(MS214/CN) 12.5.2010 - Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi ở thôn Sen, Bảo Đài, Lục Ngạn, BG)

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Ðề: Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi nhà ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang)

Trangha đề nghị các mẹ kiểm tra lại việc chuyển tiền cho ông bà... nếu ông bà sử dụng vào mục đích khác thì tạm thời giữ lại để điều chỉnh cho các lần mổ tiếp theo cho cháu. Chúng ta nên biết rằng xung quanh chúng ta còn rất nhiều các bé cần sự giúp đỡ.... nên các mẹ cân nhắc và sắp xếp sao cho hợp lý nhé.

Cám ơn các mẹ nhiều !
Lần nào cũng thế, chả nhẽ nói rằng cứ thấy tiền là mắt sáng ....nghe thế có vẻ hơi quá đáng nhưng có khác gì đâu. Mấy chi em nói với nhau rằng cứ nghĩ ít ra cũng xong ca mổ lần thứ nhất thì mới thay đổi ai dè .......Xin đừng "thay đổi " quá nhanh thế để mất đi nhiệt huyết của chúng mình.
Như đã bàn bạc cùng Tyruôi và Tranghạ. Mấy chi em mình sẽ cố gắng phối hợp ăn ý để sao cho tấm lòng của cộng đồng của các bố các mẹ đến đúng chỗ, bé Đức của chúng ta sẽ được chữa khỏi bênh nhé.

CSTT ngoảnh đi ngoảnh lại đang phải cân nhắc giúp hai bệnh nhi, còn chưa dám đưa lên chưa dám nhận lời với gia đình. Ở đâu đó hai bé chờ được phẫu thuật tim nếu ko sẽ quá muộn nếu ko em sẽ ko còn nhìn thấy ánh sáng mặt trời. Chính vì thế nên càng đau lòng và buồn vô cùng. Với sự cấp bách chậm mổ 4 tháng của Đức CSTT đã phải dành ngay một phần cho con và quay mặt đi với một bé khác. Thế mà.........
Thôi được rồi trong còn đường tối mò ánh sáng khác lại le lói. Chúng mình sẽ đừng làm ông sợ hãy để Trang ha và Ruồi cùng lo việc này tiếp.
CSTT các mẹ đừng gọi đt cho ông nữa nhé. Có thông tin gì đc cập nhật tại đây.

CSTT của chúng mình đâu có phải là những người "gửi" đi mà ko biết người nhận là ai. Chừng nào chưa đến đúng đích chúng mình quyết ko để lưu lạc ko để sai chỗ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
5,604
7
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Một cháu bé hết sức đáng thương mong được mọi người giúp đỡ (Đoàn Minh Đức 18 tháng tuổi nhà ở thôn Sen-xã Bảo Đài-huyện Lục Nam-tỉnh Bắc Giang)

Cảm ơn cả nhà mình đã hiểu và chia sẻ@};-:x

Sáng nay ông đã vào xếp hàng từ sớm, làm xong thủ tục xét nghiệm máu, 4h30 chiều nay mới có kết quả. Bước đầu cho việc chuẩn bị phẫu thuật của cháu thế là tạm ổn, còn những việc khác, CSTT sẽ góp ý với ông bà để những đồng tiền mà mọi người đóng góp được sử dụng đúng mục đích.

:cstt01:

6
0
0

Yin Yin

Qua diễn đàn LCM mà công ty em cũng biết đên trường hợp của bé Đức và quyên góp đc kha khá. Em và cô bạn trong công ty cũng định trưa nay qua thăm và gửi số tiền cho ông của Đức. Nhưng sau khi chị Sakura gọi cho bạn em và báo tình hình ông Đức như vậy em thấy trống rỗng quá, thật buồn và thất vọng hết sức. Chúng em nghĩ có lẽ sẽ chuyển số tiền này cho các chị để giúp bé, trưa tụi em chỉ mua quà vào thăm thôi. Có lẽ cô bạn em sẽ liên lạc với chị Loan sớm để CK số tiền đó (~7m).

Sau khi đọc về bé Đức, em đã quyết tâm từ giờ sẽ giành nhiều thời gian hơn để làm việc tốt, giúp đỡ các bé có trường hợp éo le, khó khăn - vì em cũng đã trở thành mẹ, đã biết thế nào là yêu con, thương con nên em thấy thật đau lòng khi có biết bao bé khác ko có c/s và sức khỏe trọn vẹn. Vậy mà nhiệt huyết đang còn bừng bừng đã nghe thấy tin ko hay này...

Mong các mẹ/chị ở CSTT và các mẹ khác sẽ luôn giữ được lửa, tìm đc con đường sáng trong tối tăm để chúng em cũng có quyền hy vọng và tin tưởng vào đó.

Mong ông bà bé Đức sẽ sớm thay đổi...

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Đừng buồn nữa Yin Yin à, tâm lý bình thường mà, người ta nghèo đói bao năm, cái ăn còn thiếu, giờ tự nhiên 1 đống tiền rơi vào đầu trong vòng mấy ngày, đang tưởng tượng cứ đà này chả mấy nỗi tiền đè chết người, mình có tiêu chút chút thỏa lòng ao ước bấy lâu cũng có gì sai đâu. Thế nên, thông cảm cho họ, người như ông bà của bé Đức còn có thể khuyên nhủ để hiểu ra, chứ có người họ còn tưởng mình ăn chặn tiền quyên góp cho họ cơ, lúc ý mới gọi là :(

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Q

Sau khi đọc về bé Đức, em đã quyết tâm từ giờ sẽ giành nhiều thời gian hơn để làm việc tốt, giúp đỡ các bé có trường hợp éo le, khó khăn - vì em cũng đã trở thành mẹ, đã biết thế nào là yêu con, thương con nên em thấy thật đau lòng khi có biết bao bé khác ko có c/s và sức khỏe trọn vẹn. Vậy mà nhiệt huyết đang còn bừng bừng đã nghe thấy tin ko hay này...

Mong các mẹ/chị ở CSTT và các mẹ khác sẽ luôn giữ được lửa, tìm đc con đường sáng trong tối tăm để chúng em cũng có quyền hy vọng và tin tưởng vào đó.

Mong ông bà bé Đức sẽ sớm thay đổi...
Em làm chỉ chảy nước mắt rồi. Cảm ơn những lời này của em.
Chị mong em và các bạn hãy đồng hành cùng CSTT, hãy cùng giữ lửa với chúng chi nhé.@};-
Em có biết nhóm CSTT cũng là các bố các mẹ xuất phát từ điểm này " cũng đã trở thành mẹ, đã biết thế nào là yêu con, thương con nên em thấy thật đau lòng khi có biết bao bé khác ko có c/s và sức khỏe trọn vẹn." Một lần nữa cảm ơn em đã động viên@};-

142
0
0

TA0875

Trangha có đôi lời với các mẹ như thế này. Thực ra ngay từ đầu khi Trangha đưa thông tin của bé Đức lên các diễn đàn cũng chỉ mong có tổ chức hoặc cá nhân nào đó có khả năng giúp đỡ bé Đức phẫu thuật thôi. Nhưng mấy ngày hôm nay thực sự Trangha thấy mệt mỏi. Vẫn viết là gia đình thương cháu, lo cho cháu... chúng ta cũng vậy vì thương cháu nên mới làm mọi cách để giúp cháu. Nhưng Trangha cũng như tất cả mọi người muốn sự giúp đỡ ấy phải đặt đúng chỗ, và sự chia sẻ ấy phải làm đúng mục đích... đúng ko các mẹ ..? Nhưng khi trao đổi với gia đình thấy ông bà "sắp xếp" việc sử dụng tiền hỗ trợ của bé Đức mà Trangha thấy buồn quá. Khi mà việc phẫu thuật cho cháu còn chưa bắt đầu... trong khi chúng ta còn đang lo lắng về kết quả phẫu thuật lần này còn lần nữa ... và lo về sự biến chứng sau này... thì ông bà đã lo các việc khác cho cháu khi chưa cần thiết. !
Sắp xếp như thế nào hả bạn, bạn có thể nói rõ hơn 1 chút ko.
Có thể ông bà thấy nhiều người quan tâm quá sinh ỷ lại rồi.
Cũng thông cảm vì dân trí khu vực đó ko cao, nhưng đừng để ảnh hưởng đến việc chữa trị của cháu bé.

1,904
0
36

291179

Active Member

Em thì nghĩ thế này, con trẻ chẳng có tội gì cả, vẫn còn đang là tờ giâýy trắng thôi, con thật đáng thương
và điều đó ai cũng biết, chính vì vậy CSTT mới theo con, giúp con và mong con mau khỏi bệnh,

Tuy nhiên, Lỗi ở đây là do người lớn, nên em vẫn mong nhà mình giữ nguyên tình cảm với con, giành yêu thương,
và giúp đỡ con, còn về phần "Lỗi" ở người lớn chúng ta biết để cố gắng định hướng cho ông bà để ông bà sửa,
Thực ra điều này rất dễ hiểu, họ quá vất vả, quá khổ vì chẳng có ai đỡ gánh nặng cho họ, nên họ đành cố gắng,
giờ có nơi đưa tay ra với họ nếu là em em cũng sẽ dựa ngay, chính vì vậy chúng ta giải thích cho ông bà từ từ để ông bà hiểu, người nhà quê, chân chất nên em nghĩ không ngại đâu, ít nhiều máu mủ ruột thịt của họ nên họ phải xót.
Và em Tin là con đường mà CSTT đang đi, và cách làm mà chúng ta đang làm là đúng nên chúng mình vẫn
theo con giúp đỡ con cả nhà nhỉ:cstt04:

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Thôi bức xúc của các mẹ trực tiếp làm đã được đem ra chia sẻ. Các mẹ đã cố gắng hết sức mình để hướng ông bà tới những việc làm đúng đắn ko phụ công mọi người.
Làm lâu rồi bản thân chi, ruồi, Trang ha....chắc cũng quá quen với những vấn đè nảy sinh này. Các bạn viết ra đây để cho các mẹ chúng mình những người mới lần đầu tham gia, những ng ko trực tiếp tham gia hiểu và rút kinh nghiệm cho những lần sau.

Hiểu và thông cảm cho ông bà chứ giận gì đâu, trước tiên đó là suy nghĩ của một con người hết sức bình thường. Sau đó là các mẹ chúng mình nhìn rõ tâm điểm là đâu - đó là bé Đức mồ côi cha ko có mẹ đang bị bệnh nặng cần mổ 1 lần, 2 lần , 3 lần và ...ko biết sẽ tiếp thế nào.

Thôi ko phải an ủi các mẹ đó nữa nhé, các mẹ chúng mình biết phải làm gì làm thế nào để đạt được mục tiêu theo đuổi giúp đỡ.
Tiếp theo chúng mình cập nhật tình hình bé Đức nhé....
Yêu cả nhà mình nhiều và mong nhiều hơn nữa tấm lòng đến cùng với CSTT chung đường chung lối giữ ngọn lửa luôn luôn cháy sáng. Còn rất nhiều các bé đang chờ các mẹ sẻ chia.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em thì...thương các chị vất vả. EM cũng tin cộng đồng cstt nhà mình đã đang và luôn đi đúng hướng:-*

6
0
0

Yin Yin

Trưa nay công ty em đã qua thăm, tặng quà bé Đức tại nhà trọ ở đầu dốc xuống VNTW. Bé rất xinh xắn lanh lợi, đặc biệt bé có đôi mắt to đen sáng long lanh hihi.
Lúc đến nơi đoàn em cũng gặp khoảng 5-6 chị (chắc cũng là dân văn phòng) đi về sau khi đã thăm Đức.

Trong lúc nói chuyện chúng em cũng đã phân tích và mong ông bà cố gắng nghĩ về lâu dài cho bé đừng vì điều này điều khác mà xao nhãng đi. Vì ko chỉ một lần mổ này cần tiền, rồi còn lần mổ thứ 3, rồi còn bồi dưỡng thuốc thang, ăn uống sau mổ, rồi sau này bé lớn phải lo cho bé học hành đầy đủ v.v.
Tóm lại là bọn em cũng cố gắng bóng gió, phân tích về lâu dài để mong ông bà đừng phụ lòng bao người tốt đã hỗ trợ, giúp đỡ bé Đức, mong ông bà sẽ vì thế mà suy nghĩ kĩ hơn trước khi quyết định sử dụng tiền ko đúng mục đích. Ông có vẻ rất quyết tâm và nói ông xin hứa sẽ lo cho cháu thành người đến lúc ông không thể lo được nữa. Chúng em cũng hy vọng ông có thể thực hiện đc điều này dù chỉ là 40% thôi (trong 30' ngồi chơi, ông nhận đt khoảng 4 lần, và cũng có người hỏi lại số TK của ông v.v. )
Tất nhiên bọn em chỉ nói vòng vo, nói tránh thôi, nhưng em vẫn phân vân chẳng biết làm như vậy có đúng ko (Có điều mọi ng trong cty khi nghe phong phanh việc ông đã tính toán dùng tiền thế nào thì đều cảm thấy bất bình và buồn).

Những gì ông hứa lúc bọn em ra về cũng là tín hiệu vui và đáng hy vọng. Và có một điều chắc chắn là trước mắt bé Đức đã có một con đường rộng mở rồi.

Vậy em gửi mấy dòng update cho cả nhà nhé. Tiếp tục mong tin mới từ các chị.

21
0
0

shopcutthoi

Trưa nay em cùng Yinyin và 2 chị nữa đến thăm bé. Trước khi vào Yinyin đã rỉ tai là sẽ cùng nói chuyện nhẹ nhàng, khuyên nhủ để Ông bà tỉnh táo hơn trong việc dốc sức lo cho bé. Thế mà đến nơi, nhìn thấy bé ngủ, rồi bé dậy, bé cười, bé nói... tự nhiên cứ thấy lòng nặng trĩu, chẳng biết nói gì cả. Cuối cùng cứ để 1 mình YinYin" lâm trận"...

Đến giờ ngồi làm việc rùi mà vẫn cứ thấy hẫng hụt thế nào ý, các mẹ củng cố cho em ít niềm tin nhé...Buồn quá...

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Chiều nay bác sĩ điện thoại, nói là cháu phải lấy lại máu vì máu lúc sáng bị đông?? (Đông là đông làm sao nhỉ?? - liệu có phải là quên không ghi tên k nhỉ???:-&) Sáng mai lấy máu, đến 11h30 có kết quả luôn. Nhanh thế!!! Sáng nay cũng thử mà hẹn đến tận 4h30 mới có kết quả.

21
0
0

shopcutthoi

Chiều nay bác sĩ điện thoại, nói là cháu phải lấy lại máu vì máu lúc sáng bị đông?? (Đông là đông làm sao nhỉ?? - liệu có phải là quên không ghi tên k nhỉ???:-&) Sáng mai lấy máu, đến 11h30 có kết quả luôn. Nhanh thế!!! Sáng nay cũng thử mà hẹn đến tận 4h30 mới có kết quả.
Khổ thân bé, sáng nay thấy bà bé bảo lấy máu mãi mới được. Bé cứ khóc suốt, giờ lại lấy máu lần nữa...Em sợ nhất kiểu lấy máu này, con đã bé, ven cũng khó lấy, vài cô y tá đè ra mà chọc lên chọc xuống, chả thấy đúng ven...

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Đến giờ ngồi làm việc rùi mà vẫn cứ thấy hẫng hụt thế nào ý, các mẹ củng cố cho em ít niềm tin nhé...Buồn quá...
Buồn chi em ơi, những chuyện như thế vẫn xảy ra mà. Chúng ta chỉ là những người dưng có tâm, chỉ có thể giúp bé lúc này, còn ông bà mới theo con suốt cuộc đời. Chúng ta đang cố gắng làm những gì tốt nhất có thể cho bé rồi, còn những dự định khác của gia đình, chúng ta cũng chỉ có thể góp ý thôi, việc họ quyết định và làm như thế nào, đó là quyền của họ, chúng ta không can thiệp quá sâu được. Em nhìn xem, xung quanh đây vẫn còn rất nhiều những hoàn cảnh đáng thương khác cần chúng ta chia sẻ mà!

141
0
0

kukumalu

Báo Tuổi trẻ từng đưa tin cho một trường hợp bất hạnh. Đó là 1 gia đình nghèo khổ, đứa con bị bệnh hiểm nghèo nhưng họ hòa thuận và có thể gọi là hạnh phúc. Báo đăng, tự nhiên có 1 số tiền lớn chưa từng có trong đời, trên trời rơi xuống. Gia đình bé nhỏ ấy chao đảo, rồi tan vỡ vì tranh giành tiền bạc.

Lại có một đứa trẻ khác cũng mắc phải căn bệnh rất khó chữa, 1 BV tuyến trung ương đã bó tay, đang chữa trị tương đối ổn định ở 1 bệnh viện khác, thì một ngày đẹp trời cũng được… lên báo. Bố mẹ đứa trẻ nghe theo lời một số bạn đọc hảo tâm mang cháu bé đi chữa chạy chỗ khác. Bệnh viện Bạch Mai, viện 108, viện K đã lắc đầu, và rồi cháu bé được đưa đến chữa ở 1 bệnh viên, đúng hơn là 1 khoa mới thành lập của 1 BV . Ở đây người ta cần tìm và có bệnh nhân để "thể nghiệm", nếu bệnh nhân khỏi thì quá tốt, không thì cũng ráng chịu vì hoàn toàn tự nguyện.

Đôi khi trên đời, chỉ dắt 1 người già yếu qua đường mình cũng có thể cứu họ khỏi tai nạn chết người (giúp công sức), nhưng có khi tiền bạc (giúp tiền) lại đưa con người ta vào chỗ tang thương. Những người bỏ tiền ra, từ tình thương ấy, chắc hẳn rất đau lòng nếu biết công sức của mình gây nên nông nỗi ấy, nông nỗi họ hoàn toàn không mong muốn và nghĩ đến.

Người xưa có tích Tái ông thất mã chắc hầu như mọi người đều biết. Đại loại có 1 gia đình làm nghề nuôi ngựa. Một hôm bầy ngựa về chuồng dẫn theo 1 con ngựa lạ. Người bố không vội mừng, ông bảo: “Có của chưa hẳn đã là hay”. Đúng như ông nói, hôm sau người con trai tìm cách cưỡi lưng con ngựa mới nên bị nó hất cho què cẳng. Ông bố lại nói: “Gẫy chân chưa hẳn là điều dở”. Quả nhiên mấy ngày sau quan trên phát lệnh tất cả trai tráng phải ra chiến trận, cậu con trai nhờ việc gãy chân mà thoát cảnh đầu rơi máu chảy chốn biên thùy. Người sau lấy tích này mà cho rằng, ở đời nhiều khi may hơn khôn.

Kể vài chuyện vặt vãnh với các mẹ, chỉ muốn chia sẻ vài thiển ý nho nhỏ: Trong cuộc sống, có nhiều thứ mình không kiểm soát, theo kiểu làm thay đổi được. Vì mọi thứ ko diễn ra theo mong muốn của mình (dù là mong muốn chính đáng), nên mình không vui, mình bức xúc. Thật ra, tâm lý đó, rất không có lợi cho sức khỏe. Mình đã vất vả cái thân lắm rồi (đi lo chạy đủ thứ), giờ lại bắt cái tâm của mình phải khổ nữa, thật là không công bằng với chính mình :D. Tất nhiên trong CS nhìn thấy cái gì chướng tai gai mắt, ai mà không khó chịu cho được. Nhưng tốt nhất, hãy coi mọi thứ qua tay mình như nước chảy hoa trôi, cầm nắm được chút nào thì cầm nắm, không thì thôi. Vì thật ra đôi khi chính những người thân của mình, mình còn chẳng thay đổi được cơ mà.

Khi thông tin đưa lên báo, mình đã mường tượng ra được cảnh này rồi, vì nó diễn ra tương đối giống nhau, thậm chí y chang luôn (chắc vì thế nên các member mới buồn và bức xúc hơn các cựu cựu, he he). Lần sau để tránh bức xúc, chắc miễn cần đưa lên báo :D.

Hơn nữa, cũng tùy cơ quan báo chí, có nơi họ lập thành quỹ như Dân trí, hoặc đưa số TK của người cần giúp đỡ. Việc đưa thông tin thẳng về người cần giúp thật ra để họ tránh tốn thêm công sức có người nhận, quản lý quỹ. Báo chí, đâu có phải là cơ quan từ thiện để có thể ngồi phân minh trường hợp này tiền cần dùng vào việc gì, bao nhiêu là đủ? Việc quyên góp thông qua quỹ của CSTT càng là điều không tưởng (mặc dù nếu được CSTT chung chi thì tốt biết mấy !). Biết là đủ thứ bất cập mà nó là thế đấy, đi ra đường lúc nào cũng thấy đường bị đào bới, dây điện quấn cố, chập giật khắp nơi, mà cũng có làm được gì ! Nên càng không thể kiểm soát tài khoản của ông nội thằng bé, vì về phương diện pháp lý đó đâu phải là quyên sở hữu hợp pháp của mình!

Thế thì việc quái gì phải buồn các mẹ nhỉ. Mẹ nào còn buồn thì tặng một câu thơ nhé

Tội gì bức xúc miên man
Tìm nơi bụi rậm đánh tan nỗi buồn.

PS> Không tìm được bụi rậm thì thay bằng chỗ nào ghi Washington DC nhé :)

2
0
0

baonguyenx

Nhưng khi trao đổi với gia đình thấy ông bà "sắp xếp" việc sử dụng tiền hỗ trợ của bé Đức mà Trangha thấy buồn quá.
Sau khi doc xong bao vnexpress.net, minh cung dang quyen gop de giup do be Duc va hien tai moi duoc co 445 dollar thoi trong vong 3 ngay. Tuy it nhung minh hy vong cuoi tuan nay gap nguoi quen thi se duoc them nua :)

Trangha co the cho biet chi tiet ma ong ba dang tinh su dung tien ho tro be Duc duoc khong ? Sau khi doc xong 8 trang nay cua CSTT va suggestion cua ban All4Game tu lucnam.info, minh nghi nen co so tiet kiem hay tai khoan rieng de giup be Duc hang thang hoac khi can trong ca mo ke tiep.

Noi chung minh cung phone lien lac ong noi Duc 2 lan va xin dia chi va so chung minh nhan dan de tuan sau se gui nhung bay gio rat phan van. Minh nghi la cach tot nhat la CSTT nen dung ra mo so tiet kiem hoac tai khoang rieng cho be Duc thi tot hon. Moi dong gop va chi phi thi co the update tren Forum nay.

Ban All4Game tu lucnam.info introduce minh toi trang web chiasetinhthuong.org :
http://lucnam.info/4rum/dia-chi-cho...-cau-mo-coi-2-tuoi-mac-benh-hiem-ngheo-2.html

Bao Nguyen

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Sau khi doc xong bao vnexpress.net, minh cung dang quyen gop de giup do be Duc va hien tai moi duoc co 445 dollar thoi trong vong 3 ngay. Tuy it nhung minh hy vong cuoi tuan nay gap nguoi quen thi se duoc them nua :)

Trangha co the cho biet chi tiet ma ong ba dang tinh su dung tien ho tro be Duc duoc khong ? Sau khi doc xong 8 trang nay cua CSTT va suggestion cua ban All4Game tu lucnam.info, minh nghi nen co so tiet kiem hay tai khoan rieng de giup be Duc hang thang hoac khi can trong ca mo ke tiep.

Noi chung minh cung phone lien lac ong noi Duc 2 lan va xin dia chi va so chung minh nhan dan de tuan sau se gui nhung bay gio rat phan van. Minh nghi la cach tot nhat la CSTT nen dung ra mo so tiet kiem hoac tai khoang rieng cho be Duc thi tot hon. Moi dong gop va chi phi thi co the update tren Forum nay.

Ban All4Game tu lucnam.info introduce minh toi trang web chiasetinhthuong.org :
http://lucnam.info/4rum/dia-chi-cho...-cau-mo-coi-2-tuoi-mac-benh-hiem-ngheo-2.html

Bao Nguyen
Nếu bạn muốn hỏi mình xin phép trả lời vì thực nó cũng đơn giản lắm :D rất đời thường. Ông bà nói số tiền nhận được sẽ xây nhà, mua vật dụng đồ đạc....:D không có suy nghĩ gì đến chuyện chữa bệnh cho cháu cả. Nhưng các bạn chúng mình đã giúp ông bà tạm thời chỉnh lại suy nghĩ đó. Chỉ hy vọng là ông bà đừng quá ...
Với những người đã làm như chúng mình thì điều đó hết sức bình thường chỉ có cái là đến quá nhanh thôi. Chính vì thế khi đi hoạt động chúng mình thường ko đưa tiền cho gia đình, chuyển đồi hiện vật, hay nộp tiền vào TK. VD một em bé được bảo trợ thì chúng mình sẽ lo sữa hoặc quần áo vật dụng, đi học đến tận trường nộp tiền. Còn những chi tiêu đơn giản hàng ngày để họ tự vận động.
Trước tiên ca mổ của Đức vẫn mù mờ chưa rõ chi phí, thứ hai không biết Đức sẽ mổ bao lần nữa.
Tạm thời chúng mình sẽ tập trung việc lo cho Đức mổ trước rồi tính chuyện lâu dài được. Đức còn nhỏ điều mình lo nhất là mẹ Đức, báo chi um xùm, ng ng đến thăm đến tai mẹ nó thì ko biết chuyện gì xảy ra với một ng đàn bà như thế. Khả năng bà ta về đòi mọi thứ kể cả đứa con và tiền mà ông bà đã đang nhận được. Điều đó rất đáng lo ngại đó các mẹ ạ.

Cũng xin được nói rõ để các bố mẹ quan tâm được biết nếu nhóm chủ chốt kết hợp được với ông bà thì số tiền ông bà nhận được sẽ chi trả cho ca mổ lần đầu tiên, nếu thiếu sẽ tính. Tránh được lãng phí và số tiền cộng đồng gửi sẽ giúp được đúng mục tiêu. Mong điều đó sẽ thành hiện thực....
Các mẹ đến thăm đừng đả động chuyện này nữa nhé. Ông cũng đã xin lỗi chúng mình...Chỉ tạm thời thế còn lâu dài cũng ko biết thế nào đâu các mẹ ạ.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Nhóm các chi ở Easia Travel quyên góp cho bé Đức số tiền 7500K nhưng vào CSTT thấy có rất nhiều mảnh đời bất hạnh, nhiều bệnh nhân nhi cần trợ giúp nên các bạn sẻ chia cho các trừong hợp với đúng nghĩa của từ Chia sẻ tình thương. Thay mặt các bé bệnh nhi, các trường hợp khó khăn xin cảm ơn các bạn. Mong các bạn cùng đồng hành với chúng mình trên con đường này.

Gom lại
Ngày 13.05 nhận từ TK số tiền 300k của Boxu -Chun
Ngày 14.05 nhận từ TK số tiền 200k của me yeu con nhat
Ngày 14.05 nhận từ tomiu số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ bodua số tiền 500k
Ngày 14.05 nhận từ mẹ Mít nhợn số tiền 200K
Ngày 14.05 nhận từ mecubin số tiền 100K
Ngày 14.05 nhận từ TA0875 số tiền 4000K
Ngày 15.05 nhận từ TK số tiền 500k của Aja
Ngày 16.05 nhận từ TK số tiền 300k cua MeogiaHP
Ngày 18.05 nhận từ TK ....0536 số tiền 1000k của gia đình Embengoan
Ngày 19.05 nhận từ TK ...7972 số tiền 300K của Camelia
Ngày 20.05 nhận từ nhóm Easia Travel (đồng nghiệp shopcutthoi, Yin Yin) số tiền 1000K

Chi
Ngày 17.05 tyruoi gửi ông bà 500k thêm chi phí đi lại đỡ ông bà
Ngày 19.05 tyruoi mua sữa tươi và đồ 75K

5,604
7
38

metyruoi

Active Member

Kết quả xét nghiệm máu, film xquang của cháu đang chuyển cho bác sĩ để hội chẩn và làm hồ sơ bệnh án để nhập viện. Hôm nay thứ Sáu rồi, chắc phải sang tuần sau mới phẫu thuật.

1,904
0
36

291179

Active Member

Điều em mong ước lúc này là đêm nay trời mưa thật to, mai trời mát mẻ, để bé Đức và cả các bé khác nữa,
ở bệnh viện sẽ đỡ vất vả hơn, để các con khỏe còn làm phẫu thuật nữa chứ.