Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hì, nhà em cái bể khá to, nuôi cả đàn cá, 1 con cá vàng chít là có mùi ngay, không thay nước chả chịu nổi đâu.

Nhà em hoa hoét dạo này chả có gì mới, các bác ngắm tạm vậy. Ai thích trồng Đông hầu nhắn e, nhà e có vài cây cao khoảng 1 gang tay, sắp có hoa rồi.

@Chị thuytruc: tuần trước em định qua chị xin cây dừa cạn trắng (nó vẫn ở đấy phải ko chị?) và vài cây huệ lai nhí (bây giờ em lại thấy chúng hay hay, nhất là nuôi từ lúc nhí đến khi có hoa). Cuối tuần này em qua nhé? Ah, tất cả đám dừa cạn rũ và mắt nai gieo để share cho chị đã tèo hết rồi, hu hu

Cây dừa cạn trắng vẫn còn nhưng nó là dừa cạn rủ nhé. Trong chậu dừa cạn rủ nhà chị lại mọc mấy cây con bé xíu.
Chị đăng ký một cây đông hầu nhé, nếu có cúc nút áo con chị cũng đăng ký nữa. Mấy hôm rồi chị đi Quảng Bình giờ về mới đọc bài.

813
0
0

coldmoon1990

@MitNgoan: N oi, chị mất DT em rồi. Chị hỏi đồ của noithat 100 chuyển ra HN mất mấy ngày? Có ổn không? Chị muốn mua cái ngăn kéo.

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@MitNgoan: N oi, chị mất DT em rồi. Chị hỏi đồ của noithat 100 chuyển ra HN mất mấy ngày? Có ổn không? Chị muốn mua cái ngăn kéo.
Em mua đồ của Noithatalo.com chứ không phải noithat100, và của Khải Hồng (http://www.vatgia.com/noithatkhaihong1&module=product&view=listudv&record_id=9006).
4-5 hôm nhận được hàng.

Sao lại mất ĐT thế chị?

Mít ơi. Thay nước thì chôn cá làm gì???????????? Chị cũng nghĩ thế. Súng sen nhà chị chả thay nước bao giờ. Súng chị không biết, chứ sen mọi người bẩu càng bẩn càng hợp cơ mà. Chị chỉ đổ thêm nước nếu cạn thôi.
Em mà không thay nước bọn cá tèo hết ngay. Lấy luôn nước cá tưới cây, chẳng bón phân gì, cây vẫn tốt um.

427
0
0

poppy summer

@chi thuytruc: Hay quá,dừa rũ em càng thích, cuối tuần em qua. Chị có lấy cây bách thủy tiên nữa không? em có vài cây bé bé. Đi QBình vui chứ chị, có tranh thủ xách được gì ra ko?

316
0
0

thuytruc

@chi thuytruc: Hay quá,dừa rũ em càng thích, cuối tuần em qua. Chị có lấy cây bách thủy tiên nữa không? em có vài cây bé bé. Đi QBình vui chứ chị, có tranh thủ xách được gì ra ko?
Chị có BTT rồi, cây mẹ Ngộ cho giờ tốt lắm, ra hoa liên tục. Đi QB lụm được ít CC rừng. Món này em không bon chen nhỉ. Cuối tuần qua thì gọi điện cho chị trước nhé.

2,501
0
0

Haidang02

Nhà mình vô cùng sung sướng khi Mắt nai nở bông hoa đầu tiên. Khoe cả nhà, khi nào cả cây nở lại ... khoe tiếp :

213
0
0

"hot boy utvanut"

Em khoe hoa mới nở.
Tuyết thanh của mẹ Ngộ cho. Cây này siêng bông. Một năm ba, bốn đợt bông. Lần này em vẫn ép mà nó cũng tiếp tục cho ra hai vòi. Mỗi tội hiếm con. Từ khi chị cho em đến giờ nó mới nhú được 1 em bé nhỏ xíu trong hình đó.
Cẩm hồng của Songviet cho năm ngoái.
Cám ơn các nhà tài trợ :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Lâu không được ngắm Huệ thấy nhớ quá :)
Tuyết thanh của em thì cứ đẻ con chứ chẳng chịu ra hoa mấy đợt như những năm trước, hay là nó bắt đầu vào độ tuổi sinh đẻ nhỉ :D

1,492
1
0

songviet09

Em khoe hoa mới nở.
Tuyết thanh của mẹ Ngộ cho. Cây này siêng bông. Một năm ba, bốn đợt bông. Lần này em vẫn ép mà nó cũng tiếp tục cho ra hai vòi. Mỗi tội hiếm con. Từ khi chị cho em đến giờ nó mới nhú được 1 em bé nhỏ xíu trong hình đó.
Sai hoa rồi mà lại còn sai cả con nữa thì chị định chăm hoa giỏi hết phần của người khác sao hả ? :) .
Cây của nhà em cũng giống của nhà Thuyvuong , toàn sai con thôi .
Mấy củ này có phải chị mới trồng lại hôm chị nói với em không ? em cũng có vài củ Cẩm hồng cũng xử hôm đó mà giờ mới bắt đầu thấy nhú lá chưa thấy hoa gì cả .

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Sai hoa rồi mà lại còn sai cả con nữa thì chị định chăm hoa giỏi hết phần của người khác sao hả ? :) .
Mấy củ này có phải chị mới trồng lại hôm chị nói với em không ? em cũng có vài củ Cẩm hồng cũng xử hôm đó mà giờ mới bắt đầu thấy nhú lá chưa thấy hoa gì cả .
hehe cứ được voi đòi tiên nhỉ :D

813
0
0

coldmoon1990

Em mua đồ của Noithatalo.com chứ không phải noithat100, và của Khải Hồng (http://www.vatgia.com/noithatkhaihong1&module=product&view=listudv&record_id=9006).
4-5 hôm nhận được hàng.
Chị đã mua của bọn noithat 100. Đã chuyển khoản rồi. Chả mua kieu tu mù thế này bao giừo. Nhưng đặt ngoài này lâu quá, thôi thử cái.
Của chị chẳng những không hoa không cây con mà hình như còn teo luôn rồi hay sao ấy. Rõ ràng mình cho 2 củ còn giữ 1 củ mà giừo chả thấy đâu hic hic.

@mehuungo: hôm rồi chị mua được 3 cây súng trắng (súng đồng) ở Bích động. Trồng rồi. Nếu sống thì chị tặng em 1 cây (nếu sống - vì cái trò moi ở ruộng về thế này e ngại lắm).
Chị quyết định mua súng DN đây, tất cả các màu họ có - trong đó rẻ chứ chả đắt khét như HN, mình afford được.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Huệ mọi người ra hoa ầm ầm, Huệ nhà em cứ để con với xanh lá thôi.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Uh, chị trồng từ hôm ấy đấy. Nhú một lúc cả chục vòi bông nhưng mỗi vòi lên một kiểu, có cái nhanh, có cái bị nghẹt ngắc ngứ mãi không thoát ra nổi. Cuối cùng kết luận : chỉ có thể ép lan huệ ra hoa chứ ép nở vào một ngày chỉ định (tết chẳng hạn) chỉ là hên xui :) trừ khi mình làm cuộc "tổng tấn công" thì thế nào cũng có củ trúng tết. Hay tại "trình" mình chưa cao nên mới tới đó thôi

427
0
0

poppy summer

Em khoe hoa mới nở.

Đẹp quá, quote lại ngắm cho đã. Cả nhà phổ biến cho em cái quy trình ép huệ. Nhà em có 1 đám huệ dại, tốt um. Em chả biết ra được bao nhiêu lá, chỉ biết củ to bự, 2 năm nay chẳng ra hoa. E đang muốn thử nghiệm.

427
0
0

poppy summer

Chị đã mua của bọn noithat 100. Đã chuyển khoản rồi. Chả mua kieu tu mù thế này bao giừo. Nhưng đặt ngoài này lâu quá, thôi thử cái.
Thế mà không hỏi em, em Oder tủ áo, tủ sách, kệ các loại. Mất khoảng 3 tuần là hàng về. Theo em thì bọn này giá cả thì ổn, chất lượng tạm tạm, không được chắc chắn như hàng Uma đâu.

1,492
1
0

songviet09

Của chị chẳng những không hoa không cây con mà hình như còn teo luôn rồi hay sao ấy. Rõ ràng mình cho 2 củ còn giữ 1 củ mà giừo chả thấy đâu hic hic.
Chắc nó thất lạc đâu đó thôi chị ơi , chứ teo luôn làm sao được nhỉ :D

Uh, chị trồng từ hôm ấy đấy. Nhú một lúc cả chục vòi bông nhưng mỗi vòi lên một kiểu, có cái nhanh, có cái bị nghẹt ngắc ngứ mãi không thoát ra nổi. Cuối cùng kết luận : chỉ có thể ép lan huệ ra hoa chứ ép nở vào một ngày chỉ định (tết chẳng hạn) chỉ là hên xui :) trừ khi mình làm cuộc "tổng tấn công" thì thế nào cũng có củ trúng tết. Hay tại "trình" mình chưa cao nên mới tới đó thôi
Miền Bắc thì em tin chắc có tổng tấn công thì cũng không thể có hoa chơi Tết được ngoại trừ tổng tấn công bằng huệ RC . Chứ em thử rồi , không chơi xử lý hoa tết nữa vì rồi kiểu gì chúng cũng cố ngủ thêm giấc nữa đợi tới mùa . Hay phải có cái lò sưởi ấm cho chúng nhỉ ?
Em đang có cái đám huệ RC bị nấm nhổ lên hết thì lại phát hiện ra vài vòi hoa đang nhú ( may mà chưa trảm nhầm phải đầu chú vào :p ) mặc dù mùa hoa rồi chúng cũng đã 2-3 vòi . Chả còn biết sao nữa :)

Chị Thuyvuong : Cá chị cho em đang mới nhú tiếp 1 vòi nữa nhưng mấy hôm gặp mưa tèo mất rồi , hic...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

ui mấy hôm vừa rồi chạy mưa cho lũ Huệ mệt phờ nhỉ, nhà Tin cũng sắp có Aphrodite nhé :)

813
0
0

coldmoon1990

Thế mà không hỏi em, em Oder tủ áo, tủ sách, kệ các loại. Mất khoảng 3 tuần là hàng về. Theo em thì bọn này giá cả thì ổn, chất lượng tạm tạm, không được chắc chắn như hàng Uma đâu.
Trời, sao nó bảo 4-5 ngày. Nếu 3 tuần thì chị chờ đặt ngoài này cho rồi, đảm bảo chắc chắn. Thôi, giờ cancel đơn hàng ngoài này rồi, chuyển tiền vào đó rồi, có 3 hay 4 tuần thì cũng chịu rồi hì hì.
ui mấy hôm vừa rồi chạy mưa cho lũ Huệ mệt phờ nhỉ, nhà Tin cũng sắp có Aphrodite nhé :)
Chị tưởng loa kèn nồi đồng cối đá sao phải trú mưa hả em?

@Cả nhà: Dạo này nhà tớ có mỗi DYT là vẫn miệt mài hoa, nhưng chán chụp mãi một loại ấy rồi. Tớ update mấy em sen siếc tý vậy.
Đây là em sen cảnh mà ra được gương có 3 hạt, hạt đã già nữa mới ngộ chứ. Tớ để làm giống đến sang năm.

Em này ra đợt hoa mới, được nhõn 1 bông rất to. (tớ đã nhét cả NPK, cả cá, cả ph. bò - hy vọng em ấy sẽ mắn hơn.

Em khế Thái, thân bằng chiếc đũa, cao độ 40cm mà đầy nhóc quả. Mua cây giống 40k ở Phạm Ngọc Thạch (có hoa sẵn nhưng về rụng). Bói năm đầu ở nhà tớ.

Đây là em đồng tiền Đà Lạt vừa mua về, cho nó bớt ảm đạm mưa gió.

Góc này xấu đi nhiều vì phải chăng lưới chặn con chó con nhảy vào tìm chuột phá nát hết cây côi - đành vậy thôi

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị tưởng loa kèn nồi đồng cối đá sao phải trú mưa hả em?
Chị ơi nắng hạn thì ngắc ngoải thôi không chết chứ mưa lâu là úng thân thối củ tèo luôn đấy.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị ơi em muốn mua mấy kệ để đồ ở trong kho, cho em xin địa chỉ với.