Những câu nói ngộ nghĩnh của con trẻ.

1,849
0
0

BB&C

Ðề: Những câu nói ngộ nghĩnh của con trẻ.

:laughing::laughing::laughing:

Còn mẹ con nhà tớ thì thế này: Mẹ hay bé con rồi ngửi đầu tóc và phán: sao hôi hôi, chua chua, thối thối kinh thế nhỉ, để đến lúc lôi nó ra gội đầu nó sẽ vui vẻ không khóc nhè. Hôm Tết nhà có khách cơ quan bố đến chúc Tết, mẹ ngồi ghế thì nó đừng đằng sau và nói toáng lên "sao đầu tóc mẹ...hôi hôi...chua chua...thối thối.."
:crying::crying::crying:
:laughing::laughing::laughing::laughing: Bây giờ chúng nó ghê gớm thật, nhưng mà yêu quá cơ....:love::love::love::love:

314
0
0

Me DiemNgoc

Nhóc nhà em mới 23 tháng , mỗi khi bố đi chuẩn bị đi làm là bảo nó , cho bố thơm con gái 1 cái để bố đi làm nào . Nó chỉ cho thơm 1 cái thôi , bảo thơm cái nữa nó toàn bảo , vừa thơm rồi còn gì . Bố xuống thơm mẹ đi , 2 bố mẹ nhìn nhau cười tủm , trẻ con giờ kinh quá

1,849
0
0

BB&C

Nhóc nhà em mới 23 tháng , mỗi khi bố đi chuẩn bị đi làm là bảo nó , cho bố thơm con gái 1 cái để bố đi làm nào . Nó chỉ cho thơm 1 cái thôi , bảo thơm cái nữa nó toàn bảo , vừa thơm rồi còn gì . Bố xuống thơm mẹ đi , 2 bố mẹ nhìn nhau cười tủm , trẻ con giờ kinh quá
Haha, thế này thì bố mẹ muốn ghét nhau cũng khó nhỉ, hihi, yêu quá.

314
0
0

Me DiemNgoc

Haha, thế này thì bố mẹ muốn ghét nhau cũng khó nhỉ, hihi, yêu quá.
Yêu lắm chị ơi , các chị mà ở 1 lúc nó quen nghe nó nói thì còn hơn xem ga la cười nữa ấy chứ

100
0
0

maybay

Ba hứng chí hát 1 câu: em ơi đừng trách vô tình, con trai hát theo, mẹ đã la không được hát theo người lớn nhưng hình như tính nghịch tặc của trẻ con nên nó càng trêu mẹ. Quen miệng, hôm sau anh chàng đi học, cả lớp đang say sưa học bài anh cao hứng làm 1 câu: Em ơi đừng trách vô tình :surprise::surprise::surprise:, cô giáo choáng quá, phạt, chiều Ba đón con bị cô mắng vốn tả tơi :laughing:.

165
0
0

Threebluestars

Tối qua xã nhà mình bảo bé nhà mình như thế này.

Bố: Con đem má ra đây bố thơm cái nào.
Bé: Má con đi chơi mất rồi.
Bố: Ơ, bố vẫn nhìn thấy nó đây mà.
Bé: Thế mà con không biết
Bố: Nhanh lên mang má ra đây bố thơm nào.
Bé: Thôi, thôi. Bố đi mà thơm mẹ đi :laughing::laughing:

354
0
0

nikita24480

Lần đầu tiên con gái em biết hát 1 bài hát tiếng Việt. Chính ra nói 1 bài thì hơi điêu, nó chỉ hát được có mỗi 2 câu thôi ạ. Mỗi khi hứng chí lên, hoặc nghịch nước khi đi tắm là sẽ hát 2 câu này. Đây 2 câu đấy đây:
Em yêu chim, em mến chim. Hết

741
0
16

Bố đi làm về thấy con đang lon ton liền chạy vào vồ vập:
- Ôi thằng con của bố ơi!!!
Con giang tay ôm bố:
- Ôi thằng ... bố của con ơi!!!
Bố ... tắt điện:surprise:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Lần đầu tiên con gái em biết hát 1 bài hát tiếng Việt. Chính ra nói 1 bài thì hơi điêu, nó chỉ hát được có mỗi 2 câu thôi ạ. Mỗi khi hứng chí lên, hoặc nghịch nước khi đi tắm là sẽ hát 2 câu này. Đây 2 câu đấy đây:
:grin::grin::grin::laughing::laughing::laughing:

883
0
0

mèo_ú

thê chị ko dạy tiếgn việt cho bé àh???

2,501
0
0

Haidang02

Con gái giống mẹ thế nhỉ :eyelash:

2,501
0
0

Haidang02

Mấy hôm chuẩn bị off liên tỉnh, mẹ cháu cứ nhắc với cả nhà là Cô Ruồi sẽ về trước và ngủ ở nhà mình. Đăng vô cùng ngạc nhiên, nhưng rất thích thú với cái tên Cô Ruồi, không hiểu tại sao lại có tên buồn cười thế :smiling:
Cách một ngày Ruồi về, Đăng phân công :
- Mẹ ơi, để chị Hà My ngủ với bà, con ngủ với mẹ, ba ngủ với cô Ruồi :silly:
(lớp 1 rồi mà ngố thế chứ)
Mẹ giãy nảy lên, còn ba thì cười như ... Bừa
Cuối cùng thì Ruồi lại về cùng chú phóng viên.
Hôm off, ba cháu than : Tưởng được ngủ với cô Ruồi, ai ngờ lại phải ngủ cùng chú Muỗi (hihi, ba cháu gọi chú phóng viên là Muỗi :dont tell:)

883
0
0

mèo_ú

Mấy hôm chuẩn bị off liên tỉnh, mẹ cháu cứ nhắc với cả nhà là Cô Ruồi sẽ về trước và ngủ ở nhà mình. Đăng vô cùng ngạc nhiên, nhưng rất thích thú với cái tên Cô Ruồi, không hiểu tại sao lại có tên buồn cười thế :smiling:
Hôm off, ba cháu than : Tưởng được ngủ với cô Ruồi, ai ngờ lại phải ngủ cùng chú Muỗi (hihi, ba cháu gọi chú phóng viên là Muỗi :dont tell:)
potay Đăng rồi..cháu mà cứ thế thì mẹ mau già lắm đây...hihii..còn bố thì cứ gọi là cười sướng nhé.

438
0
0

Bánh qui AFC

Chuyện thật mình mới hóng hớt được.

Nhà kia có ông bà đã đến tuổi 'lập di chúc', anh em trong nhà cãi cọ phân chia tài sản, đất đai rất gay gắt. Một hôm, cô con dâu đang có bầu đi khám thai về thông báo mang thai con gái. Thằng cu anh, lúc này 4.5t, chạy ra khoe với ông bà và kèm theo 1 câu: "Thế là đỡ phải cãi nhau chia đất ông bà nhỉ?"

Không biết nên vui hay buồn nữa.:laughing::silly::crying:

594
0
0

meyeuTomTom

Hôm qua cho con trai đi siêu thị mua balo. Con trai thấy cái ô tô rất to, thích quá liền hỏi mẹ. Mẹ có mấy tiền?
mẹ có 2 tiền (mẹ trả lời)
Chắc ô tô này đắt lắm mẹ nhỉ (con lại hỏi)
Hay là con không mua ba lô nữa mẹ nhé. Con dùng balo cũ cũng được. (suy nghĩ một lúc)
Nhưng balô của con bị hỏng rồi mà (mẹ trả lời)
Con sẽ nhờ ông ngoại sửa cho con.
Mẹ không mua balo nữa chỉ mua mỗi xe ôtô. (mặc dù mẹ mang đủ tiền)
Khi thanh toán con hỏi
Mẹ ơi ôtô mấy tiền.
15 tiền con ạ.
Con sịu mặt xuống nói : Mẹ đừng nói là 15 tiền, mẹ nói 5 tiền thôi không con sót ruột lắm.
Thương con tôi quá. Mới 4 tuổi đầu...

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

:laughing::laughing::laughing::laughing:
Ba Đăng buồn mà chú Muỗi có khi cũng buồn chị nhỉ :eyelash:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Đóng gói quà tặng 1/6, con gái thấy hộp bút màu của mehailong ủng hộ thích quá cứ xin mẹ nhưng mẹ không cho nên dọa " con không gói quà cho bạn nghèo hộ mẹ nữa" ( trợ lý gói quà mà ) nhưng vẫn không được. Ấm ức, nàng ta bỏ đi, vừa đi vừa phụng phịu " người nghèo sao mà sướng thế "

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Đóng gói quà tặng 1/6, con gái thấy hộp bút màu của mehailong ủng hộ thích quá cứ xin mẹ nhưng mẹ không cho nên dọa " con không gói quà cho bạn nghèo hộ mẹ nữa" ( trợ lý gói quà mà ) nhưng vẫn không được. Ấm ức, nàng ta bỏ đi, vừa đi vừa phụng phịu " người nghèo sao mà sướng thế "
:laughing::laughing::laughing::laughing::laughing: em không nhịn được cười

6
0
0

Tobias

em chưa có bé nhưng cũng có chuyện nghe được thế này ... lâu lâu rồi thấy 2 bố con đi chơi.
bố: con có yêu bố k?
con gái: con có
bố: yếu nhiều k?
con gái: nhiều lắm ...
bố: nhiều đến đâu?
con gái: (nghĩ 1 lúc) ... nhiều đến biển ạ ....

đến bây giờ vẫn thấy câu trả lời này hay thật ....

42
0
0

huong100175

Con giai bé mới 2.5 tuổi, ngọng líu ngọng lô. Mẹ thấy ngồi mê mải xem vô tuyến, mắt chữ A, mồm chữ O, môi đỏ hồng nên thơm chụt cái vào miệng. Con lấy tay quệt ngay và hỏi: "Mẹ bôi nước bọt iem à?".
Lúc sau em thơm mẹ, mẹ hỏi lại: "Em bôi nước bọt mẹ à?"
- "Kông pải. Iem iiêu mẹ mà. Mẹ vớ vận nhị"
Con giai lớn 5 tuổi thì nghịch hơn Tôn Ngộ Không. Mẹ cứ nhắc "Con đừng trèo thế ngã; Con không được nghịch dây điện, giật đấy...". Thế là chàng cau mặt vào hét: "Mẹ cứ theo dõi con."