(MS151/CN) 05.05.2009 - Hải Phòng bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

610
0
0

MinhMinh

Ðề: Hải Phòng Bé trai 1,5 tháng bị bỏ rơi cần giúp đỡ

Con trai dũng cảm! Cố lên con nhé!

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Con bị viêm phổi (Phổi có tiếng) nên không mổ được cần điều trị dứt bệnh đã.
Các mẹ chú ý: Nhà mẹ nào có quần áo dài chân, dài tay mỏng mang gấp vào cho con (Ai có hô lên để mẹ khác biết) mưa gió lạnh lẽo. Vài dòng báo tin thế mình sẽ viết nội dung tiếp sau.

610
0
0

MinhMinh

Con bị viêm phổi (Phổi có tiếng) nên không mổ được cần điều trị dứt bệnh đã.
Các mẹ chú ý: Nhà mẹ nào có quần áo dài chân, dài tay mỏng mang gấp vào cho con (Ai có hô lên để mẹ khác biết) mưa gió lạnh lẽo. Vài dòng báo tin thế mình sẽ viết nội dung tiếp sau.
Thương con quá! thế là các mẹ HN lại vất vả hơn rồi, thương các mẹ nữa! :love::love::love:

176
0
0

Mẹ Kê

Con trai yêu quý! Con sẽ vượt qua được thôi để không phụ lòng các mẹ, các bác sĩ đã hết lòng yêu thương con.
Yêu con nhiều lắm. Đọc bài của các mẹ mà không cầm được nước mắt. Các mẹ HN đang hết lòng vì con đấy con trai ạ.

176
0
0

Mẹ Kê

Đúng là các mẹ HN lại vất vả thêm rồi. Các mẹ cố gắng nhé.

40
0
0

gaumeoyeu1912

em vừa từ viện về đây ạ. Mưa to dã man....sắng nay lúc đi thấy mưa to quá đã nghĩ linh tinh rồi...y như rằng. Con cũng chỉ ấm ấm thôi ạh chứ k sốt cao, nhưng mà vẫn hoãn mổ , bị viêm phế quản. lúc em vào chị Cúc đang cho măm, hết 60 ml sữa> em cũng mang vào cho con ít quần áo rồi, em thấy cũng có mấy bộ bằng bông trong giỏ, chăc của mẹ nào mang vào hôm qua. Nếu con k bị trớ nhiều thì em nghĩ cũng k cần quần áo ấm nhiều đâu ạ. chỉ cần mấy bộ cốt tông dài tay và thêm cái gilê là đủ rồi ạ. À, em chưa tìm đc cái ty giả, có chị nào ở nhà có sẵn mang vào cho con với nhé.
Bây giừo có mẹ tễu bin và con gái đang ở với con, chắc chị mÍt nem cũng đang vào cho con uống thuốc nữa...
Con rất bé bỏng đáng thương và đáng yêu, cầu mong con mạnh mẽ hơn để vượt qua bệnh tật.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

À, em chưa tìm đc cái ty giả, có chị nào ở nhà có sẵn mang vào cho con với nhé.
Bạn ơi, trưa qua mình vừa mua cho con cái ti giả Nuk cùng gối chặn và cái cốc to mà, sao lại không thấy đâu thế nhỉ. Mình còn bóc luôn ra và bảo Phúc ngâm nước sôi mà :sad:

40
0
0

gaumeoyeu1912

híc, thế chắc con có rồi, tại em định mang vào cho con dưng mà em k tìm thấy ở nhà nên em k mang vào đc thôi ạ....
là em bảo thế, còn chị yên tâm có mẹ tễu bin đang ở đấy, có "ti thật" cho con luôn rồi ạ.....hihihi.
vừa nãy chị Hạnh nắn nhầm cho em là " anh mổ xong em xin gặp anh 1 chút" Chắc là nhắn cho bác sĩ lại lộn vào số em. Chờ tin từu mẹ Hạnh vậy, k biết gặp bác sĩ xong sẽ hẹn mổ tiếp cho con nhu nào hay có hướng điều trị gì....

1,557
0
0

Camellia

híc, thế chắc con có rồi, tại em định mang vào cho con dưng mà em k tìm thấy ở nhà nên em k mang vào đc thôi ạ....
là em bảo thế, còn chị yên tâm có mẹ tễu bin đang ở đấy, có "ti thật" cho con luôn rồi ạ.....hihihi.
vừa nãy chị Hạnh nắn nhầm cho em là " anh mổ xong em xin gặp anh 1 chút" Chắc là nhắn cho bác sĩ lại lộn vào số em. Chờ tin từu mẹ Hạnh vậy, k biết gặp bác sĩ xong sẽ hẹn mổ tiếp cho con nhu nào hay có hướng điều trị gì....
Mình thấy có 2 ti giả trong đó rồi mà. Để trong cái cốc ở nóc cái tủ đầu giường con í.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em về rồi đây ạ, sáng nay em vào lúc 7h, con đang gào rõ to vì đói mà không đựoc ăn, em lấy cái ty giả cho ngậm, con mút lấy mút để thương lắm, thế là à...ơi...con ngủ ngon lành, 7h30 em và mẹ Sông Cấm bế con lên phòng mổ,( có cả bố Bừa áp tải nữa ạ) bác sĩ khám rất kỹ và hội chẩn cùng bs Ngọc là con có vấn đề về hô hấp, hơn nữa con bị yếu tim nữa nên phẫu thuật sẽ không an toàn, BS Ngọc đúng là rât nhiệt tình, lo chúng mình vất vả nhưng em cũng có nói là đặt an toàn của con lên trên hết chúng mình sẽ cố gắng được phải không các mẹ. Và quyết định cuối cùng là không mổ hôm nay nữa ạ.
Lúc lên phòng mổ con có hơi âm ấm một chút thôi, sau về phòng uống hết 60ml sữa cu cậu được bế ngủ ngon lành ( trông ghét lắm cơ), đến 10h mẹ Tễu Bin cho con uống hết 70ml sữa nữa và nằm ngủ tiếp rồi, hoàn toàn không sốt tẹo nào nữa đâu, cụ thể tình hình của con thì mọi người đợi Mít Nem nhé, bs Ngọc đang mổ nên em ko hỏi han đuợc, MN sẽ hỏi sau và thông báo cho moị ngừoi sau.
Khi thông báo ko mổ đựoc cho con em rất buồn, sao con bé bỏng thế mà bao nhiêu là thứ bệnh tật đổ dồn lên tấm thân bé bỏng của con.Em chỉ biết cầu mong và..cầu mong!!!

@: con có 2 cái ty giả rồi mà, các mẹ ko phải mang vào nữa đâu ạ
Mẹ Tễu Bin và con gái đang ở trong viện với con.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trường kỳ kháng chiến rồi:yawn:, cố lên ku kon, cố lên các mẹ!!!
Tớ ủng hộ tiếp trường hợp này 200k nhá, mai mẹ LG check tk hộ cái:angle:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Hôm nay mình mới có thời gian đọc trang này từ lời của Chic-chic về mẹ Mít và Nem ở bên trang Hàng nhật - gây quỹ. Thật lòng là từ sáng tới giờ, mình chẳng làm việc được chỉ để theo dõi từ đầu đến giờ tình cảm, tấm lòng của các mẹ ở đây đối với bé Dư. Chỉ có 2 từ duy nhất: Xúc động. Xúc động đến rơi nước mắt. Mình chợt nhận ra là mình vô tâm quá. Mình vẫn biết có bao nhiêu hoàn cảnh bất hạnh cần chia sẻ, nhưng mình chưa làm gì thực sự thiết thực để chung tay giúp đỡ, chỉ biết cảm thông và nói những lời động viên. Như thế chưa đủ, không đủ để giúp những mảnh đời bất hạnh đỡ bất hạnh hơn. Đọc bài viết của các mẹ mới thấy tình người ấm áp, mới thấy lòng người nhân ái biết bao. Mình cũng muốn chung tay cùng các mẹ, chẳng bao giờ là muộn đúng không các mẹ ơi?

Chiều nay mình muốn chạy vào thăm bé Dư, không biết có tiện không? Mình nghĩ có một số thứ như giấy ướt, bỉm, sữa, mình có thể giúp con. Mẹ nào trông con chiều nay cho mình số liên lạc được không?

1,557
0
0

Camellia

Hôm nay mình mới có thời gian đọc trang này từ lời của Chic-chic về mẹ Mít và Nem ở bên trang Hàng nhật - gây quỹ. Thật lòng là từ sáng tới giờ, mình chẳng làm việc được chỉ để theo dõi từ đầu đến giờ tình cảm, tấm lòng của các mẹ ở đây đối với bé Dư. Chỉ có 2 từ duy nhất: Xúc động. Xúc động đến rơi nước mắt. Mình chợt nhận ra là mình vô tâm quá. Mình vẫn biết có bao nhiêu hoàn cảnh bất hạnh cần chia sẻ, nhưng mình chưa làm gì thực sự thiết thực để chung tay giúp đỡ, chỉ biết cảm thông và nói những lời động viên. Như thế chưa đủ, không đủ để giúp những mảnh đời bất hạnh đỡ bất hạnh hơn. Đọc bài viết của các mẹ mới thấy tình người ấm áp, mới thấy lòng người nhân ái biết bao. Mình cũng muốn chung tay cùng các mẹ, chẳng bao giờ là muộn đúng không các mẹ ơi?

Chiều nay mình muốn chạy vào thăm bé Dư, không biết có tiện không? Mình nghĩ có một số thứ như giấy ướt, bỉm, sữa, mình có thể giúp con. Mẹ nào trông con chiều nay cho mình số liên lạc được không?

Mẹ nó thật đáng yêu, nếu mẹ nó có thời gian thì vào thăm con đã. Mẹ nó sẽ biết ngay là cần làm gì. Chiều nay Mit Nem sẽ post lịch chăm sóc con lên, vì con đang ốm, sẽ cần trường kỳ kháng chiến không chỉ một hai ngày đâu.
Chúng mình cùng chung tay chăm sóc con nhé.:rose::love:

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Cám ơn mẹ Camellia. Có gì chiều nay mình sẽ chạy vào thăm con trước. Mình cũng đang nuôi con nhỏ nên hy vọng có thể giúp được gì đó.

160
0
0

Mẹ Sóng

Cám ơn mẹ Camellia. Có gì chiều nay mình sẽ chạy vào thăm con trước. Mình cũng đang nuôi con nhỏ nên hy vọng có thể giúp được gì đó.
Chiều nay em định vào lúc 6h. Nếu chị đi cùng thì nhắn cho em

1,467
0
36

Pokiona

Active Member

Mình định vào trong giờ đi làm mẹ Sóng ạ. 6h mình lại phải về đón con rồi. Hẹn mẹ Sóng lần khác vậy

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Các mẹ thân mến.
Chắc các mẹ đã đọc bài #234 mình viết rõ ràng như vậy. Cũng ko phải tự nhiên mình viết thế.
Qua một tuần với bao vấn đề như thế này bản thân chúng mình tự kiểm lại rà soát lại xem có chỗ nào làm chưa ổn không. Thương con phải thương đúng cách. Bản thân mình không thể làm được nhiều như các mẹ ở đây, gần như ko một chút đóng góp nhưng đã là công việc và là ng đầu cầu CSTT mình cần phải lên tiếng.
Mình đã nhận được nhiều sự phản hồi của tất cả các mẹ. Cả nhg ng chị ở xa (ng mà phải chịu trc trách nhiệm trc BV HP )
Mình và Mít đã ngồi rút kinh nghiệm trong trường hợp này.
Hôm mình viết bài #234 một người bạn mình là BS thường giúp nhóm trong các công việc tt đọc hết các bài trong topic gọi điện thoại ngay cho mình. Cô ấy dặn mình một số điều, cấm một số điều mà mình đã ngay lập tức đã trao đổi cùng Mít. Cô ấy có nhắc lại một câu nói mà mình nhớ mãi (Loan nên nhớ bé có 2 tháng tuổi thôi nhé, lại còn bị tim nhẹ và vừa mổ xong ):crying::crying:
Bệnh tim bẩm sinh là rất hay bị viêm mũi họng rồi dẫn tới viêm phổi.
Vâng vâng nhớ nhớ.
Mình và moi ng đều hiểu con cái chúng mình ôm chặt trong lòng mà với thời tiết này còn ốm liêu xiêu tránh sao khỏi.
Nhưng đúng là khi rà soát lại có nhiều khâu chưa ổn. Hai chị em chúng mình xin tự nhận lỗi và sẽ sửa sai.
Từ nay Mít Nem sẽ cố gắng quản chặt hơn nữa việc chăm bé. Mọi việc cần làm gì và như thế nào các mẹ liên lạc với em ấy trước khi làm nhé. Thuốc men và mọi thứ Mít sẽ trực tiếp dặn dò và ghi lại cho cô P. Mong con ko bị nặng hơn nữa mà phải chuyển viện thì gay lắm.
Yêu con thương con chúng mình cùng tiếp tục nhé. Con cần hơi ấm của các mẹ cần tình thương mến thương của các mẹ.
Đây là bản kiểm điểm của mình và Mít Nem :sad:
Còn nhiều điều tế nhị mình không thể post lên đây. Mong các mẹ thông cảm.
Hãy hiểu và cùng nhau bước tiếp, ko chặng đường nào ko có chông gai cả, có khó khăn mới cần các mẹ chung tay.

1,557
0
0

Camellia

Các mẹ thân mến.
Chắc các mẹ đã đọc bài #234 mình viết rõ ràng như vậy. Cũng ko phải tự nhiên mình viết thế.
Qua một tuần với bao vấn đề như thế này bản thân chúng mình tự kiểm lại rà soát lại xem có chỗ nào làm chưa ổn không. Thương con phải thương đúng cách. Bản thân mình không thể làm được nhiều như các mẹ ở đây, gần như ko một chút đóng góp nhưng đã là công việc và là ng đầu cầu CSTT mình cần phải lên tiếng.
Mình đã nhận được nhiều sự phản hồi của tất cả các mẹ. Cả nhg ng chị ở xa (ng mà phải chịu trc trách nhiệm trc BV HP )
Mình và Mít đã ngồi rút kinh nghiệm trong trường hợp này.
Hôm mình viết bài #234 một người bạn mình là BS thường giúp nhóm trong các công việc tt đọc hết các bài trong topic gọi điện thoại ngay cho mình. Cô ấy dặn mình một số điều, cấm một số điều mà mình đã ngay lập tức đã trao đổi cùng Mít. Cô ấy có nhắc lại một câu nói mà mình nhớ mãi (Loan nên nhớ bé có 2 tháng tuổi thôi nhé, lại còn bị tim nhẹ và vừa mổ xong ):crying::crying:
Bệnh tim bẩm sinh là rất hay bị viêm mũi họng rồi dẫn tới viêm phổi.
Vâng vâng nhớ nhớ.
Mình và moi ng đều hiểu con cái chúng mình ôm chặt trong lòng mà với thời tiết này còn ốm liêu xiêu tránh sao khỏi.
Nhưng đúng là khi rà soát lại có nhiều khâu chưa ổn. Hai chị em chúng mình xin tự nhận lỗi và sẽ sửa sai.
Từ nay Mít Nem sẽ cố gắng quản chặt hơn nữa việc chăm bé. Mọi việc cần làm gì và như thế nào các mẹ liên lạc với em ấy trước khi làm nhé. Thuốc men và mọi thứ Mít sẽ trực tiếp dặn dò và ghi lại cho cô P. Mong con ko bị nặng hơn nữa mà phải chuyển viện thì gay lắm.
Yêu con thương con chúng mình cùng tiếp tục nhé. Con cần hơi ấm của các mẹ cần tình thương mến thương của các mẹ.
Đây là bản kiểm điểm của mình và Mít Nem :sad:
Còn nhiều điều tế nhị mình không thể post lên đây. Mong các mẹ thông cảm.
Hãy hiểu và cùng nhau bước tiếp, ko chặng đường nào ko có chông gai cả, có khó khăn mới cần các mẹ chung tay.

Em tán thành ý kiến của chị Loan. Em cũng nghĩ là ai cũng thương con, nhưng cần chăm sóc con khoa học và đúng cách, nhất là lúc này con lại đang ốm nữa.
Mit Nem ơi, lên lịch chăm sóc và ghi rõ những việc cần làm từ tắm rửa, thuốc men... cho con thế nào để các mẹ vào chăm biết lối mà tiếp quản nhé.

À, em nghe nói là mới mổ xong thì đừng tắm cho con nhiều, chỉ lau bằng nước ấm thôi để giữ gìn cho con cẩn thận nhé.

Ngoài ra thóp của con còn rất rộng, nên nếu trời lành lạnh thì nhớ đội mũ cho con để cho con khỏi bị gió.

em có vài lời hơi thừa, nhưng mà em vẫn cứ cẩn thận trao đổi cùng các mẹ, vì em cũng lo cho con quá!
Yêu cả nhà lắm lắm :love: