Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Ðề: Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

Bánh cho nhà Cáo đây. Chúc mừng sinh nhật ai đó nhé :)
Ai đó chưa thèm về để em khoe bánh đấy chị ơi:-O
Thơm quá, không biết có chờ được đến mai không nữa :D. Cảm ơn bác luong tam và tổ bánh Hà Nội. Hôm nay gian hàng tổ bánh HN hoành tráng nhất, mặt hàng đa dạng, mẫu mã bắt mắt, em mải bán cốm ngẩng mặt lên chả còn cái bánh trung thu nào :((
Chờ em post ảnh ạ

431
0
0

luongtam

Ai đó chưa thèm về để em khoe bánh đấy chị ơi:-O
Thơm quá, không biết có chờ được đến mai không nữa :D. Cảm ơn bác luong tam và tổ bánh Hà Nội. Hôm nay gian hàng tổ bánh HN hoành tráng nhất, mặt hàng đa dạng, mẫu mã bắt mắt, em mải bán cốm ngẩng mặt lên chả còn cái bánh trung thu nào :((
Chờ em post ảnh ạ
Thế đã về chưa? Khi nào thổi nến xong, cắt bánh cho bác xin một miếng.:p

737
0
0

hienvth

Hôm nay em thử nghiệm cupcake trà xanh, làm cả cupcake nho khô nữa, mời nhà mình thưởng thức ạ :D

(núi lửa vẫn phun ầm ầm, hix)

132
0
0

Mamachue2007

Ðề: Cô Mơ và cô Thúy Vương- bánh sinh nhật

Hu hu, bắt đền bắt đền.
Cô Mơ đâu rồi. Cô hứa làm bánh gato hình ô tô màu đỏ. (đã pm nhé) làm mẹ cháu đã kể cho cháu nghe như thế nhưng đến lúc cháu nhìn thấy lại là màu xanh.
Hí hí, đã thế các cô lại đổi tên cháu là Minh Đức, chứ ko phải Đức Minh.

Cháu đánh vần ra tên cháu như thế thắc mắc lắm ý.

Về thành phẩm, bánh ăn ngon, không bị khô, tuy nhiên mẹ cháu đoán là kem phủ lên bánh là kem trà xanh, nên khi ăn hơi bị đắng.
Các cô cho cả nhà cháu cảm ơn rất nhiều, và cho mẹ cháu biết nốt thông tin còn lại để mẹ cháu hoàn thiện nhé.

Yêu các cô

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Hu hu, bắt đền bắt đền.
Cô Mơ đâu rồi. Cô hứa làm bánh gato hình ô tô màu đỏ. (đã pm nhé) làm mẹ cháu đã kể cho cháu nghe như thế nhưng đến lúc cháu nhìn thấy lại là màu xanh.

Về thành phẩm, bánh ăn ngon, không bị khô, tuy nhiên mẹ cháu đoán là kem phủ lên bánh là kem trà xanh, nên khi ăn hơi bị đắng.
Các cô cho cả nhà cháu cảm ơn rất nhiều, và cho mẹ cháu biết nốt thông tin còn lại để mẹ cháu hoàn thiện nhé.

Yêu các cô
Ôi lỗi là do mình, Lá Mơ đã nhắn tin tên bé Lê Đức Minh thế mà chả hiểu sao lúc ghi tên lại ghi kiểu tây thế, huhu xin lỗi bé nhiều nhiều :(

Kem phủ bánh đúng là kem trà xanh vì mình muốn tự nhiên, lần sau tổ bánh sẽ rút kinh nghiệm hỏi ý kiến khách hàng kỹ hơn nữa để biết rõ khẩu vị, thành thật xin lỗi bé và gia đình vì đã làm buổi sinh nhật kém vui.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Hu hu, bắt đền bắt đền.

Yêu các cô
Hihi, em đây. Em cũng rất xin lỗi vì đã bảo là màu nổi nổi mà lại là màu xanh, nhưng cơ bản tại màu đỏ thì phải cho màu thực phẩm nên về sau , em& chị thuyvuong cân nhắc, suy xét thì bảo cho màu xanh cũng nổi mà lại là màu xanh tự nhiên của bột trà xanh ( bột trà xanh Nhật xịn 300k/30g đấy). Nhưng chắc tại chị ăn ko hợp nên thấy hơi đắng. Hihi, chẳng bù cho em, càng ăn càng thấy ngon, hehe. Nhưng dù sao thì cũng rất xin lỗi chị vì thay đổi mà ko hỏi ý kiến chị trước. Hihi, rất mong chị thông cảm nhá! Bảo cu tí là các cô xin lỗi nhá! Lần sau bảo mẹ cho đi off, các cô sẽ đền bù nhá!:p:">:x@};-

1,250
0
0

baoduy_susu

Lá mơ ơi, muathu về ĐN có gửi nước tro tàu cho tớ không?

1,250
0
0

baoduy_susu

Lá mơ ơi, đi đâu mà kg thấy về nhà??? cho mình hỏi hàng sing khuôn bánh trung thu đợt trước mình đặt 02 cái nhưng hết trung thu rồi vẫn chưa thấy "hầm ôi"

737
0
0

hienvth

Lá mơ ơi, đi đâu mà kg thấy về nhà??? cho mình hỏi hàng sing khuôn bánh trung thu đợt trước mình đặt 02 cái nhưng hết trung thu rồi vẫn chưa thấy "hầm ôi"
Mình trả lời hộ lá mơ nhé, chiều nay hàng Sing mới về đến VN nên ko kịp chuyển đến các đầu cầu trước trung thu bạn ạ, thông cảm bạn nhé ;)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Nhà mình vắng vẻ quá, mời cả nhà về ăn flan nào :x

737
0
0

hienvth

hihi, dạo này bếp nhà em nghỉ phép nên qua ăn ké flan nhà chị thuyvuong thôi :p

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Lá mơ ơi! baoduy_susu ơi! Nước tro tàu để làm gì???
Để nấu nước đường cho bánh nướng& cho vào vỏ bánh nướng cho mềm chị ạ. Em đặt họ nước tro tàu tự nhiên mà mãi chưa thấy mang tới. Khi nào có nhất định sẽ để dành chị 1 phần nhé! hihi:x

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Cả nhà ơi 28/11 CSTT lại đến với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hòa Bình, tổ bánh chúng mình lại làm bánh cho các bé nhé. Có 33 cháu mẫu giáo được tặng bánh nhưng mình nghĩ tổ bánh mình sẽ làm bánh tặng cho cả 53 cháu học cấp 1 và 2 nữa được không. Dự kiến sẽ làm bánh quy bơ và dùng cutter để cắt nhé, chắc các bé sẽ thích lắm :x

737
0
0

hienvth

Cả nhà ơi 28/11 CSTT lại đến với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hòa Bình, tổ bánh chúng mình lại làm bánh cho các bé nhé. Có 33 cháu mẫu giáo được tặng bánh nhưng mình nghĩ tổ bánh mình sẽ làm bánh tặng cho cả 53 cháu học cấp 1 và 2 nữa được không. Dự kiến sẽ làm bánh quy bơ và dùng cutter để cắt nhé, chắc các bé sẽ thích lắm :x
Làm khoảng bao nhiêu mẻ chị nhỉ, khoảng thứ 7, CN (21, 22) làm là vừa chị nhỉ. Em làm thử mấy lần nhưng để cán và dùng cookie cutter được vẫn phải cho thêm bột :-/