Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Vườn của chị Thủy trúc rực rỡ sắc màu, thích.

@Song Việt: Thứ 7 từ nhà em về chị lượn mua được một cây lan vẩy rồng đã ghép vào khúc gỗ, chăm nó thế nào nhỉ. Chị mới phun nước thôi.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Hôm ý mọi người 888 ở nhà chị TT đến lúc nào vậy? Tiếc quá mình phải về sớm, chưa kịp trèo lên sân thượng nhà chị TT xem có oanh tạc được gì ko? Hôm nào cho em xin 1 nhành bỏng vàng cam nhé.Nhà em có mỗi màu vàng chanh.

@Chị Coldmoon : Hôm qua em lượn Bưởi thấy nhiều lan tỏi lắm, còn cosmos lá kim thì cây to cao chừng 20cm rồi, 10k/túm. Em làm 3 túm về trồng rồi. Cosmos vàng cũng đầy nhưng em ko mua. Năm nay ko có violet với su si mới chán chứ. DYT thì 60k/chậu , ko biết có rủ ko. Em mua được 1 cây chanh, có 2 quả lủng lẳng , nhưng về nhà hóa ra quả cắm :(

1,492
1
0

songviet09

Hôm qua chị đã cắt cái vòi hoa lan cây của em rồi đấy, cho nó khỏe cây. Tối nay về sẽ chuyển chậu cho nó.
Ấy , c nghe sao thế ??? đừng chuyển chậu cho nó chị nhé , cứ để thế thôi , cây đang ổn định mà chị chuyển làm gì thế ? vả lại không nên chuyển chậu lúc này , nếu chị thích thì để sau Tết hãy làm . Mờ cây em trồng mấy năm rồi nó không sao , tặng chị rồi mà chị làm nó chít là em :((

Tớ chưa được mục kích sở thị cái vườn của TT, xem trên này thì tớ thấy nhiều hoa đẹp đẽ lắm. Nhưng có lẽ vẫn cần có một em to cao đẹp trai như em hoa giấy này để làm điểm nhấn hay sao ấy TT, trông sinh động hẳn. Bao nhiêu k vậy TT?

.
Để được nhiều người khen thế này mà em chẳng có sơ múi gì được ở cái công chỉ chỏ cả , chán ghê ...

@Song Việt: Thứ 7 từ nhà em về chị lượn mua được một cây lan vẩy rồng đã ghép vào khúc gỗ, chăm nó thế nào nhỉ. Chị mới phun nước thôi.
Nếu nó được ghép ổn định rồi thì cứ tưới bình thường thôi chị ạ .

Em mua được 1 cây chanh, có 2 quả lủng lẳng , nhưng về nhà hóa ra quả cắm :(
Cao thủ trồng cây:p , hiii...đừng oánh em, chị nhá :D

813
0
0

coldmoon1990

Hôm ý mọi người 888 ở nhà chị TT đến lúc nào vậy? Tiếc quá mình phải về sớm, chưa kịp trèo lên sân thượng nhà chị TT xem có oanh tạc được gì ko? Hôm nào cho em xin 1 nhành bỏng vàng cam nhé.Nhà em có mỗi màu vàng chanh.

@Chị Coldmoon : Hôm qua em lượn Bưởi thấy nhiều lan tỏi lắm, còn cosmos lá kim thì cây to cao chừng 20cm rồi, 10k/túm. Em làm 3 túm về trồng rồi. Cosmos vàng cũng đầy nhưng em ko mua. Năm nay ko có violet với su si mới chán chứ. DYT thì 60k/chậu , ko biết có rủ ko. Em mua được 1 cây chanh, có 2 quả lủng lẳng , nhưng về nhà hóa ra quả cắm :(
Chị nhớ năm ngoái cách Tết 1 tháng mới có susi cơ H ơi, nhưng khóm to và có hoa rồi. Chị thích susi to sẵn rồi lắm vì năm ngoái chị trồng cũng sống 100%, năm nay chắc sống 150% quá.

Chanh chị mua có sẵn 8 quả, sau 4 tháng rụng 3 còn 5, giờ chín hết rồi, mọng kinh khủng mỗi tội không to lên mấy. Chắc thiếu chất. Hoặc tại thời tiết. Thôi đổ tại thời tiết đi cho dễ. Bưởi nhà chị năm nay cũng bắt đầu chín rồi nhưng chỉ to bằng 1/2 năm ngoái thôi. Sau Tết chị sẽ thay đất cho nó. 3 năm rồi không thay đất, mỗi rắc tẹo phân, thế mà nó vẫn ra đầy hoa và một vài quả, khổ thân nó thật.

Đám cúc em cho chị không chết thằng nào. Quên em ơi, cây không khí chăm thế nào, chị có 1 cây đang bị khô dần, dù vẫn ngày phun nước 2 lần. Chị gắn lên rào gỗ, chỗ đấy sợ khô quá, có nên cho nó xuống gốc cây cho ẩm không?

Ấy ,
Cao thủ trồng cây:p , hiii...đừng oánh em, chị nhá :D
Chị giống songviet, cười rung cả rún vụ 2 quả chanh cắm của cao thủ võ lâm H này.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

em chào cả nhà rồi em lại ra!! Dạo này em hư lắm ấy!! :)

316
0
0

thuytruc

Hôm qua đúng là một ngày đẹp trời, rất nhiều chị em (chủ định và không chủ định) lượn chợ Mơ và cuối cùng off tại nhà chị thuytruc, hix. Em chả mua được gì nhưng về nhà hì hục trồng trồng, tỉa tỉa, sắp xếp lại cái đám cây mọc kiểu tùy hứng nhà em.
Còn đây là toàn thể cái đám em đã và đang gieo hạt.
He he, chị nhìn thấy đám môn màu của em rất tiềm năng nhé. Khi nào nó phát triển lên thành một bụi to thì tách cho chị một nhánh nhé. Cây này hình như trồng trong nước được. Chị đang muốn tăng độ ẩm cho vườn nhà chị để trồng lan.

Tớ chưa được mục kích sở thị cái vườn của TT, xem trên này thì tớ thấy nhiều hoa đẹp đẽ lắm. Nhưng có lẽ vẫn cần có một em to cao đẹp trai như em hoa giấy này để làm điểm nhấn hay sao ấy TT, trông sinh động hẳn. Bao nhiêu k vậy TT?
Cây hoa giấy nó đòi 200k, mình cò kè trả 100k rồi cuối cùng mua 120k. Được cái gốc to.

ok bỏng cam. Cây bỏng vàng chanh nhà em khi nào hết hoa và xem chừng không ra hoa nữa thì cắt cành đi, để lại vài ngọn thôi thì nó đâm ra nhiều nhánh mới đẹp và to hơn hẳn không cắt.
Ấy , c nghe sao thế ??? đừng chuyển chậu cho nó chị nhé , cứ để thế thôi , cây đang ổn định mà chị chuyển làm gì thế ? vả lại không nên chuyển chậu lúc này , nếu chị thích thì để sau Tết hãy làm . Mờ cây em trồng mấy năm rồi nó không sao , tặng chị rồi mà chị làm nó chít là em :((

Để được nhiều người khen thế này mà em chẳng có sơ múi gì được ở cái công chỉ chỏ cả , chán ghê ...
Ơ, chị nghe thấy em nói là đem lồng cái chậu nhỏ của em vào cái chậu to rồi chèn than và dớn xung quanh vì rễ nó bò loằng ngoằng ra ngoài chậu rồi. Chả nhẽ chị nghe nhầm à, hay già rồi lẩm cẩm nhỉ.:D
Cây hoa giấy đã nói rõ mẹ LT chỉ chỏ rồi, coi như một cách PR cho em rồi còn nói là không sơ múi gì, hị hị.
em chào cả nhà rồi em lại ra!! Dạo này em hư lắm ấy!! :)
Mẹ Đạt ơi sắp Tết rồi có măng khô, mộc nhĩ, nấm hương gì gây quỹ không đới.

1
0
0

bomi

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

chào các chị, các chị cho e hỏi, e muốn trồng hoa baby thì kiếm giống ở đâu trong Sài Gòn :D

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Mẹ Đạt ơi sắp Tết rồi có măng khô, mộc nhĩ, nấm hương gì gây quỹ không đới.

Chắc chỉ có măng khô thôi ạ, em đang ngâm cứu thêm đã!! Nấm hương thì sợ đắt, cho dù có sạch!! :)

427
0
0

poppy summer

He he, chị nhìn thấy đám môn màu của em rất tiềm năng nhé. Khi nào nó phát triển lên thành một bụi to thì tách cho chị một nhánh nhé. Cây này hình như trồng trong nước được. Chị đang muốn tăng độ ẩm cho vườn nhà chị để trồng lan.
Chị ơi, nếu chị thích thì em tặng chị luôn 1 chậu (cây thôi nhé, chậu thì để lại, hix). Nhưng mà loại này mini lắm, nó là con cháu của cây mẹ bị chết khô hồi hè, em đổ đất ra chậu khác, gặp mưa nó mọc lên đấy.

@chị Mehuungo: em thấy chợ Mơ có bán Violet, cao khoảng 3cm và Susi có 6-7 lá.
Ai muốn trồng Violet thì em nhắn em gừi hạt hoặc gieo luôn cho, Violet lâu mới này mầm nên chắc qua Tết mới có hoa chơi.

1
0
0

lanhthi

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ơi, nếu chị thích thì em tặng chị luôn 1 chậu (cây thôi nhé, chậu thì để lại, hix). Nhưng mà loại này mini lắm, nó là con cháu của cây mẹ bị chết khô hồi hè, em đổ đất ra chậu khác, gặp mưa nó mọc lên đấy.

Ai muốn trồng Violet thì em nhắn em gừi hạt hoặc gieo luôn cho, Violet lâu mới này mầm nên chắc qua Tết mới có hoa chơi.
Chị ơi em thích hoa lắm, chị có thể gửi cho em hạt hoặc gieo cho em không???(chị gieo cho em thì càng tốt)...hihi

316
0
0

thuytruc

Đương nhiên là chị thích rồi, nhưng nó mini thế em chập nó vào một chậu cho nó đẹp, khi nào nó phát triển tốt tách cho chị một nhánh cũng được.
nếu em còn chỗ gieo thì gieo cho chị ít violet nhé. Khay gieo hạt chị gieo DYT hết rồi. Hi vọng chúng sống được để có cái chia cho mọi người.
DYT gieo hạt

còn đây là bình tưới tự tạo

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị ơi violet chị nói có phải violet râu mèo không?

1,517
0
0

Mehuungo

Ui có 3 cm thì trồng ra Tết chơi rồi. Thứ 7 này nắng ráo thì chị lại lượn, vẫn thèm em Violet lắm, su si thì có cũng được, ko cũng được.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ui có 3 cm thì trồng ra Tết chơi rồi. Thứ 7 này nắng ráo thì chị lại lượn, vẫn thèm em Violet lắm, su si thì có cũng được, ko cũng được.
Cái H nhà em mua cho em 1 nắm violet ở chợ Bưởi hôm thứ 2 đấy, cả cosmo nhiều màu, chắc hôm nọ chị ra họ bán hết rồi.

Chắc chỉ có măng khô thôi ạ, em đang ngâm cứu thêm đã!! Nấm hương thì sợ đắt, cho dù có sạch!! :)
em bán nấm hương nữa đi, chị đăng ký quanh năm luôn với :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ai thuê e đi chợ sớm mua hoa ko hêh

700
0
16

halinhmy

Member

Có ai tạo điều kiện cho mẹ Ong hợp thức hóa lí do đi bát phố không nhỉ:) Hồi em sinh bé là đầu tháng 12 AL, giáp Tết vẫn đòi được đi lượn chợ Quảng Bá 1 buổi đấy, bác Ong sắp chưa ;)

Chống spam: nhà Hoa có ai trồng cà chua bi không ạ? Em gieo hạt, ra rất nhiều hoa, hồi đầu có rung nhẹ hoa buổi sáng nhưng thấy rụng hoa khá nhiều nên lại thôi mà vẫn thấy đậu quả. Các mẹ cho em hỏi là lá phía thân dưới bị ngả vàng nhiều La do nguyên nhân gì ạ? Hàng ngày em chỉ tưới nước vo gạo, lâu rồi ko bón thêm phân gì. Để tối em up ảnh rồi các cao thủ chữa giúp m với nhé.

105
0
0

gloxinia

Chị " Ong Chúa " ơi! Chừng nào chị sell lan huệ cá hồi thế chị! Em đang cần để đi tặng bà chị mới sanh đây! ^^

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Ai thuê e đi chợ sớm mua hoa ko hêh
có ship luôn không đấy :)

Có ai tạo điều kiện cho mẹ Ong hợp thức hóa lí do đi bát phố không nhỉ:) Hồi em sinh bé là đầu tháng 12 AL, giáp Tết vẫn đòi được đi lượn chợ Quảng Bá 1 buổi đấy, bác Ong sắp chưa ;)

Chống spam: nhà Hoa có ai trồng cà chua bi không ạ? Em gieo hạt, ra rất nhiều hoa, hồi đầu có rung nhẹ hoa buổi sáng nhưng thấy rụng hoa khá nhiều nên lại thôi mà vẫn thấy đậu quả. Các mẹ cho em hỏi là lá phía thân dưới bị ngả vàng nhiều La do nguyên nhân gì ạ? Hàng ngày em chỉ tưới nước vo gạo, lâu rồi ko bón thêm phân gì. Để tối em up ảnh rồi các cao thủ chữa giúp m với nhé.
Nhà mình lá bị vàng rụng thì toàn đoán là thiếu phân rồi bón thấy không vàng tiếp. Nước vo gạo hình như phải để chua mới thật tốt hay sao ý, ở quê thấy mọi người hay làm thế mà mình bắt chước ngâm vẫn bị mùi chua hàng xóm kêu nên ngại không dám ngâm nữa.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà -Tầng 9 - "Sống trong đời sống cần có một tấm lòng..."

Chị " Ong Chúa " ơi! Chừng nào chị sell lan huệ cá hồi thế chị! Em đang cần để đi tặng bà chị mới sanh đây! ^^
chị Ong nâu nâu mới đang gây giống em ơi ;)

105
0
0

gloxinia

Tặng "chị Út" hoa dendro nắng ra hoa liên tục đây! Cây này em chỉ tưới nước gạo thường xuyên mà thấy cây siêng bông ghê!

Sẳn tiện tặng cả nhà chút sắc hồng của bìm bìm luôn!

Chúc mọi người một chủ nhật nhiều niềm vui!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: