(MS182/CN) 28.10.209 - Trợ giúp cháu Luyến, 4 tháng tuổi ở Yên Bái bị bệnh nặng (u máu)

141
0
0

kukumalu

Ðề: Trợ giúp cháu Luyến, 4 tháng tuổi ở Yên Bái bị bệnh nặng

Hôm qua cu Luyến xuống khám nhưng chắc bận nên chưa thấy Mường tè update.
Cách đây 1 tuần cu Luyến hết thuốc Mường tè đã mua 105 viên gửi qua đường bưu điện (=280k).
Mấy hôm trước bố cu gọi mình nói Luyến lại bị sưng đỏ, hỏi bs nói cho xuống khám

Hôm qua bs cho siêu âm, rồi xem KQ và nhận xét ko tốt lắm, đại loại khối u mặc dù đã có những vùng thoái triển nhưng 1 số điểm như quanh mắt, thái dương vẫn đang tiến triển mạnh. BS cho uống liều tấn công (5 viên) trong 2 tuần, rồi tiếp tục uống liều duy trì, và cho rằng có thể 1 thời giand ài tiêm Hebron nên giờ cháu bé ko còn nhạy với loại thuốc này nữa. Trường hợp xấu nhất fải quay lại sử dụng thuốc tiêm (nhưng cách điều trị khác). Hic, nói chung về trường hợp này sẽ fải điều trị lâu dài vì bé ko điều trị từ đầu theo phương pháp bên SP. Hy vọng ko đến mức ấy, nhỉ?

Về chi phí, anh Tè đã chi những tiền sau

Tiền thuốc: 2 lần, mỗi lần 105 viên = 280k/lần = 560k
Tiền siêu âm u máu (Bên phòng khám Việt Hàn - Bố mẹ cháu vẫn cầm biên lai): 200k
Tiền đi và về cho cả nhà: 500k
Tổng: 1.260.000 vnd

Bố mẹ cháu gửi lời cảm ơn các cô các bác, cũng nói các bác giúp đc gì thì giúp còn GĐ cháu vẫn sẽ cố gắng hết sức.

Vậy em post lên đây để cả nhà biết

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Hum qua em em cũng ngó vào thăm cu Luyến, thôi chả biết nói gì...chỉ thấy thương thôi. EM chuyển 200k ủng hộ cu Luyến anh Mường Tè nhé. Thấy anh và chị Kuku vất vả :-*:-*

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Tổng kết đợt 2

Tồn

Chi

Còn lại 2725K - 1100K = 1625K
Xin cảm ơn Mường Tè và tất cả mọi người.
Hôm qua cu Luyến xuống khám nhưng chắc bận nên chưa thấy Mường tè update.
Cách đây 1 tuần cu Luyến hết thuốc Mường tè đã mua 105 viên gửi qua đường bưu điện (=280k).
Mấy hôm trước bố cu gọi mình nói Luyến lại bị sưng đỏ, hỏi bs nói cho xuống khám

Hôm qua bs cho siêu âm, rồi xem KQ và nhận xét ko tốt lắm, đại loại khối u mặc dù đã có những vùng thoái triển nhưng 1 số điểm như quanh mắt, thái dương vẫn đang tiến triển mạnh. BS cho uống liều tấn công (5 viên) trong 2 tuần, rồi tiếp tục uống liều duy trì, và cho rằng có thể 1 thời giand ài tiêm Hebron nên giờ cháu bé ko còn nhạy với loại thuốc này nữa. Trường hợp xấu nhất fải quay lại sử dụng thuốc tiêm (nhưng cách điều trị khác). Hic, nói chung về trường hợp này sẽ fải điều trị lâu dài vì bé ko điều trị từ đầu theo phương pháp bên SP. Hy vọng ko đến mức ấy, nhỉ?

Về chi phí, anh Mường Tè đã chi những tiền sau

Tiền thuốc: 2 lần, mỗi lần 105 viên = 280k/lần = 560k
Tiền siêu âm u máu (Bên phòng khám Việt Hàn - Bố mẹ cháu vẫn cầm biên lai): 200k
Tiền đi và về cho cả nhà: 500k
Tổng: 1.260.000 vnd

Bố mẹ cháu gửi lời cảm ơn các cô các bác, cũng nói các bác giúp đc gì thì giúp còn GĐ cháu vẫn sẽ cố gắng hết sức.

Vậy em post lên đây để cả nhà biết
Tồn 1626K chi lần 3: 1260K
1626K- 1260K= 366K

Tồn đến hết ngày 27.12.2009 là 366K

1,007
0
0

Mường Tè

Chặng đường phía trước của việc chữa trị cho bé Luyến chắc sẽ còn dài và nhiều khó khăn, thử thách. Mọi người cùng cố gắng và đồng hành với gia đình cháu để vượt qua....
Cảm ơn bác sỹ, chị L, Ku, Xề và tất cả mọi người. @};-

1
0
0

chipcu

Chào cả nhà em thay mặt " Câu lạc bộ các ông bố bà mẹ có tình yêu đặc biệt dành cho con"
http://yeutre.vn/forum/showthread.php?p=20119
Ủng hộ bé Luyến số tiền là 1.100.000 vnđ - Hy vọng gửi chút tình cảm tới bé và gia đình. Chúc con chóng khỏe.
Mong sao tất cả các con luôn khỏe mạnh.
Chiều nay em sẽ chuyển khoản cho chị Loan. STK của em là : 0011002080717

Khi nào có lịch đi thăm bé và gia đình các anh chị nhỉ ? Nếu phù hợp về mặt thời gian em cũng muốn được thăm con

1,007
0
0

Mường Tè

Chào bạn chipcu: Thay mặt những ông bố bà mẹ có tình yêu bình thường dành cho con, xin gửi tới chipcu và nhóm "những ông bố bà mẹ có tình yêu đặc biệt dành cho con" lời cảm ơn chân thành nhé:D@};-
Cháu Luyến mới xuống HN khám lại được 11 ngày, khoảng 10 ngày nữa nếu k có gì thay đổi cháu sẽ xuống khám lại tại bệnh viện SP. Lúc đó sẽ thông báo trên diễn đàn để các anh/chị nếu rảnh thì vào thăm cháu trực tiếp nhé.
Tks

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Chào cả nhà em thay mặt " Câu lạc bộ các ông bố bà mẹ có tình yêu đặc biệt dành cho con"
http://yeutre.vn/forum/showthread.php?p=20119
Ủng hộ bé Luyến số tiền là 1.100.000 vnđ - Hy vọng gửi chút tình cảm tới bé và gia đình. Chúc con chóng khỏe.
Mong sao tất cả các con luôn khỏe mạnh.
Chiều nay em sẽ chuyển khoản cho chị Loan. STK của em là : 0011002080717

Khi nào có lịch đi thăm bé và gia đình các anh chị nhỉ ? Nếu phù hợp về mặt thời gian em cũng muốn được thăm con
Ngày 05.01.2010 nhận "Câu lạc bộ các ông bố bà mẹ có tình yêu đặc biệt dành cho con" số tiền 1.100.000 vnđ

1,416
0
36

MomMi

Active Member

chị Loan ơi, chị còn làm ở Trần Hưng Đạo không chị? lúc nào em qua gửi chị chút ít giúp cho cu Luyến nhé.

26
0
0

maison73

chị Loan ơi, em chuyển 600.000 vào TK của chị. Nhờ chị chuyển cho bé Luyến 200k,bà cháu bé 11thang mồ côi mẹ 200k và ủng hộ chuyến đi về Quỳ Châu - NA 200k.
Cảm ơn chị nhiều.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

chị Loan ơi, em chuyển 600.000 vào TK của chị. Nhờ chị chuyển cho bé Luyến 200k,bà cháu bé 11thang mồ côi mẹ 200k và ủng hộ chuyến đi về Quỳ Châu - NA 200k.
Cảm ơn chị nhiều.
Ngày 06.01 nhận từ TK số tiền 200k của maison73

Tổng kết gom lại
Ngày 05.01.2010 nhận "Câu lạc bộ các ông bố bà mẹ có tình yêu đặc biệt dành cho con" số tiền 1.100.000 vnđ
Tổng đến ngày 08.01 là 1666K

1,007
0
0

Mường Tè

Theo lịch khám lại và sau khi trao đổi với bác sỹ, sáng mai 18/01, gia đình sẽ đưa cháu xuống bệnh viện Saint Paul để khám. Thông tin về kết quả khám thế nào sẽ post sau ạh.
Các anh/chị như nhóm của Chipcu và những anh chị khác nếu muốn qua thăm cháu thì đến tầng 4, Khoa phẫu thuật tạo hình, BV Sainn Paul trên tầng 4, tòa nhà chính ạh!
Tks

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Sáng nay em vào xem tình hình rồi, nói chũng cũng k khả quan lắm, Anh Sơn BS có trao đổi là sẽ cho Luyến nhập viện để anh ý trực tiếp theo dõi và điều trị trong vòng khoảng 4 đến 5 ngày, "sẽ tiêm thuốc trực tiếp vào khối u để xem thế nào, có gì bên CS lại tiếp tục giúp đỡ nhé".
Nhìn Luyến thương quá, lúc em vào thì con đang khóc vì đói, mà mẹ thì đang phải làm thủ tục, nhìn tội nghiệp lắm..., em mang cho bé ít quần áo, cho cả mẹ Luyến nữa...ÔI trời, ước gì...:(

141
0
0

kukumalu

Uh, cảm ơn Zin nhé, sáng nay bận quá cả mình và a Tè đều ko qua viện được.
Như lần trước bs đã nói có thể 1 thời gian dài tiêm Hebron bên viện Nhi nên giờ cháu bé ko còn nhạy với loại thuốc này nữa. Trường hợp xấu nhất fải quay lại sử dụng thuốc tiêm (nhưng cách điều trị khác). Nói chung sẽ fải điều trị lâu dài vì bé ko điều trị từ đầu theo phương pháp bên SP.

Thôi đành đợi thông tin từ bs vậy.

1,007
0
0

Mường Tè

Chào cả nhà: Trưa nay 12h30 em và Kuku vào viện thăm cháu và đã gặp trực tiếp bác sỹ, tình hình cơ bản như MX đã post. Có vẻ mọi thứ diễn biến không theo chiều thuận lợi, bé phải nằm Viện mấy ngày để theo dõi, sau đó sẽ quyết định hướng điều trị tiếp:(:(:(. Nhìn bé thương quá...:(
Có gì em post tiếp.
Cảm ơn cả nhà.

3
0
0

Cốm

Em tìm mãi mà không thấy số TK của chị Loan ở đâu. Chị cho em xin số TK của chị với nhé. Tks chị nhiều!

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em tìm mãi mà không thấy số TK của chị Loan ở đâu. Chị cho em xin số TK của chị với nhé. Tks chị nhiều!

Đây bạn ơi:

Bạn chuyển khoản xong thì báo lại cho chị Loan số đuôi tài khoản của bạn nhé! @};-@};-@};-

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

3
0
0

Cốm

Em vừa chuyển 300k vào TK của chị Loan (số TK ...9010) nhé.
:cstt04:

1,007
0
0

Mường Tè

Vâng, thay mặt gia đình cháu Luyến, cảm ơn bác Cốm nhiều@};-@};-@};-. Hôm nay bác sỹ đã tiêm thuốc vào thẳng các u máu, xong rồi sẽ theo dõi vài ngày...
Cảm ơn cả nhà mình.:whileflower01

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Ngày 19.01 nhận từ TK số tiền 300K của Cốm

Tổng kết gom lại
Tổng đến ngày 08.01 là 1666K

1,007
0
0

Mường Tè

Chiều qua, 20/1, em có vào thăm cháu. Lúc vào cháu đang chơi, trộm vía dù bị bệnh nhưng bé cũng chịu khó ăn sữa mẹ nên cũng lên cân. Hỏi mẹ cháu là cho ăn dặm chưa (vì cháu 7 tháng rùi), mẹ cháu bảo là có cho ăn thêm tí cháo nhưng cháu khóc không chịu ăn. Mẹ cháu đoán có thể dùng thìa cho ăn giống như uống thuốc mấy tháng rồi nên cháu sợ...
Bác sỹ tiêm 1 lọ thuốc từ hôm 19/1, đang theo dõi trong vài ngày xem thế nào. Ngày 19/1 có 1 chị (nhà cháu k biết tên), chỉ biết chị nói ở VTV4 đến thăm và ủng hộ cháu 1000k. Không biết có phải thành viên nào trong diễn đàn mình không nhỉ? Cảm ơn rất nhiều@};-@};-@};-
Em đưa cho mẹ cháu tạm 500k để ăn uống chi dùng hàng ngày.
Có j em post tiếp.
Tks