TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

16
0
0

thuvan

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chị HG ơi,

Sac quảng cáo ctr hợp tác đầu tư, thay vì lãnh lãi tiết kiệm thì nếu hợp tác đầu tư với họ thì có thể lãi lên tới 40% (còn không thì vẫn bảo toàn vốn gốc), có nên tham gia không chị? Hay là tự mình quyết thì hơn? Mà tự mình thì chả biết làm sao?

Chừng nào chị về thì lại bày cho cách làm sao để kiếm k nha chị.

Em hiện ngoài tiền VND ra thì không có gì khác hết.

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Không có đâu em ! Đừng tin nhé! Báo chí viết nhiều lắm rồi mà! Em đọc mấy bài báo gần đây đi.

16
0
0

thuvan

Trả lời: Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Không có đâu em ! Đừng tin nhé! Báo chí viết nhiều lắm rồi mà! Em đọc mấy bài báo gần đây đi.
Dzậy tại thời điểm này, mình vẫn tiếp tục án binh bất động hở chị? Chỉ gửi tk để bảo toàn vốn (với lãi suất dzũ như cẩn chị ha)?

164
0
0

namgiang

Ðề: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Giá vàng vượt ngưỡng 39 triệu đồng

Các thương hiệu vàng miếng trong nước sáng nay tiếp tục tăng giá thêm gần 500.000 đồng một lượng, sau phiên giao dịch đầy biến động trên thị trường quốc tế.

Giá vàng tăng cao trong ngày hôm qua khiến người dân đổ xô đi bán. Tuy nhiên các doanh nghiệp dự báo giao dịch có thể chậm lại trong ngày hôm nay khi đà tăng giá vẫn còn tiếp diễn. Ảnh: Tuệ Minh.
Mở cửa đầu ngày, các thương hiệu lớn liên tục điều chỉnh tăng với mức tăng mạnh so với hôm qua. Tại TP HCM, giá vọt lên 38,97- 39,05 triệu đồng, tăng 430.000 chiều thu mua và 450.000 đồng chiều bán.

Tại Hà Nội, các doanh nghiệp lớn cũng niêm yết rất cao so với hôm qua. Ở chiều thu gom, giá tương đương với TP HCM, trong khi chiều bán ra cao hơn 20.000 đồng, tăng xấp xỉ 450.000 đồng.

Tập đoàn vàng bạc đá quý DOJI sáng nay thông báo mua bán lẻ vàng miếng SJC ở 38,95- 39,05 triệu đồng, tăng 390.000 đồng chiều mua và 430.000 đồng chiều bán so với giá chốt ngày hôm qua. Giá bán buôn của đơn vị này trong sáng hôm nay là 38,97- 39,03 triệu đồng, cũng tăng mạnh mẽ hơn 400.000 đồng. Biên độ mua bán thu hẹp 60.000 đồng mỗi lượng.

Bà Trần Như My, Giám đốc kinh doanh vàng và trang sức cho biết, tổng lượng thu mua được cả ngày hôm qua đạt gần 8.000 lượng, cao nhất từ trước tới nay. Tuy nhiên, theo dự đoán của bà My, trong ngày hôm nay, có thể sẽ xuất hiện tâm lý dè chừng của một bộ phận người dân, khi thấy giá vàng lên cao kỷ lục. "Có thể lượng khách đến bán vàng sẽ tương đương so với hôm qua, còn khách mua nhỉnh lên", Giám đốc kinh doanh này nói.

Giá bật lên cao kỷ lục trong lịch sử đang khiến các doanh nghiệp phải "căng sức" để thu gom vàng từ người dân và nhà đầu tư. Tình trạng người dân ồ ạt đi bán ngày hôm qua đang khiến cho lượng thu mua của các doanh nghiệp đều tăng mạnh so với bình thường.

Thị trường thế giới cũng ghi nhận sự bứt phá, khi sáng nay, vàng giao ngay bám trụ ở trên 1.587 USD mỗi ounce. Nợ công châu Âu ngày càng trầm trọng, cộng thêm việc Cục Dự trữ Liên bang Mỹ (FED) tung ra chương trình nới lỏng định lượng lần 3 (QE3) khiến cho vàng vẫn được coi là tài sản đảm bảo rủi ro. Theo các chuyên gia, ngay cả khi FED tung gói QE3, lạm phát vẫn chưa được kiểm soát đẩy đồng USD suy yếu.

Ngân hàng Nhà nước sáng nay vẫn công bố tỷ giá liên ngân hàng ở 20.608 đồng. Các ngân hàng thương mại vẫn áp dụng giá mua bán USD cân bằng so với ngày hôm qua. Vietcombank niêm yết 20.550- 20.610 đồng trong khi ACB cũng ổn định thu mua ở 20.530 đồng.

Trên thị trường tự do, giá đôla hôm nay giảm 10-15 đồng xuống 20.550-20.570 đồng.

16
0
0

thuvan

Hôm nay đi đáo hạn sổ tk, ngân hàng bảo ls giảm khoảng 1% so với tháng trước. Vì không nghe chị nói gì nên em cũng đành chịu chứ biết đường đâu mà cãi :)

Chị và mấy bà chị trong hội của mình, ai "mát tay" trong bảo toàn vốn thì "dẫn dắt" em với. Cho em biết cụ thể khi nào nên mua gì rồi khi nào bán gì... cho em làm quen một thời gian để nắm được "nhịp" rồi các chị "buông từ từ" :). Chứ nhìn tiền mình cứ teo tóp em đau lòng quá!

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Em gửi bao nhiêu tiền mà lãi suất 19

37
0
0

Bingo yeu

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ôi, vàng vàng, em ko có vàng mà nhìn giá vàng em cũng vàng hết cả mắt :))

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Ôi, vàng vàng, em ko có vàng mà nhìn giá vàng em cũng vàng hết cả mắt :))
Tính ra vẫn lãi hơn tiết kiệm một chút, nhưng nếu giá USD mà có sóng thì vàng không biết giá bao nhiêu luôn !

34
0
0

ngodong9

Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Chào cả nhà, lâu không vào nhà mình khỏe chứ ạ, em cứ lâu lâu không vào là phải chờ xin cấp lại pass, chả hiểu sau nhập đúng hết rồi mà lại ko thành công
Chúc cả nhà ngày mới tốt đẹp

275
0
0

Me Hai An

Ðề: Trả lời: TẦNG III : Làm thế nào để tiết kiệm - bảo toàn vốn - đầu tư tài sản của mình hiệu quả !

Tính ra vẫn lãi hơn tiết kiệm một chút, nhưng nếu giá USD mà có sóng thì vàng không biết giá bao nhiêu luôn !
Nghĩa là $ mà lên thì anh Gold lên thăng nữa hả chị ?
P/s: Cảm ơn chị vụ vừa rồi nhé. Em chốt gửi 20, nhưng thay đổi c/s hay sao mà cuối kỳ mí đc nhận phần chênh !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
275
0
0

Me Hai An

Đầu tư vàng: Chốt lãi hay găm hàng

Nếu đầu tư vào vàng với mức giá hiện tại thì cần trường vốn và đầu tư trong trung và dài hạn; tránh mua và bán liên tục trong thời điểm thị trường biến động rất nhiều như hiện nay.
Sau khi đạt đỉnh gần 40 triệu đồng/lượng vào cuối tuần trước, giá vàng trong nước đã có chiều hướng chững lại và sụt giảm gần 300.000 đồng/lượng trong ngày 20/7.

Giá vàng nội địa giảm mạnh cùng với đà giảm của giá vàng thế giới khi nhà đầu tư lạc quan hơn về tiến trình giải quyết cuộc khủng hoảng nợ công tại châu Âu tại Hội nghị thượng đỉnh EU. Đồng thời, một vài tín hiệu tốt trong bức tranh chi tiêu tiêu dùng do Bộ Thương mại Mỹ công bố đã thúc đẩy niềm tin thị trường. Trên thị trường trong nước, giá vàng tăng cao liên tục trước đó đã khiến hầu hết nhà đầu tư cá nhân bán ra chốt lời. Tuy nhiên, ngày 21/7, giá vàng lại đồng loạt tăng trở lại, giao dịch trên mức 39,5 triệu đồng/lượng, cùng với sự phục hồi trở lại của giá vàng thế giới do lo ngại Mỹ sẽ không đạt được thỏa thuận về việc nâng trần nợ công trước thời hạn 2/8.
Theo một chuyên gia kinh tế, mặc dù thị trường vàng Việt Nam cũng có những áp lực lên xuống cùng với đà dao động của thị trường vàng thế giới, nhưng bản thân thị trường trong nước cũng có những xu hướng khá bất thường do tác động từ các yếu tố nội tại.

Do vậy, vị chuyên gia trên khuyến nghị, các nhà đầu tư vàng, nhất là nhà đầu tư cá nhân đoản vốn, nên đứng ngoài thị trường chờ thêm một thời gian, không nên đưa ra quyết định quá nhanh trong thời điểm giá vàng có những biến động thất thường như hiện nay. Còn nếu mua vàng thời điểm này là khá rủi ro, bởi ngay cả các chuyên gia cũng khó tiên lượng xu hướng giá sắp tới khi vàng đã bật lên rất nhanh, mặc dù đầu tư vào kim loại quý luôn được coi là nơi trú ẩn an toàn khi kinh tế toàn cầu có vấn đề.
Còn đối với những người đang sở hữu vàng, nếu giá cả đã đạt kỳ vọng về lợi nhuận thì nên bán ra, nhưng nên bán từtừ, bởi về trung và dài hạn, giá vàng vẫn có thể thiết lập những đỉnh mới.
Theo dự đoán của một số tổ chức trên thế giới, giá vàng có thể lên đến 1.700 USD/oune và giá vàng trong nước có thể còn lên tới 41 triệu đồng/lượng trong năm nay. Trong khi đó, nền kinh tế thế giới vẫn đang trong bối cảnh rất khó khăn, nên nhu cầu đầu tư vàng như một kênh trú ẩn vẫn được dự báo tiếp tục cao trong ngắn hạn và trung hạn.
Tóm lại, đa số các nhà phân tích đều cho rằng, nếu đầu tư vào vàng với mức giá hiện tại thì cần trường vốn và đầu tư trong trung và dài hạn; tránh mua và bán liên tục trong thời điểm thị trường biến động rất nhiều như hiện nay. Tất nhiên, khi tham gia kinh doanh, nhà đầu tư phải chấp nhận rủi ro, nhưng cần phải định lượng được mức rủi ro mà mình có thể chịu đựng.
Theo Thủy Nguyên
ĐTCK

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
912
0
0

HƯƠNGGIANG

Nghĩa là $ mà lên thì anh Gold lên thăng nữa hả chị ?
P/s: Cảm ơn chị vụ vừa rồi nhé. Em chốt gửi 20, nhưng thay đổi c/s hay sao mà cuối kỳ mí đc nhận phần chênh !
Sao lại vậy em ! trên chổ chị k có kiểu này, Sory nhé! Xong kỳ hạn alo lại cho chị.

62
0
0

Me Miu

Lâu lắm mới vào nhà, rất cảm động vì thấy mẹ HG vẫn cần mẫn post bài để kéo topic lên, mới thấy mình hơi lười và cả ích kỷ nữa (he he, vì chả quan tâm đến $, Au gì nữa...) nhưng đáng lẽ mình cần có những chia sẻ, thăm hỏi với cả nhà. Có 1 lý do để thanh minh là mẹ Miu hiện có vài thay đổi lớn: chuyển công tác, con gái chuyển trường, con trai đi học... nên thực sự là bận.

Mong cả nhà khỏe và luôn gặt hái thành công!

39
0
0

thuy linh

Giá vàng lên khiếp quá3996-4003

2
0
0

megiaolinh

@ Các mẹ, nhà mình hồi này cứ đứng im thế,
Vàng tăng cao quá, liệu khi nào và giá nào thì mình có thể mua vào để dành được ?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Mẹ Nhím mua đầu ngày hôm qua rồi ! Các mẹ nào còn USD không bán nhé! Có VND thì mua vàng. Sắp tới U tăng , G hưởng tăng kép. Nhận định cá nhân của mình là vậy. Mẹ nào còn USD mà mong muốn lãi suất tốt thì pm cho mình nhé!

275
0
0

Me Hai An

Sao lại vậy em ! trên chổ chị k có kiểu này, Sory nhé! Xong kỳ hạn alo lại cho chị.
Vâng ah. Em cũng ko hiểu tại sao nữa. Thấy em kt giao dịch bẩu thế. Hết hạn em lại alo chị nha ! Tks chị ah.

275
0
0

Me Hai An

Mẹ Nhím mua đầu ngày hôm qua rồi ! Các mẹ nào còn USD không bán nhé! Có VND thì mua vàng. Sắp tới U tăng , G hưởng tăng kép. Nhận định cá nhân của mình là vậy. Mẹ nào còn USD mà mong muốn lãi suất tốt thì pm cho mình nhé!
Hôm qua giá vàng tăng thế mà chị mua vào ah ? Giá vàng thế giới hnay giảm mạnh mà trong nc vẫn cao. U sắp tới tăng hả chị ? Chị còn tỷ lệ saving cho 3 món G U V là 3:3:4 nữa ko chị ?

912
0
0

HƯƠNGGIANG

USD now : 20645-20660

912
0
0

HƯƠNGGIANG

Chuyển về trạng thái đó rồi em . Chị mua 40.85 nhé!