Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

642
0
0

osaka_vietnam

Ðề: Tất cả các loại KEM - từ kem que đến kem cốc

Cứ bắt đầu quay là có thể rót hỗn hợp, không phải chờ giây nào đâu ạ. Nói thế này bác hiểu ngay: mục đích của việc cho máy chạy là để cần quay "vét" đáy và thành bowl, nếu không khởi động máy trước khi hỗn hợp được rót xuống, hỗn hợp kem gặp nhiệt độ lạnh sẽ lập tức đông cứng lại. Khi đó cần quay sẽ khó hoạt động vì vướng lớp kem đá đóng băng.
Thông rồi Rùa ạ. Củm ơn nhìu nhìu :kiss::kiss:

2,651
0
0

Khai Tâm

Chán kem có kem tươi, hai tuần nay lay lắt 4 hộp kem trong tủ lạnh. Hôm qua làm mẻ kem chanh, cả nhà xúm xít đến là vui

151
0
0

mẹ Rim

Cáo ơi ơi ơi :D:D:D:D:D
Có Cáo ở đây là sẽ tặng 2 nụ hôn to oành cho Cáo nhá @};-@};-@};-
Em Cúi dì nát hì hục quay 35phútt nhé, tớ thương quá bèn nghiêm nghị bảo nghỉ thôi em ạ....
Ui trời ơi, 2 năm nay, hum nay là lần đầu tiên tui làm kem mà ko phải hì hục cào cào đắp đắp với lại đổ mồ hôi mẹ, rớt mồ hôi con đấy Cáo ơi :D....
Hóa ra bố cháu cắm cái ổ điện đầu ra vào 115v ợ, mà lại bắc mãi trên nóc tủ típ tắp, nhà cháu cứ thế mà cắm vào ổ cắm thôi, thương em Cúi dì nát quá .... Chuyển sang 100v là em ngon ngay.
Iu cả nhà quá @};-@};-

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cáo ơi ơi ơi :D:D:D:D:D
Có Cáo ở đây là sẽ tặng 2 nụ hôn to oành cho Cáo nhá @};-@};-@};-
Em Cúi dì nát hì hục quay 35phútt nhé, tớ thương quá bèn nghiêm nghị bảo nghỉ thôi em ạ....
Ui trời ơi, 2 năm nay, hum nay là lần đầu tiên tui làm kem mà ko phải hì hục cào cào đắp đắp với lại đổ mồ hôi mẹ, rớt mồ hôi con đấy Cáo ơi :D....
Hóa ra bố cháu cắm cái ổ điện đầu ra vào 115v ợ, mà lại bắc mãi trên nóc tủ típ tắp, nhà cháu cứ thế mà cắm vào ổ cắm thôi, thương em Cúi dì nát quá .... Chuyển sang 100v là em ngon ngay.
Iu cả nhà quá @};-@};-
Hư quá, thế hoá ra mụ cũng hok đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng à:D. Hùi tui đi mua cái ổn áp, tui thấy có 2 đầu ra 100v và 110v, tui hỏi anh bán hàng, lỗ 100v để làm gì ảnh bảo, nếu cái đầu cắm nó ghi 100v thì cắm 100v thôi không là máy móc nó bị lao lực đấy

642
0
0

osaka_vietnam

Chúc mừng mẹ Rim nhé!
Báo cáo cả nhà là em đã làm thành công 1 mẻ "sửa chữa" kem sầu riêng và 1 mẻ "mới" kem dừa rồi ạ. Kem dẻo mềm mịn lắm, quay chừng 20 phút là đã bông cứng (tăng khoảng 1/3 thể tích) cái thanh quay không quay được nữa (do kem đặc cứng lại í) chứ cái bowl thì vẫn tích cực làm việc ạ, nên em phải tự tắt máy đi. Thế thì có bất thường không ạ?

151
0
0

mẹ Rim

Không có rì bất thường, hihihi, .... Chị đã làm 1 mẻ kem, ô hô ai tai, hôm nay cúp điện, về nhà thì lỏng toẹt cả bowl lẫn kem, đành phải để ngày mai quay lại cho đông, giận ông Điện lực ko biết để đâu cho hết :(

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Kem mận nà, ngon phết í;)

1,492
1
0

songviet09

Các bác ơi , em làm kem dừa mà nó vẫn có màu vàng vàng chứ không được trắng muốt đâu.
Kem nhà Cáo có màu yêu quá.

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Các bác ơi , em làm kem dừa mà nó vẫn có màu vàng vàng chứ không được trắng muốt đâu.
Kem nhà Cáo có màu yêu quá.
Màu của lòng đỏ trứng đánh chưa bông trắng lên nó lên màu vàng nhạt là đúng rồi. Em muốn trắng thì oánh bông trắng trứng lên cơ, mà cho ít trứng thôi, ví dụ công thức là 3 trứng thì mình làm 2 :D, hoặc làm kem sherbet không có trứng thì trắng muốt, trắng hơn cả bác muangau (à hơn cả kem dừa của bác muangau:D )

1,492
1
0

songviet09

mà cho ít trứng thôi, ví dụ công thức là 3 trứng thì mình làm 2 :D
Học kiểu này thì đến ...chít mất thôi, CT là 2 trứng mà em cho tận 3 trứng mà còn chưa đánh bông trắng lên. Cảm ơn bác rất nhiều, em sẽ rút kinh nghiệm, tại em thèm trứng lắm ah:D

642
0
0

osaka_vietnam

Em học được công thức kem dừa của mấy bạn bên WTT không có trứng cũng không có nước cốt dừa (đỡ béo) mà lại rất dẻo do mình sử dụng cơm dừa ạ. Em đã làm thử rồi ok lắm ạ:
- 300ml whipping
- 400ml sa tươi
- 4 thìa đường (loi ăn cơm) - nhưng em cho 5 thìa vì 4 thìa thấy hơi nhạt
- 50ml sa đc
- cơm ca 2 trái da va ăn, không non mà cũng không già nhé, va đúng đ do, thơm, xay tht nhuyn, mn

Lưu ý với công thức này mình phải quay 2 mẻ (bowl 1.5 quart) mới đủ ạ nên theo em các bác làm 1/2 công thức là ok.

60
0
0

metomvajerry

Hay quá, mò vào đây học tập KN @};-
Nhìn thấy kem mà thích mê đi :pig03:

357
0
0

vitbaucaccac

Em học được công thức kem dừa của mấy bạn bên WTT không có trứng cũng không có nước cốt dừa (đỡ béo) mà lại rất dẻo do mình sử dụng cơm dừa ạ. Em đã làm thử rồi ok lắm ạ:
- 300ml whipping
- 400ml sa tươi
- 4 thìa đường (loi ăn cơm) - nhưng em cho 5 thìa vì 4 thìa thấy hơi nhạt
- 50ml sa đc
- cơm ca 2 trái da va ăn, không non mà cũng không già nhé, va đúng đ do, thơm, xay tht nhuyn, mn

Lưu ý với công thức này mình phải quay 2 mẻ (bowl 1.5 quart) mới đủ ạ nên theo em các bác làm 1/2 công thức là ok.
chị osaka ơi chị nêu chi tiết cách làm đi ạ, nhà em đang thừa quả dừa. thanks chị nhìu nhìu

642
0
0

osaka_vietnam

chị osaka ơi chị nêu chi tiết cách làm đi ạ, nhà em đang thừa quả dừa. thanks chị nhìu nhìu
Bạn cho cơm dừa + đường + 1 ít sữa tươi vào máy xay sinh tố xay cho nhuyễn, xong bỏ các nguyên liệu còn lại vào xay thêm 1 lúc cho hỗn hợp đều, xong bỏ hỗn hợp vào ngăn đá tủ lạnh 3h rồi cho vào máy làm kem quay thôi bạn ạ. Kem này lúc ăn sẽ có những miếng dừa nhỏ li ti dẻo dẻo rất thú vị nhé (hôm nọ mình ăn trong Sheraton Saigon kem dừa họ cũng cho dừa kiểu này í).

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em cũng thích kem ko dùng trứng, ăn nhiều trứng vừa ko tốt vì đầy bụng lại vừa ngấy. Nhà em làm kem sầu riêng cứ 1 bát con đầy múi sầu riêng +300ml sữa tươi+250ml whipping+120g đường (em thích nhạt) rồi cho ít sữa tươi+SR+đường vào máy xay cho nhuyễn sau đó cho hết vào bowl mà ngoáy là có kem SR dẻo ngon ạ.

À hôm nay em lượn ra Phùng Hưng vì đọc trên mạng thấy có mẹ bảo ở PH mấy hàng đồ nhựa có khuôn kem que (Chờ mãi IKEA chả có hàng mà em thèm kem que rồi, nóng quá mà:D) thế là mua được hai bộ cuối cùng của cửa hàng 149 Phùng Hưng (cả dãy mỗi nhà này có). Mỗi bộ có 4 cái thôi nhưng mà rẻ bèo, có 26k/bộ. Em hẹn hôm nào có anh chủ gọi em để em mua thêm. Ra đấy lại mua được mấy cái kẹp quần áo có đầu lợn đầu mèo yêu thế ko biết, thế là tối nay Nem lại có đồ chơi:p

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Em cũng thích kem ko dùng trứng, ăn nhiều trứng vừa ko tốt vì đầy bụng lại vừa ngấy. Nhà em làm kem sầu riêng cứ 1 bát con đầy múi sầu riêng +300ml sữa tươi+250ml whipping+120g đường (em thích nhạt) rồi cho ít sữa tươi+SR+đường vào máy xay cho nhuyễn sau đó cho hết vào bowl mà ngoáy là có kem SR dẻo ngon ạ.

À hôm nay em lượn ra Phùng Hưng vì đọc trên mạng thấy có mẹ bảo ở PH mấy hàng đồ nhựa có khuôn kem que (Chờ mãi IKEA chả có hàng mà em thèm kem que rồi, nóng quá mà:D) thế là mua được hai bộ cuối cùng của cửa hàng 149 Phùng Hưng (cả dãy mỗi nhà này có). Mỗi bộ có 4 cái thôi nhưng mà rẻ bèo, có 26k/bộ. Em hẹn hôm nào có anh chủ gọi em để em mua thêm. Ra đấy lại mua được mấy cái kẹp quần áo có đầu lợn đầu mèo yêu thế ko biết, thế là tối nay Nem lại có đồ chơi:p
Thế là lại được ăn kem mà k phải làm ha ha ...

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Bác Cáo ơi, cho em xin công thức tí nhé @};-@};-@};-
Hết mùa mận hậu rồi còn giề em ơi. Như mọi loại kem khác, chỉ có nhạt hơn vì có cho thêm mận cắt nhỏ, rim với đường tỉ lệ 1 mận 0,8 đường cho nhừ tử, thành siro sền sệt. Để lạnh lúc máy quay kem gần được thì cho vào dần. Đỏ đẹp cực.

57
0
0

MeNamDuy

Em mới tậu được em Brandt. Tuy hơi nhỏ (1qt) nhưng cũng ổn với nhà em rùi. Em cứ tiếc gì mình có nó sớm hơn để được ăn kem cho đã đời. Nhưng từ ngày có máy làm kem, em lại ít dùng kem tươi hẳn. Em toàn dùng sinh tố hoa quả cho vào quay thành sorbet ăn cho mát thui. Con tai em cũng nghiện "ăn" nước cam kiểu này. hi hi, đỡ tốn của lại đỡ tốn công vì em toàn phải nhờ mua kem tươi thui, chỗ em muốn mua hộp kem tươi cũng o có, rõ khổ. :(