Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

=P~=P~=P~
SD mở cơ sở 2 ở HN đi, còn 1 chậu liền.
Hi, Cơ sở 2 đặt ở nhà chị JC hỉ, em làm cố vấn kỹ thuật.
Thực ra hồi đó em nhân giống từ 1 cây nên mới lâu, chứ từ khoảng 10 cây như bây giờ thì sau 1 năm cả trăm cây cũng có, chỉ là không có thời gian giâm. Vì nói vậy chứ giâm cành phải chăm sóc trực tiếp hàng ngày, đi xa là không làm được.

792
0
0

J.C

:O, có 100 cây hồng thì hấp dẫn thật, nhưng J.C thì không cho ai hết, mang bán lấy tiền thôi :))

1,284
1
0

small_dracula

Hehe, cũng được chớ, hồi 2007 lão quỷ có bán được khoảng chục chậu đó, toàn là người ta ghé vô nhà năn nỉ mua, lúc đầu người lạ vô vẫn nhổ cho như thường, sau có người tư vứn là bán lấy tiền mua cây, hợp lí không thể tả!!!

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Gọi là tỉ muội vì có lúc nó ra rất nhiều bông, nhưng vẫn là cái loại hồng được trồng phổ biến bữa nay đó thôi

Nhiều bông trên 1 cành kiểu dzậy nè

Có lúc nó lên 1 tược gần 30 bông đó, từ hồi 2007 lúc Q còn ở nhà, hình lạc mất tiêu đâu rồi chứ trong máy Q không có.
Nếu vậy đúng là ngoài đó lạnh lên chậm hơn trong này rồi.
Poss cái hình nào thì poss cái chỗ đớ thôi chứ cứ có cả cái xung quanh nữa nhìn thèm muốn chít lun. Có cái bụi thủy tiên tím nhìn sung ghê nhỉ? Kem yêu nhất là em thủy tiên đó. Tuần sau gửi quà cho Q nhé. Tính xem gọt được chừng nào củ đi. Hi hi năm nay K cũng bon chen gọt rũa đó chứ mọi năm thì chỉ giâm cát thôi.

250
0
0

tanh

Câu gì em tanh ơi???
Anh hỏi em là Who? thì có đồng chí đã giơ tay là Me đây còn gì nữa:))
@Small dracular: đề nghị đồng chí xóa bớt tin nhắn trong hộp thư, tôii có việc muốn tâm sự :D
* Chị CSTĐ: Cây cúc inđô bị die mất 1 cây lúc mang về rồi chị ạ, còn 2 cây, mong là vẫn đủ 2 màu. E đang cho chuột nhà e tỉa ngọn cho đỡ phải bấm :))
* ALL: Mai em đi Mộc Châu đây, hihi, Mộc Châu có cây cối gì hay không mọi người??? có địa chỉ nào mua cây bán hoa hông ạ? giờ chỉ thèm nhất vụ đó :p

1,284
1
0

small_dracula

Ê ê, Thủy tiên tím ở đâu??? là nhìn thấy ở chổ cây Mai ấy à?!!
Thấy rồi thì khoe luôn, năm rồi nó ra 9 vòi đó, thằng này chính xác là đã trồng 6 năm.

(Đó là dùng những hình "nói giảm nói tránh" rồi đó!)

792
0
0

J.C

Anh hỏi em là Who? thì có đồng chí đã giơ tay là Me đây còn gì nữa:))

* Chị CSTĐ: Cây cúc inđô bị die mất 1 cây lúc mang về rồi chị ạ, còn 2 cây, mong là vẫn đủ 2 màu. E đang cho chuột nhà e tỉa ngọn cho đỡ phải bấm :))
* ALL: Mai em đi Mộc Châu đây, hihi, Mộc Châu có cây cối gì hay không mọi người??? có địa chỉ nào mua cây bán hoa hông ạ? giờ chỉ thèm nhất vụ đó :p
Em Tanh cứ nhạy cảm. Em mà cứ nhạy cảm như thế là có người mừng đấy :))

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

@ Phụng Hàm: à, gửi tuần sau thì gửi về QB nhé, để Q nhắn đ/c cho. 2 củ là ok rồi! mà 2 có nhiều ko??? hehe

250
0
0

tanh

:)) Lão quỷ đã biết mùi vị dưa bở chưa zậy, là dân buôn dưa bở cũng phải nếm 1 lần đi nhé;)

1,284
1
0

small_dracula

Trời! chính người buôn dưa bở là người phải ăn nhiều nhất đấy. Những lúc ế hàng, để thì hư mà bỏ thì uổng, cuối cùng chỉ có ăn thôi.
Tưởng người khác tưởng bở thì có tính là tưởng bở không nhỉ???

792
0
0

J.C

Hehe, coi bộ cả 2 người đều nhạy cảm. Lão quỷ không biết nên mừng hay vui!!!
Công nhận là e SD cũng nhạy cảm thật, hai người (Tanh và SD) thật là nhạy cảm giống nhau. Về bản chất thì J.C công nhận là J.C cũng nhạy cảm lắm nhưng riêng vụ này thì nó lại hơi trơ trơ, chưa bắt được sóng :D.

250
0
0

tanh

Chị JC "chém lén" từ lúc nào thế này :)) quả là người Bắc, nói ít hiểu nhiều, nói nhiều hoàn toàn chẳng hiểu:)) Em thú thật với các bác là từ mấy cái comment trước em đã chẳng hiểu cái gì rồi=))

792
0
0

J.C

Chị JC "chém lén" từ lúc nào thế này :)) quả là người Bắc, nói ít hiểu nhiều, nói nhiều hoàn toàn chẳng hiểu:)) Em thú thật với các bác là từ mấy cái comment trước em đã chẳng hiểu cái gì rồi=))
Không hiểu gì mà hoàn toàn ko lạc đề tí nào mới kinh chứ, phục e Tanh :D

250
0
0

tanh

Thế e mới kêu người miền Bắc nói ít hiểu nhiều mà, chém loạn rùi cũng trúng. ủa, mà có thấy chị JC đâu nhỉ, hoho, đúng là "chém lén" mờ :). DYT chị cho e vẫn yêu lắm chị à, tình hình là từ nay tới Tết ko hiểu có đi được ra chợ sắm cây tết ko nữa, maybe là sẽ ngắm đỡ hoa của chị lắm:D

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

vừa bận vừa lười chụp ảnh trưa nay nắng đẹp tranh thủ khoe cả nhà :
À mà nhà hoa mình dạo này được trẻ hóa vui nhỉ :x

cuối cùng thì cũng có susi nhụy nâu

dù buộc dây cắm que nhưng mấy đợt gió mạnh vẫn làm các em ý nghiêng ngả đến tội

nhà mình có 3 cây thay nhau ra hoa "toàn thân" :D

vừa phát hiện ra cây cúc này mới bị rệp mới tức chứ :(

Hoa này cực dễ trồng dễ chăm cả nhà ạ :p

Còn đây là của nả mới có bon chen theo songviet

1 gốc 2 cây

vì em này mà songviet bị mang tiếng "cướp cây" :D

Hy vọng :x

Chúc mừng năm mới cả nhà nhé :x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
250
0
0

tanh

Vườn nhà chị thuyvuong đẹp quá:X Hahaa, tại mấy chị đi đâu mất nên tụi trẻ mới có cơ dành sân khấu chứ:)

792
0
0

J.C

Hâm mộ chị Thúy, hihi, bài post của chị chất lượng thế ko biết, e thích cây cúc màu cam của chị, còn hoa này cực dễ trồng là hoa gì thế chị?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.