Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

610
0
0

MinhMinh

Ðề: Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

Cám ơn mẹ Diễm Ngọc đã cho các mẹ ở xa được nhìn thấy các con. Trộm vía nhìn bé nào cũng thích cơ, nhưng mà thời tiết này mà các bé cứ ho với khò khè, tột quá!

314
0
0

Me DiemNgoc

Cám ơn mẹ Diễm Ngọc đã cho các mẹ ở xa được nhìn thấy các con. Trộm vía nhìn bé nào cũng thích cơ, nhưng mà thời tiết này mà các bé cứ ho với khò khè, tột quá!
Thời tiết mà chị ơi , con nhà em cũng đang bị y chang nè . Em thấy các con ở MĐ bé nào cũng nhanh và rất nghịch , nhất là anh chàng Beo ( mấy mẹ ở MĐ gọi vậy ) anh ta rất hiếu động , làm em mấy phen ngã nhào vì bất ngờ từ xa con lao lại đòi bế . Chân dung con đây ạ ( trộm vía hơn con em nhiều :crying::crying::crying:)

1,557
0
0

Camellia

Chào các chị,

Được mẹ Nhím Minh Thư gửi cho link của topic này, em đọc hết cả 25 trang, cảm giác là vừa mừng vừa lo. Gia đình em đang muốn tìm xin con nuôi cho em họ em, sinh năm 1979, nhìn ảnh các bé ở MĐ đáng yêu quá, em sốt ruột quá, chỉ muốn đi lên ngay để xem tình hình như thế nào, nhưng lại đang bận bàn giao công việc trước khi nghỉ sinh ( em đang bầu 8 tháng). ...

Ôi tự dưng lại thấy nóng ruột, em xin phép về bàn thêm với gia đình, có vấn đề gì khúc mắc lại lên hỏi các chị nhé. Cảm ơn các chị nhiều.

Em ơi, trước hết chúc mừng em và gia đình sắp chào đón em bé mới ra đời.

Sau đó là chị sẽ chia sẻ kinh nghiệm lên Minh Đức với em ở bài sau.

Tuy nhiên, những cán bộ của Minh Đức họ có thể vào diễn đàn này đọc những gì em viết đấy. Thế nên em xóa bớt thông tin nhạy cảm ngay nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
67
0
0

childlike mother

Em ơi, trước hết chúc mừng em và gia đình sắp chào đón em bé mới ra đời.

Sau đó là chị sẽ chia sẻ kinh nghiệm lên Minh Đức với em ở bài sau.

Tuy nhiên, những cán bộ của Minh Đức họ có thể vào diễn đàn này đọc những gì em viết đấy. Thế nên em xóa bớt thông tin nhạy cảm ngay nhé.
Bảo nhà Daisy xóa mà quote hết trơn vậy Camellia ơi :-$

1,557
0
0

Camellia

Trong tháng trước bọn chị có lên lại Minh Đức để thăm các con.

Ở đây có 9 bé đều dưới 24 tháng. Có bé mới chỉ biết ngồi, biết bò, một số đã biết đi.

Các bé đều khỏe mạnh và xinh xắn. Có riêng bé Hà Lan do sinh non, nên giờ hơi còi.

Bé nào cũng yêu. Hầu hết các con đều thèm tình cảm. Do vậy, khi có người đến thăm, các con mừng lắm, nhất là cu Tông (tên thật là Nam) cứ ôm chặt lấy mọi người đòi bế:

Cu Bình, hay gọi là Beo, rất thích được ôm ấp vỗ về, nhìn thấy ai đến là lao vào ôm chặt.

Bé Hằng rất khôn và tình cảm nhé

Hà Lan bé bỏng:

và những bé khác nữa.

Nhìn chung ở đây, các bảo mẫu rất tốt và tình cảm. Tuy nhiên, TT vẫn gặp khó khăn và thiếu thốn dù trông rất khang trang.

Lần bọn mình đến, thấy chị Ngà cấp dưỡng phải nấu cháo từ ở nhà (để tiết kiệm điện cho TT) rồi mang đến cho các con ăn.

Nếu bạn và gia đình muốn ủng hộ mình nghĩ nên ủng hộ những nhu yếu phẩm thiết yếu: Sữa và bột cháo gạo dinh dưỡng cho các con.

Ngoài ra, những thứ khác như xà phòng giặt, đồ tẩy rửa vệ sinh, thuốc nhỏ mắt, nhỏ mũi, thuốc ho thông thường rất thiếu. Các con lúc đó bị xổ mũi, ho, mà chẳng còn tí thuốc nào trong tủ cả. Xem ở dưới bếp, nhà tắm lạnh tanh...

Hôm bọn mình lên có mang theo cả bánh cho các con ăn ngay. Có thể mua những loại bánh mềm dễ ăn cho các con. Các con cũng thích ăn dưa hấu nữa...

Đấy là những kinh nghiệm mà bọn mình muốn chia sẻ với bạn.

Đường đi, địa chỉ bạn đã biết chưa?

Nếu đi từ HN lên Phú Thọ mà đi đường Sơn Tây thì đi qua cầu Phong Châu , đi thẳng đường về Việt Trì
Nguyen Lan: cách cầu Phong Châu 3km là đến MĐ . Minh Đức khi đó nằm bên tay trái nhé.

Một số vấn đề khác mình đã pm cho bạn rồi.

Mong rằng mong ước nhận con nuôi của em họ bạn sẽ thành sự thực! :x

144
0
0

Lantrailt

Trông bé Hà Lan có vẻ cứng cáp hơn nhiều! Mong con luôn khỏe!:-*

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Mong các con sớm tìm được bố mẹ nuôi. :x:x:x:x:x:x

5
0
0

Daisy

@ chị Camellia: em đúng là hồ đồ, cứ nghĩ gì là post hết lên, hic, em vừa nhờ Admin chỉnh sửa bài giúp em rồi.

Hihi, hôm qua em vui nhất là em họ em và cậu em nói ( qua điện thoại) là muốn nhận bé gái, hihi, em hơi thiên vị bé gái nên vui quá.

Chắc chỉ trong tuần này hoặc tuần sau, em và gia đình sẽ lên thăm các bé. Việc này là em đã định làm từ lâu sau đợt đi thăm các bé bị HIV ở trung tâm II về, cứ muốn tìm thêm nhều trung tâm để đi thăm, nhưng do bầu bì nặng nề nên không đi được. Còn nguyện vọng xin một bé về nuôi nấng, chắc gia đình em sẽ còn phải nhờ nhiều đến sự giúp đỡ của các chị, chị Hảo, ban GĐ trung tâm....để nhà em được thỏa ước nguyện. Con về với gia đình sẽ được yêu thương rất mực, vì thực ra, trong họ hàng nhà em cũng có truyền thống nuôi dưỡng con nuôi rồi, nên không sợ có sự phân biệt đối xử nào đâu:x .
Các chị nhớ tiếp tục chia sẻ thông tin cho gia đình em nhé, em mong quá đến ngày được đón một trong các con về với em họ em. Nếu việc thành công, em hứa sẽ chụp ảnh cả 2 mẹ con lên đây khoe với các chị, hihi.

à, về đường đi thì em đã gọi lên nhờ đồng nghiệp của cậu em làm ở bên Công an giao thông Phú Thọ giúp, các anh ý hẹn sẽ đón và đưa đến tận cổng trung tâm nên em đỡ lo khoản tìm đường rồi.

em sẽ chuẩn bị vào món quà như các chị tư vấn để mang lên cho các con trong chuyến này.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1
0
0

Mẹ Bông Ỉn

Thương các con quá các chị nhỉ
Em theo dõi topic này một thời gian rồi vậy mà cứ ngại post bài, bận nên chưa tham gia cùng các chị được. Nghĩ mà thấy mình cũng hơi vô tâm. Hic, ai mà cũng giống em thì chán nhỉ. Hứa là từ này trở đi sẽ dành nhiều thời gian hơn để đóng góp công sức cùng các chị để hội hoạt động tốt hơn. Các chị có sẵn sàng nhận em vào hội để làm chân sai vặt không ạ?