Tham vấn dinh dưỡng

431
0
0

luongtam

Chị mở Quán dinh dưỡng ở đây. Chào đón tất cả các mẹ các bé đến thăm quán.:rose::rose::rose::rose::rose:

1,904
0
36

291179

Active Member
Hầu hết các mẹ đều có con nhỏ, ôm hôn mẹ Luong Tam nhé!

1,557
0
0

Camellia

Chị ơi, bé thứ hai nhà em đã sắp 16 tháng rồi mà nó ngắn ngủn, thấp bé nhẹ cân. (75cm và 9kg hơn tí).
em đã từng cho nó uống một liều Canxi Corbean (viết thế nào em ko nhớ nữa ạ) từ hồi nó 7-8 tháng ạ. Sau đợt đó tóc nó mọc ra và nó cao hơn một chút. Đến 12 tháng em cho nó uống canxi tổng hợp, nó tăng cân tốt hơn, chiều cao tốt hơn chút. Nhưng em ngừng thuốc một cái là nó lại như xì hơi ấy ạ. Từ 2 tháng nay rồi nó tăng chiều cao chậm lắm. Em định cho nó uống tiếp canxi có được không hả chị?

431
0
0

luongtam

Chị ơi, bé thứ hai nhà em đã sắp 16 tháng rồi mà nó ngắn ngủn, thấp bé nhẹ cân. (75cm và 9kg hơn tí).
em đã từng cho nó uống một liều Canxi Corbean (viết thế nào em ko nhớ nữa ạ) từ hồi nó 7-8 tháng ạ. Sau đợt đó tóc nó mọc ra và nó cao hơn một chút. Đến 12 tháng em cho nó uống canxi tổng hợp, nó tăng cân tốt hơn, chiều cao tốt hơn chút. Nhưng em ngừng thuốc một cái là nó lại như xì hơi ấy ạ. Từ 2 tháng nay rồi nó tăng chiều cao chậm lắm. Em định cho nó uống tiếp canxi có được không hả chị?
Em cho con uống khoảng 10 ngày Magie B6 sau đó bổ sung 1 hộp canxi

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator
Chị ơi Bống nhà em còi cọc quá. 20 tháng mà gần 11kg chi ạ, mồ hôi nhiều lười ăn kinh khủng. Cứu cứu em với.
Đợt rồi nhờ chi giới thiệu vụ chị BS hút mũi nên mới đỡ đó chi ạ. Cảm ơn chị nhưng quả thực em ko dám nhìn toàn bố bế con thôi.
@291179: Cậu ơi chị luongtam đấy nhé. Thôi cậu hỏi xong xê ra về ngay copy past (nhớ thêm trích nguồn từ đâu nhé.)

335
0
0

Thảo sông Hoài

Chị ơi 2 đứa lớn nhà em uống gì để bổ sung cho cao lên tý đây? Thịt thì đủ và thừa rồi. Thiếu mỗi cao thôi:laughing:

2,080
0
0
Chị T ơi, con em 12 tháng rưỡi mà nặng có 8kg à, cao 73cm, 4 cái răng nhìn nhỏ con lắm mặc dù có thịt lắm cơ, mũm mĩm , con hay ra mồ hôi, đã uống canxi . Đợt rồi mọc răng lười ăn , giờ đang uống thuốc cam thì thấy ăn lại . output của bé đều , ngày nào cũng đi, nhưng mà nếu ăn bưởi thì ra luôn cả tép, nghĩa là kg tiêu đó chị, có vấn đề gì kg chị . À bé kg bị bón gì hết, đầu ra đẹp .

431
0
0

luongtam

Chị ơi 2 đứa lớn nhà em uống gì để bổ sung cho cao lên tý đây? Thịt thì đủ và thừa rồi. Thiếu mỗi cao thôi:laughing:[/QU

Giong dua lon nha chi. Bay gio di hai chan toan dang ra thoi vi khep vao di hoi bi vuong :laughing::laughing::laughing:

9
0
0

Mum's Gia Huy

Chị luongtam ơi,con e gần 17 tháng,nặng 10.3kg,cao 84cm,như vậy bé phát triển bình thường ko?E thấy bé ốm quá,có cần bổ sung gì cho bé ko chị?

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Chị Luongtam hômnay em mới phát hiện ra khác với chị Luong Tam
Chị giúp em:
1. Cháu giới tính gái: 16 tháng hơn. Nặng 11kg, Dài 84, Răng 14 cái (bốn cái răng hàm). Đã nói, chạy nhảy hiếu động, tóc rất ít Thóp chưa kín hẳn.
2. Ăn đủ ngày ba bữa và bình quân 600-700ml sữa công thức chưa kể sữa chua, phomai, hoa quả..
3. Giấc ngủ ngày hai giấc mỗi giấc từ 1 đến 2 giờ. Tối ngủ từ 10h đến 6 h sáng.
4. Vẫn còn ti mẹ. Đầu ra ổn trung bình ngày một lần.
Tư vấn giúp em, con gái có mùi mồ hôi rất nặng chua, khó ngủ, ngủ hay giật mình, không thẳng giấc.Ra nhiều mồ hôi khi ti và ngủ. Da hơi xanh(cảm nhận của em) . Em vẫn cho uống VTM tổng hợp Kiddi tháng một lần lần 10 ngày.
Em thấy các mẹ bổ sung kẽm, không hiểu có nên không. Chị tư vấn giúp em ,đặc biệt là việc mồ hôi nặng mùi của con có làm sao không, sau này có hết không mặc dù ngày tắm 2 lần. Và làm thế nào để giấc ngủ đêm được thẳng giấc.
Cám ơn chị ạh

1,904
0
36

291179

Active Member
Chị luongtam ơi, khi trẻ con bị ho mọi người hay bảo ko cho ăn thịt gà và tôm cua, còn trứng gà thì sao ạ?

431
0
0

luongtam

Chị T ơi, con em 12 tháng rưỡi mà nặng có 8kg à, cao 73cm, 4 cái răng nhìn nhỏ con lắm mặc dù có thịt lắm cơ, mũm mĩm , con hay ra mồ hôi, đã uống canxi . Đợt rồi mọc răng lười ăn , giờ đang uống thuốc cam thì thấy ăn lại . output của bé đều , ngày nào cũng đi, nhưng mà nếu ăn bưởi thì ra luôn cả tép, nghĩa là kg tiêu đó chị, có vấn đề gì kg chị . À bé kg bị bón gì hết, đầu ra đẹp .
Không phảo không tiêu mà vì bé ít răng quá, chưa nghiền như mẹ được.
Em thử nuốt tép bưởi mà không nhai xem. Đầu ra hệt như của con:laughing:

431
0
0

luongtam

Chị Luongtam hômnay em mới phát hiện ra khác với chị Luong Tam
Chị giúp em:
1. Cháu giới tính gái: 16 tháng hơn. Nặng 11kg, Dài 84, Răng 14 cái (bốn cái răng hàm). Đã nói, chạy nhảy hiếu động, tóc rất ít Thóp chưa kín hẳn.
Chuẩn:applause:

2. Ăn đủ ngày ba bữa và bình quân 600-700ml sữa công thức chưa kể sữa chua, phomai, hoa quả..
Đủ rồi

3. Giấc ngủ ngày hai giấc mỗi giấc từ 1 đến 2 giờ. Tối ngủ từ 10h đến 6 h sáng.
Tốt

4. Vẫn còn ti mẹ. Đầu ra ổn trung bình ngày một lần.
và tốt

Tư vấn giúp em, con gái có mùi mồ hôi rất nặng chua, Cái này thì khó quá

khó ngủ, ngủ hay giật mình, không thẳng giấc.Ra nhiều mồ hôi khi ti và ngủ.
Xem có thiếu canxi và vitD không vì cân nặng và chiều cao tốt

Da hơi xanh(cảm nhận của em).
Cái này thì bác không cảm nhận được:smiling:

Em vẫn cho uống VTM tổng hợp Kiddi tháng một lần lần 10 ngày. Em thấy các mẹ bổ sung kẽm, không hiểu có nên không.Không nhất thiết

431
0
0

luongtam

Chị ơi Bống nhà em còi cọc quá. 20 tháng mà gần 11kg chi ạ, mồ hôi nhiều lười ăn kinh khủng. Cứu cứu em với.
Đợt rồi nhờ chi giới thiệu vụ chị BS hút mũi nên mới đỡ đó chi ạ. Cảm ơn chị nhưng quả thực em ko dám nhìn toàn bố bế con thôi.
@291179: Cậu ơi chị luongtam đấy nhé. Thôi cậu hỏi xong xê ra về ngay copy past (nhớ thêm trích nguồn từ đâu nhé.)
Không còi đâu. Bổ sung thêm vit D đi.