Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Dạo này hổng thấy chị Tuyền, nhớ chị ý quá, cả nhà có biết chị ý đi đâu rồi ko?

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Cám ơn Strawberry đã trả lời giúp, Mình cũng không nghĩ ra cái vế đó nữa. Mình cũng không phải chiên gia đâu dưng mừ làm trước bạn nên biết trước thôi. Với nhện đỏ bạn hãy lấy ruột bánh mì và chịu khó ngồi lăn cho nó dính vào hay là lấy cơm nếp giã nhuyễn cũng đc. Phun thuốc sâu với vườn Quỷ thôi chứ "vườn" nhà mình mà phun thuốc sâu thì mình toi trước còn cứu cây làm gì. Nhưng bọn này bay được nên phải mình là cho mấy bả vệ sinh môi trường ngay khi phát hiện. Thường thì kiểm tra thường xuyên khi có hiện tượng là xử lý liền. Có ý kiến vậy tùy bạn xử lý thôi.
hehe....ko ngờ vô tình mà giúp dc chị, chắc lão quỷ liệt em vào danh sách đen rùi B-). Em xịt nc rửa chén mà thấy ko ăn thua nên em dùng sức mạnh ngàn cân đánh đuổi chúng rùi, nhưng chắc ko an thua gì đâu, để tí em nhường cho chúng cái ruột bánh mì vậy. Thanks chị nhiều nhe.

@ Chị CSTD: nhà em ở Gò vấp, TpHCM. Em hỏi hôm trc noel thì thấy nhiều lắm, mấy khay lun. Mà hôm đó em bị khìn hay sao ấy, em vô hỏi huệ trắng và hồng sọc thì họ bảo toàn đỏ thui, nghe xong em bỏ đi mà trong khi đó em ko có lấy 1 củ đỏ. Giờ nghĩ lại thấy khùng ghê lun, hôm đó ko lo mua, rồi tới khi cần lại cuống cuồng đi kiếm, pó tay em lun :(

@ Chị Thuyvuong: nhìn vườn chị mà........em có một khát khao........em có một ước ao............được như chị...........được như chị......hahaha

@ Cả nhà: Em lại ăn vạ đây, em đang thương nhớ em này lắm, mấy con mèo đáng ghét, ko biết em ấy có ji mà thu hút, bị mấy thằng mèo cướp về dinh rùi. Nhà mình có biết ở đâu có ẻm thì chỉ em với ạ.

Em chẳng có gì khoe hết, tay em dạo này nóng lắm rùi, bình thường bốn mấy năm mươi độ mà cây còn chịu ko nổi, huống chi gì nó lên cả trăm ấy nên chẳng có em nào chịu nổi, giâm cành thanh tú và cúc indo (nữ hoàng) còn chịu ko nổi nữa mà. Em chỉ có em này nở lai rai từ trước noel đến giờ thui, gửi tặng nhà mình nhé. Chúc nhà mình năm mới vui vẻ, trẻ, khỏe.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chúc mừng năm mới cả nhà, chúc một năm mới nhiều hoa, nhiều niềm vui hơn nhé.
Mấy em này không nhớ đã khoe chưa?

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Vườn nhà chị thuyvuong đẹp quá:X Hahaa, tại mấy chị đi đâu mất nên tụi trẻ mới có cơ dành sân khấu chứ:)
Bọn chị ngồi vỗ tay nhường đất cho bọn em diễn mà :D

Bông này mà cứ thời tiết này thì có lẽ ăn tết sớm thôi! Hi vọng năm sau còn nhìn thấy em nó ra bông nữa hi hi...
chị cũng hy vọng lắm lắm ý, thể nào các chuyên gia nhà mình cũng bị chị ới dài dài :)
Mà em nhắc lại tên bạn ý hộ chị với, song viet nói rồi mà chị không ghi lại nên quên mất tiêu :p

@ Chị Thuyvuong: nhìn vườn chị mà........em có một khát khao........em có một ước ao............được như chị...........được như chị......hahaha
Hihi như chị thì quá dễ mà ;):x

96
0
0

Strawberry28488

@ Anh SD: Em nhớ là đâu có làm gì anh đâu, em làm gì sai à ?????????

@Chị Loaken: Phấn nhà chị đẹp quá, mà còn đủ màu nữa nhưng em ngất ngây với 2 em cosmos kìa. THÈM

@ Chị Thuyvuong: dễ chị mà khó em à, cái tay em :-&

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
66
0
0

kunkun717

Em chẳng có gì khoe hết, tay em dạo này nóng lắm rùi, bình thường bốn mấy năm mươi độ mà cây còn chịu ko nổi, huống chi gì nó lên cả trăm ấy nên chẳng có em nào chịu nổi, giâm cành thanh tú và cúc indo (nữ hoàng) còn chịu ko nổi nữa mà. Em chỉ có em này nở lai rai từ trước noel đến giờ thui, gửi tặng nhà mình nhé. Chúc nhà mình năm mới vui vẻ, trẻ, khỏe.
Bác ơi, bác cho e hỏi cái cây hoa màu tím này có tên là j???

4
0
0

hoahuongduonght

vườn nhà chị Thuyvuong đẹp quá, nhìn thật sống động. chị có mấy giò lan thích quá
hôm rùi em cũng bon chen đi chợ hoa, nhưng mà hổng mua được dò lan nào cả vì hổng biết mua. Bây giờ thấy tiếc quá vì ít có cơ hội ra hà nội mà. tiếc quá là tiếc
em chỉ mua được một số cây thôi, để em về chụp ảnh khoe sau ah
ah, chị Tuyen dạo này có việc gia đình nên không vào mạng các chị ah

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hâm mộ chị Thúy, hihi, bài post của chị chất lượng thế ko biết, e thích cây cúc màu cam của chị, còn hoa này cực dễ trồng là hoa gì thế chị?
Hehe J.C mà vào Bách Thảo vào mùa xuân sẽ ngẩn ngơ vì cả 1 quả đồi tím hoa chua me này đấy.
Cúc cam 2 năm trước chị mua là bụi cúc tròn tròn màu vàng tươi tết hay có ý, chả hiểu sao năm nay chuyển màu thế :)

331
1
0

loakenthangmuoimot

* ALL: Mai em đi Mộc Châu đây, hihi, Mộc Châu có cây cối gì hay không mọi người??? có địa chỉ nào mua cây bán hoa hông ạ? giờ chỉ thèm nhất vụ đó :p
Em đi MC à, chị cũng đi đây, thứ 2 chị mới tới nơi vì còn qua Mai Châu nữa, có mấy em ở SG ra muốn qua cả Mai Châu cho biết.

Hehe, coi bộ cả 2 người đều nhạy cảm. Lão quỷ không biết nên mừng hay vui!!!
Cả hai đi em, hehe.

@Chị Loaken: Phấn nhà chị đẹp quá, mà còn đủ màu nữa nhưng em ngất ngây với 2 em cosmos kìa. THÈM
Cosmos nhà chị có xuất xứ từ nhà mẹ Ngộ. Nhưng chưa có màu trắng, chị thấy toàn tím với hồng chứ chưa có trắng. Thuyvuong cho chị đăng ký ít hạt trắng với nhé.
@ JC: Hoa cực dễ trồng của nhà thuyvuong là chua me đất, hồi trước chị vặt ở Bách thảo về trồng mà nó die sạch, đúng là tay "thúi".

66
0
0

kunkun717

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Thanh tú đó bạn ơi, em này dễ nuôi lắm. Mình nuôi em chỉ từ mấy cành ngắt nhà nhỏ bạn thôi đó.
Hhihi, nghe dễ nuôi là mừng roài, vì hqua e mới mua e này về trồng. Thank bác nhé

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@ Cả nhà: Em lại ăn vạ đây, em đang thương nhớ em này lắm, mấy con mèo đáng ghét, ko biết em ấy có ji mà thu hút, bị mấy thằng mèo cướp về dinh rùi. Nhà mình có biết ở đâu có ẻm thì chỉ em với ạ.

Chị không phân biệt được 2 hoa này có phải là 1 không, nếu là 1 thì chị có nhiều lắm em thích chị gửi cho nhé

792
0
0

J.C

Hehe J.C mà vào Bách Thảo vào mùa xuân sẽ ngẩn ngơ vì cả 1 quả đồi tím hoa chua me này đấy.
Cúc cam 2 năm trước chị mua là bụi cúc tròn tròn màu vàng tươi tết hay có ý, chả hiểu sao năm nay chuyển màu thế :)
He he he, e từ Bách thảo ra đây chị ơi, :D, tuổi thơ ở Bách thảo 7 năm nhé, từ năm 0 tuổi đến năm 7 tuổi, vặt me chua ăn suốt mà giờ quên rồi, xấu hổ quá.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Còn đây là hoa mới chụp cách đây vài hôm:

Cập nhật tình hình gieo hạt:

DYT của tuyen, còn DYT và NT của Rose cũng đang lên nhưng chưa chụp:

Mai địa thảo:

Hai cây DYT con "lạc" trong chậu mắt nai:

Mõm sói:

792
0
0

J.C

Tối nay e đi sapa rùi nè, ka ka, hy vọng sẽ mua đc ít hoa mang về. Buồn một nỗi là e đang bị đau răng, má một bên tròn một bên hóp, lên đấy ko ăn đồ nướng được rùi :((

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Cosmos nhà chị có xuất xứ từ nhà mẹ Ngộ. Nhưng chưa có màu trắng, chị thấy toàn tím với hồng chứ chưa có trắng. Thuyvuong cho chị đăng ký ít hạt trắng với nhé.
@ JC: Hoa cực dễ trồng của nhà thuyvuong là chua me đất, hồi trước chị vặt ở Bách thảo về trồng mà nó die sạch, đúng là tay "thúi".
Để mai thu hoạch em để riêng hạt trắng cho chị nhé, bây giờ đang để lẫn mất rồi.
Chua me nhà em nó toàn tự mọc đấy, mọc khắp nơi nhất là chậu nào trồng rau, mà rễ nó ăn rất sâu nên có nhổ đi chỉ mấy hôm lại thấy mầm mới. Nó có củ đấy chị thích lúc nào em đào cho chị trồng chứ vặt chắc không sống được.

792
0
0

J.C

Mõm sói là cây nào chị? E cũng có một cây snapdragon ở nhà, mà chưa thấy hoa cỏ gì?
Lúc nãy ko thấy hình ạ. Giờ thấy rồi, snapdragon có phải mõm chó ko nhỉ? E thấy cây nhà e nó khác lắm.

832
0
0

Phụng Hàm

@ Thuyvuong: Em nó là Hoàng thảo Đùi gà ạ. (Dendrobium nobile) Hoa đẹp chị ạ nhưng hơi khó trồng. Chị buộc vào gỗ hay lũa giữ ẩm nhưng không ướt. Nó ưa khô tưới ít thôi chị ạ. khi nào khô hẳn hãy tưới và chỉ tưới qua thôi chứ không có tưới sũng nhé chị. Tránh mưa tuyệt đối cho an toàn nếu tay nghề chị còn non. Nắng 100%. Khô và thoáng. Chúc chị có giò lan đẹp. Chị có một giò hai thứ cây. Hai cây này đều khô thoáng nhưng Kim điệp thì không chịu nắng 100% nên chị buộc chung khó điều chỉnh chế độ ánh sáng. Còn đùi gà ít nắng sẽ èo uột và kém hoa thậm chí không hoa. Em cũng mới chỉ có chừng đó kinh nghiệm thôi vì mới trồng được thời gian ngắn nên chị tham khảo thêm nhà mình nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.