Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
20
0
0

hieuuyen

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 3

Các chị ơi. Có thể cho em xin ít hạt MG không.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
320
0
0

Sao chị yêu mấy loại hoa dân dã như sam, thanh tú, dừa cạn... chả phải chăm sóc gì mà nở hoa liên tục luôn, yêu thế.
Thế mà em làm chít 1 cây dừa cạn đấy, tay dởm thật đấy :-&

Chị Songviet ới ờiiiiiiiii, cô có cứu trợ gì cho em ko hả chị?

320
0
0

@tanh: tanh ơi, ngày mai em off với các chị và tiếp nhận hàng, nếu có gì của chị thì lấy giúp chị với nhé, vì nhà chị gần nhà em hơn, thank em :). Chị songviet ơi, em có gì thì chị gửi tanh cầm hộ em với nhé.

250
0
0

tanh

ok mẹ Ỉn, hehe, có thưởng gì cho em hông ;;)

1,517
0
0

Mehuungo

Chị vừa mới nhận được. Cám ơn em nha. Còn cái đậm đậm kia thì chị không đảm bảo :-&;)
Chị Thuận Thảo ơi, mấy cây MG Nhật của chị lớn tới đâu rồi. Cây nhà em hoa mọc lên tận ngọn, xong rồi bi giờ chẳng thấy ngọn của đâu nữa cả (hay là bị con gì ăn mất ngọn không biết nữa ::-?). Cây vẫn cao 10 - 20cm, có 3 trái mà chẳng có ngọn để lớn, cũng không thấy cái tược nào mọc ra hết ... =(( huhuhu
Út ơi, ko phải có con gì ăn ngọn đâu, mà ngọn nào có vài cái hoa trên ngọn là ngọn đó ko lên được nữa đâu, nếu tốt thì nó ra chánh, còn ko thì nó cứ bé như vậy, chị có 1 cây bị vậy, giờ có 3 cái quả đang chờ chín lấy hạt gieo tiếp. Tất cả đám cây của em bị thể hay chị 1 vài cây thôi? Bị thế tất thì buồn quá. Mà cây bị có bị kẹt giữa các cây khác hay cớm nắng ko? Cái cây nhà chị nó là cây lên muộn nhất, lại kẹt giữa 2 cây khác nên chị nghĩ nó bị kẹt, ko lớn được.

320
0
0

Ủn ỉn hả? có hạt thôi, mai cứ đến chia chác đi. Tại chị không thấy có tên e trong list cây. À, lá màu, cành TQ nhưng phải đến ngay nhé. Đã bảo là rất tình hình mà ;).
Hôm đấy em cũng xin cô hạt thôi, mà chắc cô ko note phần của em rùi :(. Chị đọc tin nhắn của em nhé :D

427
0
0

poppy summer

]:

Popy summer: Nhà em ở đâu hôm nào chị xin ít cây hoa mười giờ nhé, nếu thứ 7 tuần này ọp tại nhà mẹ Huungo thì mang đi chị xin luôn vì nhà chị gần nhà mẹ Huungo. Khổ quá sân chỉ bé tí tẹo mà cái gì cũng thích cũng tham ko biết có ai giống mình ko.
Cây lan ý nhà em ra nhiều hoa đẹp nhỉ em có bón phân gì ko, loại này ko thích nắng phải ko ? cây của chị để ở ban công nên nó ra hoa ít lắm. Ui nhìn mười giờ trắng thích quá.

Chị ơi, t7 ngày mai mọi người off ở chợ Mơ đấy chứ, chị có ở gần nhà mấy bạn mai off ko? để em chuyển cho chị.
Cây nhà em ít bón phân lắm, Lan ý, thanh tú, 10h... chưa bao giờ đựoc xơi món đó cả. Trừ cái cây nguyệt quế chả thèm ra hoa mới đc xơi NPK và hữu cơ đậm đặc thôi. Lan ý nhà em trồng ngoài sân nhưng chỗ có mái che. Mùa này nó ngủ rồi chị ah, phải đến mùa xuân nó mới như vậy cơ.

Thanh tú cũng vậy, bây giờ nó ngủ hay sao đấy (thỉnh thoảng mới có hoa), sao nhà thuytruc nó vẫn nở đều nhỉ. Mùa hè nó thế này đay:

[/IMG]
[/IMG]

427
0
0

poppy summer

Hôm trước có phải chị Popy hỏi xin dây Ivy không nhỉ? nếu phải thì cũng đến e chia cho nhé vì 1 cành cô gửi khá đẹp, mình về cắt ra giâm thì cũng ổn. Nói chung là của ít lòng nhiều chị nhé.[/QUOTE]

He, hay quá nhưng nói thật là mình giâm cành hơi kém, chỉ sợ nó đang đẹp thế mà vào tay mình nó lại...Songviet cứ giữ nhé, mình chờ thêm một chút cũng đc. Ah, moi người định mấy giờ off, khoảng mấy giờ ở chợ Mơ? sáng mai lại trông thằng con nên chỉ chạy đi đc một lúc thôi, chán thế.

169
0
0

bầu lào

Poppy summer: Chợ mơ xa nhà chị quá em ơi, thôi để hôm nào chị đến nhà hoặc em mang đến CQ em làm thì chị đến lấy. Cảm ơn em trước nhé.

316
0
0

thuytruc

Chị ơi, t7 ngày mai mọi người off ở chợ Mơ đấy chứ, chị có ở gần nhà mấy bạn mai off ko? để em chuyển cho chị.
Cây nhà em ít bón phân lắm, Lan ý, thanh tú, 10h... chưa bao giờ đựoc xơi món đó cả. Trừ cái cây nguyệt quế chả thèm ra hoa mới đc xơi NPK và hữu cơ đậm đặc thôi. Lan ý nhà em trồng ngoài sân nhưng chỗ có mái che. Mùa này nó ngủ rồi chị ah, phải đến mùa xuân nó mới như vậy cơ.

Thanh tú cũng vậy, bây giờ nó ngủ hay sao đấy (thỉnh thoảng mới có hoa), sao nhà thuytruc nó vẫn nở đều nhỉ. Mùa hè nó thế này đay:
Cây thanh tú mình có bón phân đấy, mình rắc cho nó mấy hạt NPK, không biết có phải vì thế nó ra hoa nhiều không. Có hôm mình đếm được đến gần ba chục bông. Hôm nào cũng ra hoa rất đều đặn, yêu thế chứ.
Hôm trước có phải chị Popy hỏi xin dây Ivy không nhỉ? nếu phải thì cũng đến e chia cho nhé vì 1 cành cô gửi khá đẹp, mình về cắt ra giâm thì cũng ổn. Nói chung là của ít lòng nhiều chị nhé.
He, hay quá nhưng nói thật là mình giâm cành hơi kém, chỉ sợ nó đang đẹp thế mà vào tay mình nó lại...Songviet cứ giữ nhé, mình chờ thêm một chút cũng đc. Ah, moi người định mấy giờ off, khoảng mấy giờ ở chợ Mơ? sáng mai lại trông thằng con nên chỉ chạy đi đc một lúc thôi, chán thế.[/QUOTE]
Mình cầm phần IVY của Poppy về rồi nhé, Poppy đến nhà mình lấy đem về giâm nhé. Nếu ngại thì mình giâm luôn thể cũng được nhưng tay nghề giâm của mình cũng vớ vẩn lắm.

316
0
0

thuytruc

@Mehuungo: Chị vừa đến nhà Songviet về, thấy nhà bạn ấy vẫn còn một lô giỏ treo và hình như vẫn còn đá perlite một số bạn đặt mà chưa đến lấy. Nếu các bạn ấy không lấy thì để cho chị nhé. Cám ơn em trước.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Cuối tuần nhà cửa vắng lặng nhỉ. Mai chắc lại xôm đây, sau khi nhận quà TSV và lượn chợ Mơ, chắc sẽ có khối hàng để khoe :p

213
0
0

Phuong Thuan

Ui cả nhà ơi e vui quá. Bên wtt lởm e không up đc hình. Cho e khoe ở đây luôn nhá. hy vọng sẽ mang lại niềm vui cho một số thành viên nhà mình

Đây là toàn thể các em Huê vừa được nhập hộ khẩu VN

Còn đây là những món quà đặc biệt của e.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.