Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Trăng đã thử bỏ thêm bột vi sinh thông cống vào chưa? về lí thuyết thì để lâu nó sẽ hết mùi, trong thời gian ngâm độ nặng của mùi sẽ tăng lên rồi xuống, của chị có lẽ đang ở đỉnh dốc, hehe

2,501
0
0

Haidang02

Bác Cúc Vàng ơi, em dúi con cá chết vào chậu súng, nó nổi váng lên và bắt đầu nặng mùi bác ạ.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Cho súng tý cá đi xem có mùi không Mít hic hic. Trộm vía súng HP về nhà chị có vẻ hợp .....
Bác Cúc Vàng ơi, em dúi con cá chết vào chậu súng, nó nổi váng lên và bắt đầu nặng mùi bác ạ.
Em báo cáo kết quả cá - súng: chôn cá vàng chết vào trong bùn gốc súng, 2 ngày sau mấy con cá vàng còn lại toi hết, lại cho chúng ở cùng nhau. Súng ưng, mọc thêm nhiều lá mới, vươn cao lên. Vẫn chưa thấy cái nụ nào nhưng phải thay nước 2 ngày một lần (trước là 4 ngày). Tạo nhiều công ăn việc làm quá :D.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Em báo cáo kết quả cá - súng: chôn cá vàng chết vào trong bùn gốc súng, 2 ngày sau mấy con cá vàng còn lại toi hết, lại cho chúng ở cùng nhau. Súng ưng, mọc thêm nhiều lá mới, vươn cao lên. Vẫn chưa thấy cái nụ nào nhưng phải thay nước 2 ngày một lần (trước là 4 ngày). Tạo nhiều công ăn việc làm quá :D.
Mít ơi, thay nước thì chôn cá xuống bùn phỏng có ích gì, chị tưởng phải để nguyên nước thế chứ ???

Mẹ Ngộ đâu rồi, giờ đã gieo dừa cạn với DYT rủ được chưa em ơi ?

1,517
0
0

Mehuungo

Mít ơi, thay nước thì chôn cá xuống bùn phỏng có ích gì, chị tưởng phải để nguyên nước thế chứ ???

Em đây, điện thoại em bị hỏng, lại vừa lượn đi Chu Lai 1 tuần nên về mệt quá chỉ nghĩ đến ngủ. Trước khi đi em PM cho bác nhưng hộp tin của bác đầy rùi. Dừa cạn giờ bác gieo luôn đi, nó nảy mầm nhanh lắm đấy, còn DYT phải chừng sang tháng ít mưa mới gieo được cả nhà nhỉ. Bác Coldmoon ở đâu vào tư vấn hộ em vụ này với.

427
0
0

poppy summer

Hì, nhà em cái bể khá to, nuôi cả đàn cá, 1 con cá vàng chít là có mùi ngay, không thay nước chả chịu nổi đâu.

Nhà em hoa hoét dạo này chả có gì mới, các bác ngắm tạm vậy. Ai thích trồng Đông hầu nhắn e, nhà e có vài cây cao khoảng 1 gang tay, sắp có hoa rồi.

@Chị thuytruc: tuần trước em định qua chị xin cây dừa cạn trắng (nó vẫn ở đấy phải ko chị?) và vài cây huệ lai nhí (bây giờ em lại thấy chúng hay hay, nhất là nuôi từ lúc nhí đến khi có hoa). Cuối tuần này em qua nhé? Ah, tất cả đám dừa cạn rũ và mắt nai gieo để share cho chị đã tèo hết rồi, hu hu

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

427
0
0

poppy summer

Tiếp
Mắt nai, hạt nhà Meby sót lại vài cây giờ đã có hoa, mầu hồng rất yêu
[/IMG]
Cây hơi còi, lá thì xoăn xoăn, Meby cho tớ tý kinh nghiệm chăm nó
[/IMG]
Hoa này, ai biết cho mình tên cúng cơm của nó, hạt từ nhà chị Bàulào, chị Bầu lại lấy từ chị Mehuungo...
[/IMG]

1,517
0
0

Mehuungo

Poppy ơi , đó là đám hoa dại , hạt lại từ chị Coldmoon cho chị , nó cứ chạy quanh thú vị nhỉ, mà thú hơn nữa là có khi chị Coldmoon nhìn thấy hoa em post lại nhảy bổ vào xin giống hehe...

2,501
0
0

Haidang02

Poppy ơi , đó là đám hoa dại , hạt lại từ chị Coldmoon cho chị , nó cứ chạy quanh thú vị nhỉ, mà thú hơn nữa là có khi chị Coldmoon nhìn thấy hoa em post lại nhảy bổ vào xin giống hehe...
:))

Mắt nai nhà Poppy làm gì mà còi. Nhà chị cũng thế mà chị thấy nó xanh tốt. Tất cả các chậu nhà chị đang đồng loạt có nụ, mà có lẽ cả chục chậu. Bọn này dễ sống, chị sang chậu loạn cả lên mà nó vẫn xanh tốt, lại còn thêm mưa gió nữa, cũng chả thấy hề hấn gì. Đang nóng lòng chờ em nó ra hoa lắm.

427
0
0

poppy summer

Chị ơi, em thấy Meby bảo trồng mỗi chậu 1 cây, cái chậu bé bé nhà em 4-5 cây. Công nhận nó dễ sống thật, nhưng mà lúc nhi đồng không khác gì DYT lớn vô cùng chậm.

Cái hoa dại chả biết tên đấy yêu ghê, để em canh cái hạt ai thích thì nhắn em nhá.

2,501
0
0

Haidang02

Chị ơi, em thấy Meby bảo trồng mỗi chậu 1 cây, cái chậu bé bé nhà em 4-5 cây. Công nhận nó dễ sống thật, nhưng mà lúc nhi đồng không khác gì DYT lớn vô cùng chậm.

Cái hoa dại chả biết tên đấy yêu ghê, để em canh cái hạt ai thích thì nhắn em nhá.
Công nhận cái lúc nhi đồng thì nó lớn vô cùng chậm, nhưng lớn lớn chút rồi thì nhanh. Nhà chị chuyển mỗi chậu 1 cây giờ cũng xoè to rồi. Còn 2 chậu có 3 cây vô cùng chật chội nhưng ... hết chậu. Hôm qua chị đếm tổng cộng 13 chậu tất cả, mà cái ban công thì bé tèo tẹo.

273
0
0

meby

Tiếp
Mắt nai, hạt nhà Meby sót lại vài cây giờ đã có hoa, mầu hồng rất yêu
[/IMG]
Cây hơi còi, lá thì xoăn xoăn, Meby cho tớ tý kinh nghiệm chăm nó
[/IMG]
Cây chỉ lớn chừng đó thôi,nếu muốn thì ngắt hết nụ, tỉa bớt cành con ở nách lá để chậu thoáng hơn, đợi cây cao thêm chút rồi nở thì hoa sẽ đẹp hơn, nhưng cây nhanh tàn hơn, nếu để vậy thì hoa không nhiều nhưng lại bền hơn. Lá xoăn thì mình chịu, hoa nhà mình vẫn thường bị như thế.

1
0
0

memzoomvn

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

hoa toàn hoa đẹp không à

22
0
0

viettinbaby

Hoa Dạ Yến Thảo vườn em đây ạ.

Chậu treo 3 tầng, mỗi tầng 4 cây.

1,517
0
0

Mehuungo

Cái chậu treo DYT hình đầu giá bao nhiêu tiền đó hả bạn? Mà đúng loại hoa nhỏ đó nhé.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Giỏ DYT nhà Viettin đẹp quá, cơ mà sửa chữ ký đi không có Mod tuýt còi bi giờ, giá có gây quỹ thì tốt nhỉ :p

56
0
0

cucvang58

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Trăng đã thử bỏ thêm bột vi sinh thông cống vào chưa? về lí thuyết thì để lâu nó sẽ hết mùi, trong thời gian ngâm độ nặng của mùi sẽ tăng lên rồi xuống, của chị có lẽ đang ở đỉnh dốc, hehe
Thêm bột vi sinh vô bả đậu để làm gì và cho b/nhiêu là vừa Draculla ?

56
0
0

cucvang58

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ Mítngoan và Hải Đăng :khi cho cá vào chậu nhớ là bọc cá lại bằng lá chuối hoặc giấy báo rồi vùi sâu vào bùn , nó sẽ bớt mùi nhiều .
Vụ án "con cá chết" này CVàng vừa khóc vừa cười khi đọc b/cáo của 2 bạn =)):((.
Súng nhà CV chưa bao giờ thay nứớc hết, chỉ châm thêm khi thấy em nó khát ,có khi chậu cạn queo nứơc, trơ cả bùn ra, rất tội nghiệp, (mà CV thực ko hỉu thay nước để làm chi ( ờ ờ chắc để cho đẹp nhỉ, hay để nuôi cá ? )), CV trồng súng mình ên , ko có thả cá zô chung nên nước đục lừ cũng ko sao.
Quân sư quạt mo CV thành thật xin lổi các bạn vì những sự cố trên, híc, chắc ăn nhất là các em sen và súng chỉ nên cho xơi NPK hay phân bánh dầu thôi vậy.
:cstt02::cstt07:

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ Mítngoan và Hải Đăng :khi cho cá vào chậu nhớ là bọc cá lại bằng lá chuối hoặc giấy báo rồi vùi sâu vào bùn , nó sẽ bớt mùi nhiều .
Súng nhà CV chưa bao giờ thay nứớc hết, chỉ châm thêm khi thấy em nó khát ,có khi chậu cạn queo nứơc, trơ cả bùn ra, rất tội nghiệp, (mà CV thực ko hỉu thay nước để làm chi ( ờ ờ chắc để cho đẹp nhỉ, hay để nuôi cá ? )), CV trồng súng mình ên , ko có thả cá zô chung nên nước đục lừ cũng ko sao.
Quân sư quạt mo CV thành thật xin lổi các bạn vì những sự cố trên, híc, chắc ăn nhất là các em sen và súng chỉ nên cho xơi NPK hay phân bánh dầu thôi vậy.
Súng nhà em mà ra hoa em cảm ơn bác còn không hết ấy chứ . Hôm nay nhà em nó đỡ mùi rồi, mà em cũng chẳng thay nước đâu, chỉ thêm nước khi thấy nó cạn thôi.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Trăng chị Cúc ơi em thấy hàng xóm nhà em làm sữa đậu nành lọc bã cũng bỏ gốc cây luôn đấy, không thấy bảo bị chuột gì cả, hay chuột khu nhà em nó chê :p
Chị sẽ lại thử kiểu này, cùng lắm bung gốc ta lại mua cây mới, sợ gì nhỉ T hic hic.

Chị chỉ cho vào phân cá thôi. dạo này hè không dám lôi phân cá ra, chờ mùa đông lạnh mới dám giửoi giói. Mà giừo cũng lười ghê lắm.

Nhà chị không biết có nổi váng không vì mắt kém và tối mò mới về đến nhà. Nhưng mùi thì híc hịc - may chỉ có mình mình biết nguồn gốc.

Mít ơi. Thay nước thì chôn cá làm gì???????????? Chị cũng nghĩ thế. Súng sen nhà chị chả thay nước bao giờ. Súng chị không biết, chứ sen mọi người bẩu càng bẩn càng hợp cơ mà. Chị chỉ đổ thêm nước nếu cạn thôi.

Kệ chứ chị. Em mới chôn cá được có 4 ngày, cũng mùi mùi nhưng kệ, nghĩ vài ngày hết. Nhà em chôn hết 7 lạng cá con cho 8 chậu. Chẳng giấy báo lá chuối gì vì lười. Cũng chả chôn được sâu lắm vì đi găng mà vẫn bị xương vây gì đó đâm vào tay. Thế nên mùi là ráng chịu hì hì. Có phải tại quân sư đâu chị ơi.

Súng nhà em mà ra hoa em cảm ơn bác còn không hết ấy chứ . Hôm nay nhà em nó đỡ mùi rồi, mà em cũng chẳng thay nước đâu, chỉ thêm nước khi thấy nó cạn thôi.
Chị cũng chả thay nước, chỉ đổ thêm nếu cạn.