Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Tổ bánh Chia sẻ tình thương Hà Nội

Làm khoảng bao nhiêu mẻ chị nhỉ, khoảng thứ 7, CN (21, 22) làm là vừa chị nhỉ. Em làm thử mấy lần nhưng để cán và dùng cookie cutter được vẫn phải cho thêm bột :-/
tại trời nóng bơ nhanh chảy nên rất khó cán bột, phải bỏ vào tủ lạnh em à, thậm chí có hôm cán xong bỏ vào tủ lạnh rồi cắt được mấy hình lại phải bỏ tủ lạnh nữa đấy. Đợt này làm ít chị định rủ mọi người sang nhà chị làm cho vui, thứ 7, cn em cũng được nghỉ phải không, qua cầu nhé @};-

1,250
0
0

baoduy_susu

@thuyvuong: hội bánh ĐN hôm CN mới làm bánh quy theo công thức mới của KT rất thành công và kg bị sao cả, nhanh gọn . Hội bánh HN có đông thành viên kg?

737
0
0

hienvth

tại trời nóng bơ nhanh chảy nên rất khó cán bột, phải bỏ vào tủ lạnh em à, thậm chí có hôm cán xong bỏ vào tủ lạnh rồi cắt được mấy hình lại phải bỏ tủ lạnh nữa đấy. Đợt này làm ít chị định rủ mọi người sang nhà chị làm cho vui, thứ 7, cn em cũng được nghỉ phải không, qua cầu nhé @};-
Em chờ mỗi câu này của chị :p

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

@thuyvuong: hội bánh ĐN hôm CN mới làm bánh quy theo công thức mới của KT rất thành công và kg bị sao cả, nhanh gọn . Hội bánh HN có đông thành viên kg?
Ơ có công thức mới ạ, em bận quá chưa update rồi, nhưng nếu thêm bột cho dễ cán thì em không thích lắm :D

Hihi gọi là Hội bánh HN dễ nhầm với bên wtt đấy chị ơi, bọn em gọi là Tổ bánh CSTT Hà Nội ạ, danh sách thì cũng đông đông nhưng hầu hết mọi người bận bịu quá thành ra it online, khi nào có dịp làm bánh gây quỹ thì mọi người mới tụ tập :x

1,250
0
0

baoduy_susu

Ơ có công thức mới ạ, em bận quá chưa update rồi, nhưng nếu thêm bột cho dễ cán thì em không thích lắm :D

Hihi gọi là Hội bánh HN dễ nhầm với bên wtt đấy chị ơi, bọn em gọi là Tổ bánh CSTT Hà Nội ạ, danh sách thì cũng đông đông nhưng hầu hết mọi người bận bịu quá thành ra it online, khi nào có dịp làm bánh gây quỹ thì mọi người mới tụ tập :x
Bánh chị làm theo công thức mới, nhanh và đẹp, kg bị ướt hay dẻo gì cả.

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Chị cầm hộ khuôn bánh Hoa Dím gửi tặng tổ bánh HN.
Lúc nào ới chi lấy nhé.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Loa loa loa
Cả nhà ơi trên tinh thần một số mẹ không nghỉ được trong tuần và ngày nghỉ thì cũng có nhiều nhà bận hơn nên sáng thứ 7 tuần này 21/11 off ở nhà mình làm bánh quy cho Suối Nánh nhé :x

61
0
0

MeNgocLinh

@ThuyVuong : Mẹ nó cho cái địa chỉ cụ thể cái nhể, và thời gian có
mặt ? :)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

@ThuyVuong : Mẹ nó cho cái địa chỉ cụ thể cái nhể, và thời gian có
mặt ? :)
Thời gian thì từ sáng khoảng 8h30; hay 9h nhé và đến mấy giờ thì tùy ạ...
Địa chỉ nhà em đây: P210 ngách 158/26 phố Nguyễn Sơn, Long Biên.

:x

1,250
0
0

baoduy_susu

Thời gian thì từ sáng khoảng 8h30; hay 9h nhé và đến mấy giờ thì tùy ạ...
Địa chỉ nhà em đây: P210 ngách 158/26 phố Nguyễn Sơn, Long Biên.

:x
nhờ Thuyvuong có mua bột mì số 11 kg mua giúp nhà ĐN với...đang có cửu vạn ở HN

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

nhờ Thuyvuong có mua bột mì số 11 kg mua giúp nhà ĐN với...đang có cửu vạn ở HN
Bột mỳ số 11 là bột mỳ gì chị ơi, là loại plain hay bread flour ạ. Chị cần mua bao nhiêu cứ nhắn em nhé.

1,250
0
0

baoduy_susu

Bột mỳ số 11 là bột mỳ gì chị ơi, là loại plain hay bread flour ạ. Chị cần mua bao nhiêu cứ nhắn em nhé.
bread flour loại bột mỳ Cái Cân hay có laọi nào chuyên làm các loại bánh ngon ấy. mua giúp cho hội đn 05 cân nhé. tks em nhiều, có nangmuadong đang ở HN số đt: 01666733234- Thanh Trúc có gì nhờ e nhắn cho Trúc nhâạ giúp nhé, Tiền chuyển vào tài khoản em hay nhờ Trúc chuyển luôn?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

bread flour loại bột mỳ Cái Cân hay có laọi nào chuyên làm các loại bánh ngon ấy. mua giúp cho hội đn 05 cân nhé. tks em nhiều, có nangmuadong đang ở HN số đt: 01666733234- Thanh Trúc có gì nhờ e nhắn cho Trúc nhâạ giúp nhé, Tiền chuyển vào tài khoản em hay nhờ Trúc chuyển luôn?
vâng em hỏi rồi bột mỳ số 11 là bột mỳ dai ( bột Cái Cân), em thi thoảng mua ở lò bánh mỳ gần nhà cho bột luôn mới nhưng hình như đắt hơn mua chỗ khác: giá là 15k/cân. Còn nếu để làm bánh mỳ ngon nhất thì em nghĩ là bột nhãn hiệu Prima của Sing chị à, mua ở Liên Hoa là 50k/ cân. Chị chọn loại nào, em sẽ hỏi Trúc hôm nào về ĐN để gửi nhé.

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

vâng em hỏi rồi bột mỳ số 11 là bột mỳ dai ( bột Cái Cân), em thi thoảng mua ở lò bánh mỳ gần nhà cho bột luôn mới nhưng hình như đắt hơn mua chỗ khác: giá là 15k/cân. Còn nếu để làm bánh mỳ ngon nhất thì em nghĩ là bột nhãn hiệu Prima của Sing chị à, mua ở Liên Hoa là 50k/ cân. Chị chọn loại nào, em sẽ hỏi Trúc hôm nào về ĐN để gửi nhé.
Khi nào chị gửi thì cho em gửi ké ít hàng Sing của ĐN nhé! (có mấy gói túi nhỏ nhỏ thôi). Đợt này em bận quá, chẳng đi đâu được. Nếu tiện thì qua em cầm hộ em rồi gửi luôn chị nhé! thanks chị nhé!

1,250
0
0

baoduy_susu

@Thuyvuong: mua giúp chị bột cái cân đi em, 10 kg luôn nhé. cám ơn em rất nhiều, có người ra chị sẽ gửi bánh ra nhé.

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

@Thuyvuong: mua giúp chị bột cái cân đi em, 10 kg luôn nhé. cám ơn em rất nhiều, có người ra chị sẽ gửi bánh ra nhé.
Hihi được viện trợ bánh thì nhất rồi :x, em sẽ ra Chợ Gạo mua 15 kg rồi để nhà 5 kg để lấy bao mới luôn.

Khi nào chị gửi thì cho em gửi ké ít hàng Sing của ĐN nhé! (có mấy gói túi nhỏ nhỏ thôi). Đợt này em bận quá, chẳng đi đâu được. Nếu tiện thì qua em cầm hộ em rồi gửi luôn chị nhé! thanks chị nhé!

Sẽ cố gắng qua nếu tiện đường nhé.

507
0
0

zoe

Chào cả nhà,
xin phép cho mẹ cháu spam chút.

Có ai muốn mua khuôn bánh, silicon mat, chạy vào topic này giùm mình nhé. Mình mua qua mạng nên cần đặt hàng sớm và do đại hạ giá nên cũng muốn mua nhanh. Nếu mọi người biết có ai muốn mua nhắn giùm luôn. Cảm ơn cả nhà :rose:

http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=2783

331
0
0

Hua Bin

Lâu lâu không vào nhà vì ngại gặp anh bucket. Mời cả nhà và bác zoe ít bánh nhà em nhé. Bánh cuộn gấc

tiếp bánh cheese nướng bằng nồi cơm điện
mousse sữa chua dâu
và "món ăn tinh thần"

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: