Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Ðề: Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

Thượng sách: Tìm bố mẹ nuôi cho các con. (Theo mình được biết là TT cũng khuyến khích những gia đìn hiếm muộn hoặc có nhu cầu nhận các con làm con nuôi. ) -> Điều này thật khó khăn và đôi khi nằm ở sự may mắn của các con nữa. Tuy nhiên chúng ta sẽ cố gắng lưu ý tìm kiếm gia đình cho các con.
.
Em ủng hộ chị Cam, mẹ Diễm Ngọc, 211179... làm đầu cầu và xin làm hết sức mình để giúp sức với mọi người.

Suốt mấy ngày qua, mình cứ suy nghĩ mãi về thượng sách này và mình đã nảy ra 1 ý tưởng, mọi người thấy thế nào:
Bản thân mình không biết ai/ gia đình nào có nhu cầu nhận con nuôi nhưng người quen, họ hàng, đồng nghiệp, bạn bè mình thì có thể biết. Tại sao mình lại không tận dụng họ ?!!???
Nếu bạn dùng điện thoại di động, hãy soạn tin nhắn với nội dung tìm cha mẹ nuôi ( tạm thời là cho 9 đứa trẻ ở đây), trong đó chú thích rõ là không ủng hộ tiền và hiện vật trực tiếp cho TT để đảm bảo thượng sách được thành công.
Nếu bạn có blog thì trích dẫn thông tin về topic này và kêu gọi tìm gia đình nuôi các con, phương châm như trên.
Nếu bạn dùng YM, skype...hoặc các mạng xã hội khác, hãy để đường link topic này dưới tiêu đề và phương châm như trên.
Mỗi tin nhắn điện thoại giá khoảng 300 đồng, bạn chỉ cần gửi cho những người bạn tin cậy, 10- 20 - 30 -50 người đều OK, tính ra tốn không đáng bao nhiêu tiền ( 3K, 6K...) nhưng cơ may của các con được nhân lên rất nhiều lần. Nếu công việc của bạn phải dùng mạng 24/24 và dùng YM, skype là chuyện thường ngày thì chỉ cần bạn để đường link này tối thiểu là 1 tiếng trở lên là đã tốt rồi.

Nếu bạn thấy ý kiến có phần hợp lý, thì quote lại post này để up lên nhé.

Nam mô Đại từ Đại bi Cứu khổ Cứu nạn Quan thế âm Bồ Tát
Con cầu xin người phù hộ độ trì để 9 em bé này và nhiều em bé bất hạnh khác sớm tìm thấy gia đình hạnh phúc:angle:

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

@cảm ơn Mecuahaianh đã chung một tấm lòng vì các con
Mẹ tiếu tiếu : lần tới Chị có đi không ?
tiểu xu, chị đang bị sếp phạt án treo vì sếp bắt gặp mình vào web trong giờ làm việc, hình thức phạt là không cho nghỉ phép/ nghỉ bù.
Chị đang tích cực tỏ ra ăn năn hối cải và nịnh ông già ấy để nhanh thoát án.
Cơm chưa ăn, gạo còn đó. Khi nào chị đi được, em đi cùng chị nhé!

1,557
0
0

Camellia

Em ủng hộ chị Cam, mẹ Diễm Ngọc, 211179... làm đầu cầu và xin làm hết sức mình để giúp sức với mọi người.

Suốt mấy ngày qua, mình cứ suy nghĩ mãi về thượng sách này và mình đã nảy ra 1 ý tưởng, mọi người thấy thế nào:
Bản thân mình không biết ai/ gia đình nào có nhu cầu nhận con nuôi nhưng người quen, họ hàng, đồng nghiệp, bạn bè mình thì có thể biết. Tại sao mình lại không tận dụng họ ?!!???
Nếu bạn dùng điện thoại di động, hãy soạn tin nhắn với nội dung tìm cha mẹ nuôi ( tạm thời là cho 9 đứa trẻ ở đây), trong đó chú thích rõ là không ủng hộ tiền và hiện vật trực tiếp cho TT để đảm bảo thượng sách được thành công.
Nếu bạn có blog thì trích dẫn thông tin về topic này và kêu gọi tìm gia đình nuôi các con, phương châm như trên.
Nếu bạn dùng YM, skype...hoặc các mạng xã hội khác, hãy để đường link topic này dưới tiêu đề và phương châm như trên.
Mỗi tin nhắn điện thoại giá khoảng 300 đồng, bạn chỉ cần gửi cho những người bạn tin cậy, 10- 20 - 30 -50 người đều OK, tính ra tốn không đáng bao nhiêu tiền ( 3K, 6K...) nhưng cơ may của các con được nhân lên rất nhiều lần. Nếu công việc của bạn phải dùng mạng 24/24 và dùng YM, skype là chuyện thường ngày thì chỉ cần bạn để đường link này tối thiểu là 1 tiếng trở lên là đã tốt rồi.

Nếu bạn thấy ý kiến có phần hợp lý, thì quote lại post này để up lên nhé.

Nam mô Đại từ Đại bi Cứu khổ Cứu nạn Quan thế âm Bồ Tát
Con cầu xin người phù hộ độ trì để 9 em bé này và nhiều em bé bất hạnh khác sớm tìm thấy gia đình hạnh phúc:angle:
Thật cám ơn mẹ Tiếu Tiếu đã có những tình cảm và hành động để giúp các con ở Minh Đức.
Sáng kiến của mẹ Tiếu Tiếu thật là hay.
Mình cũng sẽ có bài viết ở blog và sẽ đưa tin đến bạn bè. Nhưng có lẽ để sau chuyến đi về, bọn mình sẽ chụp ảnh, làm hồ sơ cho từng con, tìm hiểu cả tính cách....để có thể đưa thông tin tìm bố mẹ nuôi lên các diễn đàn.

Mình rất cảm động vì có nhiều mẹ sẵn sàng nắm tay nhau để cùng chúng mình mang đến cuộc sống tốt đẹp hơn cho các con...
Cám ơn tất cả :love::love:

21
0
0

babycutie

Camellia nhận duoc PM của mình chưa? Mình gởi rồi mà xem lại hop tin khong thay dau ca
@Chị Loan: Check tk hộ em, em chuyển 500k rồi nhé

54
0
0

boxitthom

Thật cám ơn mẹ Tiếu Tiếu đã có những tình cảm và hành động để giúp các con ở Minh Đức.
Sáng kiến của mẹ Tiếu Tiếu thật là hay.
Mình cũng sẽ có bài viết ở blog và sẽ đưa tin đến bạn bè. Nhưng có lẽ để sau chuyến đi về, bọn mình sẽ chụp ảnh, làm hồ sơ cho từng con, tìm hiểu cả tính cách....để có thể đưa thông tin tìm bố mẹ nuôi lên các diễn đàn.

Mình rất cảm động vì có nhiều mẹ sẵn sàng nắm tay nhau để cùng chúng mình mang đến cuộc sống tốt đẹp hơn cho các con...
Cám ơn tất cả :love::love:
Chi dua thong tin len, em se paste bai cua chi sang blog cua em, ok?:kiss:

10,157
29
48

ALnML

Super Moderator

Ngày 21.04 nhận từ TK...5787 số tiền 150K của Nhím và Cún
Ngày 23.04 nhận từ TK...9683 số tiền 300K của Hiếu và VA
Ngày 23.04 nhận từ TK ...3461 sô tiền 500K của babycutie

Tổng hiên thời 950K
Topic đi Phú Thọ gộp hết vào các mẹ cũng mang đến lần nữa sữa và đồ cho các bé ở Minh Đức dùng trong vòng 1 tháng.
Tuy nhiên xin phép các mẹ để sau chuyến đi ngày 26.04 CSTT xin phép sẽ có quyết định phải làm gì hoặc không phải làm gì.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

hôm nay bên wtt có mẹ thông tin là có người đang có ý định con nuôi, kể cũng ....trộm vía!

3
0
0

quyenthi2712

cháo các chị em bên WTT xin gia nhập ^^

3
0
0

quyenthi2712

cám ơn mấy chị
em co ý này mây chi copy cái này rùi gửi cho tát cả mọi người trong list yahoo hay skype ạ ^^
Những số phận nhỏ ở trung tâm Minh Đức , cần lắm 1 tấm lòng yêu thương , nếu bạn biết ai đang có nhu cầu nhận con nuôi thì hãy cho 9 bé ở trung tâm 1 cơ hội nhé http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=545 nếu như bạn ko biết thì hãy gửi tin nhắn này cho tất cả mọi người trong list của bạn nhé , cám ơn và cầu chúc bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc
em nghĩ sẽ có cơ hội nhiều hơn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

cám ơn mấy chị
em co ý này mây chi copy cái này rùi gửi cho tát cả mọi người trong list yahoo hay skype ạ ^^
Những số phận nhỏ ở trung tâm Minh Đức , cần lắm 1 tấm lòng yêu thương , nếu bạn biết ai đang có nhu cầu nhận con nuôi thì hãy cho 9 bé ở trung tâm 1 cơ hội nhé http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=545 nếu như bạn ko biết thì hãy gửi tin nhắn này cho tất cả mọi người trong list của bạn nhé , cám ơn và cầu chúc bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc
em nghĩ sẽ có cơ hội nhiều hơn
thêm 1 lựa chọn nữa:

Những số phận bé nhỏ bị bỏ rơi hiện đang được nuôi trong điều kiện khổ sở ở trung tâm Minh Đức cần lắm được sống trong tình yêu thương của gia đình. Nếu bạn biết gia đình nào, ai có nhu cầu nhận con nuôi - hãy dành cơ hội ấy cho 9 số phận đã và đang chịu nhiều bất hạnh. Nếu bạn không biết, hãy gửi tiếp tin này để nhân cơ hội cho các con thêm nhiều lần.
Cám ơn tấm lòng của các bạn.
http://chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=545

23
0
0

aoxanhnt

Đi tới trung tâm bảo trợ xã hội nhân đạo Minh Đức, các anh chị đi theo đường lên trung tâm Việt Lâm. Từ trung tâm Việt Lâm đi tới Minh Đức còn khoảng 10km nữa.
Theo con đường quốc lộ 32 đi qua nhà máy supe lân Lâm Thao, đường đi tới cầu Phong Châu.
Địa chỉ trung tâm bảo trợ xã hội nhân đạo Minh Đức
Khu 1 xã Hợp Hải huyện Lâm Thao tỉnh Phú Thọ

23
0
0

aoxanhnt

ah, em quên mất: sđt của em Nam trưởng nhóm tình nguyện ở Phú Thọ trực thuộc CLB tình nguyện Smiles là: 0166 597 0086
Có việc gì cần trợ giúp các chị cứ alo cho nó nhé!
chị Lantrai ơi? Tụi em đã đến Minh Đức và tham gia cùng các anh chị.
Em rất vui, thay mặt cho các thành viên CLB SMILES tại Phú Thọ cảm ơn các anh chị rất nhiều.
Hy vọng sẽ được sự giúp đỡ của các anh chị nhiều

12
0
0

cabong

các bác đi chuyến hôm qua thế nào ạ?

21
0
0

babycutie

Ngày 21.04 nhận từ TK...5787 số tiền 150K của Nhím và Cún
Ngày 23.04 nhận từ TK...9683 số tiền 300K của Hiếu và VA
Ngày 23.04 nhận từ TK ...3461 sô tiền 500K của babycutie

Tổng hiên thời 950K
Topic đi Phú Thọ gộp hết vào các mẹ cũng mang đến lần nữa sữa và đồ cho các bé ở Minh Đức dùng trong vòng 1 tháng.
Tuy nhiên xin phép các mẹ để sau chuyến đi ngày 26.04 CSTT xin phép sẽ có quyết định phải làm gì hoặc không phải làm gì.
Quyết định sao rồi chị ơi?

144
0
0

Lantrailt

về việc nhận con nuôi, em có hỏi 1 chị (chắc tên Vân ạ) và đã có 2 gia đình muốn nhận con nuôi.
Chính xác, TT có cho nhận con nuôi không? Thủ tục thế nào ngoài xác nhận đủ đk kinh tế nuôi cháu bé?
các bác xác minh cho em với nhé! Nếu ok, em sẽ đi kêu gọi và em tin, nhận đc tin này các gia đình mừng lắm!

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

về việc nhận con nuôi, em có hỏi 1 chị (chắc tên Vân ạ) và đã có 2 gia đình muốn nhận con nuôi.
Chính xác, TT có cho nhận con nuôi không? Thủ tục thế nào ngoài xác nhận đủ đk kinh tế nuôi cháu bé?
các bác xác minh cho em với nhé! Nếu ok, em sẽ đi kêu gọi và em tin, nhận đc tin này các gia đình mừng lắm!
Cá nhân mình rất mong các con đc nhận về nuôi trong gia đình, được hưởng tình yêu thương của cha mẹ ông bà ( dù không phải là ruột thịt nhưng rồi cũng sẽ như ruột thịt)
nhưng các bạn hãy chờ thêm 1 chút để các chị đầu cầu quyết định hướng đi nhé!

3,315
5
38

thuyvuong

Active Member

Tớ cũng cứ ao ước kinh tế khá hơn một chút để đón 1 bé gái về nuôi, thèm lắm lắm ý