Hôm nay nhà mình nấu món gì?

431
0
0

luongtam

Mâm này từ chủ nhật, nhưng hôm nay mới có thời gian để vào mạng lâu lâu một tí

Gà nướng số BBQ

Trứng-trứng cá rán

Su hào muối

Rau dền luộc

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,849
0
0

BB&C

Mâm này từ chủ nhật, nhưng hôm nay mới có thời gian để vào mạng lâu lâu một tí
Bát nước canh màu đỏ là nước ra dền phải không bác. Bác chú thích dùm với chứ lúc mới xem em bảo sao bác này lại ăn món chính với tiết canh :thinking::thinking::thinking:

431
0
0

luongtam

Bát nước canh màu đỏ là nước ra dền phải không bác. Bác chú thích dùm với chứ lúc mới xem em bảo sao bác này lại ăn món chính với tiết canh :thinking::thinking::thinking:
Bá cáo, chị chưa từng và bao giờ hề ... Ăn tiết canh nên không biết mùi vị nó ra sao chứ đừng nói đến làm hay mua. Chồng muốn ăn vui lòng ra quán nhé.:laughing:

37
0
0

apricot

Canh sườn có được không ạ? Giống như mình nấu bún sườn: sườn ninh mềm thì nước sẽ ngọt, cho cà chua và một chút me/sấu, thế là chan với bún với nhúm rau thơm và hành. Vừa đơn giản nhanh gọn lại vừa ngon. Ôi, đến lượt em đói bụng :sigh:
:smiling: Cảm ơn bác Khai Tâm nhé, bác đảm đang quá đi...giờ em phải học mấy vụ nấu nướng này thôi...cho vui cửa vui nhà....hihi

100
0
0

maybay

Nhà KT ở Nhật mà đầy đủ các món Vn đó chứ. Nhanh nhỉ, mới chia tay ngày nào mà gần 1 năm rồi Rùa nhỉ?

68
0
0

meminhmoc

Hôm nay nhà Mốc dự kiến ăn toàn gà. Con giai thích ăn đùi gà nướng (hoặc rán). Bà ngoại thì vừa gửi sang mấy hộp gia vị làm gà tần nên tối nay bố mẹ Mốc sẽ đánh chén món gà tần kèm theo vài lát bánh mỳ rán. Chưa kể em Meo sẽ được thưởng thức món súp gà ngô kem béo ngậy nữa nhá.
Em tường thuật thì tương lai như thế. hẹn sẽ có ảnh cho cả nhà, he he he

2,080
0
0
May mà mình đã kịp ăn sáng khi vào topic này .
Thế cả nhà đã ai thử ăn nem ốc chưa, giống như nem cuốn nhưng mình thay thế thịt lợn bằng ốc nhé, ngon lắm cơ, đã thử qua nhưng mà chưa chụp hình.

2,651
0
0

Khai Tâm

@maybay: Em vẫn được thông gia tiếp viện thường xuyên đồ khô nên thèm gì có đó ngay ạ. :angle:

@Mốc Meo: Bao lâu rồi mới thấy mặt. Gà đâu gà đâu? :love: :love: :love:

@Ớt: Nem ốc cho xin cái ảnh vào công thức để còn làm thử chứ :eyelash:

335
0
0

Thảo sông Hoài

@maybay: Em vẫn được thông gia tiếp viện thường xuyên đồ khô nên thèm gì có đó ngay ạ. :angle:

@Mốc Meo: Bao lâu rồi mới thấy mặt. Gà đâu gà đâu? :love: :love: :love:

@Ớt: Nem ốc cho xin cái ảnh vào công thức để còn làm thử chứ :eyelash:

Hehe Mốc meo mốc thếch ở bên Mẽo nên chả nắm được tình hình thế giới gì cả. May mà hôm qua có tin mật báo nên vào chào cả nhà ngay đấy R ơi.:laughing:

77
0
0

GreenRose

Topic này của Khai Tâm hay quá, khi nào rảnh bác sẽ vào đây vừa học hỏi vừa đóng góp. Nhìn ảnh đồ ăn nhà em mà bác thèm quá trời luôn đấy :love:

2,501
0
0

Haidang02

Topic này của Khai Tâm hay quá, khi nào rảnh bác sẽ vào đây vừa học hỏi vừa đóng góp. Nhìn ảnh đồ ăn nhà em mà bác thèm quá trời luôn đấy :love:
Tớ thì chỉ mong giá ở gần Khai thì cứ đến bữa mang bát sang :smiling:

23
0
0

caly

Ôi trời thấy bác Khai Tâm mở topic này em phải vào ngay. Thấy món trứng tráng cốm của bác mới nhớ ra lâu lắm rồi em không làm. Cuối tuần đi chợ phải kiếm ngay cốm khô mới được

Hôm rồi em nấu bánh bèo tôm thịt ăn bữa phụ. Lần đầu tiên em làm mà cũng là lần đầu tiên em ăn hi hi. Nhưng mà ngon thật, mời cả nhà ạ

2,651
0
0

Khai Tâm

@Bác Đèn 35: :thinking::thinking::thinking:

Ôi trời bánh bèo tôm thịt của nhà bác caly :drooling: :drooling: :drooling:

Hôm nay em trả bài món "Chả ốc thịt lợn gạch" của Vừng. Mời em Vừng chấm điểm :angle:

Và món canh gà hầm củ sen, đậu trắng, nấm hương, cà rốt và... cải thìa

1,849
0
0

BB&C

Hôm nay em trả bài món "Chả ốc thịt lợn gạch" của Vừng. Mời em Vừng chấm điểm :angle:

Lại đúng lúc chưa có chi bỏ vào bụng, lại chui vào đây. Trời ạ, trên bàn tui còn mỗi nửa cái bánh mỳ batê trứng sáng ăn chưa hết. Có ngon bằng hai món trên không nhỉ:thinking::thinking::thinking::thinking::thinking:

780
0
0

memynhi

Nhà mấy hôm nay tòan món mì gói, bắp luộc (vì có nấu nướng gì đâu) giờ vào đây xem thèm chết được :). Khai Tâm và Lộc Vừng cho xin miếng chả ốc nào :)

371
0
0

Mẹ Đức Hiếu

Đang ốm , ho chả muốn ăn gì mà nhìn món canh ngó sen này còn muốn ngất, xin bát Rùa ơi ???