Những câu nói ngộ nghĩnh của con trẻ.

2,204
1
0

Nikki

Ðề: Những câu nói ngộ nghĩnh của con trẻ.

Trời ạ, em vào đây rồi ngồi cười như 1 con "rồ"=))...chịu ko nổi

Em cũng góp 1 chuyện của thằng cháu 2 tuổi, hồi Tết 2 năm trước cả nhà em về Bắc, vào nhà nó ăn cơm Tết, nó rất thích làm quen và rất dạn dĩ, nhảy vào lòng ngồi. Rồi đến bữa dọn cơm ra, nó vơ ngay đĩa cà chua, dưa leo đưa cho em rồi mời
- Cô, ăn đi...cô ăn nhiều cà chua cho dễ...ị
Cô đứng hình luôn=))

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Để khuyến khích Mít nhai nhanh, cả nhà gọi Mít là máy xay sinh tố lúc Mít ăn cơm. Một hôm ăn no no rồi, cu cậu ngậm, mẹ hỏi:
- Máy xay sinh tố sao chậm thế?
Mít cười bảo mẹ:
- Máy sinh tố mất điện rồi mẹ ạ:p

1,849
0
0

BB&C

Mẹ đi về đến nhà là mò vô máy tính, con gái lại đòi bế. Mẹ nói mẹ đang bận làm việc. Con gái nói "Sao mẹ cứ đi về đến nhà là dính vào cái máy tính thế hả?" mẹ bào "làm việc không dính vào máy tình thì dính vào cái gì?" Con gái bảo "dính vào con đây này, con là con chuột máy tính đấy". Khiếp quá, 4 tuổi mà như bà cô 40 không bằng.

1,122
0
0

SCP

Góp chuyện con trai em . Nó lôi điện thoại của bố ra định chơi game , bật máy lên , ngẫm nghĩ 1 lúc rồi buông 1 câu : daddy , market crashed again :-O , 2 vợ chồng tí ngất . Hóa ra đt của chồng em cài cái biểu đồ CK ngay trang đầu , chắc mấy lần nghe thấy bố nó nói , nên nhìn thấy cái biểu đồ đấy cũng bắt chước :D

1,849
0
0

BB&C

Góp chuyện con trai em . Nó lôi điện thoại của bố ra định chơi game , bật máy lên , ngẫm nghĩ 1 lúc rồi buông 1 câu : daddy , market crashed again :-O , 2 vợ chồng tí ngất . Hóa ra đt của chồng em cài cái biểu đồ CK ngay trang đầu , chắc mấy lần nghe thấy bố nó nói , nên nhìn thấy cái biểu đồ đấy cũng bắt chước :D
Anh này sau này chắc chắn thành chuyên gia chiên chứng, :D:D:D:">:">:">

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Bé nhà em 5 tuổi, bé bị ngã sứt một vệt trên mặt. Vài hôm sau đóng thành một cái vẩy to tướng.
Thím cháu luộc nồi sắn, mải buôn dưa lê nồi sắn bị cháy sém. Bé nhà em nhìn miếng sắn hỏi mẹ:"Mẹ ơi, miếng sắn nó bị ngã à". Bố mẹ buồn cười nhưng vui với sự liên tưởng của bé

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Tối hôm trước em cho Mít nhợn nhà em đi ngủ. Thấy con nhiều mồ hôi trộm quá mà cái quạt trong phòng ngủ thì hơi bé, em gọi ba Mít với ý định bảo ba Mít mang quạt bên phòng ngoài vào :)D):
- Chồng ơi, Mít nhợn nhiều mồ hôi quá! Sao bây h nhỉ!?
thế là Mít nhợn lên tiếng luôn:
- Anh ơi! Anh mang quạt vào đây cho nó mát! :D:D:D
Ba vội vàng mang quạt vào ngay. Bó tay với con!!!

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

:laughing::laughing:::laughing: trẻ con đúng là đáng yêu thật đấy.

Bé nhà mình thì thế này. Hôm trước con trả vờ bắt chước giống ông nội ho khù khụ rồi nhổ nước bọt đánh phịch ra nhà. Mình vội bảo con nhổ ra nhà như vậy là hư đấy. Sáng sớm hôm sau đã nghe con véo von dưới nhà: Mẹ cháu bảo sẽ đánh đòn ông nếu ông còn nhổ bậy đấy ông ạ.

Ối trời ơi, mẹ con ở trên gác nghe thấy con lảnh lót thế mà thót cả tim :sad::sad:
Mẹ ôm Bống trong lòng ngồi máy tính. Mẹ chỉ vào má Bống và nói: "Mẹ tưởng mẹ có cục kim cương hoá ra là cục cứt thối". Bống chỉ ngay vào trán mẹ và nói "Con có cục cứt thối to ơi là to suốt ngày chỉ làm việc". Mẹ méo mặt.
:D:D:D, toàn chuyện hay he he...em tỉnh cả ngủ

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

chuyện cháu gái em 4 tuổi, ẹm mới đẻ thêm bé trai 1 tháng, mẹ nó nhờ: con trông em cho ẹm đi tắm nhé, được một lúc, thằng cu khóc, con chị k biết làm gì, ôm đầu em: đây đây, mẹ đây...Ty đây...vừa nói vừa vạch áo nhét ti vào mồm em:D

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Các mẹ vợ cẩn thận con giai này đang làm mẹ Loan bó tay:
Đây lời Bùm nói : Con yêu bạn nào xinh , chứ bạn nào xấu nhìn mặt "Bực mình" lắm :-O:-O
Chết tôi mất thôi :(:-O:-O:-O:-O:-O

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Con trai em khi được năm tuổi. Mẹ sinh em CaCao, bà nội ra chăm .
Milo nghịch bà nội mắng yêu : Milo nghịch không biết nghe lời là ko ngoan
Milo nói : bà nội cũng không ngoan.
Bà nội:-O : sao con biết bà nội không ngoan?
Milo : hồi con ở trong bụng mẹ con, con nhìn thấy bà nội còn bé, bà nội cũng không ngoan:-O:-O:-O
Bà nội và mẹ ...không biết nói sao nữa !!!

115
0
0

Maylangthang

Buồn cười quá. Đọc xong thấy sảng hết cả khoái ;))

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Mẹ đi vắng.
Milo và Ca cao ở nhà với ba.
Ba hỏi : ai theo ba, ai theo mẹ?
Milo : con không biết ! Ca Cao : để con suy nghĩ đã.
Mẹ về. Ba lại hỏi : giờ ai theo mẹ , ai theo ba ? cả hai đồng thanh : theo mẹ.
Ba lại hỏi : sao vừa nãy đứa nói không biết, đứa nói để suy nghĩ ???
Anh Milo cười, còn em Ca Cao trả lời ba: Nhỡ mẹ đi luôn không về thì sao ? Ba và mẹ nhìn nhau, ko biết hỏi thêm gì nữa:(

130
0
0

Little pineapple

Con trai e (2t): Mẹ ơi, khi nào D lớn lên, D mua ôto D chở mẹ đi chơi nhé. Mẹ ngồi yên đằng sau cho D lái nhé. Mẹ không ngồi yên, D không phục vụ đâu:D:D:D:D:D

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

CaCao đi mẫu giáo. Bắt đầu học từ chữ O. Hôm sau học chữ Ô. Trong sách : Ô...Ô...Cá Rô. Cu cậu chỉ đọc được hai chữ Ô ..Ô. Đến chữ Cá Rô cu cậu bí quá, nhìn thấy con cá liền đọc : Con Cá Mập...ặc ặc ặc mẹ cười suýt sặc.

1,849
0
0

BB&C

Con gái ngày càng ghê gớm. Mẹ giục con gái ăn nhanh lên, con gái lườm mẹ rồi nói "mẹ không phải nói, việc của ai người ấy làm" mẹ nghe xong choáng quá.
Con gái xuống ông bà trẻ chơi, bà hỏi con "Bống giống ai?" Con trả lời "đi với ai thì giống người đấy". Tối về mẹ kể cho ba nghe, ba bế con và hỏi "con giống ai?" Bống dí tay vào má ba rồi nói "đi với ai thì giống người đấy".
Khi hai ba mẹ nói chuyên, tranh cãi với nhau Bống bảo "không được cãi nhau, nếu không tách ra mỗi đứa một nơi bây giờ".
Đêm đi ngủ bao giờ Bống cũng nằm giữa ba mẹ nhưng bắt buộc ba mẹ phải nắm chặt tay nhau và dặn "Phải nắm chặt tay nhau nhé, không được buông ra đâu nghe chưa.

71
0
0

fuongchic

Con gái ngày càng ghê gớm. Mẹ giục con gái ăn nhanh lên, con gái lườm mẹ rồi nói "mẹ không phải nói, việc của ai người ấy làm" mẹ nghe xong choáng quá.
Con gái xuống ông bà trẻ chơi, bà hỏi con "Bống giống ai?" Con trả lời "đi với ai thì giống người đấy". Tối về mẹ kể cho ba nghe, ba bế con và hỏi "con giống ai?" Bống dí tay vào má ba rồi nói "đi với ai thì giống người đấy".
Khi hai ba mẹ nói chuyên, tranh cãi với nhau Bống bảo "không được cãi nhau, nếu không tách ra mỗi đứa một nơi bây giờ".
Đêm đi ngủ bao giờ Bống cũng nằm giữa ba mẹ nhưng bắt buộc ba mẹ phải nắm chặt tay nhau và dặn "Phải nắm chặt tay nhau nhé, không được buông ra đâu nghe chưa.
:D:D:D Ôi ôi choáng... Bống Bang...thế này thì ba mẹ thua thua toàn tập. Chic nhà cháu cũng thế đấy mới 2 tuổi rưỡi thôi mà thấy ông bà nói chuyện tranh cãi là cũng "Thôi ông bà đừng có cãi nhau nữa". Tối đi ngủ ông bà nói chuyện thì "Thôi anh nội chị nội ngủ đi đừng nói chiện nữa" Có hôm nó đang ngồi đi lên từ phía sau cái cô nhóc giật mình quay lại "Mẹ cô phương làm em giật cả mình, em đang học bài mà". Còn lúc nịnh ăn thì thôi rồi nào là yêu nhất Việt Nam rồi đến yêu nhất thế giới ... còn vân vân và vân vân nhiều câu nghe mà ngạc nhiên k thể hiểu sao chúng lại có thể nghĩ ra để nói già kinh khủng

1,849
0
0

BB&C

Con gái nghịch điện thoại của mẹ. Ba mắng là mẹ con nhà này chẳng biết giữ đồ gì cả, cái gì cũng phá. Mẹ lườm ba nói "con gái anh phá chứ phải em đâu, em chỉ cần giữ chồng thôi là được rồi". Con trai ngồi bên cạnh "đúng rồi, ba trị giá cả tỷ đô là, phải giữ ba chứ, ba nhỉ". Hihi, ba sướng nổ mũi, cười toe toét.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cu Đạt nhà em hơn 3 tuổi, mẹ đang gửi ở quê với ông bà!! Gọi điện về, nghe con nói chuyện!1
Mẹ ơi, mẹ nghe con kể chuyện ngày xưa nha
Ngày xửa ngày xưa, có 1 con ma nó ác ơi là ác, nó ăn thịt ông ngoại, ăn thịt bà ngoại, ăn thịt cậu Chí, ăn thịt cậu Minh, ăn thịt cậu Hướng (mà Cậu Hướng mãi bên Nhật chứ có nhà đâu??) Ăn thịt cả con với dì chíp mẹ ạ!! Nhưng nó ko ăn thịt mẹ!!
- Sao con ma lại ăn thịt nhiều ng thế con??
+ Tại con ma nó ác
- Thế sao nó ko ăn thịt mẹ?
+ Vì con yêu mẹ!!
:whileflower03:whileflower03:whileflower03:whileflower03:whileflower03

8
0
0

Số Sáu

Buồn cười với giai bé nhà mẹ H quá :D

Gái bé nhà này thấy hai đứa nhớn uýnh lộn, quay ra bảo, hai đứa có thôi đi không :))
Sặc.Không thể đỡ được.:cstt01: