Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

VÀNG SJC : 35,22-35,32
USD TPHCM : 21030-21080
cập nhật lúc 9.00am

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hai ngày nữa mẹ Nhím mua vàng đấy nhe ( nếu vàng vẫn thế này )! Mục tiêu quên đến cuối năm sau, trước khi off lần 2 sẽ bán ! Các mẹ cân nhắc thêm nhé! Vẫn chỉ mua 1/2 số lượng vàng định mua! Tình hình này gần giống thời gian cách đây 02 năm, tháng 01/2008! Sau đó vàng sẽ lên rất nhanh! Không biết chu kỳ này có lập lại hay không!
Cảm ơn chị , em đang chờ ngày phát động của chị đây . May mắn làm sao ngày mai là đến hạn em gửi tuần , vui thế không biết .......

Thanks chị nhiều@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị ơi, c phát lệnh vào luc này em chỉ theo đc 2 chỉ thôi. :) Tiền gửi tiết kiệm đến 13/2 mới đc lĩnh rồi. :) G hnay 3532, em đang định mua luôn.
Vàng chỉ chỉ dự đoán gần sát thôi không chạm đáy hay đụng đỉnh ( không như U ) nhưng chị thấy giá đó là hợp lý nên mua thôi!

235
0
0

metholau

Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hai ngày nữa mẹ Nhím mua vàng đấy nhe ( nếu vàng vẫn thế này )! Mục tiêu quên đến cuối năm sau, trước khi off lần 2 sẽ bán ! Các mẹ cân nhắc thêm nhé! Vẫn chỉ mua 1/2 số lượng vàng định mua! Tình hình này gần giống thời gian cách đây 02 năm, tháng 01/2008! Sau đó vàng sẽ lên rất nhanh! Không biết chu kỳ này có lập lại hay không!
Hai ngày nữa - tức Chủ Nhật hả chị? Em sẽ theo lệnh chị phát ra mua ít vàng để dành cho con. :D

Cám ơn chị nhiều. >:D<

103
0
0

thuytt_hut

Hai ngày nữa - tức Chủ Nhật hả chị? Em sẽ theo lệnh chị phát ra mua ít vàng để dành cho con. :D

Cám ơn chị nhiều. >:D<
Vàng giảm xuống rồi chúc các mẹ có tiền nhanh mua được giá tốt nhé. Còn em dạo này buồn chuyện tiền nong và gia đình quá. Chán chả thể chết.

235
0
0

metholau

Vàng giảm xuống rồi chúc các mẹ có tiền nhanh mua được giá tốt nhé. Còn em dạo này buồn chuyện tiền nong và gia đình quá. Chán chả thể chết.
Sao thế em, mới mua nhà xong lại lo lắng và lục đục chuyện tiền nong nợ nần đúng không? Nhưng rồi sẽ ổn sớm thôi em, kéo tinh thần lên đi nào.

Năm ngoái tầm này chị bị đau dạ dầy cấp cũng vì những chuyện thế đấy!

50
0
0

oceanmb1511

Chào cả nhà!
Sắp tết rùi lại đau đầu chuẩn bị lo tết cả nhà nhỉ? Mình năm nay bầu bí nên mình cũng nhờ ông bà sắm hộ thôi chứ cũng chẳng tự làm được. Chị HG ơi, độ sang tuần e mua cho con gái mấy chỉ tiết kiệm có được k chị? Mai ngày nghỉ e lại k bò ra đường được chị ạ! Cảm ơn chị!

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Cảm ơn chị , em đang chờ ngày phát động của chị đây . May mắn làm sao ngày mai là đến hạn em gửi tuần , vui thế không biết .......

Thanks chị nhiều@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
Nhất mẹ nó rồi... :)
Chị HG ơi chị định mua đầu tuần hay cuối tuần ngày nghỉ ạ ?
Giá $ và Vàng lúc 9h tại HK: Vàng giảm $ tăng ...

SJC 3520 3530
USD 2100 2104

275
0
0

Me Hai An

Hết Navibank giờ
Đến lượt Vietbank tăng lãi suất USD lên cao nhất 6,2%/năm ! thế này làm sao chống đc "Đô la hóa" .... Giờ mà có xiền đô để gửi NH thì thích nhỉ !

Đến lượt Vietbank tăng lãi suất USD lên cao nhất 6,2%/năm !

Các mức tiền gửi để hưởng được lãi suất này khá dễ, gởi từ 200 USD kỳ hạn 1 tháng đã hưởng được lãi suất 6%/năm, gởi 25.000 USD là đã có lãi suất 6,2%/năm.

Ngân hàng Việt Nam thương tín (Vietbank) vừa tăng lãi suất USD từ hai ngày nay, mức cao nhất lên 6,2%/năm. Các mức tiền gửi để hưởng được lãi suất này khá dễ, gởi từ 200 USD kỳ hạn 1 tháng đã hưởng được lãi suất 6%/năm, gởi 25.000 USD là đã có lãi suất 6,2%/năm.
Ngân hàng Nam Việt (Navibank) hiện có lãi suất 6,24% cao nhất trên thị trường, nhưng để có được 6%/năm ở Navibank, phải gởi khoảng 30.000 USD kỳ hạn 3 tháng, gởi trên 1,5 triệu USD kỳ hạn 12 tháng mới có lãi suất 6,24%.
Lãi suất USD đã lên trên 5% ở vài ngân hàng lớn, nhưng phải gởi số tiền lớn. Ngân hàng ACB hôm qua tăng nhẹ lãi suất thêm 0,1 - 0,2% . Phải gởi trên 300.000 USD kỳ hạn 13 tháng, không được rút trước hạn thì khách hàng mới được hưởng mức 5,1%. Eximbank cũng tương tự nếu muốn lãi suất 5,2%/năm.
Trong khi đó, lãi suất EUR ở các ngân hàng vẫn thấp, ở mức 1,5%/năm, có ngân hàng không huy động ngoại tệ này. Còn lãi suất vàng xoay quanh 0,5%/năm, ở ACB nhích lên 1,1%/năm.

Theo H.Sương
Sài gòn tiếp thị

24
0
0

incon2007

Trả lời: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

E vừa nhập vào với 3528 rồi. Ah, mà em ko mua đc SJC, chỉ mua đc SBJ thôi. Có sao ko chị HG ơi? Mua xong, thì hình như nó còn 3525 thì phải. Nhưng em mua để nó vào quên lãng thôi.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chào cả nhà!
Sắp tết rùi lại đau đầu chuẩn bị lo tết cả nhà nhỉ? Mình năm nay bầu bí nên mình cũng nhờ ông bà sắm hộ thôi chứ cũng chẳng tự làm được. Chị HG ơi, độ sang tuần e mua cho con gái mấy chỉ tiết kiệm có được k chị? Mai ngày nghỉ e lại k bò ra đường được chị ạ! Cảm ơn chị!
Được em ạ! Sức khoe trên hết!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

E vừa nhập vào với 3528 rồi. Ah, mà em ko mua đc SJC, chỉ mua đc SBJ thôi. Có sao ko chị HG ơi? Mua xong, thì hình như nó còn 3525 thì phải. Nhưng em mua để nó vào quên lãng thôi.
Thì sau này em bán lại cho SBJ . Chị vẫn thiên về SJC. Hôm trước off có nói kỹ tại sao mà!

134
0
0

hoanang1

hu hu, em đang có món nợ vàng đây. Giờ có xiền mà mua vào trả nợ có phải tốt ko cơ chứ. Sang năm tha hồ cày bừa trả nợ rồi cả nhà ạ!

134
0
0

hoanang1

Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

chúc mừng bà nhé, đúng thời điểm quá rồi. Năm nay ăn Tết ngon lành rồi nhá, hhihihihi

99
0
0

mebutbong

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tầng II : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

chúc mừng bà nhé, đúng thời điểm quá rồi. Năm nay ăn Tết ngon lành rồi nhá, hhihihihi
Cũng may may bà ạ . Thé nhà cửa ổn chưa ?????Bà ko thấy thông báo với hội nhà mình để cho các bà ý chúc mừng .

Bà mua được nhà là mãn nguyện rồi .Cố trả nợ 1 tí cũng ko sao

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Nhất mẹ nó rồi... :)
Chị HG ơi chị định mua đầu tuần hay cuối tuần ngày nghỉ ạ ?
Giá $ và Vàng lúc 9h tại HK: Vàng giảm $ tăng ...

Các mẹ cho mình hỏi ngu ngơ tí là các mẹ mua vàng ở chi nhánh SJC hay ra Hà Trung mua ? Mua ở HT giá có thấp hơn ko và có đảm bảo ko ?

455
0
0

Meyeuconhat

Mai cũng là ngày hạn tuần của e, e cũng sẽ mua vào ah. Mà e vẫn thích và âm thầm làm theo cách tập lãng quên của chị và mọi người bên LCM, nhưng chị ơi để tận cuối năm sau liệu quy ra tiền gửi TK lãi suất NH so với mua vàng để lâu như vậy thì có tính ra được cách nào lãi nhiều hơn ko ah hi hi :)

455
0
0

Meyeuconhat

Thì sau này em bán lại cho SBJ . Chị vẫn thiên về SJC. Hôm trước off có nói kỹ tại sao mà!
E cũng chỉ mua SJC, nhưng mua vàng miếng toàn bị tính thêm 13K/miếng so với chỉ :(

1,136
0
0

Mẹ Đạt

em chào cả nhà rồi lại đi ra luon!!! Dạo này em bận "vặt lông gà" ứ có tg lượn!! :))

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Mai cũng là ngày hạn tuần của e, e cũng sẽ mua vào ah. Mà e vẫn thích và âm thầm làm theo cách tập lãng quên của chị và mọi người bên LCM, nhưng chị ơi để tận cuối năm sau liệu quy ra tiền gửi TK lãi suất NH so với mua vàng để lâu như vậy thì có tính ra được cách nào lãi nhiều hơn ko ah hi hi :)
Đựợc chứ đơn giản mà em. Giả sứ em mua một 1 cây sjc là 35tr :
Nếu em để 35tr gửi tiết kiệm 01 năm lãi suất 14%/năm thì được 4,9tr
Còn em để vàng thì vàng phải lên trên 40tr/lượng là lãi.
Còn lãi nhiều hơn thì sẽ có rủi ro nhiều hơn!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.