Nhật ký tham gia diễn đàn

12
0
0

Jun2000

Chúc mừng nhà mới. Sao nhà mới mà vẫn thấy quen thuộc như nhà cũ thế nhỉ.

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Em mở hàng nhá,ngày hôm nay 21/03/2008 đánh dấu diễn đàn của chúng ta đón thành viên thứ 100 :love::love::love:.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Chắc mình phải mở đầu thôi. Đáng ra những tâm sự thế này mang vào nhật ký của bản thân. Nhưng xây ngôi nhà này đặc biệt quá nên nhất định phải viết mà thôi.

Ngày ....tháng ... năm
Chắc không có một ngôi nhà nào đặc biệt như ngôi nhà này.
Gốc của mảnh đất này là của chị Vân Pickle ở Canada tặng cho Chia sẻ tình thương trong những ngày mới nhen nhúm thành lập cuối năm 2004, chính thức vào họat động đầu năm 2005. Web đã được chị tự mình mảy mò làm và quản lý. Thế rồi thành viên vào vào ra ra nhưng vì còn ít nên vẫn quen đi lại trong WTT hơn. Chủ yếu là để lưu trữ dữ liệu vì ở đó chỉ có chia sẻ những mảnh đời bất hạnh mà thôi. Cảm ơn chị :rose:
Ngày ngày rồi chìm vào quên lãng, thinh thoảng có Oanh, Loan vào chăm sóc dọn dẹp rồi chìm hẳn.
Thế rồi một ngày một người em thân thiết, yêu quý CSTT đã tự mình đi làm sổ đỏ tại Việt Nam cho mảnh đất đó .
Gần đây thấy chị than vào thở ra ko có hướng đi , em gái bảo chị ơi đất ở đó em đã "trộm" mua lại, chị có cần em xây kho không. Ôi trời , nhưng không cần em à :love: nhà vẫn rộng lắm có quy hoạch hay thay đổi chị vẫn còn chỗ ở mà. Ôi em "Ăn" là chính ở đáng mấy...chị còn chịu được mà miễn là vẫn làm những việc mà chị đang làm.

- Ngày 12.03 : Ngột ngạt lắm rồi khó ở lắm rồi nhưng vẫn có thể chịu được thì mình đã nói rồi, ở đáng mấy mà những việc khác là chính. Miễn là mình vẫn là mình .
9g sáng bàng hoàng không tin. Sao lại thế sao có thể như thế. Không thể tin và không thể ngờ. Con người ......ôi con người......
Nhấc điện thoại lên : Mảnh đất em làm xong giấy tờ mang tên Chia sẻ tình thương rồi đúng không. OK . Nhấc điện thoại lên : Em ơi xây nhà đi em. Chị quyết rồi...Nhưng mà chị em mình không có tiền xây nhà. Ôi em có thằng em "xây dựng " mà cậu ấy nhận lời giúp em, để em xử lý luôn.
Chị ơi chị không lo chỉ cần chị quyết mà thôi.

Cuối cùng cũng chỉ vì tin người (em chị mà, giống cái gì không giống lại giống cái tính đó) mà chủ nhật 15.03.2009 nhà vẫn là mảnh đất trống. Em lại cặm cụi cùng ng bạn tự mình làm. Em đâu có biết nghề đó , thế mà chỉ vì tất cả , chỉ vì chia sẻ tình thương cái gì em cũng phải biết. Cả mấy ngày thứ 2 thứ 3 ..16.03/17.03 em cặm cụi miệt mài, nung từng viên gạch để xây nhà thật nhanh để mấy chị em có mái ấm chung tay Chia sẻ tình thương.
Thứ 2 chờ mãi chờ mãi mà vẫn không thấy em' lại bảo thôi để đêm nay em làm tạm chỗ em để chị đến tạm nhé. Rồi đêm đêm ngày ngày em nữa lại miệt mài.

Tuy hai em cách nhau thật xa nhưng cảm thấy thật gần cạnh chị trái tim các em, tấm lòng các em đều ở bên người chị này để chia sẻ những khó khăn, gánh muốn gánh bớt, chia muốn chia bớt để chị mình yên tâm đón những tấm lòng của mọi người về cùng Chia sẻ tình thương.

Không phải chỉ có hai em đó, Chia sẻ tình thương còn có rất nhiều nhiều em, nhiều bạn nhiều nhiều trái tim bằng cách này hay cách khác đều muốn hoà cùng trái tim hoà cùng nhịp đập dựng xây ngôi nhà Chia sẻ tình thương này.
Cảm ơn vì tất cả. :rose:

Cảm thấy thật đặc biệt và thật nhiều ý nghĩa với ngôi nhà Chia sẻ tình thương của chúng mình nên mới có chuyên mục này. Lưu giữ lại để làm kỷ niệm những tháng ngày buồn buồn vui vui
Tiếp đi em :rose:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Mẹ Đức Hiếu đúng là vội vã quá. Ghi ngày nhưng quên ghi giờ.

Tặng mẹ Đức Hiếu một con số này
- Ở một diễn đàn ......... mà bài đầu tiên 22.01.2009
Đến sáng nay "Thành viên: 115, Thành viên kích hoạt: 96
Chào mừng bạn ........."
- Ngôi nhà Chia sẻ tình thương bài đầu tiên ngày 17.03.2009 - thành viên đăng nhập đầu tiên ngày 16.03.2009 đến bây giờ ngày 22.03.2009 lúc 08h26 thì có số thống kê

Kỷ lục: 28 người đã ghé thăm 03-20-2009 lúc 10:04 PM.
Ðề tài: 80, Bài gửi: 494, Thành viên: 105, Số thành viên đã viết bài: 105
Chúng ta cùng chào đón thành viên hoamai mới gia nhập diễn đàn .

Ngôi nhà tự xây dựng bởi thành viên "ảo" họ quen nhau cũng từ một diễn đàn "ảo" để rồi chung chí hướng chung tấm lòng mà về đây. Ảo mà là thật đấy chứ . Từng người từng người đang góp từng viên gạch mà mình tự tay nung để xây nhà. Khi nung gạch họ còn suy nghĩ đặt tên, gọi tên cho nó nữa. Các bạn đã nung gạch bằng cả tấm lòng bỏ lại sau lưng cuộc sống nhiều toan tính vụ lợi. Nung gạch xây nhà ..tất cả đều đồng lòng nghĩ đến một ngày mai ở đây có một mái ấm để họ chia sẻ cho những mảnh đời bất hạnh ngoài kia.
Hãy cùng chung tay các mẹ nhé. Vất vả khó khăn nhưng đoàn kết đúng là sức mạnh ..
Cảm ơn tất cả mọi người
(Sáng nay đọc qua các topic ko cầm lòng đc nên cảm xúc vài câu...ko hay nhưng thật lòng mình.)

594
0
0

meyeuTomTom

Chúc mừng nhà mới! Nhà mới nhưng vẫn các khuôn mặt, các nick quen thuộc. Thân thương quá!

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Hồi 10:06 PM Ngày 21.03.2009
BB&C mở topic Chúc mừng Sinh nhật Thảo Sông Hoài - người được chúc mừng sinh nhật đầu tiên trong ngôi nhà Chia sẻ tình thương

P/S: Điểm đánh ghi nhớ: TSH là người được chúc mừng SN đầu tiên ở nhà mình.:applause:

125
0
0
Cho em bon chen tí nhé. Em chỉ là 1 thành viên của chiasetinhthuong.org thôi, nhưng chưa có 1 website nào em post bài ở nhiều mục như thế này. Đọc cả tâm sự độc thân của em Lộc Vừng, Đẹp +... của chị Camellia, cả cho thuê nhà đất, người tìm việc :D... Thấy rất thân quen, gần gũi :D. Chúc cho CSTT sẽ mở rộng và vững mạnh :D

269
0
0

Lộc Vừng

Từ HP lao về, ôm chặt máy, mọi lần là mở ngay 1 trang khác nhưng giờ thay thế vào đó là
" Chia sẻ tình thương ". Slogan mới, có thêm đất cho những lời chúc, chia ngọt sẻ bùi. Yêu cả nhà lắm lắm

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Chào mọi người, chúc tất cả các anh chị em lời chúc tốt đẹp nhất :rose::rose::rose:. Hy vọng sớm cùng mọi người đồng hành trên con đường Chia sẻ tình thương.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Chỉ có khung nhà là mới, còn Con người, Trái tim, Tấm lòng vẫn là của chính chúng ta, sao thấy thân thương và quen thuộc quá! Yêu và cám ơn mọi người nhiều lắm :love: !

143
0
0

huongdx

Không biết post đây có đúng không?

Nhớ ngày nào em mới biết đến HQ WTT và biết đến chị, đến nay chị em mình đã gắn bó bao nhiêu năm rồi nhỉ?, những cái nick trên đây thật quen thuộc, có người chưa biết mặt nhưng mà như quen lâu rồi, không như những diễn đàn mới khác, DD này những thành viên tuy mới nhưng mà thân thuộc.

Em bước chân mình vào đây mà ngập ngừng, đây là cảm giác rất thật của em
Tuy là diễn đàn mới tạo ra nhưng em yêu WTT bao nhiêu thì em cũng yêu những con người nơi đây bấy nhiêu, em quyết định dùng nick thân quen của em để tham gia cùng mọi người, sẽ cùng động viên những người bạn em khi họ mệt mỏi, cùng chia sẻ những niềm hạnh phúc khi họ đạt được một hạnh phúc nào đấy.

Em có thể sẽ không tham gia với mọi người những chuyến đi nhưng em sẽ luôn là người bạn, người em bên cạnh mọi người, giúp đỡ hay mong muốn được mọi người giúp đỡ khi cần thiết

1
0
0

Me Kitty

Em matbuon37 ben WTT đây, hôm nay mới biết nhà mới ở đây. Lại được cùng nắm tay với các mẹ rùi.

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator
Mỗi ngày mỗi ngày hội hộp đếm số thành viên. Vào xem danh sách thành viên thấy vẫn gương mặt đó, ID đó thật là thân quen thật là gần gũi.
Tép nhà hoamai sốt 15 ngày ko rõ nguyên nhân, chiều qua vào thăm vẫn túm hỏi chi ơi nhà mình đông người không, náo nhiệt không thế chị đã thấy H tạo id hoamai cho em chưa.....
Rồi hôm nay chuyển sang viện Nhi với bao lo lắng mà vẫn hỏi..

Bác Loan ơi , chiều vào viện thăm Tép vẫn cập nhật tình hình CSTT.org cho hoamai, lo cho con thế mà vẫn hỏi: hôm nay diễn đàn có bao thành viên rồi??? Thương mẹ con nhà Tép quá, Tép ủng hộ quỹ chung 500k bác nhá.
Rồi không kể hết bao nhiêu ..rồi bao nhiêu cố gắng tìm góp hết khả năng của bản thân để có thể đóng góp dựng xây cho ngôi nhà của chính chúng mình.....

Trộm câu thơ này từ bài của bác Hồ Gia

Trong nỗi Buồn thường ẩn chứa ngàn sức mạnh
Khi kể Buồn triệu sức mạnh cứ trào tuôn...

100
0
0

maybay

Mỗi ngày mỗi ngày hội hộp đếm số thành viên. Vào xem danh sách thành viên thấy vẫn gương mặt đó, ID đó thật là thân quen thật là gần gũi.
Tép nhà hoamai sốt 15 ngày ko rõ nguyên nhân, chiều qua vào thăm vẫn túm hỏi chi ơi nhà mình đông người không, náo nhiệt không thế chị đã thấy H tạo id hoamai cho em chưa.....
Rồi hôm nay chuyển sang viện Nhi với bao lo lắng mà vẫn hỏi..

Rồi không kể hết bao nhiêu ..rồi bao nhiêu cố gắng tìm góp hết khả năng của bản thân để có thể đóng góp dựng xây cho ngôi nhà của chính chúng mình.....

Trộm câu thơ này từ bài của bác Hồ Gia

Trong nỗi Buồn thường ẩn chứa ngàn sức mạnh
Khi kể Buồn triệu sức mạnh cứ trào tuôn...
Em cũng thế, cứ sáng đến cty vội mở xem có thêm đề tài nào không? Thêm thành viên nào không mặc dù chẳng có thời gian mà viết bài.

Thương Tép quá, các bác cho em gửi lời thăm nhé, cầu cho Tép nhanh hết bệnh :kiss::kiss::kiss:.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: