Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

ui các chị cao thủ ơi, em chán quá thôi, hôm qua e làm kem sô cô la, ct là 3 trứng, 300ml sữa, 650ml kem tươi, 0,5 lạng sô cô la chưa tan chảy, em làm đúng các quy trình luôn vậy mà lúc quay xong kem vẫn còn là hỗn hợp chỉ hơi đông lại mà em quay những 50' rồi nên phải bỏ ra cho tủ đá. kết quả sáng nay kem cứng đờ, ko xốp, ăn chán lắm các chị ơi
huuuuuuuu có chị nào biết tại sao thì bảo em với. thankssssss@};-@};-@};-
Khóc ý như mềnh ngày trước:D
- Em đun hốn hợp xong có để tủ lạnh ít nhất 4hcho nó mát lạnh trước khi đổ vào máy quay k?

- Bowl làm kem cua em đã được yểm trong ngă đá ít nhất 24h k?

Nếu cả 2 câu hỏi này em đều trả lời là có, thì chị bó tay, chắc có maaaaaa:-&

96
0
0

me3kids

Báo cáo bác Cáo và cả nhà. Hôm qua em đã dinh được em bowl kem của KA rồi ạ, sung sướng cả đêm không ngủ được:D
Chúc mừng songviet. 8->Ôi, giá mà có ông Bụt nào hiện lên và hỏi:
- Làm sao con khóc?
- Hức, hức, chả biết đến bao giờ con mới có được bộ KA như của nhà songviet ạ... khóc tiếp... huhu...

117
0
0

melincum

Cà nhà ơi, cho e hỏi, e làm kem vani có đun hỗn hợp trứng sữa, nhưng e ko biết đun chín luôn hay chỉ đun cơ sơ thôi ạ? E đung xong thấy nó chín trứng vón lại lạo xạo, chắc là quá tay rồi phải ko ạ?
Còn kem dừa thì khá ok:

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Cà nhà ơi, cho e hỏi, e làm kem vani có đun hỗn hợp trứng sữa, nhưng e ko biết đun chín luôn hay chỉ đun cơ sơ thôi ạ? E đung xong thấy nó chín trứng vón lại lạo xạo, chắc là quá tay rồi phải ko ạ?
Còn kem dừa thì khá ok:
Hơi quá lửa melincum à, nhưng không sao đâu, thi thoảng mải buôn mình cũng bị vón trứng và hồi cúm gà thì cố tình đun kỹ. Sau đấy để nguội lấy máy xay cầm tay xay lại vài vòng rồi quay máy bình thường nhé.

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Kelly, Thuyvuong ,... cuối tuần này lên nhà em làm kem đi.

872
0
0

kelly

Chị Kelly, Thuyvuong ,... cuối tuần này lên nhà em làm kem đi.
Chị sẵn sàng 2 tay 2 chân nhé, hôm nào đới vì mai chị vẫn phải đi làm rồi, sáng còn phải trốn đi họp phụ huynh cho Kem. Chủ nhật được không cả nhà ơi. Nếu thế Mẹ Ngộ cho bowl kem vào ngăn lạnh từ tối nay đi nhé

1,517
0
0

Mehuungo

Bowl kem nhà em luôn luôn nằm trong tủ lạnh rồi nhé. Em có quả vani rồi, có trứng, có mấy lọ siro dâu và caramen nữa.

Lên CN mà, em đang hẹn hò bên top trồng hoa, có plan đi mua cây nữa cơ nhé.

1,492
1
0

songviet09

Bowl kem nhà em luôn luôn nằm trong tủ lạnh rồi nhé. Em có quả vani rồi, có trứng, có mấy lọ siro dâu và caramen nữa.
Còn em thì góp.... cái muỗng múc kem:D. Nói vậy chứ e sẽ cầm đi để bác Kely hướng dẫn e múc viên kem cho tròn ạ, vì hôm nay nhà e có kem cam mà k tài nào múc được viên kem tử tế để khoe các bác. Chim cú lắm rồi :D

357
0
0

vitbaucaccac

Khóc ý như mềnh ngày trước:D
- Em đun hốn hợp xong có để tủ lạnh ít nhất 4hcho nó mát lạnh trước khi đổ vào máy quay k?

- Bowl làm kem cua em đã được yểm trong ngă đá ít nhất 24h k?

Nếu cả 2 câu hỏi này em đều trả lời là có, thì chị bó tay, chắc có maaaaaa:-&
hiiiiiiiii hóa ra hồi trước cũng có lúc cao thủ như Chị Cáo cũng phải khóc à, heee hai câu hỏi của chị em chỉ trả lời được có 50% thôi.
Hỗn hợp kem e để 2h, bowl em luyện công có 12h thôi.
mọi lần e làm các kem khác chỉ vậy là ok chắc loại socola này phải lâu hơn chị nhể hiiiiiiiii. cám ơn chị để khi nào hết hãi lần kem đợt trước lấy lại tinh thần làm lại rồi báo cáo chị @};-@};-@};-

872
0
0

kelly

Hỗn hợp kem e để 2h, bowl em luyện công có 12h thôi.
mọi lần e làm các kem khác chỉ vậy là ok chắc loại socola này phải lâu hơn chị nhể hiiiiiiiii. cám ơn chị để khi nào hết hãi lần kem đợt trước lấy lại tinh thần làm lại rồi báo cáo chị @};-@};-@};-
Sao bowl kem nhà em để lạnh ít thế nhỉ, nhà chị cả 2 cái đều phải tối thiểu 24 giờ mới OK, nhưng quả thực chỉ cần quay 20 phút là có mẻ kem dẻo sánh ưng ý lắm rồi. Nếu nhà chị mà để 12h thì bóp cái đĩa nó vẫn lạo xạo đá bên trong.

357
0
0

vitbaucaccac

Sao bowl kem nhà em để lạnh ít thế nhỉ, nhà chị cả 2 cái đều phải tối thiểu 24 giờ mới OK, nhưng quả thực chỉ cần quay 20 phút là có mẻ kem dẻo sánh ưng ý lắm rồi. Nếu nhà chị mà để 12h thì bóp cái đĩa nó vẫn lạo xạo đá bên trong.
chị Kelly nói em mới để ý, em nhầm đấy ạ, em để 24 tiếng đấy, hiiiiiii ko bít đầu óc thế nào em lại tính ra là từ 6h tối hôm nay đến 6h tối ngày hôm sau lại là 12h.hic :(. Thế chắc chỉ còn lý do là em để hỗn hợp chưa đủ lạnh thui (em để có 2 tiếng)

1,492
1
0

songviet09

Nhà em hôm nay có kem bạc hà nhé, hi...khoe chay với các bác. Ngon cực...:D

19
0
0

Mẹ Lì và Nghé

Em có kem sầu riêng, chẳng cần máy làm kem, mang ra trộn trạo có 1 lần mà vẫn xốp xồm xộp như thường

357
0
0

vitbaucaccac

Em có kem sầu riêng, chẳng cần máy làm kem, mang ra trộn trạo có 1 lần mà vẫn xốp xồm xộp như thường

chị ơi sao em làm nó chẳng xốp và múc đẹp được như c thế huu hiện tại nhà e có 3 cái múc kem rồi vì e tưởng do cây múc nhưng mua đến 3 loại khác nhau rồi thì đành kết luận là do mình làm kem ko xốp, chị cho em ct chuẩn của c đi mai em làm lại thử xem tn chứ cứ thế này thì ăn kem ngó cho thích hic:(

112
0
0

mepond

Nhà mình thử làm kem Cóc chín đi ạ, ăn lạ lắm, hôm qua nhà em nhiều cóc chín quá nên xách ra làm kem một ít, khẩu vị rất lạ, ngon hơn kem xoài, nhưng ko biết là lần đầu em làm kem ở nhà, ko có máy quay kem hay sao nên kem hơi bị đóng đá và cứng..., không hiểu sao lại bị đóng đá

Công thức thì em làm theo công thức làm kem xoài, nhưng em cho nhiều đường vì cóc chín hơi bị chua
Làm xong có 1 ít, chưa kịp chụp hình thì mấy đứa em và nhóc Pond nó xử hết, em đang định đi ôm cái máy làm kem về lại làm thử lại mẻ thứ 2 xem có bị đóng đá nữa hay không hic hic

112
0
0

mepond

Sao lại là lavender nhỉ? tinh dầu hả em? từ trước tới giờ chị chỉ toàn nghĩ tinh dầu lavender chỉ dành cho hóa mỹ phẩm thôi chứ, hóa ra còn tinh chế cả hóa thực phẩm à.
Chị ơi, cái kem này em biết em biết, chị có thể làm từ hoa lavender khô ấy, không phải từ tin dầu đâu, cũng ngon, thơm, nhưng không ra màu tím như của người ta bán, nhất định là họ phải bỏ màu,vì em làm mấy cũng ko ra màu tím

Công thức thì y như công thức kem vani thông thường thôi, chỉ có thêm khoản 1- 2 muỗng canh hoa lavender vào

Có 2 cách để dùng hoa lavender:

1/ Xay mịn hoa lavender, nấu với sữa tươi để hoa ra hết chất thơm, để khoản 10 phút sau đó lọc bỏ xác

2/ Xay mịn hoa lavender ra cho trực tiếp vào hỗn hợp ở giai đoạn trộn hỗn hợp kem cuối cùng ( cách này thì dùng ít hoa lavender hơn và kem có vị hơi nhẫn,nhưng em lại thích dùng như thế này hơn )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
0
0

Hua Bin

Cả nhà ơi, lạc tươi có thể tách ra, rang chín, bóc vỏ, xay nhuyễn....

và làm thành kem bơ lạc

455
0
0

Meyeuconhat

Nhà mình ơi e muốn mua máy làm kem, nên mua loại nào và ở đâu ah, ai biết chỉ e với. Tks nhà mình :)

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Trả lời: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

Kem dưa bở đây, tớ tạo hình thành miếng dưa hấu

160
0
0

hangptt2711

Trả lời: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

thèm quá. hic mình chẳng bít làm, hôm nào phải nhờ mẹ songviet09 dạy cho làm kem mới được. he he