùi hụi :(

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Em vừa chuyển mấy bao tải hàng đến nhà chị Tịnh, nhìn trời nắng đẹp mà tiếc hùi hụi :(
nang ha noi chu co phai nang bg dau em. Vua nc voi chu lai xe tai, van chua di dc nhe nhung troi co doi luc hung len, hy vong them t2 thi tanh han de t3 minh len duong. Van cap nhat tinh hinh va ban cac phuong an voi Dong cao thuong xuyen. Thang nay bac Lg dua e vao muc bao tro tien dien thoai nha :)

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

99% là mai sẽ khởi hành. Xe tài báo đã đi được rồi
BTC đã thuê xe 24 chỗ.
Nhà mình ai đi đựoc báo ngay nhé.
Hộp mỡ bạn nào rán mai ko tham gia đi gửi về điểm Ngọc Khánh cho rùa rùa và Nát ngay nhé.

DS đi đc bất cứ ngày nào trong tuần tới:

1. Virgo - Hỏi chị HG xem chuẩn bị đồ ăn ngày mai OK
2. Halinhmy
3. Thuyvuong (trừ t5, t6)
4. Rồng Việt
5. BB&C OK
6. mẹ Xề - chốt ko đi chuyển mỳ hộp về cho đồng bon
7. Rùa Rùa em kiểm tra đếm quân số các hộp mỡ , tập trung những hộp mà mai chủ nhân ko đi, OG có 1 hộp đấy gần nhà HG nếu ko đi sẽ mang sang. tổng 25 hộp vì 25 hộ ( số chốt cuối) OK
8. Đan Hà
9. mẹ Xề
10. HG
11. Bao duy
12. Me tyruoi
12.a

36
0
0

Rùa Rùa

Trả lời: (MS134.1/TT) 27.01.2013 CSTT mang không khí ấm áp của ngày Tết đến với đồng bào dân tộc Dao bản Đồng Cao xã Thạch Sơn huyện Sơn Động, Bắc Giang

Cả nhà ơi, ai có mỡ đã rán mà mai không đi được làm ơn chuyển qua Ngọc Khánh giúp em với ạ. Số điện thoại của em 094 233 5678.

122
0
0

Nhân Ái

Giờ giấc có thay đổi không LG ơi?

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Giờ giấc có thay đổi không LG ơi?
về cơ bản thì giờ giấc vẫn vậy, nếu thay đổi sẽ báo sớm, ông thu xếp đi đc thì tốt quá đang thiếu nam quá.

122
0
0

Nhân Ái

về cơ bản thì giờ giấc vẫn vậy, nếu thay đổi sẽ báo sớm, ông thu xếp đi đc thì tốt quá đang thiếu nam quá.
99% là sẽ bố trí đi được (đang chờ lịch công tác tuần của cơ quan). Nhìn danh sách chưa thấy có ông nào, một mình tôi thì cũng căng nhỉ!

713
0
16

Virgo2007

Member

Có bạn Rồng Việt cũng là man đấy anh ạ

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

DS đi ngày mai

2. Halinhmy
3. Thuyvuong (trừ t5, t6)
4. Rồng Việt
5. BB&C OK
6. Rùa Rùa em kiểm tra đếm quân số các hộp mỡ , tập trung những hộp mà mai chủ nhân ko đi, OG có 1 hộp đấy gần nhà HG nếu ko đi sẽ mang sang. tổng 25 hộp vì 25 hộ ( số chốt cuối) OK
7. Đan Hà
8. HG
9. Bao duy
10-12. metyruoi + đôi chim cu

@ anh Ái: có thêm 1 anh đẹp zai, tuổi cao sức càng cao.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

DS đi ngày mai

2. Halinhmy
3. Thuyvuong
4. Rồng Việt
5. BB&C OK
6. Rùa Rùa em kiểm tra đếm quân số các hộp mỡ , tập trung những hộp mà mai chủ nhân ko đi, OG có 1 hộp đấy gần nhà HG nếu ko đi sẽ mang sang. tổng 25 hộp vì 25 hộ ( số chốt cuối) OK
7. Đan Hà
8. HG
9. Bao duy
10-12. metyruoi + đôi chim cu
13. em Hiền (Hàng xóm nhà thuyvuong)

22
0
0

Mẹ KunKin

Ngày mai em không đi được rồi, chúc cả nhà mình lên đường mạnh khoẻ, may mắn, chúc chuyến đi thành công tốt đẹp để đồng bào có cái tết thật no đủ ạ!

713
0
16

Virgo2007

Member

Smai em sẽ chuẩn bị Bánh mỳ+ chả để cho mọi người ăn sáng ạ. Bữa trưa ăn mỳ thì đang chờ Xề confirm xem có đi được không? Em sẽ chuẩn bị thêm chả để ăn bữa trưa kèm với mỳ luôn ạ.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

DS đi ngày mai

1. Virgo - Hỏi chị HG xem chuẩn bị đồ ăn ngày mai OK Virgo nắm danh sách mai đến sớm ới mọi người nhé.
2. Halinhmy OK
3. Thuyvuong OK
4. Rồng Việt OK - Nam
5. BB&C OK
7. Xuân tóc đỏ ( cuối ngày chốt)
8. mecunlinh OK
9. Bao duy OK
10-12. metyruoi + đôi chim cu OK 1 Nam giừ nhưng phong độ
13. em Hiền (Hàng xóm nhà thuyvuong) OK
14. Man bạn halinhmy dập dòm
15. Nhân Ái OK 99% _ Nam
16. Chanh trẻ OK kèm cơm nắm muối vừng
17. Man chấm phẩy OK
18.

- Thời gian tập trung : 03.45g ngày 29.01. Sau khi bốc hàng trong kho lên xe, chúng ta sẽ khởi hành luôn, giờ muộn nhất xe khởi hành là 04.00g nên đề nghị các TV không cao su giờ giấc. Ai đến muộn phạt 100k :D
- Địa điểm tập trung : A9 lô 3 ĐTM Định Công – nhà Tịnh mequoctrung Tel 09124699 tám tám
- Chi phí : Thành viên tham gia tạm đóng góp 300k/người gồm tiền xe, ăn sáng / trưa. Ăn tối sẽ campuchia.

Kế hoạch chuyến đi :
- 04.00 ngày 29/01 xuất phát từ HN - Chũ - QL 31 đến thị trấn An Châu sẽ có anh Hùng / cán bộ xã Thạch Sơn đón đoàn và đi tiếp khoảng 8km đến chợ Vân Sơn thì đổi sang xe tải từ đây. Đi xe tải khoảng 8km đường rừng sẽ đến Đồng cao.
- Dự kiến 8g sáng đến thị trấn An Châu và khoảng 9.30g đến Đồng Cao. Dân bản sẽ tập trung tại trường TH của thôn để nhận quà.

Có tất cả 25 hộ dân ( có danh sách ) và chúng ta sẽ gọi tên phát quà cho đại diện của từng hộ.

Quà của mỗi hộ gồm :
- 2 bánh chưng
- 1 kg giò lụa
- 10 kg gạo nếp
- 10 kg gạo tẻ
- 1 kg đỗ xanh
- 1 kg thịt lợn
- 1 kg cá khô
- 1 hộp mỡ nước
- 2 gói kẹo + 1 gói bánh + 1 hộp mứt Tết
- 1 kg đường trắng
- 1 hộp sữa đặc có đường
- 1 mũ len người lớn + 1 mũ len trẻ em
- Bột canh / mì chính, vvv sẽ tùy theo số lượng nhận được update sau

Ngoài ra có 50 đôi ủng trẻ em, do số tuổi thôn không liệt kê chính xác nên khi tập trung trẻ em để làm chương trình giao lưu sẽ phát ủng luôn.

700
0
16

halinhmy

Member

DS đi ngày mai

1. Virgo - Hỏi chị HG xem chuẩn bị đồ ăn ngày mai OK Virgo nắm danh sách mai đến sớm ới mọi người nhé.
2. Halinhmy + 1 men dập dòm + 2 hộp mỡ + 2 túi quần áo ấm.
3. Thuyvuong OK
4. Rồng Việt OK - Nam
5. BB&C OK
7. Đan Hà
8. mecunlinh OK
9. Bao duy OK
10-12. metyruoi + đôi chim cu OK 1 Nam giừ nhưng phong độ
13. em Hiền (Hàng xóm nhà thuyvuong) OK
14. EBN ???
15. Nhân Ái OK 99% _ Nam
16..

563
0
0

Tâm Tuệ

Ngày mai thì em ko đi dc rùi. Em đang mong là t5,6 ạ. Tiếc wa!
Em chúc các anh chị gặp nhiều may mắn. Cảm ơn cstt đã mang tết về cho bà con ở Đồng Cao.

54
0
0

xuantocdo

hix,,,toàn chị em a, cho em 1 chân đăng kí mụn nhé...cuối ngày mới bít đi đc hay ko hixx

817
0
16

Thế có ăn cơm nắm không cả nhà? Có Ái già là quên phắt Chanh già ngay, thế mới kinh chứ!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.