(MS287/CN) 01.3.2011 Bé Nguyễn Sỹ Quang sn 29.12.2009 ở Kiến Thụy, Hải Phòng - tim bẩm sinh (teo tịt van 3 lá, hở van 2 lá, hẹp ĐMP, CODM)

1,416
0
36

MomMi

Active Member
Ðề: (MS287/CN) 01.03.2011 Nguyễn Sỹ Quang sinh ngày 29.12.2009 Kiến Thụy, Hải Phòng tim bẩm sinh :teo van ba lá, hẹp ĐMP....

ôi, còn nước còn tát, các chị ơi cố giúp bé xem sao. không thể để bé như vậy được.

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: (MS287/CN) 01.03.2011 Nguyễn Sỹ Quang sinh ngày 29.12.2009 Kiến Thụy, Hải Phòng tim bẩm sinh :teo van ba lá, hẹp ĐMP....

Chị thành thật xin lỗi. Chị đã hỏi thêm hai bác sĩ giỏi ở Tim HN và SG, cũng đã báo với BS Hiếu. Tổng hợp ba câu trả lời , chi nhận thấy nên dừng lại ở đây. Dù trong emai bs Hiếu có nói đưa Q quay lại BV nhưng thực chi ko thấy "sáng " lắm nên chị cũng ko còn cảm thấy tự tin khi một lần nữa nói với gia đình mang Q quay lại khám tiếp.
Chị thành thật xin lỗi.

176
0
0

Mẹ Kê

Chị ơi, em cũng nghĩ việc thuyết phục gia đình Quang đưa con lên HN lúc này rất khó, khó mọi đường. Khó xử cả cho chị, chị Kim Anh nữa. Để cháu đỡ mệt, thư thả thêm một vài ngày nữa, em kêu gọi mọi người giúp đỡ thuê taxi cho gia đình đưa Quang đến bác sĩ Hiếu 1 lần nữa được không chị?
Em hiểu chị phải nói câu xin lỗi thế này là đường cùng, đau lòng lắm.:((

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Chị ơi, em cũng nghĩ việc thuyết phục gia đình Quang đưa con lên HN lúc này rất khó, khó mọi đường. Khó xử cả cho chị, chị Kim Anh nữa. Để cháu đỡ mệt, thư thả thêm một vài ngày nữa, em kêu gọi mọi người giúp đỡ thuê taxi cho gia đình đưa Quang đến bác sĩ Hiếu 1 lần nữa được không chị?
Em hiểu chị phải nói câu xin lỗi thế này là đường cùng, đau lòng lắm.:((
Việc thuê taxi đi đường phải cẩn thận Mẹ Kê nhé, quãng đường 100km với bé ko biết bất trắc j sẽ xảy ra; Rồi trách móc từ gia đình, mình cần lường trước mọi việc ...

110
0
0

Haibara82

Các chị ơi, hay thử đưa cháu sang VĐ.
E thấy bs Ước bên VĐ đc nhiều người khen lắm, nhưng e thì ko biết gì về mấy cái chuyện mổ tim này nên các chị thử bàn bạc xem.
Nhìn ảnh của Q mà thương quá đi mất.

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Các chị ơi, hay thử đưa cháu sang VĐ.
E thấy bs Ước bên VĐ đc nhiều người khen lắm, nhưng e thì ko biết gì về mấy cái chuyện mổ tim này nên các chị thử bàn bạc xem.
Nhìn ảnh của Q mà thương quá đi mất.
@Habr : Việc này rất tế nhị, em có thể hỏi Linh Kem hoặc gọi cho chị nhé. Sau một thời gian đúc kết kinhh nghiệm, tin và chỉ tin Tim HN hoặc BM (BM chỉ có can thiệp chứ ko phẫu thuật)

Nếu mổ, bé Quang có thể tử vong ngay trên bàn mổ thì em có dám cố ko??? và mổ xong cũng chỉ giải quyết đc một phần nhỏ chứ ko triệt để thì sao em ơi. Không chỉ ở VN mà ở nn cũng vậy em ơi.
Với chị bất cứ cái gì khó cũng ko vấn đề nhưng cố thế này chi ko dám cố.
Tuy nhiên chi vẫn sẽ gọi bố Q và nói nguyên văn lời bác Hiếu. Còn lại tuỳ gia đình quyết định.

110
0
0

Haibara82

Chị ơi, e thì ko có kinh nghiệm trong việc này nên e chỉ đưa ra ý kiến thôi.
Còn chị thì nhiều kinh nghiệm rồi nên e tin những gì chị đưa ra ý kiến là chính xác.
Nếu trường hợp của Quang xấu thế thì có lẽ mình cũng ko nên cố vì có cố cũng chả đến đâu.
Nhưng có 1 trường hợp bên viện Nhi bọn e định tài trợ cho cháu để mổ, ko hiểu có đc ko vì e thấy ở Nhi ko biết thế nào mà các cháu mổ tim hay tử vong hơn các bệnh viện khác.
Nếu chuyển cháu sang viện Tim HN liệu có đc ko chị?
E mù mấy cái khoản này lắm.
các chị hay làm chỉ cho e đc ko?
@Habr : Việc này rất tế nhị, em có thể hỏi Linh Kem hoặc gọi cho chị nhé. Sau một thời gian đúc kết kinhh nghiệm, tin và chỉ tin Tim HN hoặc BM (BM chỉ có can thiệp chứ ko phẫu thuật)

Nếu mổ, bé Quang có thể tử vong ngay trên bàn mổ thì em có dám cố ko??? và mổ xong cũng chỉ giải quyết đc một phần nhỏ chứ ko triệt để thì sao em ơi. Không chỉ ở VN mà ở nn cũng vậy em ơi.
Với chị bất cứ cái gì khó cũng ko vấn đề nhưng cố thế này chi ko dám cố.
Tuy nhiên chi vẫn sẽ gọi bố Q và nói nguyên văn lời bác Hiếu. Còn lại tuỳ gia đình quyết định.

10,153
29
48

ALnML

Super Moderator

Haibara82 gọi đt cho chi nhé, c ko biết số đt của e. Nên sang Tim HN, nếu bé khó khăn thì mình xin ttce đi.
Dợt này c ko online nên có gì gọi cho chị qua đt

265
0
0

kemtiramisu

Chị habra ơi, có phải trường hợp mà chị hanguyen đang theo trên WTT không. Em thấy mọi người đang tham gia nhiệt tình bên đó nên cũng không dám nhắn nhủ gì với chị. Nhưng nếu đúng là trường hợp đó thì em nghĩ nên khuyên gia đình qua Tim HN đi chị ạ.

Mấy ca vừa rồi mọi người đều bất lực, thật buồn quá..Mấy hôm nay em cũng chẳng có tinh thần để lên mang để đọc thêm ca mới nữa. Mong rằng sẽ có những điều không thể biến thành hiện thực...

110
0
0

Haibara82

E ơi, ca mà Hanguyen đang theo thì mổ xong rồi nhưng cháu mất đc mấy hôm rồi e ạ- thế mới buồn chứ.
Còn trường hợp chị nhắc đến là trường hợp khác cũng ở viện Nhi cơ.
Chị đang ko hiểu muốn chuyển cháu sang Tim HN thì làm thế nào bây giờ nhỉ?
Còn cả gia đình cháu nữa vì thực ra mọi người hay nghĩ với trẻ con cứ Nhi là tốt nhất.
Hôm nào e rảnh ko chị chạy qua đi ăn trưa, chị lái xe ngon phết rồi e ạ.
Chị habra ơi, có phải trường hợp mà chị hanguyen đang theo trên WTT không. Em thấy mọi người đang tham gia nhiệt tình bên đó nên cũng không dám nhắn nhủ gì với chị. Nhưng nếu đúng là trường hợp đó thì em nghĩ nên khuyên gia đình qua Tim HN đi chị ạ.

Mấy ca vừa rồi mọi người đều bất lực, thật buồn quá..Mấy hôm nay em cũng chẳng có tinh thần để lên mang để đọc thêm ca mới nữa. Mong rằng sẽ có những điều không thể biến thành hiện thực...

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chiều qua điện thoại cho bố Quang, bố đang đi làm thợ hồ trong xã, nhà người ta đổ mái bằng ầm ầm. Quang vẫn cả ngày chỉ uống một, hai hộp sữa nhỏ, cơm không chịu ăn, thuốc uống vào lại nôn ra, yếu hơn hôm lên khám. Nếu ba tháng nữa bố mẹ đưa con lên khám lại ở bv Tim, thì có thể nhờ bs Hiếu kiểm tra lần nữa, còn nước còn tát. Còn bây giờ thì thật sự không dám bảo bố đưa con lên giữa thời tiết này.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Các mẹ ơi, Quang mất lúc 3h sáng nay rồi. Huhuhuu....

Tối qua ở bv thăm Khoa về, nghĩ thế nào sáng mai cũng phải gọi điện cho bố Quang. Chưa kịp gọi thì bố đã điện thoại báo con đi rồi. Đau lòng quá!!!

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Bây giờ bình tâm lại mới viết tiếp được...

Bố Quang kể, mấy ngày trước con còn khỏe, ăn được mỗi bữa hơn bát cơm, uống được hết hộp sữa 200ml, chiều qua còn ăn hết 2 quả na nhỏ nữa. Lúc 3h kém mười con thức dậy đòi đi ngoài, mẹ rửa ráy xong thì khóc, đòi bế sang bà, nằm trong lòng bà một lúc thì nấc lên và...

Chiều nay gia đình mới làm lễ an táng cho con. Việc sau cùng còn làm được cho con là dặn bố Quang thắp giúp một nén nhang, cầu mong linh hồn con sớm được siêu thoát.

1,669
0
0

mesubim

Cầu mong con sớm được siêu thoát:whileflower02

(Theo các trường hợp CN, sợ nhất là lúc phải đối diện... như thế này, Metyruoi em ơi cố lên vững tâm và vững đôi chân nhé :x)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cầu mong con sớm siêu thoát.:whileflower03

2,801
0
0

muathu

Cầu mong con siêu thoát :whileflower01

142
0
0

TA0875

Nam mô A di đà Phật, cầu mong con sớm siêu thoát