Nhật ký ... ngày ... tháng ... năm

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Khổ sở vì bị yêu thương

Hôm nay được nghe kể lại có một người mà mình đã từng đem bánh sinh nhật đến tận nhà tặng con chị nhân dịp sn cháu, chị đã đi nói với mọi người là chị Khổ sở vì bị yêu thương. Tự dưng trong lòng mình thấy tội lỗi quá, thế là có lẽ mình đã khiến người khác cảm thấy khó chịu khi mình yêu thương họ:(

Người ta luôn thèm khát được yêu thương đằng này có người lại thấy Khổ sở vì bị yêu thương, đúng là cười ra nước mắt... Cứ sống hời hợt chút có khi lại dễ sống nhỉ?:-&

144
0
0

Lantrailt

Ðề: Nhật ký ... ngày ... tháng ... năm

Trang,
Ngày nào onl cũng đc nhìn thấy con,vui thật! Con thật gần cũng thật xa. Ngày đầu tiên gặp con,trộm vía trông con và Trung kháu quá! 2 đứa cứ "bập bênh" 1 mình trong cái nôi đơn. Nhìn yêu k tả đc.Mỗi 2 con là nhiều sức sống!
Các mẹ tranh nhau bế ẵm các con. Con nào cũng đc bế, đc yêu thương trong những vòng tay nhỏ bé!
Nhìn con, ngây ngô, vô tư làm sao! Yêu thế k biết :-*:-*:-*:-*:-*
Thương con,chẳng đc một mái nhà yên ấm! Thì thôi con nhé, rồi con sẽ gặp dc ngôi nhà đích thực của con! Con măm khỏe và ngoan nhé!
Muốn ôm con thật chặt........

Các bác thấy con em có yêu k????

144
0
0

Lantrailt

Ðề: Khổ sở vì bị yêu thương

Hôm nay được nghe kể lại có một người mà mình đã từng đem bánh sinh nhật đến tận nhà tặng con chị nhân dịp sn cháu, chị đã đi nói với mọi người là chị Khổ sở vì bị yêu thương. Tự dưng trong lòng mình thấy tội lỗi quá, thế là có lẽ mình đã khiến người khác cảm thấy khó chịu khi mình yêu thương họ:(

Người ta luôn thèm khát được yêu thương đằng này có người lại thấy Khổ sở vì bị yêu thương, đúng là cười ra nước mắt... Cứ sống hời hợt chút có khi lại dễ sống nhỉ?:-&
Rồi sẽ có ngày ngta nhận ra đã đánh mất 1 thứ tình cảm, 1 người bạn tốt nhất - mà lúc đó có ân hận cũng muộn.
Em cũng nghĩ như chị đấy!

144
0
0

Lantrailt

sad......................................

144
0
0

Lantrailt

Cho em - người mới quen

Cứ nghĩ đến em, đến ca mổ vừa rồi chị lại thấy mừng rơi nước mắt. Hạnh phúc, cho chị, cho em. Từ nay em đã có 1 trái tim khỏe mạnh, đã có 1 cuộc sống mới - điều đó thật hạnh phúc k tưởng!
Em có biết chị sốt ruột lo lắng k an tâm chừng nào khi bên ngoài phòng mổ. Chẳng có 1 thông tin gì cả. Cứ lo lắng 1 cách vô cớ. Bác sĩ mổ bước ra k thái độ gì cũng k có cuộc gọi bất thường nào......Mới thấy an tâm.
Sau cuộc họp giữa người nhà bệnh nhân với bác sĩ, chị mới thở phào nhẹ nhõm. Thấy mắt mình ươn ướt.....
Hạnh phúc!
Hạnh phúc - là điều thật nhỏ nhặt! Mà hình như chị đang ăn trộm niềm hạnh phúc đó của em thì phải!
Em bằng tuổi em chị. Vô cớ chị nghĩ đến rủi ro và rùng mình khi nhớ về em chị.....

Sáng hôm qua em đã tỉnh lại. Vậy là chỉ còn ngày hôm nay thôi. Khi em nói được và mọi diễn biến đều tốt là.....hoàn toàn có thể ăn mừng thắng lợi lớn rồi!
Người ta bảo, sau 3 ngày mà k tỉnh là có vấn đề. Em đã đi qua hơn 2/3 chặng đường rồi. Cố gắng lên em nhé! Một cuộc sống mới đang chờ em. Những tình yêu thương chân thành - xa lạ - luôn ôm chặt em và cùng em chia sẻ!
Hì, chị thật mau nước mắt phải k??? Nhưng mà chị thực sự hạnh phúc khi em biết đang khỏe trở lại....
:(( :(( mừng quá em à!
Ngày mai chị đi, chẳng dc gặp em. Chị k rõ đến lúc về HN, em có còn ở đây k?
Thấy mọi người cùng chung sức, chị cũng mừng. Và thật may các chị đã giúp chị chăm sóc em :-x.

Ôm em nhiều cái thật chặt này. Mau tỉnh táo và ăn khỏe em nhé! Hẹn em tháng 10 ở Quảng Xương nhé!
Cảm ơn cộng đồng đã cùng mình chăm lo cho em Cần. Cảm ơn tất cả!

144
0
0

Lantrailt

Chị Huệ bên LCM bảo,mình là người truyền duyên. Đem cái duyên thiện cho người khác ^^ hihi.....Ngẫm cũng thấy mình vô duyên tệ! :(
Cảm ơn trời phật, tình trạng của em đã tốt lên rồi! Âm thầm, lặng lẽ bên em thôi............Cũng có làm đc gì đâu!
Mong em sớm khỏe mạnh!

420
0
0

Sông Cấm

Đừng, xin đừng sống hời hợt bạn ơi. Trên đời này có gì quý giá bằng khi con người, bạn bè sống bên nhau giành cho nhau những tình cảm chân thành, yêu thương sâu sắc.

"Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta lại được thêm ngày nữa để yêu thương"

@};-@};-@};-@};-@};-

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đọc bài của em mà chị giật mình. Hình như cũng không ít lần chị nói cái câu na ná như vậy. Ấy là khi mình thấy yêu thương, không phải không đem đến những điều phiền muộn nghĩ suy.

Cho nên, nếu thực lòng yêu thương, đừng đem câu chữ ra mổ xẻ em ơi. Ngôn ngữ, để hiểu đúng hiểu sâu, còn phụ thuộc rất nhiều vào hoàn cảnh, vào câu chuyện, vào tình cảm lúc bấy giờ.

Nếu vẫn yêu quý chị, thì nhớ là khi nào chị đi HN phải nhờ chị mua hải sản nhé. Nếu không nhờ, chị lại tưởng em ghét chị rồi. :x

1,557
0
0

Camellia

Đọc bài của em mà chị giật mình. Hình như cũng không ít lần chị nói cái câu na ná như vậy. Ấy là khi mình thấy yêu thương, không phải không đem đến những điều phiền muộn nghĩ suy.

Cho nên, nếu thực lòng yêu thương, đừng đem câu chữ ra mổ xẻ em ơi. Ngôn ngữ, để hiểu đúng hiểu sâu, còn phụ thuộc rất nhiều vào hoàn cảnh, vào câu chuyện, vào tình cảm lúc bấy giờ.

Nếu vẫn yêu quý chị, thì nhớ là khi nào chị đi HN phải nhờ chị mua hải sản nhé. Nếu không nhờ, chị lại tưởng em ghét chị rồi. :x
Chị chị, em nhờ có được không ? :D

384
0
16

tho2006

Member

Chán quá, mai lại đi công tác, lại phải gửi con về ông bà ngoại. Một mình buồn, buồn đến tê tái lòng, phải kết thúc chuyện này ở đây thôi. Nhất định phải kết thúc. :(

97
0
0

Phuc & Chip Bong

Chán quá, mai lại đi công tác, lại phải gửi con về ông bà ngoại. Một mình buồn, buồn đến tê tái lòng, phải kết thúc chuyện này ở đây thôi. Nhất định phải kết thúc. :(
Cố gắng lên bạn nhé, nắm tay thật chặt nào @};-

314
0
0

Me DiemNgoc

Thất vọng về bản thân mình quá , mình sao lại yếu đuối , cố chấp và có thể nói là ngu si nữa chứ . Mình coi họ là bạn nhưng họ không coi mình là bạn , lòng người thật khó lường quá . Một người bạn như vậy có đáng để mình bận tâm , để mình hy sinh và luôn lo lắng không nhỉ ? Anh đã bảo trăm lần không , vạn lần không đáng , thâm tâm cũng tự nhủ như vậy nhưng sao lòng cứ đau tê tái , cứ ko cam tâm mất đi cái tình bạn ấy . Chồng àh , sao chồng cứ mải mê hết công trình nọ đến dự án kia thế ? Chồng có biết lúc này vợ cần chồng ở bên lắm không ? Vợ cần chồng tiếp thêm sức lực cho vợ , vợ cần chồng là chỗ dựa tinh thần cho vợ , cần lắm chồng ơi . Tôi ơi cố lên , đừng u mê mù quáng nữa , cái gì rồi cũng sẽ qua . Cố lên !

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Thất vọng về bản thân mình quá , mình sao lại yếu đuối , cố chấp và có thể nói là ngu si nữa chứ . Mình coi họ là bạn nhưng họ không coi mình là bạn , lòng người thật khó lường quá . Một người bạn như vậy có đáng để mình bận tâm , để mình hy sinh và luôn lo lắng không nhỉ ? Anh đã bảo trăm lần không , vạn lần không đáng , thâm tâm cũng tự nhủ như vậy nhưng sao lòng cứ đau tê tái , cứ ko cam tâm mất đi cái tình bạn ấy . Chồng àh , sao chồng cứ mải mê hết công trình nọ đến dự án kia thế ? Chồng có biết lúc này vợ cần chồng ở bên lắm không ? Vợ cần chồng tiếp thêm sức lực cho vợ , vợ cần chồng là chỗ dựa tinh thần cho vợ , cần lắm chồng ơi . Tôi ơi cố lên , đừng u mê mù quáng nữa , cái gì rồi cũng sẽ qua . Cố lên !
chị ơi, sao buồn vậy, cố lên chị nhé, cố lên để còn lo cho Khe Nhồi chứ chị. :x

73
0
0

Sunbeam

Mẹ DiemNgoc ơi, cố gắng lên nhé, mình vẫn còn nhớ mãi hình ảnh của mẹ nó 2 tay ôm hai em bé hôm đi thăm trung tâm Thụy an, mình nhìn mà mắt cay xè. Cố gắng lên Mẹ DiemNgoc nhé :x:x

314
0
0

Me DiemNgoc

Cảm ơn sự động viên chia sẻ của các chị . Em buồn và rất đau khi cái tình bạn mà em nâng niu , gìn giữ suốt thời gian qua ko còn , nhưng cả nhà yên tâm Khe Nhồi vẫn là trên hết

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cảm ơn sự động viên chia sẻ của các chị . Em buồn và rất đau khi cái tình bạn mà em nâng niu , gìn giữ suốt thời gian qua ko còn , nhưng cả nhà yên tâm Khe Nhồi vẫn là trên hết
Chị àh, em cũng đã có cảm giác như chị em thông cảm được. Nhưng rồi em chợt nghĩ và an ủi, Thà đi riêng đường thì tốt hơn cho cả hai. Buồn , và buồn... rồi cũng sẽ qua.
Mong chị sớm vui trở lại và luôn miệng câu hát
" Buồn ơi ta chào mi..."

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Máy bay vừa hạ cánh. Thế là con đã vào SG, sau hơn 10 ngày về nghỉ hè với bố mẹ. Mẹ nhớ con lắm đấy Chip ơi. Còn lâu nữa mẹ mới lại được con ôm chặt, rồi ngấu nghiến hôn mẹ, rồi rúc rúc vào người mẹ mà hít hà. Thật khó khăn với ý nghĩ con không ở cùng trong 1 nhà với bố mẹ. Mẹ nhớ hôm mẹ nói chuyện với bố về ý định cho con vào SG học, bố đã nhẩy dựng ra khỏi giường hét toáng lên (mặc dù lúc đó là nửa đêm): "không, không được, không cho con đi đâu học cả". Mẹ biết bố thương và nhớ con lắm, có khi hơn cả mẹ. Bố mẹ đều không muốn xa con, nhất là khi con còn nhỏ thế này. Nhưng bố mẹ phải cố gắng, để dành cho con 1 điều kiện học tập tốt hơn. Cố gắng học giỏi con nhé. Để mỗi tết đến hè về, cả nhà lại đón con trong thật nhiều yêu thương.

314
0
0

Me DiemNgoc

Chồng à ! Vợ giận chồng cực kỳ , chồng ích kỷ lắm , làm vợ mất mặt quá cơ . Bạn vợ chỉ hỏi mượn có 5tr thôi . Vợ vừa gửi hết tiền hàng nên đt bảo chồng , chồng bảo ừ đưa bạn vay thế mà hôm sau về lại đổi ý . Chồng bảo vợ ko biết thương chồng , cứ làm như chồng là cái ngân hàng cần tiền lúc nào là có ngay lúc ấy . Bạn vợ cần lắm mới hỏi vay thế mà chồng lại từ chối còn bạn chồng vay hàng mấy trăm tr có thèm trả đâu , bao nhiêu bạn của chồng vay tiền , ô tô của chồng họ mượn như xe công cộng vậy mà chồng không kêu ca . Chồng mua cái ô tô gấp ko biết bao lần cái xe máy của vợ , vợ chỉ bảo chồng đổi cho vợ cái xe khác , chỉ phải thêm 25tr nữa thôi vậy mà chồng bì bục là vợ ko biết tiết kiệm , ko thương chồng , ko biết tích cóp cho con sau này . Vợ sẽ ko thèm yêu cầu đổi xe nữa , ko cần chồng cho bạn vợ mượn tiền nữa , từ giờ ai hỏi mượn tiền chồng đừng có bảo họ sang hỏi vợ nữa đấy . Vợ sẽ ko để ý hay quan tâm đến chuyện tài chính mà chồng kiếm được nữa , mặc kệ chồng thích làm gì thì làm

144
0
0

Lantrailt

Ối, lâu lắm em mới ghé vào đây! Tranh thủ mai đc nghỉ, tha hồ ngủ bù nên...vào ngó xem nhà mình 1 chút. Khổ, mải mê cơm áo gạo tiền cũng chả còn nghĩ đc gì nữa...............
Tranh thủ nhặt nhạnh gom đôi chút chương trình nhỏ mọn, cũng làm mình thấy vẫn còn tồn tại hờ hờ.......
Oài, sắp trung thu rồi! Em lại bon chen với đời làm 1 chương trình cho các cháu.............
Vẫn thế, vẫn nhớ và yêu lắm những nụ cười con trẻ!@};-:x:x:x