TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

235
0
0

metholau

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tuần mới tốt lành và may mắn nhé cả nhà ui! >:D<

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

"......với các thông tin Mỹ rất tốt hiện nay sẽ làm cho FED phải hành động. Hiện tại, 1 số thành viên FED đang hé mở về khả năng tăng LSCB trong năm nay, nếu FED tăng LSCB thì Vàng hết cửa lên.

Khả năng tình hình Libya sẽ đươc giải quyết trong tuần sau, cũng đồng nghĩa với giá Dầu giảm. Hiện nay Giá dầu đang cao, dễ bị sell off.

Trong Tuần sau tin mẽo rất ít và với tin Mỹ rất tốt tuần qua + Giá Vàng đang cao + Giá Dầu cũng đang thăng ===> Vàng và Dầu dễ bị Bán mạnh. Thêm nữa USDX đã hình như chạm đáy khu vực 75.xx điểm nên khá giảm sâu hơn, chỉ có khả năng tăng ===> Vàng giảm

TT chứng khoán Mỹ, Âu, Á đang phục hồi mạnh, luồng tiền từ Vàng sẽ chảy ngược vào chứng khoán ===> vàng giảm

Lưu ý: nếu tuần sau ECB quyết định tăng LSCB lên thêm 0,25% tức 1,25% thì Vàng giảm mạnh!

Hiện giờ Vàng chỉ được duy nhất 1 yếu tố hổ trợ là giá Dầu mà thôi.

Tóm lại: hai chữ: Vàng giảm ===> Canh Bán ............"
COPY NHÀ HÀNG XÓM NHÉ !

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Lần đầu gặp chị đúng như tưởng tượng của em, một ng chị nhiệt tình, nhẹ nhàng, dễ mến. Em cứ nhớ lần đầu hỏi han chị cho ôbn, em thật xấu hổ khi tự mình phong chức chị. Ai dè mình đc làm em sướng quá. Ở dd em giừ lắm, các em toàn ít tuổi hơn nên thấy có chị Sướng luôn.
Cảm ơn chị và cảm ơn cả nhà vì buổi off thứ bảy rất vui và ấm cúng. Lạ mà như quen thân từ lâu rồi chị nhỉ.

(Mình là 1 trong 3 ng về sớm nhất , già nhất trong 3 người luôn, nói thế cho các mẹ dễ nhận ra nhé)

chị yêu quý em chờ thực đơn chi em mình giảm cân ddddddddddddeeeeeeeee

6
0
0

Me Aiha

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

"......với các thông tin Mỹ rất tốt hiện nay sẽ làm cho FED phải hành động. Hiện tại, 1 số thành viên FED đang hé mở về khả năng tăng LSCB trong năm nay, nếu FED tăng LSCB thì Vàng hết cửa lên.

Khả năng tình hình Libya sẽ đươc giải quyết trong tuần sau, cũng đồng nghĩa với giá Dầu giảm. Hiện nay Giá dầu đang cao, dễ bị sell off.

Trong Tuần sau tin mẽo rất ít và với tin Mỹ rất tốt tuần qua + Giá Vàng đang cao + Giá Dầu cũng đang thăng ===> Vàng và Dầu dễ bị Bán mạnh. Thêm nữa USDX đã hình như chạm đáy khu vực 75.xx điểm nên khá giảm sâu hơn, chỉ có khả năng tăng ===> Vàng giảm

TT chứng khoán Mỹ, Âu, Á đang phục hồi mạnh, luồng tiền từ Vàng sẽ chảy ngược vào chứng khoán ===> vàng giảm

Lưu ý: nếu tuần sau ECB quyết định tăng LSCB lên thêm 0,25% tức 1,25% thì Vàng giảm mạnh!

Hiện giờ Vàng chỉ được duy nhất 1 yếu tố hổ trợ là giá Dầu mà thôi.

Tóm lại: hai chữ: Vàng giảm ===> Canh Bán ............"
COPY NHÀ HÀNG XÓM NHÉ !
Mẹ nào đang có G thì canh bán, còn mẹ nào chưa có miếng G nào thì...canh giảm để mua

34
0
0

ngodong9

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Hello nhà mình, Nhà mình đã xây lầu 3 rồi cơ à?
tớ lập nick lâu rồi nhưng ID kích hoạt bị lạc lỗi, may hôm đi of mới nhờ được người kích hoạt lại, cảm ơn BQT nhà mình quá

34
0
0

ngodong9

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Lần đầu gặp chị đúng như tưởng tượng của em, một ng chị nhiệt tình, nhẹ nhàng, dễ mến. Em cứ nhớ lần đầu hỏi han chị cho ôbn, em thật xấu hổ khi tự mình phong chức chị. Ai dè mình đc làm em sướng quá. Ở dd em giừ lắm, các em toàn ít tuổi hơn nên thấy có chị Sướng luôn.
Cảm ơn chị và cảm ơn cả nhà vì buổi off thứ bảy rất vui và ấm cúng. Lạ mà như quen thân từ lâu rồi chị nhỉ.

(Mình là 1 trong 3 ng về sớm nhất , già nhất trong 3 người luôn, nói thế cho các mẹ dễ nhận ra nhé)

chị yêu quý em chờ thực đơn chi em mình giảm cân ddddddddddddeeeeeeeee
em nhận ra chị là ai rồi nhé, chị chỉ hơn tuổi chứ đâu có già ạ

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

em nhận ra chị là ai rồi nhé, chị chỉ hơn tuổi chứ đâu có già ạ
Ái chà hoá ra ngô đồng chín tức là chín thế mà hôm qua cứ tưởng ngô đồng không chín (ngodong09)
Hi hi về sớm lợi thế có ng nhớ mình luôn.

44
0
0

buratino_dp

Ðề: Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Xin chào các mẹ và chúc các mẹ ngày mới, tuần mới tốt lành.
Trong dư âm của buổi off thân tình, đầm ấm với mẹ HG tuần trước, thay mặt BTC, e xin tổng kết vấn đề tài chính như sau ạ:
- Tăng 1: Ăn tối tại Làng Ẩm Thực số 8 ngõ 88 Trần Quý Cáp. Số tiền còn dư là 125k + 90k của nhóm bố mẹ trong BQT diễn đàn (bao gồm bố đồngnát, mẹ Minh "meo" và mẹ ALnML)
- Tăng 2: Hát karaoke tại 35 Nguyễn Khuyễn. Số tiền còn dư là 180k.
Em xin thông báo và xin chuyển toàn bộ số tiền trên (400k) đến quỹ từ thiện của diễn đàn.
Thay mặt BTC
Em Phương
(Thư ký)

44
0
0

buratino_dp

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

tớ lập nick lâu rồi nhưng ID kích hoạt bị lạc lỗi, may hôm đi of mới nhờ được người kích hoạt lại, cảm ơn BQT nhà mình quá
Chúc mừng chị ngodong9 đã tìm thấy nhà mình.
Công đầu tiên thuộc về em đới chị nhé:):):)

104
0
0

capucino_2612

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

bao lâu roài mới thấy mẹ này, ẩn dật đâu mà lâu thế....

34
0
0

ngodong9

Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ái chà hoá ra ngô đồng chín tức là chín thế mà hôm qua cứ tưởng ngô đồng không chín (ngodong09)
Hi hi về sớm lợi thế có ng nhớ mình luôn.
lần sau thế là phạt luôn đó chị, hôm đó mấy người cứ hỏi là 09 hay 9 luôn đó mà chị
Chúc mừng chị ngodong9 đã tìm thấy nhà mình.
Công đầu tiên thuộc về em đới chị nhé:):):)

he hè cảm ơn Ồ má mì, nhìn quả mông avata nhận ra ngay
bao lâu roài mới thấy mẹ này, ẩn dật đâu mà lâu thế....
tớ bị thất lạc caics kích hoạt nên có vàođuược đâu, may hôm thứ 7 đang 88 bên hội LCM buratino_dp (o_ma_mi) bẩu em phải đi of hội chị HG thế là theo đi luôn, nhờ đó gặp được một số mẹ dẽ thương giúp mình lấy lại kích hoạt để vào

HÓng ảnh of quá
All: cả nhà cho em hỏi làm thể nào để lưu được theo dõi đề tài hay đánh dấu đề tài nhỉ? tớ vào mà nó trống trơn nên khi muốn xem lại đề tài mình đã cm rất khó

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

All: cả nhà cho em hỏi làm thể nào để lưu được theo dõi đề tài hay đánh dấu đề tài nhỉ? tớ vào mà nó trống trơn nên khi muốn xem lại đề tài mình đã cm rất khó

lanh chanh tí . chị vào mục Điều chỉnh í trên topic ngay gần Xembài chưa đọc, chọn theo dõi đề tài ợ
Khi nào cần xem thì bấm settings

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
34
0
0

ngodong9

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

lanh chanh tí . chị vào mục Điều chỉnh í trên topic ngay gần Xembài chưa đọc, chọn theo dõi đề tài ợ
Khi nào cần xem thì bấm settings
ui tớ vào như thê mà chẳng dược nè, kiểu thiết kế giống LCM luôn đúng không?
cả chử kí của tớ cũng ko thấy gì luôn-> ui post xong mới thấy hiện chử kí, iu thế

216
0
0

mebekevin

Xin chào các mẹ và chúc các mẹ ngày mới, tuần mới tốt lành.
Trong dư âm của buổi off thân tình, đầm ấm với mẹ HG tuần trước, thay mặt BTC, e xin tổng kết vấn đề tài chính như sau ạ:
- Tăng 1: Ăn tối tại Làng Ẩm Thực số 8 ngõ 88 Trần Quý Cáp. Số tiền còn dư là 125k + 90k của nhóm bố mẹ trong BQT diễn đàn (bao gồm bố đồngnát, mẹ Minh "meo" và mẹ ALnML)
- Tăng 2: Hát karaoke tại 35 Nguyễn Khuyễn. Số tiền còn dư là 180k.
Em xin thông báo và xin chuyển toàn bộ số tiền trên (400k) đến quỹ từ thiện của diễn đàn.
Thay mặt BTC
Em Phương
(Thư ký)

Xin chào cả nhà mình!
Trước hết xin thay mặt BTC chân thành cảm ơn các members đã bớt chút thời gian tham gia vào buổi gặp mặt thân mật hôm thứ 7 tuần trước. 2/4/2011.
Trân trọng cảm ơn sự góp mặt của BQT web chiasetinhthuong và đặc biệt là sự có mặt của chị Thủy ( nick HUONG GIANG).

Hôm đó BQT đã chụp rất nhiểu ảnh ( em nhớ có cả một bức ảnh độc mang tên " làm sao để con cá chín trong nồi nước dưa" . Kính mong các chị post ảnh lên đây phục vụ các bạn trong topic nhé!

Tổng kết chi phí :

Thành phần tham dự hôm đó gồm có 21 thành viên lớn tuổi và 6 thành viên nhí ( là con của các members)

Buổi off line đã diễn ra khá thành công nhờ sự góp mặt nhiệt tình của các ông bố, nhậu cũng đã mà 888 thì còn đã hơn ( một thông tin bí mật được tiết lộ là - Các mẹ off một tuần 1 lần thì các bố cũng nên tổ chức off riêng..............tháng 4 lần :)

Phần 1 : Ăn tối tại nhà hàng Làng Ẩm Thực ( 20 thành viên + 1 khách mời) :
Chi phí 163k/thành viên - thu 170k/thành viên ( vì không có tiền lẻ trả lại) ===> Dư 129k ( chưa bao gồm 90K dư của BQT web)

Phần 2 : Hát Karaoke( 13 thành viên + 1 khách mời) - Chi phí 90k/người - thu 100K ===> dư 180K

Tổng tiền dư 395K ( bao gồm cả 90K của BQT)

Kính mong các mem cho y kiến các phương án đối với khoản tiền dư trên:
1/ Chuyển toàn bộ số tiền dư vào quĩ từ thiện
2/ Giữ lại để chi phi cho các lần off sau.
3/ Trả lại tiền thừa cho các thành viên tham gia
4/ ý kiến khác....

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn sự góp mặt nhiệt tình của các thành viên

Giờ BTC cũng phải ngồi hóng ảnh hehehe

10,170
29
48

ALnML

Super Moderator

Trân trọng cảm ơn sự góp mặt của BQT web chiasetinhthuong và đặc biệt là sự có mặt của chị Thủy ( nick HUONG GIANG).

[/I]

Biết ngay mà, hôm sau đã gọi điện cho chị HG rằng thì là mà, chúng em ko phải đến với tư cách BQT đâu, thành viên cũ của CSTT, thành viên mới của nhà ĐT thôi. Ôi giời ơi đề nghị cô ng yêu cũ của ... bỏ đi ko lần sau ứ dám tham gia. hihi chị HG nhể.

216
0
0

mebekevin

Biết ngay mà, hôm sau đã gọi điện cho chị HG rằng thì là mà, chúng em ko phải đến với tư cách BQT đâu, thành viên cũ của CSTT, thành viên mới của nhà ĐT thôi. Ôi giời ơi đề nghị cô ng yêu cũ của ... bỏ đi ko lần sau ứ dám tham gia. hihi chị HG nhể.
Hehhe :) :) có sao đâu chị, BQT thì cũng là mem mà hehehe :)

P/S chị ui, em đang hóng mỗi quả ảnh. Nếu mấy chị bận công việc thì send cho em để em up phụ :):)

275
0
0

Me Hai An

Mọi người đi off vui xế ... Mà gặp chị HG kỉu gì chả vui. :) Các bác up ảnh lên đi ah.
Em muaxuancm ơi, lần này có video clip nào ko thì share cho mọi người ko đi đc với. Nhớ lần trc em có ghi lại mừ !
Tks all !

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Hôm nay tiền về mà G lại chưa xuống đến mức mong muốn! Gửi tạm 01 tuần rồi tính tiếp, trong trường hợp rút trước hạn thì lãnh lãi suất không kỳ hạn vậy!::-?

125
0
0

muaxuancm

Hôm nay em cũng ngóng ảnh off đây các mẹ à, lần này em bận nên không đi được ạ.

66
0
0

kunkun717

Thành công của lần off lần này có đóng góp không nhỏ của các thành viên nhí ạ, sôi động còn hơn các bố mẹ. Bàn của e ngồi hơi xa trung tâm, không hóng được nhiều mà chỉ chén nhanh nhất thui ạ :D