Nghé ơi mau khỏe con trai nhé! Cả nhà cùng động viên gia đình Nghé

83
0
0

me teu bin

Ðề: Nghé ơi mau khỏe con trai nhé! Cả nhà cùng động viên gia đình Nghé

Ngày 29/01/2010 nhận:
- chị Hà mẹ cunlinh: 01hộp sữa friso gold 900gr và 1 phong bì lixi 100k (quà tết cho con. em cảm ơn ngôi nhà CSTT):cstt08:
- Lan(mẹ của Haianh): 01 hộp sữa friso gold 900gr (cảm ơn em nhiều)
toàn bộ số quà trên em đã chuyển đến tận tay chị Lạc
Cầu trời cầu phật! con cúi xin Phật Bà QUan Âm phù hộ độ trì cho con trai Dương Đức Minh bình an vô sự, điều lành đem đến, điều giữ tiêu tan

177
0
0

metuquan

Nghé ơi, lại một mùa xuân sắp về, cuộc sống ồn ào, tấp nập thì nơi ấy con vẫn đang nằm một mình và chống chọi với bao bệnh tật, đây là cái tết đầu tiên con có mặt trên cõi đời này mà sao buồn quá con ơi. Nhiều khi mẹ cứ tự hỏi cuộc đời mỗi con người có số phận không, nếu có thì ông trời đâu có công bằng, từ khi sinh ra con đã quá khổ rồi. Con cố gắng lên con nhé, mẹ chỉ biết nói vậy thôi.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Trưa hôm qua em vào với con... Tuần vừa rồi em bận không vào thăm con được mà tình hình của con xấu đi so với tuần trước... Thương con lắm!!! Đứng cạnh con, cầm bàn tay bé xíu của con, em đã nói với con: "Đây là cái Tết đầu tiên của con đấy, con phải cố gắng lên nhé! Phải nhanh bình phục để đón mùa xuân về. Các bố các mẹ thương yêu con nhiều lắm!..."

Đợt này con vẫn phải nằm trong phòng cấp cứu. Cô bé cháu chị Hà đã về quê hôm qua rồi, chỉ còn lại chị ở lại. Chiều nay em sẽ lại vào với con.

Hy vọng với tiết trời ấm áp thế này, con sẽ có biến chuyển tốt hơn, Nghé nhé!

1,557
0
0

Camellia

Nghé của chúng mình rất là dũng cảm. Hôm trước, chụp não cho con, bác sĩ bảo não của con hoàn toàn bình thường (trộm vía con).

Vậy nên những gì chúng mình nói với Nghé, con vẫn nghe và hiểu. Thậm chí gọi "Nghé ơi! Mẹ đây" con còn khóc, mắt thì nhắm nghiền thiêm thiếp nhưng nước mắt lăn dài trên má, , bàn tay quờ quạng tìm kiếm như muốn theo, muốn được bế. Thương con lắm mà chỉ biết đứng nhìn....

Giờ chỉ cần con cố gắng vượt qua những thời điểm khó khăn này. Cố gắng lên Nghé yêu nhé! Chị Hà ơi cố lên chị nhé!

1,904
0
36

291179

Active Member

Nghé của chúng mình rất là dũng cảm. Hôm trước, chụp não cho con, bác sĩ bảo não của con hoàn toàn bình thường (trộm vía con).

Vậy nên những gì chúng mình nói với Nghé, con vẫn nghe và hiểu. Thậm chí gọi "Nghé ơi! Mẹ đây" con còn khóc, mắt thì nhắm nghiền thiêm thiếp nhưng nước mắt lăn dài trên má, , bàn tay quờ quạng tìm kiếm như muốn theo, muốn được bế. Thương con lắm mà chỉ biết đứng nhìn....

Giờ chỉ cần con cố gắng vượt qua những thời điểm khó khăn này. Cố gắng lên Nghé yêu nhé! Chị Hà ơi cố lên chị nhé!
Nghe ọ ơi, thương con bé bỏng lắm!

83
0
0

me teu bin

mấy hôm bận quá, hôm nay em mới báo cáo tình hình của Nghé cho các bố mẹ biết được.
từ hôm con vào cấp cứu thở máy lần 3 cho tới hôm nay được 1 tuần rồi mà bệnh chưa giảm còn có xu hướng xấu hơn, não k bị sao(trộm vía), tim không ảnh hưởng nhiều, vấn đề bây giờ vẫn là 2 lá phổi của con rất nặng.
Hôm thứ 7 vừa rôi em có đi lễ cho con ở 1 miếu gần Đền Hùng( Miếu này thờ vị tướng võ của đời Vua Hùng thứ 16 rất thiêng) và Chùa Thiên Phúc cũng gần đó, Cụ Từ trụ trì ở Miếu và Sư cụ ở chùa đều nói con có căn có số, ngoài việc chữa trị của bác sĩ thì những người đang cưu mang con luôn luôn cầu cho con, em thì không mê tín nhưng có bệnh thì vái tứ phương, luôn luôn cầu cho con được âm phù dương trợ. chúng mình luôn luôn cầu cho con nhé nhất là Thiên Lương và mẹ củathaoly.
Các BS trong khoa ai cũng lo lắng và thương con lắm, đều mong con nhanh khỏi( cảm ơn các BS nhiều)

83
0
0

me teu bin

Nghé là đứa con rất tình cảm, đứng cạnh chỉ cần gọi "Nghé ơi mẹ đây, mẹ yêu con" là hai hàng nước mắt năn dài trên má mặc dù đang mơ màng ngủ. trong thời điểm này con không đc kích động cần độ an thần rất cao, bs dặn các bố các mẹ vào thăm con k được gọi, không đc sờ vào người con, con bị kích động không tốt cho tim và phổi. Do vậy khi các bố các mẹ vào thăm con chỉ đứng nhìn con thôi, khi nào con khỏi tha hồ nói chuyện với con các bố mẹ nhé.

314
0
0

Me DiemNgoc

Nghé là đứa con rất tình cảm, đứng cạnh chỉ cần gọi "Nghé ơi mẹ đây, mẹ yêu con" là hai hàng nước mắt năn dài trên má mặc dù đang mơ màng ngủ. trong thời điểm này con không đc kích động cần độ an thần rất cao, bs dặn các bố các mẹ vào thăm con k được gọi, không đc sờ vào người con, con bị kích động không tốt cho tim và phổi. Do vậy khi các bố các mẹ vào thăm con chỉ đứng nhìn con thôi, khi nào con khỏi tha hồ nói chuyện với con các bố mẹ nhé.
Híc , nghe chị kể thế này càng thấy thương con hơn nhiều lần . Nghé ơi ! Tết rồi con, nhanh khỏe để về nhà ăn tết nhé

311
0
0

yingtiti

Nhất định con sẽ nhanh khỏe để về ăn tết với các bố mẹ Nghé nhé!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Đọc những dòng chữ mà nước mắt tuôn trào.
Chị Lạc ơi, Bé Nghé ơi - kiên cường nhé!

816
0
16

Linh mèo

Member

Thương quá, hic hic, mong rằng Trời Phật sẽ phù hộ cho con tai qua nạn khỏi. Chị Hà ơi vững vàng lên chị nhé...

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em lại cứ nghĩ mình nắm lấy bàn tay con, nói chuyện với con thì con sẽ tỉnh và sớm khỏe lại vì con biết các bố mẹ đang rất mong chờ mình. :( Tối qua em vào với con muộn nên chỉ được ở bên con vài ba phút. Nhìn gương mặt con mà thương quá! Con đang được các bác sỹ điều trị bằng phác đồ mới rồi. Cầu mong cho con mau khoẻ!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
384
0
16

tho2006

Member

Không biết con điều trị theo phác đồ mới đã đỡ hơn chưa các chị ơi?

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Nghé ơi, kiên cường lên, con nhé.

168
0
0

Rophi

Mẹ nào có số điện thoại chị Lạc cho em xin với ạ. Em gọi vào số 0280.350.9295 mà ở mấy trang trước có một mẹ đưa lên nhưng toàn thấy tắt máy

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Mẹ nào có số điện thoại chị Lạc cho em xin với ạ. Em gọi vào số 0280.350.9295 mà ở mấy trang trước có một mẹ đưa lên nhưng toàn thấy tắt máy
Số đó của chị Lạc bị mất cùng ĐT luôn rồi (bị trộm lấy mất. Hixhix). Bây giờ chị Lạc dùng lại số cũ rồi cả nhà nhé: 01223341809.

Em mới gọi chị Lạc hỏi thăm thì Nghé hôm nay trộm vía tỉnh hơn một chút, nhưng bác sỹ bảo phổi của con vẫn rất nặng. Cầu Trời...

84
0
0

Thiên Lương

Hôm qua, Nghé chính thức đã được cửa Phật nhận làm con nuôi các bác ạ.
Cầu mong nhiều điều may mắn sẽ đến với Nghé.
@ Bác....: Chân thành cảm ơn bác vì việc này.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Hôm qua chị Lạc có nhắn tin cho em nói con trộm vía đã đỡ hơn một chút rồi ạh. Cảm ơn bác Thiên Lương và bác... đã giúp con được làm con nuôỉ cửa Phật ạh! @};-@};-@};-

1,904
0
36

291179

Active Member

Nghé ơi, tết đến nơi rồi, con khỏe chưa

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Nghé ơi, tết đến nơi rồi, con khỏe chưa

Dạ, trộm vía con cũng khỏe hơn 1 chút rồi ạh. Chiều nay đi làm về em sẽ qua thăm con. Sáng nay em gọi điện thấy chị Lạc đã vui vẻ hơn, con còn giật điện thoại của mẹ để nghịch. Trộm vía!!!
Vậy là cái Tết đầu tiên của Nghé, mẹ Lạc và con lại phải ở trong viện rồi. Thương quá! Cầu mong cho con mau khỏe hẳn để sớm được về nhà!