Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

8
0
0

MeNhimvaTho

Ðề: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

Vào đây thấy các mẹ làm kem mà thèm. Mẹ cháu lười nên con gái chưa được ăn kem mẹ làm bao giờ. Để mai nghỉ em sẽ quyết tâm làm cho con ăn:cstt08:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Em mới tậu được em Brandt. Tuy hơi nhỏ (1qt) nhưng cũng ổn với nhà em rùi. Em cứ tiếc gì mình có nó sớm hơn để được ăn kem cho đã đời. Nhưng từ ngày có máy làm kem, em lại ít dùng kem tươi hẳn. Em toàn dùng sinh tố hoa quả cho vào quay thành sorbet ăn cho mát thui. Con tai em cũng nghiện "ăn" nước cam kiểu này. hi hi, đỡ tốn của lại đỡ tốn công vì em toàn phải nhờ mua kem tươi thui, chỗ em muốn mua hộp kem tươi cũng o có, rõ khổ. :(
Sâu hàng mau đi MeNamDuy;)

57
0
0

MeNamDuy

Sâu hàng mau đi MeNamDuy;)
Hi hi, kem ăn thì ngon miệgn nhưng chưa ngon mắt chị Cáo ơi. Em mua em Brandt này tuy có cây múc kem nhưng to quá nên o lấy kem đẹp được. Hơn nữa cái máy chụp hình nhà em nó hỏng từ bao đời rùi mà chưa có cái mới nên o sâu được chị ạ.
Các chị ơi, có cách làm kem chuối ngon thì cho em xin 500 công thức nhé. Thanks all.

8
0
0

MeNhimvaTho

Mẹ cháu vào báo cáo là đã làm thành công kem vani rồi ạ, kem thơm, mềm mịn. Tiếc là không có hình để gửi mà mẹ cháu gà mờ chưa biết up hình nữa cơ. Hôm trước mẹ cháu còn làm cả kem dâu tây cho con gái vì con thích màu đẹp nhưng kem dâu bị chảy nước rất nhanh, không biết có cách nào khắc phục được không KT và các mẹ chỉ giúp mẹ cháu với ạ. Tặng hoa mọi người này@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Mẹ cháu vào báo cáo là đã làm thành công kem vani rồi ạ, kem thơm, mềm mịn. Tiếc là không có hình để gửi mà mẹ cháu gà mờ chưa biết up hình nữa cơ. Hôm trước mẹ cháu còn làm cả kem dâu tây cho con gái vì con thích màu đẹp nhưng kem dâu bị chảy nước rất nhanh, không biết có cách nào khắc phục được không KT và các mẹ chỉ giúp mẹ cháu với ạ. Tặng hoa mọi người này@};-
Lúc nấu hỗn hợp kem e hòa thêm 1 thìa bột đao/bột ngô vào kem sẽ đỡ chảy hơn chút. Kem ngoài hàng lâu chảy vì họ cho chất ổn định (stabilizer) em ợ

1,492
1
0

songviet09

Báo cáo bác Cáo và cả nhà. Hôm qua em đã dinh được em bowl kem của KA rồi ạ, sung sướng cả đêm không ngủ được:D

8
0
0

MeNhimvaTho

Dạo này HN bớt nóng nên topic vắng vẻ ghê. Cám ơn các mẹ về công thức làm kem.Chắc hè năm sau nhà e sẽ có nhiều mẻ kem ngon hơn.:cstt04::cstt04:

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Báo cáo bác Cáo và cả nhà. Hôm qua em đã dinh được em bowl kem của KA rồi ạ, sung sướng cả đêm không ngủ được:D
Thực hành chưa songviet09 ơi? hay vẫn không ngủ được?:D

1,492
1
0

songviet09

Thực hành chưa songviet09 ơi? hay vẫn không ngủ được?:D
Thực hành ngay tắp lự rồi bác ạ. Phải công nhận có nó e bớt đi bao công lực, đỡ phải đang đêm nằm cạnh chồng mà vẫn để báo thức để chạy xuống lấy tô kem ra ngoáy ngoáy rồi lại cất tủ:D

2
0
0

kimduc82

Hấp dẫn quá, phải làm cho nhóc con mình mới đc hjhjhj:whileflower01:whileflower01:whileflower01

1
0
0

Nguyễn Tú

Ngon quá, vừa bổ lại vừa rẻ nữa

357
0
0

vitbaucaccac

hôm nay e mới được giao hàng cây múc kem jolie. Ko bít có cải thiện được tình hình múc kem siêu xấu của e ko :(

311
0
0

yingtiti

Em có cái máy làm kem Phillips, hôm qua bỏ ra làm kem , khi đổ hỗn hộp vào thì mô tơ có hoạt động mà cánh quạt thì ko quay, bực mình quá phải quay bằng tay. NHờ các mẹ thông thái bắt bệnh giúp em với!

2,651
0
0

Khai Tâm

Em có cái máy làm kem Phillips, hôm qua bỏ ra làm kem , khi đổ hỗn hộp vào thì mô tơ có hoạt động mà cánh quạt thì ko quay, bực mình quá phải quay bằng tay. NHờ các mẹ thông thái bắt bệnh giúp em với!
Bác thử xem "cánh quạt" đã cắm chặt chưa nhé. Em thường cho nó chạy rồi mới đổ hỗn hợp.

Hôm rồi em đi chơi, có thử kem Lavender. Màu đẹp, ăn thì... được.

872
0
0

kelly

Bác thử xem "cánh quạt" đã cắm chặt chưa nhé. Em thường cho nó chạy rồi mới đổ hỗn hợp.

Hôm rồi em đi chơi, có thử kem Lavender. Màu đẹp, ăn thì... được.

Sao lại là lavender nhỉ? tinh dầu hả em? từ trước tới giờ chị chỉ toàn nghĩ tinh dầu lavender chỉ dành cho hóa mỹ phẩm thôi chứ, hóa ra còn tinh chế cả hóa thực phẩm à.

311
0
0

yingtiti

KT ơi, chị có thấy nó quay đc 1 phút rùi ngưng luôn, mặc dù mô tơ vẫn hoạt động. Chị đổ hết mẻ kem ra, lắp lại cánh quạt và khởi động lại thì cánh quạt cũng ko quay, hix, ko hiểu sao nữa. Chẳng nhẽ phải gửi đi bảo hành chăng?

2,651
0
0

Khai Tâm

KT ơi, chị có thấy nó quay đc 1 phút rùi ngưng luôn, mặc dù mô tơ vẫn hoạt động. Chị đổ hết mẻ kem ra, lắp lại cánh quạt và khởi động lại thì cánh quạt cũng ko quay, hix, ko hiểu sao nữa. Chẳng nhẽ phải gửi đi bảo hành chăng?
Diễn tả nôm na thì lý do cánh quạt không thể quay là vì nó bị vướng. Vướng bởi thứ duy nhất có trong bowl: hỗn hợp kem đông đá ở dưới và thành bowl. Nếu mình không cho máy chạy trước khi đổ hỗn hợp vào mà làm ngược lại, đổ hỗn hợp rồi mới bật máy thì hỗn hợp đó chỉ cần chạm vào đáy bowl vài giây là đông cứng lại thành kem cứng (chỉ 1 lớp khá mỏng, nhưng đủ để làm cái cánh quạt không thể quay được vì tốc độ quay rất chậm). Nếu bật máy, đổ hỗn hợp, hỗn hợp dạng lỏng đó sẽ trong tình trạng chuyển động liên tục, được làm lạnh đều. Lần tới bác thử xem, đừng cho nó vào bệnh viện vội nhé.

2,651
0
0

Khai Tâm

Sao lại là lavender nhỉ? tinh dầu hả em? từ trước tới giờ chị chỉ toàn nghĩ tinh dầu lavender chỉ dành cho hóa mỹ phẩm thôi chứ, hóa ra còn tinh chế cả hóa thực phẩm à.
Có loại tinh dầu dùng trong thực phẩm, cũng như tinh dầu cam/chanh, v.v. ạ. Hồi đầu hè em đi vườn hoa hồng còn có kem hoa hồng cũng như... juice.

872
0
0

kelly

Có loại tinh dầu dùng trong thực phẩm, cũng như tinh dầu cam/chanh, v.v. ạ. Hồi đầu hè em đi vườn hoa hồng còn có kem hoa hồng cũng như... juice.
Tại chị ngửi hương của nó hơi hắc và nghĩ rằng chẳng có món nào thích hợp với nó cả, chắc chế thành tinh dầu thực phẩm họ phải lọc bớt hương của nó đi nhỉ.
Nhìn cái màu tím yêu quá, chỉ muốn chén hết cốc kem ngay lập tức.

357
0
0

vitbaucaccac

ui các chị cao thủ ơi, em chán quá thôi, hôm qua e làm kem sô cô la, ct là 3 trứng, 300ml sữa, 650ml kem tươi, 0,5 lạng sô cô la chưa tan chảy, em làm đúng các quy trình luôn vậy mà lúc quay xong kem vẫn còn là hỗn hợp chỉ hơi đông lại mà em quay những 50' rồi nên phải bỏ ra cho tủ đá. kết quả sáng nay kem cứng đờ, ko xốp, ăn chán lắm các chị ơi
huuuuuuuu có chị nào biết tại sao thì bảo em với. thankssssss@};-@};-@};-