Nghé ơi mau khỏe con trai nhé! Cả nhà cùng động viên gia đình Nghé

83
0
0

me teu bin

Ðề: Nghé ơi mau khỏe con trai nhé! Cả nhà cùng động viên gia đình Nghé

Nghé ơi, tết đến nơi rồi, con khỏe chưa
Nghé tương đối ổn rồi, không nằm ở khoa hồi sức cấp cứu nữa mà chuyển lên tầng 8 từ hôm thứ 05/02/
hôm qua bs trong khoa cho con đi kiểm tra lại và nói là nếu tốt cho ra viện, kquả ktra thi tương đối tốt nhưng em nghĩ cũng chưa nên ra viện vội vì phổi của con vẫn viêm nặng, tiếng thở vẫn khò khè nên quyết định xin cho con ở lại viện đến khi nào ổn định hẳn.
Tết đầu tiên của Nghé là trong viện rồi, em nghĩ là mấy ngày tết chúng mình thay nhau vào viện đem nhưng hương vị tết đến cho mẹ con chị Lạc, động viên chị Lạc nhé. ở cổng viện thì tết chắc cũng không phục vụ rồi.
nếu ai có điều kiện thì đăng ký nhé:
Ngày 30 tết:
Ngày mồng 1 tết: mẹ tễu bin
ngày mồng 2:
ngày mồng 3:
ngày mồng 4:

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nghé tương đối ổn rồi, không nằm ở khoa hồi sức cấp cứu nữa mà chuyển lên tầng 8 từ hôm thứ 05/02/
hôm qua bs trong khoa cho con đi kiểm tra lại và nói là nếu tốt cho ra viện, kquả ktra thi tương đối tốt nhưng em nghĩ cũng chưa nên ra viện vội vì phổi của con vẫn viêm nặng, tiếng thở vẫn khò khè nên quyết định xin cho con ở lại viện đến khi nào ổn định hẳn.
Tết đầu tiên của Nghé là trong viện rồi, em nghĩ là mấy ngày tết chúng mình thay nhau vào viện đem nhưng hương vị tết đến cho mẹ con chị Lạc, động viên chị Lạc nhé. ở cổng viện thì tết chắc cũng không phục vụ rồi.
Ngày 30 tết:
ngày mồng 2:
ngày mồng 3:
ngày mồng 4:
chị ơi, cần phải đem những gì hả chị?
Chị thông tin chi tiết lên để em sắp xếp lịch nhé

314
0
0

Me DiemNgoc

Ngày 30 tết:
ngày mồng 2:
ngày mồng 3:
ngày mồng 4:
Em ở xa quá , ko chia sẻ không khí tết với chị Lạc và con trai được , cũng ko giúp đỡ gì được các chị . Các chị cố gắng nha
@ Nghé : Con giỏi lắm , cố thêm chút nữa nha con trai

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

chị ơi, cần phải đem những gì hả chị?
Chị thông tin chi tiết lên để em sắp xếp lịch nhé
Nàng ơi, nhà nàng có đặc sản gì thì mang đến mời chị Hà cho tình cảm ấm áp thôi mà, ăn là phụ quan tâm là chính. Nàng có thể mang mấy món nhà có sẵn ví dụ giò, gà, xôi chẳng hạn, nhà ai ngày Tết chằng nhiều đồ ăn. Tiện ngày 30 em ra phố lấy bánh em sẽ qua viện nhé. Còn các mẹ cứ đăng ký tiếp, còn ngày nào ko ai đi được thì em sẽ cố gắng ạ. Mong con thật khỏe, ổn định về lâu về dài thì dù vất vả mấy mẹ Hà và các mẹ cũng vẫn vui lòng:-*

384
0
16

tho2006

Member

Ở xa tít mù chẳng giúp gì các chị chăm con được. Cảm ơn các chị nhiều.

2,501
0
0

Haidang02

Trộm vía, nghe tin Nghé mà mừng quá. Chúc Nghé thêm tuổi mới khỏe, ngoan và có nhiều tin vui mới.

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chiều qua em vào với Nghé, mặc dù con vẫn hơi khò khè nhưng trộm vía con cười đùa với em rất vui vẻ rồi ạ! Nhìn con đùa nghịch với đồ chơi mà em cảm động ghê cơ.
Chiều nay Nghé sẽ được bố Bừa đưa về Thái Nguyên ăn Tết rồi cả nhà mình ạ. Chúc cho cả gia đình con có một cái Tết thật vui vẻ!
Mong cho con ăn ngoan chóng lớn để các bố các mẹ an lòng.

Yêu cả nhà mình! @};-@};-@};-

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Nàng ơi, nhà nàng có đặc sản gì thì mang đến mời chị Hà cho tình cảm ấm áp thôi mà, ăn là phụ quan tâm là chính. Nàng có thể mang mấy món nhà có sẵn ví dụ giò, gà, xôi chẳng hạn, nhà ai ngày Tết chằng nhiều đồ ăn. Tiện ngày 30 em ra phố lấy bánh em sẽ qua viện nhé. Còn các mẹ cứ đăng ký tiếp, còn ngày nào ko ai đi được thì em sẽ cố gắng ạ. Mong con thật khỏe, ổn định về lâu về dài thì dù vất vả mấy mẹ Hà và các mẹ cũng vẫn vui lòng:-*
ừ, ko biết nhiều nên hỏi cho chắc chắn mà
Nhà Ong cũng gần đấy, định 30 qua nhưng Mít qua rồi thì 2 Ong qua nhé

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Meteubin báo chị Hà và nghé đã về đến Thái Nguyên an toàn.
Mọi người yên tâm nhé.

0
0
0
B

Bừa

Guest

Chiều qua em vào với Nghé, mặc dù con vẫn hơi khò khè nhưng trộm vía con cười đùa với em rất vui vẻ rồi ạ! Nhìn con đùa nghịch với đồ chơi mà em cảm động ghê cơ.
Chiều nay Nghé sẽ được bố Bừa đưa về Thái Nguyên ăn Tết rồi cả nhà mình ạ. Chúc cho cả gia đình con có một cái Tết thật vui vẻ!
Mong cho con ăn ngoan chóng lớn để các bố các mẹ an lòng.

Yêu cả nhà mình! @};-@};-@};-
Dạ..!!!

Chiều nay cả nhà Nghé đã về tới Thái Nguyên an toàn, Chị Hà (Lạc) và anh Dậu rất cảm động trước tấm lòng của mọi người, suốt thời gian Nghé nằm viện mọi người đã quan tâm thay phiên nhau đến thăm hỏi chia sẻ động viên bằng cả tinh thần và vật chất. Đã có lúc tưởng con không qua được..... nhưng rồi trời đã phù hộ cho con... và hôm nay chàng trai Nghé lại khỏe mạnh lại vui cười lên xe về quê ăn Tết.

Trên đường đi con nghịch luôn tay luôn chân, lấy điện thoại nghịch, rồi ném, rồi tìm (trộm vía trông hơi bị gớm đấy... hihiih). Chơi 1 lúc rồi mệt lại lắn ra ngủ, ngủ 1 lúc dậy là lại uống sữa ùng ục, về tới nhà rồi mà tay vẫn không dời bình sữa.

4 tuần "công tác" ở viện nhi thôi thế mà khi về là đầy 1 nhà, túi nọ túi kia y như bộ chưởng về quê ăn tết.

Biết tin con zai về... Bố Dậu ở nhà cũng đã chuẩn bị 1 mâm cỗ để đón chàng. Con về tới nhà, bố Dậu không giấu được sự vui mừng, cứ đi ra đi vào cười nói râm ran.

Bố Dậu, tay vừa mở chai rượu vừa nói với tôi.
- Kiểu gì hôm nay 2 ông Bố chúng mình cũng phải làm mấy ly rượu ...nhể??
Thế là 2 ông bố chúng tôi, cùng nâng cốc chúc mừng. Nghé thấy vậy cũng ngỏng dậy rồi đòi bò ra bằng được.

Cũng đòi bát đòi đũa, cũng bánh chưng, đùi gà trông như dân nhậu xịn. Nhìn con gặm cái đùi gà mà cả nhà ai cũng buồn cười, chả bù cho cái hôm nằm viện ;)
Anh Dậu kể:
- Cái hôm cón bị nặng ý, hàng xóm ở đây họ cũng sang hỏi thăm suốt, tôi cũng lo lắng quá ở nhà cũng phải gọi thấy gọi thợ đến cúng bái rồi xem lại cả hướng nhà hướng bếp.... đây kia, cái bếp phải xoay lại thế kia kìa...
Sáng nay Mẹ Lạc nó gọi điện bảo là chiều được về rồi, tôi mừng quá đi mua luôn 3 con gà béo nhễ nhại, thịt 1 con uống rượu, 1 con để cúng giao thừa còn 1 con đưa chú mang về.... con gà này mà biếu bố vợ là nhất đấy. :D

chào anh chị ra về, ôm cái lồng gà trên tay tôi cảm ơn và thầm nghĩ ... May quá, vậy mà mình suýt quên quà Tết biếu bố vợ.:D

Tôi lên xe quay trở về Hà Nội, mặc dù trên xe còn bao nhiêu quà Tết chhưa biếu được nhưng tôi vẫn thấy thênh thang 1 niềm vui khôn tả... cảm ơn trời, cảm ơn người... đã mang lại sự sống cho con.
Dù biết rằng những bước đi tiếp theo con còn nhiều vất vả còn nhiều trở ngại nhưng sự vất vả trở ngại đó sẽ tôi lên "thanh thép cuộc đời" con đấy Nghé yêu ạ.

1 năm mới đang ở trước ngõ mỗi nhà, mọi ng đang háo hức mong chờ và hy vọng 1 năm mới may mắn, hạnh phúc và ngập tràn niềm vui, năm nay chắc hẳn nhà Nghé vui hơn tất cả, bao niềm vui bao hy vọng mọi người đều đổ dồn vào hết cho Nghé con.

Thay mặt gia định, chị Lạc xin được gửi lời cảm ơn từ tận đáy lòng tới tất cả các anh các chị, các Bố các Mẹ đã hết mình vì con.
Xin chúc mọi người 1 năm mới an vui và yên lành!!!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/MZaL30wJ9v[/FLASH]​

499
0
0

Shortee2009

Hông biết nói gì ... chỉ biết là rất vui khi nghe tin Nghé đã khỏe. Chứ mấy tuần trước ... cứ nghe nói tình trạng xấu đi ... làm Sọt hông dám chui vô cái topic này luôn. Nhưng hôm nay thì an tâm rùi.

Chúc mọi người năm mới gặt hái được nhiều thành công trong công việc, sức khỏe dồi dào ... tiền đầy nhà ... tình đầy tim :D
Em xin hết .... em lượn đây :D .... đọc tin xong thấy trong lòng vui vui ... mà mỗi lần vui .... thì chỉ biết ăn :D ... thui Sọt đi ăn đây

2,501
0
0

Haidang02

Mừng quá là mừng.
Bừa ơi, có một con gà thì biết biếu ai ;)

741
0
16

Hôm qua vào Big C tìm bánh anh Bừa mà chỉ thấy bánh tét chứ không có bánh chưng, nghĩ bụng năm nay chắc bác bận không thèm bán ở siêu thị nữa, về nhà vào fr thì thấy bác đã có một chuyến đi cuối năm ý nghĩa thế này. Năm mới chúc bác thật nhiều tài, nhiều lộc, nhiều may mắn! Viết lách thật duyên để kéo thêm nhiều fan từ chú Nát nhé! @};-@};-@};-

119
0
0

Me kem

theo dõi tình hình sức khỏe con mà em ứ dám nói câu nào. Thấy con khỏe vui quá, yên tâm ăn tết rồi. Cám ơn các các mẹ ơn các bố các mẹ đã vất vả chăm sóc con!

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bừa ơi, :-*:-*:-*

141
0
0

kukumalu

Dạ..!!!

Chiều nay cả nhà Nghé đã về tới Thái Nguyên an toàn, Chị Hà (Lạc) và anh Dậu rất cảm động trước tấm lòng của mọi người, suốt thời gian Nghé nằm viện mọi người đã quan tâm thay phiên nhau đến thăm hỏi chia sẻ động viên bằng cả tinh thần và vật chất. Đã có lúc tưởng con không qua được..... nhưng rồi trời đã phù hộ cho con... và hôm nay chàng trai Nghé lại khỏe mạnh lại vui cười lên xe về quê ăn Tết.

Trên đường đi con nghịch luôn tay luôn chân, lấy điện thoại nghịch, rồi ném, rồi tìm (trộm vía trông hơi bị gớm đấy... hihiih). Chơi 1 lúc rồi mệt lại lắn ra ngủ, ngủ 1 lúc dậy là lại uống sữa ùng ục, về tới nhà rồi mà tay vẫn không dời bình sữa.

4 tuần "công tác" ở viện nhi thôi thế mà khi về là đầy 1 nhà, túi nọ túi kia y như bộ chưởng về quê ăn tết.

Biết tin con zai về... Bố Dậu ở nhà cũng đã chuẩn bị 1 mâm cỗ để đón chàng. Con về tới nhà, bố Dậu không giấu được sự vui mừng, cứ đi ra đi vào cười nói râm ran.

Bố Dậu, tay vừa mở chai rượu vừa nói với tôi.
- Kiểu gì hôm nay 2 ông Bố chúng mình cũng phải làm mấy ly rượu ...nhể??
Thế là 2 ông bố chúng tôi, cùng nâng cốc chúc mừng. Nghé thấy vậy cũng ngỏng dậy rồi đòi bò ra bằng được.

Cũng đòi bát đòi đũa, cũng bánh chưng, đùi gà trông như dân nhậu xịn. Nhìn con gặm cái đùi gà mà cả nhà ai cũng buồn cười, chả bù cho cái hôm nằm viện ;)
Anh Dậu kể:
- Cái hôm cón bị nặng ý, hàng xóm ở đây họ cũng sang hỏi thăm suốt, tôi cũng lo lắng quá ở nhà cũng phải gọi thấy gọi thợ đến cúng bái rồi xem lại cả hướng nhà hướng bếp.... đây kia, cái bếp phải xoay lại thế kia kìa...
Sáng nay Mẹ Lạc nó gọi điện bảo là chiều được về rồi, tôi mừng quá đi mua luôn 3 con gà béo nhễ nhại, thịt 1 con uống rượu, 1 con để cúng giao thừa còn 1 con đưa chú mang về.... con gà này mà biếu bố vợ là nhất đấy. :D

chào anh chị ra về, ôm cái lồng gà trên tay tôi cảm ơn và thầm nghĩ ... May quá, vậy mà mình suýt quên quà Tết biếu bố vợ.:D

Tôi lên xe quay trở về Hà Nội, mặc dù trên xe còn bao nhiêu quà Tết chhưa biếu được nhưng tôi vẫn thấy thênh thang 1 niềm vui khôn tả... cảm ơn trời, cảm ơn người... đã mang lại sự sống cho con.
Dù biết rằng những bước đi tiếp theo con còn nhiều vất vả còn nhiều trở ngại nhưng sự vất vả trở ngại đó sẽ tôi lên "thanh thép cuộc đời" con đấy Nghé yêu ạ.

1 năm mới đang ở trước ngõ mỗi nhà, mọi ng đang háo hức mong chờ và hy vọng 1 năm mới may mắn, hạnh phúc và ngập tràn niềm vui, năm nay chắc hẳn nhà Nghé vui hơn tất cả, bao niềm vui bao hy vọng mọi người đều đổ dồn vào hết cho Nghé con.

Thay mặt gia định, chị Lạc xin được gửi lời cảm ơn từ tận đáy lòng tới tất cả các anh các chị, các Bố các Mẹ đã hết mình vì con.
Xin chúc mọi người 1 năm mới an vui và yên lành!!!

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/MZaL30wJ9v[/FLASH]​
Cảm động quá bác Bừa ơi :-*:)
Tin tốt lành nhất năm mới này @};-

Chúc cho Gia đình Nghé cả năm mạnh khỏe, hạnh phúc, an vui

Chúc tất cả các anh chị, các bạn và gia đình một mùa xuân mới tràn ngập hạnh phúc :-*

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Năm mới, chúc gia đình chị Lạc và Nghé con mạnh khỏe,hạnh phúc, và luôn tràn ngập niền vui.

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Nghé lại phải nhập viện lại rồi :( Hôm từ TN lên , mặt nổi đầy mụn đỏ nên BS nghi là sởi, chuyển vào khoa lây nhưng sau đó phổi có vấn đề nên đã chuyển xuống HSCC từ tối ngày 19/2.
Tối t7 mecunlinh vào thăm thì thấy Nghé thở đã tốt hơn, nhưng mặt vẫn nổi nhiều mụn lắm, hôm đó vẫn chưa có kết quả xét nghiệm nên chưa biết là bị sao.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

:( khổ thân quá Nghé ơi. Mong con chóng khỏe

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

KHổ thân về ăn Tết được có mấy hôm lại quay về Viện rồi à. Có ai vào viện thăm thì ới e câu nhé.