Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Em không biết đâu , chị và T làm sao thì làm . Em xin xỏ khắp nơi may được Quỷ xan xẻ cho 1 cây . Giờ e không ước ao có nhiều để lấp kín vườn nhưng ước có 1 bụi để chơi . Nên em là em cứ túm chị và T nhé , nhé . Sao cũng được:D

- Nhà mình tụ tập Sapa đi , e xin 1 chưn nhé .
- Hi...rủ đi cafe để tự lý cái tội ...của em đới . Mà chị cũng có phần à nha , cũng có bảo cây MG Mỹ to đùng to đoàng à nha .=))
Hóa ra là cả hai cô. Được cứ để đấy.

Vụ Huệ sông Nile, trời chị tưởng em có Mạnh Thường Quân cơ mà nhỉ, DL sẵn em này lắm lắm mà. Em định lên núi Hàm rồng đào trộm Huệ sông Nile à songviet? Chị thích cả bụi cả khóm cơ nên kiếm chỗ mua cho lành em ạ. Nghe nói ở DL mọc như hoa dại nên hy vọng không quá đắt.

Tuyền ơi: đi DL nên đi tour hay tự đi hả em? Tour thì Nha Trang DL luôn. Chị thì ghét đi biển lắm nhưng nếu trẻ con nhà chị có thích thì chị phục vụ chúng nó đi Nha Trang trước rồi đến lượt mình vào DL lượn. Đi tour thì nhàn thân và đi được nhiều nhưng sợ không có thời gian đi ngắm hoa mua cây he he he. Em có mánh gì chơi trên DL bảo chị cái nhé. Chị đi DL 1 lần từ cách đây 15 năm rồi.

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Ok Dừa Cạn rũ cho Mẹ Hữu Ngộ Mẹ Long Tùng, kì này Em sẽ cửn thựn để riêng từng màu từng loại!
Chị với nhé, tốt nhất là em có bao nhiêu cứ gửi tất ra Hn để bọn chị chia nhau. Hì hì, hơi tham tí

1,492
1
0

songviet09

Vụ Huệ sông Nile, trời chị tưởng em có Mạnh Thường Quân cơ mà nhỉ, DL sẵn em này lắm lắm mà. Em định lên núi Hàm rồng đào trộm Huệ sông Nile à songviet? Chị thích cả bụi cả khóm cơ nên kiếm chỗ mua cho lành em ạ. Nghe nói ở DL mọc như hoa dại nên hy vọng không quá đắt.
.
Dạ , MTQ cho rồi nhưng e nhường lại cho Tanh đó , hi..nên cây của Tanh có hoa nó mới bảo e đừng lườm đó :D . Em lên SaPa 1 lần rồi nhưng còn bớt lại cái Hàm rồng đó chưa vào, nghe nói bảo vệ ở đó nhiều lắm , mà gan e bé nên chắc không dám đào trộm đâu. Chị có mua thì mua giúp e vài cây màu trắng nhé , không có thì tím cũng được . Em cảm ơn chị trước nha .

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Trời ơi!!! ko ai trả lời cho em ạ??? EM dỗi bi giờ!! :((

3,310
5
38

thuyvuong

Active Member

hihi chắc mọi người đang si nghĩ chưa ra, cây đầu chắc thuộc họ Cúc, cây sau hạt hoa Nhật, Ong có cho chị bảo là hoa chuông nhưng Hiềnvth bảo ko phải mà giống cái cây hoa tím tím em ý post mấy hôm trước ý :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Hóa ra là cả hai cô. Được cứ để đấy.

Tuyền ơi: đi DL nên đi tour hay tự đi hả em? Tour thì Nha Trang DL luôn. Chị thì ghét đi biển lắm nhưng nếu trẻ con nhà chị có thích thì chị phục vụ chúng nó đi Nha Trang trước rồi đến lượt mình vào DL lượn. Đi tour thì nhàn thân và đi được nhiều nhưng sợ không có thời gian đi ngắm hoa mua cây he he he. Em có mánh gì chơi trên DL bảo chị cái nhé. Chị đi DL 1 lần từ cách đây 15 năm rồi.
Chị ơi đi tour làm gì, chị đưa em thời gian em lên kế hoạch cho chị đi đâu ăn gì nhé.
hehe, trả công chỉ 1 chậu cẩm cù ở ĐL mà em chưa có thôi :D

hihi chắc mọi người đang si nghĩ chưa ra, cây đầu chắc thuộc họ Cúc, cây sau hạt hoa Nhật, Ong có cho chị bảo là hoa chuông nhưng Hiềnvth bảo ko phải mà giống cái cây hoa tím tím em ý post mấy hôm trước ý :)
Mẹ Đạt ơi, nếu là cây mà chị Bầu Lào gửi hạt thì em xem, chị Bầu lào có ghi tên hết bên ngoài giấy gói mà :D
Hôm đó mấy chị em ngồi chia nhau hạt hoa Nhật ghi lại cẩn thận lắm :D

1,492
1
0

songviet09

Xây nhà mới đê chị thuyvuong ơi .................

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Alo

tình hình là 4 ngày nghỉ nhà Ong ko đi đâu
Có chợ Hà Đông, chợ Bưởi, chợ Mơ, chợ Hàng
nhà mình có ai đi chợ nào không?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

OK. thắc mắc gì cứ hỏi, trả lời được thì nói luôn cả thể!
Ok, dưng mừ mấy ngày nay mưa kinh làm sao mà chụp hình được giờ.
Đấy, PH thấy chưa, không phải Chị đọc lướt đâu mà là Chị muốn cà khịa tên Quỷ Nhỏ này thôi, hắn hĩu ý nên cũng trả lờ mù mờ vậy đấy. PH nhà ta "ngây thơ" thật hay vờ vịt thế??? hehehehe
Hu hu... chết em vẫn không chừa cái thói lanh chanh và nghĩ sao nói vậy. Từ nay em không biết, không hỏi em là em không rám lói lữa nhá. Chít mất thui.
trước giờ anh nói với em cái gì cũng thiệt hết!
Cho anh coi cái hình hoa cây đó coi nà.
Hehe, có chứ, có chị gì nhà mình ngày nào cũng săm soi nên làm gãy vòi hoa cây Huệ đấy em quên rồi à. Liệu liệu mà săm soi cho nhiều vào.
Hi hi mình còn phát hiện ra Q có "tình ý riêng" với... nhá.
Hai cây hôm trước chị mang cho em là chị nhổ từ nhà chị đó. Tại em bảo thích DYT mà chị đi từ sớm ko kịp mua cây mới cho em, nên nhổ tạm cây vừa ra 1 đợt hoa + trảm hết cành héo.
Em cắt bớt rễ già của nó rồi giâm lại cả cây là ok.
Dạ, em làm rồi chị. Hôm qua mưa cũng lội ra coi thấy mấy mầm tươi rồi ạ. Em J.C gửi hạt cho em gieo nó lên rồi mà ngày nào em cũng coi ba lần mới chết chứ. Sáng dậy cũng coi, trưa về cũng tranh thủ coi, tối lại coi. hí hí... Em gửi huệ sọc cho chị luôn bằng CPN hay thế nào ạ? :-*@};-
Hí hí, mẹ nó nóng rụt nhỉ??? Chắc chưa ai rõ nên mới thía mừ. Thôi chịu khó chờ em nó nhớn nhớn chút đi hi hi...;););)

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Mẹ Đạt ơi, nếu là cây mà chị Bầu Lào gửi hạt thì em xem, chị Bầu lào có ghi tên hết bên ngoài giấy gói mà :D
Hôm đó mấy chị em ngồi chia nhau hạt hoa Nhật ghi lại cẩn thận lắm :D

Cả hạt chị mẹ Ngộ gửi em cũng là ghi cẩn thận lắm!! Nhưng ghét là lúc em trồng xong em lại ko nhớ hạt nào giấy nào!! :(( :(( :((

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Cả nhà ơi, em có thêm món măng sặt ngâm ớt, cũng bán gây quỹ nha các chị!! Có ai hứng thú với món này thì ới em ạ!! :D Thanks cả nhà!!
Em đổi vị trí của 2 bài cho mọi ng dễ nhìn!!

832
0
0

Phụng Hàm

Có có. Chị hai hũ to nhá. Đau dạ dày nên không dám bon chen măng tươi vì có là không chịu được. Cái này thì dám bon chen vì tặng AX. Hắn chua nên chừa được chứ măng tươi thì xơi tốt nên sau đau mới ngán nên quay mặt đi cho chắc.

1,492
1
0

songviet09

Cả nhà ơi, em có thêm món măng sặt ngâm ớt, cũng bán gây quỹ nha các chị!! Có ai hứng thú với món này thì ới em ạ!! :D Thanks cả nhà!!
Em đổi vị trí của 2 bài cho mọi ng dễ nhìn!!
Mẹ ĐẠT ơi , chị thèm mật ong ...nhưng vào cái bên LCM nó cứ rối tung lên .

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mẹ ĐẠT ơi , chị thèm mật ong ...nhưng vào cái bên LCM nó cứ rối tung lên .

Oạch, chị rối tung cái gì cơ?? Phàn trên là em giới thiệu cả topic, phần dưới trang 1 mới là mật ong ạ!! Hi hi... chị ngó lại nhé!!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Có có. Chị hai hũ to nhá. Đau dạ dày nên không dám bon chen măng tươi vì có là không chịu được. Cái này thì dám bon chen vì tặng AX. Hắn chua nên chừa được chứ măng tươi thì xơi tốt nên sau đau mới ngán nên quay mặt đi cho chắc.

Qua topic gây quỹ đi chị ơi!! :D cho nó xôm tụ ạ!! :))

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Sao các chị lâu mở nhà mới thế ạ?? em spam nhiều quá roài!! :D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member